Potter Story Website !!! > ชมรม กองทัพดัมเบิลดอร์ !

[19/06/09] :: อยากถามความคิดเห็นฮะ

<< < (2/5) > >>

mymun_vinsent:
ดูเหมือนเรื่องแรกจะเป็นเรื่องหนักหนาจริงๆ เพราะทุกคนรู้ว่าอยากได้กฎซึ่งเป็นการ์ตูน แต่ปัญหาคือจะทำออกมาแบบไหนให้ง่ายต่อคนวาด
และคนอ่านซึ่งปัญญามันมีน้อย =='  แต่ซิกฯ ซ่าส์ที่ห้อยเรื่องกฎบอร์ดอันนั้นอ่ะเข้าใจง่ายสุดแล้วนะ สั้นๆ ได้ใจความ
คิดว่าถ้าวาดออกมาโดยใช้ความข้อในซิกกะซ่าส์น่าจะลดภาระของคนวาดไปได้เยอะแหละ  แต่อย่างที่พี่นาบอกแหละ
ตัวการ์ตูนเอาแบบง่ายๆ ไม่ต้องสวยมากแต่เน้นฮาๆ หน่อย พวกเด็กๆ มันจะได้สนใจขึ้นมาบ้างอ่ะนะ (ถ้าจะทำจริงๆ ก็มีบางข้อต้องปรับปรุงเหมือนกันแหละ)

*ดิท* แจ้งความคืบหน้าเรื่องหน้าที่ความรับผิดชอบที่เปิ้ลขอนะคะ
ตอนนี้เสร็จไปขั้นหนึ่งแล้วเด้อ เพราะจริงๆ มันไม่มีอะไรมากอยู่แล้ว
พี่ส่ง pm ให้พี่นาดูแล้ว รอพี่นาว่าจะเพิ่มหรือปรับอะไรตรงไหนบ้าง คิดว่าคงจะได้ภายในวันนี้แหละนะ ถ้าไม่ติดขัดอะไร

ส่วนเรื่องจำนวนคน ใครว่างก็ถามๆ กันนะคะ (ใครสะดวกทำ หรือไม่สะดวกทำบอกมาให้ชัดเจน จะได้ไม่คาราคาซังอย่างที่เป็นอยู่)
ถ้าถามเร็วทุกอย่างก็จะได้เร็วขึ้น เรื่องกำหนดหน้าที่ใครรับผิดชอบห้องไหน ไว้ได้จำนวนคนแน่นอนจะได้จัดสรรกันถูก

Mirror-z:
เปิ้ลคุยกับน้องที่พี่มดเล็งแล้วอ่ะ  ถ้าเป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆจะดีมาก
เหมือนเค้าเป็นที่รู้จักของคนหลายคนอ่ะ นิสัยยังดูเด็กๆอยู่ อยู่ที่พวกพี่พิจารณาแล้วนะคะ

ส่วนตอนนี้ พี่หยีกับพี่แพร เซเยสแล้วค่ะ^^

~OrenjI~:

--- อ้างจาก: mymun_vinsent ที่ 23 มิถุนายน 2009, 03:46:02 am ---ขอบข่ายหน้าที่ความรับผิดชอบบอร์ดของสต๊าฟฟ์, สต๊าฟฟ์ที และกด. คือการดูแลความสงบเรียบร้อยโดยรวมของบอร์ดและเหล่าสมาชิก โดยมีรายละเอียดดังต่อไปนี้

-   เปลี่ยนแปลง/แก้ไข ลบ ล็อค รวม/แยก และย้ายกระทู้ได้โดยมีเหตุอันควร (หมายถึงทำผิดกฎบอร์ดอย่างใดอย่างหนึ่ง)
*หมายเหตุ การย้ายกระทู้สามารถย้ายกระทู้จากห้องที่ตนเองรับผิดชอบไปห้องอื่นๆ ได้ แต่ไม่สามารถย้ายกระทู้จากห้องอื่นที่ตนเองไม่ได้รับผิดชอบมาห้องตัวเองได้ (กรณีต้องการย้ายกระทู้อื่นมายังห้องที่ตนเองรับผิดชอบให้แจ้งแก่แอดมินและสต๊าฟฟ์)

-   ตักเตือนสมาชิกที่มีพฤติกรรม การกระทำที่เข้าข่ายผิดกฎบอร์ดได้โดยการใช้อำนาจในทางที่ชอบ ทั้งนี้ต้องไม่เป็นไปโดยอคติ, ต้องการกลั่นแกล้ง หรือโดยเจตนาไม่บริสุทธิ์ สามารถเตือนได้ทั้งในกระทู้นั้นๆ ที่พบความผิด, หน้าห้องแชท  หรือส่ง pm แจ้งเป็นการส่วนตัวก็สามารถทำได้ทั้งสิ้น ทั้งนี้ให้ดูความเหมาะสมเป็นกรณีๆ ไป

-   การเสนอเกมส์ กิจกรรมต่างๆ หรือกฎเกณฑ์ข้อห้ามต่างๆ สามารถเสนอแนะได้ที่ห้องกด. เพื่อให้แอดมินและสมาชิกผู้รับผิดชอบร่วมกันแสดงความคิดเห็น แต่ไม่สามารถทำเองได้โดยพลการ ตัวอย่างเช่น การตั้งกระทู้ “สารรักจากสต๊าฟฟ์ ฉบับ 1 – 4”  ถ้าหากสต๊าฟฟ์ที หรือกด. ต้องการให้มีฉบับต่อๆ ไปในเรื่องอื่นๆ ที่เป็นประโยชน์ต่อสมาชิก ควรผ่านการรับรู้และได้รับความเห็นชอบจากสมาชิกผู้รับผิดชอบทุกท่านแล้วเท่านั้น

-   พึงประพฤติตนเป็นแบบอย่างที่ดีให้กับสมาชิก ทั้งในเรื่องคำพูดและการกระทำ ถ้าหากผู้ดูแลทำผิดกฎเสียเองแล้ว จะไปเตือนสมาชิกให้ปฏิบัติตามกฎบอร์ดได้อย่างไร 

-   ในส่วนของห้องแชทหน้าบอร์ด ใครว่างก็ดูความสงบเรียบร้อยกันไปค่ะ ถ้าเห็นว่ามีกรณีความขัดแย้งสามารถเข้าแทรกแซงได้ เช่นกรณีเด็กโยวกัง เป็นต้น (ส่วนของมด ไม่สามารถดูแลได้ เพราะที่ทำงานบล็อกห้องแชท มองไม่เห็นเด้อ)

-   แบนสมาชิกที่ทำผิดกฎบอร์ดอันควรแก่การแบนได้ในทุกกรณี ตามความเหมาะสมเป็นกรณีๆ ไป
*หมายเหตุ การแบนสมาชิกเป็นหน้าที่ของแอดมินและสต๊าฟฟ์เท่านั้น ผู้รับผิดชอบอื่นๆ หากเห็นว่าสมาชิกท่านได้ควรแบนให้แจ้งรายชื่อพร้อมทั้งหลักฐานแสดงความผิดให้แอดมินและสต๊าฟฟ์

หน้าที่หลักๆ มีอยู่แค่นี้นะ ส่วนความรับผิดชอบในแต่ละห้องค่อยว่ากันอีกที (คุณนายจะเสริมหรือลดอะไรก็ว่าไปค่ะ)  หน้าที่ที่ได้กล่าวไปข้างต้นนั้น ขณะนี้ผู้ดูแลที่สามารถดำเนินการได้มีแอดมิน สต๊าฟฟ์และสต๊าฟฟ์ทีค่ะ ส่วนกด. จะต้องมีชื่อรับผิดชอบในแต่ละห้องก่อนจึงจะสามารถดำเนินการได้  ยังไม่ต้องกังวลว่าใครทำอะไรได้ไม่ได้เพราะขณะนี้สิ่งที่ควรคิดและได้คำตอบชัดเจนก็คือ “ผู้รับผิดชอบกด. ที่สามารถทำหน้าที่ได้จริงๆ กี่คน จะได้มีการจัดสรรหน้าที่กันถูก

--- End quote ---

ประมาณนี้น่ะฮ่ะ  ...  ต่อไปจะสำรวจ  กด. ที่มีจริงว่าเท่าไหร่
เพราะจะให้ กด. ขึ้นมาเป็นสต๊าฟฟ์เทรนนิ่งทั้งหมด  ...  และหา  กด.  ขึ้นมาฝึกงานใหม่น่ะฮ่ะ

Phantom:
สำหรับ กด. ในตอนนี้ที่มีอยู่ในรายชื่อก็จะมี

พี่หยี, พี่แพร, เบสท์, แต้ว, ออย, พี่เปิ้ล

ที่ผมจำได้มีเท่านี้อ่ะครับ = ="! แล้วก็รู้สึกว่าจะมีแค่นี้ด้วยฮะ....- -*

แต่ถ้ามีใครตกหล่นก็ เพิ่มเติมมานะครับ อ่า...หาคนขึ้นมาเป็น กด. หรอฮะ....

ยากแฮะรุ่นนี้ = ="! เหอะๆๆๆ เพราะดูๆไปแล้ว...แต่ละคนก็ค่อนข้างที่จะมีปัญหาอ่ะฮะ

เพราะเท่าที่เคยคุยกับพวกที่อยู่ติดบอร์ดจริงๆ...แต่ละคนเอาขึ้นมาเป็นไม่ได้จริงๆฮะ

เอาขึ้นมาเมื่อไหร่ก็เท่ากับสร้างปัญหาเลยอ่ะครับ อันนี้เท่าที่ผมคิดและดูๆมาอ่ะนะครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับพี่ๆนั่นแหละฮะ อันนี้จริงๆมันก็แค่ความคิดผมอ่ะนะ = = เหอๆ

ผมเองอีกไม่กี่อาทิตย์ก็ใกล้จะสอบมิดเทอมแล้ว อาจจะหายไปไปช่วงๆ แล้วพอหลังจากสอบมิดเทอมเสร็จ

ผมกำลังอยู่ในช่วงชั่งใจน่ะฮะ ว่าจะสอบ GAT PAT รอบไหนดี เพราะฉะนั้นอาจจะหายๆไปบ้าง (บอกว่าจะหายทีไรก็เห็นอยู่ทุกทีแหละ -*-)  3lacl<NeL~

mymun_vinsent:
รายชื่อของกด. ที่เหลืออยู่และพร้อมทำงานจริงตอนนี้
1. เปิ้ล
2. หยี
3. แพร

ส่วนออยเปิ้ลถามแล้วน้องบอกยังไม่พร้อม ฉะนั้นที่ยังไม่แน่ชัดก็มีเบสท์ กับแต้ว
ใครสะดวกถามก็ถามให้หน่อยค่ะ จะได้รู้จำนวนแน่นอนจริงๆ สักที เบสปล่อยให้เป็นหน้าที่ซ่าส์ละกันนะ ถามเอาแบบเคลียร์ๆ ชัดๆ ว่าจะทำหรือไม่ทำ
ส่วนแต้ว ไม่เห็นออนเอ็มนานแล้ว ใครติดต่อได้รบกวนหน่อยแล้วกันนะ แต่ถ้าติดต่อไม่ได้ก็จะตัดออกไปเลย หรือทุกคนว่าไงกัน

ส่วนเรื่องเด็กใหม่ที่เล็งไว้คือพลอย (faliona) คิดว่าตอนนี้คนนี่มีแววสุดในบรรดาทั้งหมด คนอื่นใครเห็นควรยังไงก็เสนอมานะ
เราต้องผลัดเปลี่ยนรุ่นแล้วหละ รู้สึกว่ารุ่นของพี่กะพี่นาจะมีช่องว่างกับเด็กๆ เยอะเกินไป ให้เด็กวัยไล่เลี่ยกันช่วยกันดูน่าจะดีกว่า
(อย่างที่พี่นาบอกอะแหละ ถ้าได้จำนวนกด. แน่นอนแล้วจะได้ดึงขึ้นมาเป็นกด. หรือสต๊าฟฟ์ทีอย่างใดอย่างหนึ่งไปเลย
แล้วจะคัดจากในนี้ให้เป็นฟลูสต๊าฟฟ์กันด้วย ทำตรงนี้ต้องให้ใจกันนะ ว่างไม่ว่างบอกกันไว้จะได้รับรู้ความเคลื่อนไหว ไม่ใช่หายไปไม่บอก)
เตรียมพร้อมเมื่อไรพวกพี่จะได้เกษียณ(พิมพ์ุถูกไหมเนี่ยะ)ตัวเองซะที พี่จะได้ไปสู่ที่ชอบๆ กะคุณนายกัน ฮี่~

ฝากไปถึงหยีกับแพรด้วยนะ ในเมื่อรับปากแล้วว่าจะทำก็เข้ามาดูความเคลื่อนไหวที่ห้องนี้ด้วยเน้อ เพราะห้องนี้เป็นที่ประชุมของผู้ดูแล
มีอะไรสงสัยไม่เข้าใจ หรืออยากเสนอแนะ แปะไว้ที่นี่ได้เลย ทุกคนจะได้แชร์กันในห้องนี้ เผื่อเวลาออนเอ็มไม่ตรงกัน
ใช้ห้องนี้ให้คุ้มค่ากับที่เขาเปิดไว้ให้สำหรับพวกเราโดยเฉพาะนะคะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version