ผู้เขียน หัวข้อ: 16/11/54 :: ช่วยบอกผมที ผมควรจะทำอย่างไร  (อ่าน 5664 ครั้ง)

Fire & Wind

• ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
    • เพลงใหม่ทุกวัน
16/11/54 :: ช่วยบอกผมที ผมควรจะทำอย่างไร
« เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2011, 11:46:09 am »
เรื่องมีอยู่ว่า ตอนม.3 ผมอยู่ ห้อง 2 ส่วนเขาอยู่ ห้อง 5 ตอนแรกผมก็ไม่คิดอะไรมากครับ

แต่พอขึ้นม. 4 ผมอยู่ห้อง 6 เขาอยู่ห้อง 5 เราอยู่สายวิทย์เหมือนกัน
ผมได้รู้ความรู้สึกตัวเองตอนปรับพื้นฐาน ผมรู้สึกว่าผมอยากเจอเขานะครับตอนกลางคืนก็นอนไม่หลับ
คิดถึงแบบแปลกๆ ตอนนั้นผมก็ได้เขียนจดหมายให้เขา เขาบอกว่า เขาไม่ได้คิดอะไรกับผม
ผมขอเบอร์์โทรของเขาๆ ก็ให้ ผมเคยโทรไปครั้งหนึ่ง แต่ไม่กล้าโทรไปอีก
พอมาถึงตอนนี้ เข้าเทอม 2 แล้ว ผมก็ยังคอยตามเขาอยู่พวกเพื่อนๆผมไม่มีใครรู้เลยว่าผมชอบเขา
แต่เพื่อนของเขารู้หมด รู้สึกว่าเพื่อนเขาจะสนับสนุนผม
แล้วเพื่อนของเขาบอกผมว่า ผมมีคู่แข่งแล้ว
เขาเป็นเพื่อนที่อยู่ห้องเดียวกับผม อยู่กลุ่มเดียวกับผม
แล้วเขาก็มีแฟนแล้วด้วย

คุณคิดว่าผมควรทำอย่างไรดี

ผมควรจะหยุด หรือว่าอย่างไรดีครับ

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

teera

• บุคคลทั่วไป
Re: 16/11/54 :: ช่วยบอกผมที ผมควรจะทำอย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2011, 02:34:36 pm »
เอ...มันเป็นความรุสึกที่บอกยากกกนะคับเนี่ย อืมมมม
แต่ผมมักจาใช้ชีวิตแบบ "ชีวิตมันสั้น ทามตามที่ใจปราถนา (ในทางที่ดีนะ! )"
เพราะการที่เราเอานั่งเก็บกดไว้ แล้วทิ้งไปเนี่ย ไหนจาเสียการเรียนแล้ว ยังเสียยยคนอีกกด้วยยนะ เชื่อสิ
อ่าาา ไม่ต้องเชื่อมากกก้อได้ 555+

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
Re: 16/11/54 :: ช่วยบอกผมที ผมควรจะทำอย่างไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2011, 04:27:49 pm »
ผมว่า ... มันเป็นการแอบชอบระยะสั้น ก็ได้จะว่าไป
แต่ก็อย่าเชื่อผมมากนะครับ ในความคิดผมเอง
แหม ... จะเจ็บมันก็เจ็บนะ แต่ช่างเถอะ
ถ้าคิดว่าตัวเองไม่ไหวที่จะแข่ง และไม่อยากเสียเพื่อน หรือ ไหวที่จะแข่ง และชอบเขามาก

ลองเลิอกดูนะครับ

Portus

• Finite Incantatem/-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • Deathly Hallows
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011, 12:06:29 pm »
แล้วแต่จะเลือกครับ เราคิดว่าเรามีดีพอจะสู้คู่แข่งได้หรือเปล่า ถ้าได้ จัดเต็มครับอย่าให้เีสีย

แต่ ที่ว่า เขามีแฟนแล้ว เนี่ย คู่แข่งหรือคนที่ชอบอ่ะครับ ถ้าคู่แข่งเรามีแฟน ยังไงก็ปัญหาเยอะกว่าเราแน่นอน เปอร์เซ็นต์ได้เราสูงกว่าครับ

แต่ถ้าเป็นคนที่ชอบมีแฟนแล้ว ขอแนะนำให้ อยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ รอวันเขาเลิกกันแล้วเราไปเสียบเพื่อดามใจ อันนี้เวิร์ึคกว่าฮะ ( ;Dออกแนวเลว..)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน 2011, 12:09:13 pm โดย Portus »

park1234

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 03:21:37 am »
 ทำจายยยยย ;D

jayden

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2014, 07:29:46 am »
อ่านเรื่องของคุณแล้วคิดถึงเพลงสมัยก่อนจุง https://www.youtube.com/watch?v=AdY-G9ucX6M
 :-*

เด๋วมันก็ผ่านไปเองครับเรื่องทำนองเน้ย อิอิ
jumnotebook - used laptop for sales,
newmusicthai - thai music since 2014

SMF spam blocked by CleanTalk