ผู้เขียน หัวข้อ: 03/06/2553 :: มีคนมาชอบแต่ไม่ชอบเขาทำไงดีครับ  (อ่าน 2248 ครั้ง)

Fire & Wind

• ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
    • เพลงใหม่ทุกวัน
คือมีตนมาบอกว่ารุ่นน้องที่อยู่ม.1 ชอบครับ ผมอยู่ม.3 นะครับใจหนึ่งก็ดีใจนะครับ

เพราะว่าผมน่ะยังไม่เคยมีแฟนกับเขาสักคน

แต่ว่าที่ผมได้รู้จักกับน้องเขาเพราะว่าเพื่อนของน้องเขาเป็นแฟนกับเพื่อนผมก็เลยรู้จักกันนะครับ

แต่ว่าที่ผมไม่ชอบน้องเขาเพราะว่าน้องเขาไม่ไช่สเปคผมครับ

คือร่างของเขา อ้วนใหญ่  แต่ผมเตี้ยครับ

ผมอยูมาม.3แล้วยังไม่มีสิวแต่น้องเขาเต็มหน้าเลย

แล้วเพื่อนของผมที่เป็นแฟนของเพื่อนน้องเขาก็ให้เบอร์โทรศัพท์ผมไปแล้วด้วยจะทำไงดีครับ

ขอคำปรึกษาหน่อย

::)

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

petpailin

• ~~~สวEปั๊บLมื่อดับไฟ~~~
  • มักเกิ้ล
  • *
Re: 03/06/2553 :: มีคนมาชอบแต่ไม่ชอบเขาทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 10:42:42 am »
ถ้าไม่ชอบจริงก็บอกไปเลยน่าจะดีนะคะ

แล้วถ้าไม่กล้าบอกก็เฉยไว้

หรือบอกไปว่ามีแฟนแล้วน่าจะดีนะคะ

ลำบากใจแทนเลยอ่า

สู้ๆละกาน :D

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
Re: 03/06/2553 :: มีคนมาชอบแต่ไม่ชอบเขาทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2010, 10:42:09 am »
จริงหรือเล่าที่มีคนชอบนั้น ...เหลือเชื่อน่ะอ๊อฟ
ถึงเตี้ยยังไงก็สูงกว่าพี่เเล้วกัน^^
ไม่ชอบก็บอกไปตรงๆสิ หรือไม่ถ้าเขาไม่ยอมจะตือไม่เลิก
ก็บอกว่ามีเเฟนเเล้วเพิ่งคบกับ(ใครก็ได้สักคน)
บอกไปเลยว่ามีเเล้วอย่ามาเป็นมือที่ 3 สิ บอกอย่างนั้นเลย^^
(เเรงมากเลย^^)

Fire & Wind

• ผู้วิเศษเลือดผสม
    • เพลงใหม่ทุกวัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 06:26:14 am »
ขอบคุณครับ

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • มนุษย์หมาป่า
  • " Everything " means " Nothing " !!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010, 07:01:41 am »
อืมมม ใช่เห็นด้วยกับความเห็นที่ว่า ให้บอกไปเลยนะ ...

เพราะว่า ถ้าไม่พูดให้จบ ๆ ไปเดี๊ยวน้องเขาคิดว่าให้ความหวัง เเล้วเดี๊ยวมันจะเลยเถิดไปใหญ่ อะไรประมานงี้ ^^ "

เเต่ก็ดีใจด้วยนะคะ ที่มีคนชอบ  :)

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 09:06:53 am »
บอกไปตรง ๆ ดีกว่านะครับ

ว่าเราไม่ชอบแต่ เป็นเพื่อนกันได้

ไรแบบนี้ครับ - -

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 02:52:43 pm »
ในความคิดของเรานะ

ในเมื่อน้องเขามาชอบเรา

มันก็เป็นสิทธิของเขา เพราะเราไม่ได้เดือดร้อน

** หรือเขาอาจจะทำให้เราเดือดร้อน

แต่ถ้าเราไม่ได้ชอบ ก็บอกน้องเขาไปเลย

ว่ายังไม่พร้อม ไม่อยากมีใคร (แหม ดูดีจัง)

ประมาณเนี่ยอ้ะค่ะ ^^

junior11

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 11:22:33 am »
บอกไปตรงๆ

SMF spam blocked by CleanTalk