ผู้เขียน หัวข้อ: 02-10-09: [EN-Movie] Resident Evil 4 เปิดกล้อง และได้เวนท์เวิร์ธ ร่วมเสริมทีม  (อ่าน 2360 ครั้ง)

innocence'

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
    • My hi5
Resident Evil: Afterlife เปิดกล้อง และได้เวนท์เวิร์ธ มิลเลอร์ ร่วมเสริมทีม

สกรีน เจมส์ และ คอนสแตนติน ฟิล์ม ได้ประกาศข่าวเมื่อวานนี้ครับว่าโครงการหนัง “Resident Evil: Afterlife” ได้เปิดกล้องเป็นที่เรียบร้อยแล้วที่โตรอนโต ซึ่งหนังเป็นภาค 4 ของหนังจากวิดีโอเกมที่ประสบความสำเร็จที่สุด

นักแสดงเก่าจากภาคที่แล้ว มีลลา โจโววิช และ แอลิ คาร์เตอร์ กลับมาสวมบทอลิซ และ แคลร์ เรด ฟิลด์ อีกครั้ง พร้อมด้วยสเปนเฮอร์ ล็อคกี จากภาค Extinction ก็กลับมารับบทเป็นเค-มาร์ทอีกหน

ส่วนนักแสดงใหม่ที่มาช่วยเสริมทีมก็ได้เวนท์เวิร์ธ มิลเลอร์ จากซีรี่ส์ Prison Break จะมารับบทนำชายของหนัง โดยเซ็นสัญญารับบทเป็นคริส เรดฟิลด์ พี่ชายของแคลร์ นอกจากนี้ก็ยังมีชอว์น โรเบิร์ต มารับบทเป็นเวสเกอร์ ศัตรูของอลิซครับ นักแสดงใหม่คนอื่นๆ ก็ได้แก่บอริส ค็อดโจ และ คิม โคเตส

พอล ดับเบิลยู เอส แอนเดอร์สัน กลับมาทั้งเขียนบท กำกับ และอำนวยการสร้าง เหมือนที่เคยรับหน้าที่ทั้งสามนี้ในภาคแรกปี 2002 หนังมีแผนออกฉายในสหัฐช่วงฤดูใบไม้ร่วงปี 2010 ครับ

ข้อมูลเสริมเพิ่มเติมของข่าวนี้ อ่านได้จากที่คุณ Tattchai นำมาให้อ่านที่เว็บบอร์ดครับ

Credit: JEDIYUTH

ooa

• สควิบ
  • **
แล้วจะติดตามนะ   >:(

HoMii3z

• ....----....
  • สควิบ
  • **
อยากดูหนังบ้างอ่ะ  แต่ว่าไม่ค่อยได้ดูเลย  เซง :-X
HoMii3z

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
อยากดูมากๆเลยค่ะ ชอบภาพยนตร์เรื่องนี้สุดๆ

จะคอยติดตามค่ะ ขอบคุณที่นำมาฝากนะค่ะ

[] ~ VนมไทE ~ []

• -{ ไม่มีเวทมนตร์ใดยิ่งใหญ่เท่าความรัก }-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
ปีหน้า ปีหน้า จะรอดู 

Thank You ครับ

{ ความรักไม่ได้ทำให้เราเจ็บปวด..แต่..เราเจ็บปวดกับความหวังในความรัก }

YooMin

• บุคคลทั่วไป
โอ้...ขอบคุนมากค่ะ

~:: BaipLu ::~

• Not always see, but [will try to] always there.
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • Return, real one!!
ขอบคุณที่เอามาฝากกันค่ะ
เราติดตามเรื่องนี้มานานล่ะ อยากดูภาค 4 จังเลยค่ะ  :D
โลกนี้ไร้ซึ่งคนแปลกหน้า มีเพียงเพื่อนที่เรายังไม่รู้จัก

Fire & Wind

• ผู้วิเศษเลือดผสม
    • เพลงใหม่ทุกวัน
ดีจังเลยครับ

อยากดูมากครับ

ชอบภาคแรคที่สุด

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

~Merina Vickins~

• บุคคลทั่วไป
โห....
น่าดูจัง
เคยเล่นแต่เกมส์ไม่รู้ว่าจะมีหนังออกมาอีก
ถ้าฉายเมื่อไหร่ต้องรีบไปดูซะแล้ว

SMF spam blocked by CleanTalk