Potter Story Lobby !!! > นักร้อง - งานเพลง !

21-01-09 !!>> **SUPER JUNIOR** [UP - 17/08/10]

<< < (41/41)

~OrenjI~:
อีทึก (Lee Teuk) เผยเหตุผลที่ได้มาเป็นหัวหน้าวง ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior)

อีทึก (Lee Teuk) เผยเหตุผลที่เขาได้เป็นหัวหน้าวง ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior)

27 กรกฏาคม 2553 ในรายการ SBS 'Bae Ki Hwan, Choi Young Ah, Jo Hyung Ki Good Morning'
สมาชิกซุปเปอร์จูเนียร์ ไอดอลที่เดบิวเข้าสู่วงการเพลงยาวนานกว่า 6 ปี ล่าสุดพวกเขามีทั้งงานดีเจ พิธีกร งานแสดง
และได้รับความรักจากทุกคนเป็นอย่างมากได้มาร่วมรายการเปิดเผยเรื่องราวต่างๆอย่างตรงไปตรงมา

อีกทึก หัวหน้าวงซุปเปอร์จูเนียร์เปิดเผยว่า "เพราะว่าเรามีสมาชิกเยอะทำให้เวลาจะมารวมตัวคุยกันแต่ละทีมันยากมากครับ จะให้เห็นอะไรตรงกันก็ยากเหมือนกันรับ"
เสริม "เมื่อก่อนเวลาเราปรึกษาเรื่องราวต่างๆ จะหาข้อสรุปยากมาก แต่เดี๋ยวนี้พวกเราเข้าใจกันดีขึ้นมากจริงๆครับ" เขากล่าว

เมื่อถูกถามว่าทำไมคุณถึงได้เป็นหัวหน้าวง อีทึกกล่าว "ผมได้เป็นหัวหน้าเพราะเรียงตามอาวุโสครับ" เขากล่าวอย่างตรงไปตรงมาพร้อมหัวเราะอย่างปลาบปลื้ม

เนื่องจากพวกเขามีสมาชิกเป็นจำนวนมากทำให้มีเรื่องๆวุ่นๆตามมามากด้วยเช่นกัน
อีทึกกล่าว "ตอนนี้ผมก็ยังวางใจไม่ได้นะครับ แต่ว่าท่ามกลางสมาชิกในวงพวกเราได้มอบความอบอุ่นและเข้าใจกัน
เพราะเรามีทั้งความรักและการให้อภัยต่อกันและกันครับ" เขากล่าว

อนึ่ง ในวันนี้ ชินดง ยังได้มาเปิดเผยเรื่องราวความรักระหว่างเขากับการขอแต่งงานแฟนสาวด้วยเช่นกัน

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT
นำออกพร้อมเครดิตทั้งหมดน่ะค่ะ
= = = = = = = = = = = = = = =

คยูฮยอน (Kyu Hyun) ทิ้งระเบิดเผยอึดอัดต่อ 'พี่ทึกกี้' เพราะเหตุ 'ช่องว่างระหว่างวัย?'

ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) เลือกสมาชิกที่พวกเขารู้สึกอึดอัดมากที่สุดในวง

27 กรกฏาคม 2553 ในรายการ SBS 'Bae Ki Hwan, Choi Young Ah, Jo Hyung Ki Good Morning'
สมาชิกซุปเปอร์จูเนียร์ ไอดอลที่เดบิวเข้าสู่วงการเพลงยาวนานกว่า 6 ปี ล่าสุดพวกเขามีทั้งงานดีเจ พิธีกร งานแสดง
และได้รับความรักจากทุกคนเป็นอย่างมากได้มาร่วมรายการเปิดเผยเรื่องราวต่างๆอย่างตรงไปตรงมา

ในรายการวันนี้ MC ถามพวกเขาว่า "พวกคุณเดบิวมา 6 ปีแล้ว จนถึงตอนนี้ยังมีสมาชิกคนไหนที่รู้สึกอึดอัดกันอยู่หรือเปล่าครับ?"
พวกเขาตอบ "มีครับ" พร้อมเปิดเผยรายชื่อ

สำหรับสมาชิกที่ได้รับการโหวตมากที่สุดคือ ซองมิน (Sung Min) และ อีทึก (Lee Teuk) นั่นเอง
โดยทางด้านดงแฮเปิดเผยเหตุผลที่เลือกซองมินกล่าว "ถ้าผมอยู่กับซองมินแค่สองคน สิ่งที่ผุดเข้ามาในหัวผมคือ 'เราจะคุยอะไรกับเขาดีนะ?' ครับ"
เสริม "ผมคิดว่าเราไม่ค่อยมีความสัมพันธ์ในแบบพิเศษอะไรเท่าไหร่ครับ" เขากล่าว

เยซอง กล่าวเช่นกัน "ถึงผมค่อนข้างมีสายสัมพันธ์ที่ดีกับซองมิน แต่ว่านิสัยของเราสองคนมันคนละขั้วกันเลยครับ"
เสริม "ผมจะเป็นคนที่แบบว่าผู้ชายลุยๆหน่อย แต่ว่าซองมินจะเนี๊ยบๆพิถีพิถันมากๆครับ" เขากล่าว

ทางด้านน้องเล็ก คยูฮยอน ปล่อยระเบิดกลางรายการเผย "ผมสนิทกับทุกคนแหละครับแต่ถ้าให้เลือกผมเลือกพี่อีทึกครับ"
เสริม "ผมอายุห่างกับพี่เขา 4~5 ปี ผมคิดว่านั่นต้องเป็นช่องว่างระหว่างวัยแน่ๆครับ" เขากล่าวจนทุกคนหัวเราะครืน

ในวันเดียวกันนี้ เนื่องจากก่อนเข้าสู่วงการ อีทึก ต้องเป็นศิลปินฝึกหัดยาวนานกว่า 5 ปี
ในขณะที่น้องเล็กคยูฮยอนนั้นฝึกเพียง 3 เดือนเท่านั้น อีทึกเผย "ผมกับอึนฮยอกและซองมินต้องฝึกกัน 5 ปีครับ แต่คยูฮยอนฝึกแค่ 3 เดือนเขาก็ได้เดบิวแล้ว"

คยูฮยอนตอบ "ผมเข้ามาได้จังหวะพอดีน่ะครับ" ด้านเยซองเสริม "ถึงแม้ว่าคยูฮยอนจะฝึก 3 เดือนแต่เขามีความสามารถกว่าอีทึกที่ฝึกมา 5 ปีอีกนะครับ"
เขากล่าวจนทุกคนหัวเราะสนั่น เยซองเผยเหตุผลที่กล่าวแบบนี้ว่า "ผมก็ฝึกมา 5 ปีเหมือนกัน แต่อีทึกไม่สนใจผมเลย" เขากล่าวเรียกเสียงหัวเราะเพิ่มขึ้นเป็นสองเท่า

อนึ่ง ในวันนี้ ชินดง ยังได้มาเปิดเผยเรื่องราวความรักระหว่างเขากับการขอแต่งงานแฟนสาวด้วยเช่นกัน

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT
นำออกพร้อมเครดิตทั้งหมดน่ะค่ะ

Boosnsd:
 :Dชอบ SJ ค่ะ พิเศษ siwon And reyowook อิอิ

ขอบคุณที่เอามาให้ดู นะคะ เอามาให้ดูอีกนะ :-[

~OrenjI~:
17/08/53  ::   ฮันเกิง (Han Geng) เผย เคยคิดอยากฆ่าตัวตายขณะอยู่ในสังกัด SM Entertainment 

ฮันคยอง (Han Kyung) แห่ง Super Junior เผยถึงเหตุผลในการยื่นฟ้องต้นสังกัด SM Entertainment ว่า “ผมเคยคิดอยากจะฆ่าตัวตายเนื่องจากความเครียดอย่างรุนแรง”

เมื่อวันที่ 17 สิงหาคม ในรายการ Shen Chunhua Life Show ของไต้หวัน ฮันคยองได้เข้าร่วมบันทึกเทปเป็นแขกรับเชิญในรายการพร้อมกับเปิดเผยว่า
“เหตุผลที่ผมยื่นฟ้อง SM เพราะว่าผมได้รับความเครียดอย่างรุนแรง และรู้สึกกลัดกลุ้มจนถึงขั้นเคยคิดอยากฆ่าตัวตาย” เขากล่าว

หลังจากนั้นพิธีกรก็กล่าวว่า “คุณพ่อของคุณได้ส่งจดหมายมาจากปักกิ่งด้วยนะครับ” เขากล่าวพร้อมกับเปิดเผยข้อความในจดหมายดังกล่าว
โดยจดหมายฉบับนั้นเป็นจดหมายธรรมดาที่เขียนมาบอกเล่าถึงสภาพความเป็นอยู่ให้ ลูกชายได้รับรู้ ซึ่งแสดงให้เห็นถึงความรักของผู้เป็นพ่อที่มีต่อลูกชายอย่างไม่มีที่สิ้นสุด
ซึ่งเนื้อความในจดหมายดังกล่าวคือ ‘พ่อหายจากเป็นหวัดแล้วนะ ดูแลตัวเองดีๆด้วยล่ะ พ่อรู้ว่าลูกลำบาก แต่ถึงอย่างนั้นลูกก็ต้องอดทนเพื่อแฟนๆด้วยนะ'

ฮัน คยองหลั่งน้ำตาหลังจากฟังจดหมายจากคุณพ่อจบ เขากล่าวว่า “ตอนผมทำกิจกรรมอยู่ที่ประเทศเกาหลีมันลำบากมากเลยครับ
ซึ่งนิสัยผมเป็นคนที่ชอบอดทนเก็บมันเอาไว้ข้างในใจโดยไม่พูดอะไรออกมา ทำให้มันยิ่งลำบากมากเลยครับ” เขาอธิบาย

อนึ่ง  ฮันคยองได้ยื่นฟ้องกับต้นสังกัด SM Entertainment เมื่อเดือนธันวาคมที่ผ่านมา
ซึ่งขณะนี้เขากำลังอยู่ในระหว่างการทำกิจกรรมเดี่ยวโปรโมทเพลงโซโล่ในประเทศจีน
โดยอัลบั้มเพลงโซโล่เดี่ยวที่วางจำหน่ายที่ประเทศจีนก็สามารถครองอันดับ 1 ยอดจำหน่ายอัลบั้ม 3 สัปดาห์ซ้อน

ที่มา : www.popcornfor2.com
นำออกพร้อมเครดิตน่ะค่ะ

sisterpoo:
หวังว่าวันนึงsuper junior คงครบ 13 คนอีกครั้งนะคะ

ขอถามหน่อย ป๋าฮันคะ? ขึ้นเวทีคนเดียว "เหงา" บ้างมั้ยคะ

จากคนรัก วอนซิน''คยูมิน

김희철 ★ 신성:
15/03/54 - Han Geng ร่วมทำการกุศลกับแฟนๆ

หลังจากที่เตรียมงานมากว่า 2 เดือน ในที่สุดโครงการ "Let Love Fly"  ของ baidu hangeng bar
ก็ได้เริ่มลงมือไปเมื่อวันที่ 13 มีนาคมที่ผ่านมาที่ Hebei

ในเช้าวันนั้น ทีมงานทุกคนนัดพบกันแล้วออกเดินทางไปยังโรงเรียนประถมในเมือง Zanhuang
โรงเรียนแห่งนี้เป็นโรงเรียนที่รองรับเด็กๆจาก 4 หมู่บ้านที่อยู่บนภูเขา ได้แก่ Shek Mun, Tai Shek Mun,
Shen Yu และ Qi Jia Zhuang เด็กๆเหล่านี้ไม่เพียงแต่จะอาศัยบนภูเขาเท่านั้น แต่พวกเขายังมีฐานะที่
ยากจนอีกด้วย

เด็กๆเหล่านี้ต้องใช้เวลาเดินเท้าเป็นระยะทางหลายกิโลเมตรเพื่อมาโรงเรียนที่ไม่ได้รับการปรับปรุง
อาคารเรียนมานานหลายปีแล้ว ภายในห้องเรียนไม่มีอุปกรณ์การสอนที่ทันสมัย อุปกรณ์การเรียน
ขาดแคลนและแน่นอน โรงเรียนแห่งนี้ไม่มีไฟฟ้า

เด็กๆต้องใช้ดินสอที่มีขนาดเท่ากับนิ้วหัวแม่มือในการเขียนหนังสือ ใช้ยางลบที่มีขนาดเล้กเท่าๆกับ
ปลายเล็บและพวกเขาต้องแบ่งสิ่งของพวกนี้กันใช้

ในวันนั้น Han Geng พร้อมด้วยทีมงานของเขาได้เดินทางไปร่วมกิจกรรมกับแฟนๆด้วย สร้างความ
ตื่นเต้นและดีใจให้กับแฟนๆที่ไปทำงานเพื่อการกุศลในวันนั้นเป็นอย่างมาก

หลังจากเสร็จกิจกรรมในวันนั้นแล้ว Han Geng ได้เลี้ยงไอศครีมแฟนๆที่ไปร่วมกิจกรรมในวันนั้น
ทุกคน และยังเชิญบรรดาแฟนคลับให้ไปร่วมรับประทานอาหารที่ร้านเกี๊ยวของแม่ของเขาด้วย
นอกไปจากนี้ Han Geng ยังได้มอบสร้อยที่มีสัญลักษณ์ของเขาแก่แฟนๆเพื่อเป็นที่ระลึกด้วย

----------------------------------------------------------------------
WWW.WHATSUBB.COM
WWW.GENGTHAI.COM
WWW.SIHANLOVE.COM

Report :: koonliew

Source :: baidu hangeng bar

17/03/54 - ฮีชอลถึงเหตุการณ์การทะเลาะกันระหว่างเขาและสมาชิกร่วมวง

วันที่16มีนาคม ในรายการ"Golden Fishery - Radio Star"ทางสถานีMBC ซุปเปอร์จูเนียร์ คิมฮีชอล,
SISTAR และ SECRET ได้ร่วมกันพูดคุยถึงเรื่องความสัมพันธ์ระหว่างฮีชอลและสมาชิกในวงของเขา
ฮีชอลเผยว่าเขาเคยต่อสู้กันกับคังอินเพื่อนสมาชิกวงซุปเปอร์จูเนียร์

MC ถามฮีชอลว่าเขาเคยทะเลาะกับเพื่อนสมาชิกในวงของเขาหรือไม่  ฮีชอลตอบว่า "ผมเคยทะเลาะกับ
สมาชิกซุปเปอร์จูเนียร์อย่างน้อยๆก็หนึ่งครั้งครับ  คังอินกับผมสู้กันโดยโยนหม้อใส่หน้ากัน"(เอาหมอนทุบกัน)

MC ยุนจงชินขอให้ฮีชอลหลีกเลี่ยงการพูดถึงคังอินเนื่องจากเหตุการณ์เมาแล้วขับ ของเขาเมื่อปีที่แล้ว
โดยการพูดตัดบนสั้นๆ"เราอย่าพูดถึงคังอินกันเลยจะดีกว่านะ..."

ฮีชอลจึงเปลี่ยนมาพูดคุยในหัวข้อที่หัวข้อที่เบากว่า  โดยพูดมุขตลกๆกับวงสาวๆวง SISTAR และ SECRET
เขากล่าวว่า"ในกลุ่มไอดอลต้องมีทะเลาะเบาะกันบ้าง  เดี๋ยวผมก็จะกลับบ้านและหาเรื่องทะเลาะกับพวกสมาชิก!"

-----------------------
www.whatsubb.com
Source :: allkpop
Report :: เจน leesonin- (2PARK)

31/03/54 - SJ-M คัมแบ็คมินิอัลบั้ม Perfection ฟรี! โฟโต้การ์ด 1 ใบ (มีให้ลุ้นถึง 8 แบบ) วันนี้!!

“Super Junior M” (ซูเปอร์จูเนียร์ เอ็ม) ยูนิตพิเศษของซูเปอร์จูเนียร์ซึ่งออกอัลบั้มเพลงเป็นภาษาจีน ประกอบไปด้วย ซีวอน, ทงเฮ, คยูฮยอน, รยออุค, เฮนรี่, โจวมี่ รวมไปถึง อึนฮยอกและซองมิน ที่มาร่วมในครั้งนี้ด้วย พวกเขาทั้ง 8 ได้กลับมาพร้อมมินิอัลบั้มชุดใหม่ที่มีชื่อว่า “Perfection” กับ 7 บทเพลงไพเราะที่ทุกคนต้องติดตาม แถมฟรี! โฟโต้การ์ดพร้อมลายเซ็น มีให้ลุ้นกันถึง 8 แบบ!!

“Perfection” (เพอร์เฟคชั่น) มินิอัลบั้มใหม่ล่าสุดจาก 8 หนุ่ม Super Junior M (ซูเปอร์จูเนียร์ เอ็ม) ที่กลับมาอีกครั้งพร้อมลุคใหม่ที่ให้ความรู้สึกแตกต่างไปจากเดิม ด้วยเครื่องแต่งกายสไตล์คลาสสิคราวกับเจ้าชาย แถมยังได้สองสมาชิกซูเปอร์จูเนียรอย่าง “อึนฮยอก” และ “ซองมิน” มาร่วมสร้างความสมบูรณ์แบบให้กับอัลบั้มชุดนี้ด้วย ประกอบด้วย 7 บทเพลงใหม่ เปิดตัวกันด้วยเพลง “Perfection” ที่มีให้ฟังกันถึง 2 เวอร์ชั่นทั้งภาษาเกาหลีและภาษาจีน ซึ่งทันทีที่เปิดตัวในประเทศไต้หวัน ก็ได้รับเสียงตอบรับอย่างล้นหลามจนทะยานขึ้นอันดับ 1 ของชาร์ตเพลงต่างๆ ไปเรียบร้อยแล้ว นอกจากนี้ยังมีเพลงน่ารักๆ ที่ “เฮนรี่” และ “โจวมี่” ลงมือแต่งเองอย่างเพลง “Off My Mind” (ออฟ มาย มายด์) และ “True Love” (ทรู เลิฟ) แถมยังได้ศิลปินมากความสามารถระดับแถวหน้าของไต้หวันอย่าง เจย์ โชว์ มาแต่งเนื้อร้องในเพลง “Love Is Sweet” (เลิฟ อีส สวีท)ให้อีกด้วย และยังมีเพลงเพราะอื่นๆ ไม่ว่าจะเป็น “Destiny” (เดสทินี่) และ “My All Is In You” (มาย ออล อีส อิน ยู) ซึ่งรับรองว่าแฟนๆ ซูเปอร์จูเนียร์เอ็มฟังแล้วต้องชอบ!!      

พิเศษ! ภายในอัลบั้ม แฟนๆ จะได้พบกับบุ๊คเล็ตจำนวน 35 หน้า พร้อมโฟโต้การ์ดพร้อมลายเซ็นสมาชิกซูเปอร์จูเนียร์เอ็ม 1 ใบ มีให้ลุ้นและสะสมกันถึง 8 แบบ เตรียมพบมินิอัลบั้ม “Perfection” ได้แล้ว วันนี้!!

31/03/54 - อึนฮยอกได้มอบข่าวที่แสนเศร้าให้กับแฟนๆ คือ จะออกจากรายการโชว์ชั่วคราว

วันที่ 29 มีนามนี้ รายการ STRONG HEART อึนฮยอกได้มอบข่าวที่แสนเศร้าให้กับแฟนๆ นั่นคือ เขาจะออกจากรายการโชว์นี้เป็นการชั่วคราว

ระหว่างการออกอากาศ อึนฮยอกได้กล่าวว่า "ผมจะต้องเดินทางไปจีนและไต้หวัน เพราะโปรโมท SUPER JUNIOR-M ครับ"

อึนฮยอกเป็นที่รู้จักดีในเรื่องการนำพาเสียงหัวเราะมาสู่  ‘Teuk Acadamy’ พร้อมกับเมมเบอร์ที่เหลือนั่นคือ อีทึก และ ชินดง

ใบหน้าที่น่ารักสดใส อย่างซองมิน และ อีทึก ต่างก็เป็นที่นิยมในญี่ปุ่น แม้กระทั่งความหล่ออย่างชีวอนและฮีชอล ก็เป็นที่นิยมในประเทศจีนมากเช่นกัน

Source ::http://news.nate.com/view/20110330n03275?mid=e0100
Report :: ฟ้าฝ้าย teuk-fah (@sky9307)

01/04/54 - ซีวอนและทงเฮ Super Junior จะถ่ายฉากจูบชาย-ชาย??

ตั้งแต่ ซีวอนและทงเฮได้คัดเลือกเพื่อแสดงนำในละครไต้หวัน เรื่อง"Extravagent Challenge" เมื่อปีที่แล้ว พวกเขาได้เข้าร่วมการแถลงข่าวละครเรื่องใหม่ ที่ถูกจัดขึ้นในวันที่ 31 มีนาคมที่ผ่านมาที่ประเทศไต้หวัน นักแสดงหญิงอย่าง Bianca Bai และ ไอวี่ เฉินก็เข้าร่วมด้วยเช่นกัน

ท่ามกลางแฟนๆกว่า 100 คนและผู้รายงานข่าวต่างก็มุ่งความสนใจไปที่นักแสดงไอดอล และพวกเขาได้แสดงความอยากรู้อย่างมากเกี่ยวกับฉากจูบที่พวกเขาต้องเข้าร่วม
ผู้ผลิตละคร Niu Cheng Ze อธิบายให้เข้าใจว่า "หลังจากการแถลงข่าวไปว่าซีวอนและทงเฮได้รับเลือกให้แสดงในละครเรื่องนี้ แฟนๆมากมายก็ได้แสดงความคิดของพวกเขาในบลอคส่วนตัวของผม บางคนอยากจะให้มีฉากจูบ ในขณะที่บางส่วนไม่เห็นด้วย หลังจากได้รับความคิดเห็นเหล่านั้น ก็มีความเป็นไอได้อย่างมากที่ผู้คนอยากให้มีฉากจูบ พวกเรากำลังพิจารณาเรื่องฉากจูบชาย-ชาย อยู่ครับ"

ในด้านคำตอบของซีวอน เขาได้กล่าวไว้ว่า "พูดตามความจริงนะครับ ทงเฮและผมฝึก(การแสดง)ทุกคืน" ทงเฮพูดโพล่งออกมาทันทีว่า "มันไม่มีอะไรนะครับ" เป็นเหตุให้ทุกคนหัวเราะกับการกระทำเหล่านี้

ซีวอนและทงเฮวางแผนว่าจะอยู่ไต้หวันเป็นเวลาสองเดือนเพื่อถ่ายทำละครเรื่องนี้

Source ::allkpop
Report :: บลู(bosley093)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version