ผู้เขียน หัวข้อ: PSW.HPL 220109 - มีเรื่องรบกวนค่ะ  (อ่าน 2845 ครั้ง)

เบอร์ตี้บอตต์

• :เข้มแข็งรอด อ่อนแอตาย !!
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • First Penguin .. ^ ^ ..
PSW.HPL 220109 - มีเรื่องรบกวนค่ะ
« เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 02:01:37 pm »
คือแบบว่า..อยู่ดี ๆ ก็นึกสงสัยขึ้นมาว่าตั้งแต่ภาค 1 - 6 แฮร์รี่ โดนกักบริเวณกี่ครั้ง กับใครและทำอะไรที่ไหนบ้างค่ะ

รบกวนด้วยค่ะเพราจำได้แค่
ภาค 1 โดนกักบริเวณเรื่อง ออกนอกหอนอนตอนกลางคืน ที่ป่าต้องห้ามโดยตามหาลูกยูนิคอร์นที่ถูกทำร้ายกับแฮกริด
ภาค 2 โดนกักบริเวณเรื่อง ขับรถไปชนต้นวิลโลว์จอมหวด โดนให้ตอบจดหมายจากบรรดาแฟน ๆ ของล็อกฮาร์ต
แค่นี้อ่ะคะ

รบกวนผู้ที่รู้มากกว่าสองภาคนี้เข้ามาตอบให้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ.. :D

------------------------------------------------------------
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบมาก ๆ ค่ะ :D

------------------------------------------------------------
ขอขอบคุณคำตอบของน้องยูยู่มาก ๆ เลยค่ะ ลำบากน้องไหมค่ะเนี่ยย.... :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เมษายน 2009, 07:44:54 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

@kai~_~

• มนุษย์หมาป่า
  • ทำไมความรักเถิงต้องมีคนที่ต้องเจ้บนะ...
    • http://021314809.hi5.com
Re: 22/1/09 มีเรื่องรบกวนค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 02:54:55 pm »
ว้าวฯฯฯ.....ถ้าจะให้นับว่าแฮร์รี่โดนกักบริเวณกี่ครั้งเนี่ยหนูเองก็จำไม่ค่อยจะแล้วสิ 555++

จำได้แค่ว่ากับใคจำได้แค่ว่าตั้งแต่ภาก1-6ไม่เคยมีภากไหนเลยที่แฮร์รี่ไม่โดนกักบริเวณ 555+......โถแฮร์รี่น้อยของเรา

ส่วนจะมีภากไหนนั้นก็ต้องรอพี่ ยูของเราและท่านผู้รู้คนอื่นมาตอบแล้วละ อิอิ

ต้องขอโทดด้วยนะค่ะ พี่ ญ  55+
ชักวันหนูจะทำให้พ่อกับแม่ภูมใจในตัวลูกคนนี้....ไม่ว่าหนทางข้างหน้าจะที่หนูจะไปมันจะลำบากแค่ไหนแต่เพื่อพ่อกับแม่แล้วหนูจะฝ่ามันไปให้ได้ค่ะ....^^~...

แฮร์รี่ พอตเตอร์

• อยากเรียนจบเร็วๆจัง
Re: 22 JAN 09 - มีเรื่องรบกวนค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มกราคม 2009, 02:00:08 pm »
เท่าที่รู้นะครับ
ภาคแรก   โดนในป่าต้องห้าม
ภาคที่สอง   โดนในห้องของล็อกฮาร์ตให้เขียนจดหมาย
ภาคที่สาม   ไม่มีนะครับแต่ไม่ได้ไปเที่ยวฮอกมี้ด
ภาคที่สี่   ไม่มีนะครับเพราะเป็นตัวแทนฮอกวอตส์แต่ก็เกือบโดนครับโชคดีมูดดี้ช่วย(บาร์ตี้ เคร้าส์ จูเนียร์)
ภาคห้า โดนเยอะเลยครับ ห้องอัมบริดจ์ก็โดน คุกใต้ดินก็น่าจะโดน
ภาคที่หก   ไม่มีนะครับแค่ถูกซลักฮอร์นชวนไปงานเลี้ยงแกมบังคับ
ภาคที่เจ็ดไม่มีเพราะไม่ได้ไปเรียนนะครับ
แฮร์รี่ เจมส์ พอตเตอร์

ลม ฟ้า พายุ ...

• กำ ลั ง ก่ อ ตั ว ~
  • PSWeb's Staff
  • *
Re: 22 JAN 09 - มีเรื่องรบกวนค่ะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 11:12:14 am »
              อ่า ... น้องมาตอบให้แล้วนะฮะป้า ทันเวลาไหมเนี่ย = ="!
              น้องเห็นคำถามตั้งแต่วันศุกร์แล้วหล่ะฮะ เสาร์-อาทิตย์ค้นให้แล้วฮะ แต่ลืมก๊อบมาจากห้องซะงั้นอ่ะ
              ได้รับคำตอบไปบ้างแล้วนะฮะ ... งั้นน้องเอาออปชั่นเพิ่มให้ดีกว่าเนาะ ^^
              เป็นวิบากกรรมของพวกแฮร์รี่น่ะฮะ เหอ ๆ ๆ ...

1.168      สเนปหักคะแนนแฮร์รี่ 1 แต้ม ตอนชั่วโมงปรุงยาครั้งแรก เนื่องจากตอนคำถามไม่ได้
                            1.170      สเนปหักคะแนนกริฟฟินดอร์จากแฮร์รี่ 1 แต้ม เพราะตอนปรุงน้ำยาแก้ฝี แล้วเนวิลล์ใส่ส่วนผสมผิด ทำให้หม้อของเชมัสพัง แล้วตัวเองโดนน้ำยาหกรด
                            1.217      จากเหตุการณ์ควีเรลล์ปล่อยโทรลล์เข้ามาในปราสาทในวันฮัลโลวีน มักกอนนากัลหักคะแนนกริฟฟินดอร์ จากเฮอร์ไมโอนี่ 5 แต้ม และให้รอนกับแฮร์รี่คนละ 5 แต้ม
                            1.222      สเนปหักคะแนนแฮร์รี่ 5 แต้ม ฐานนำหนังสือควิดดิชฯ ของห้องสมุดออกนอกอาคารเรียน
                            1.236      แฝดวีสลีย์ถูกทำโทษ (ไม่ระบุโทษ) เพราะเสกหิมะให้ลอยไปชนหัวของควีเรลล์
                            1.238      สเนปหักกริฟฟินดอร์ 5 แต้ม เนื่องจากรอนกับเดรโกมีเรื่องวิวาทกัน เพราะเดรโกดูถูกครอบครัวรอน
                            1.291      มักกอนนากัลตัดคะแนนเดรโก 20 แต้ม และสั่งกักบริเวณ (ตอนย้ายนอร์เบิร์ต)
                            1.296      มักกอนนากัลตัดคะแนนแฮร์รี่ เฮอร์ไมโอนี่ เนวิลล์ คนละ 50 แต้ม และสั่งกักบริเวณ (ตอนย้ายนอร์เบิร์ต)
                            1.300      1 สัปดาห์ก่อนสอบไล่แฮร์รี่ เฮอร์ไมโอนี่ เนวิลล์ เดรโก ถูกกักบริเวณ โดยต้องเข้าป่าต้องห้ามกับแฮกริด
                            1.325      มักกอนนากัลเจอแฮร์รี่กับรอน ป้วนเปี้ยนอยู่ที่ระเบียงทางเดินชั้น 3 และขู่จะหักคะแนน 50 แต้ม หากเจออีก

2.035      แฮร์รี่ได้รับจดหมายเตือนจากกระทรวงเวทมนตร์ เนื่องจากด๊อบบี้ใช้คาถาลอยตัวกลางอากาศ
                            2.036      แฮร์รี่ถูกจับขังในห้องที่บ้าน 3 วัน ก่อนที่พวกรอนจะมารับ
                            2.098      แฮร์รี่กับรอนขับรถฟอร์ดชนค้นวิลโลว์จอมหวด
                            2.111      นางวีสลีย์ส่งจดหมายกัมปนาทให้รอน
                            2.147      วันคืนวันเสาร์แรกของเทอม 1 ของปี 2 ... มักกอนนากัลสั่งกักบริเวณแฮร์รี่กับรอน เรื่องชับรถชนต้นวิลโลว์ โดยแฮร์รี่ไปช่วยล็อกฮาร์ตตอบจดหมายแฟน ๆ ส่วนรอนต้องไปขัดถ้วยรางวัลกับฟิลช์ (เป็นครั้งแรกที่แฮร์รี่ได้ยินเสียงบาซิลิสก์ด้วย)
                            2.155      แฮร์รี่ถูกฟิลช์พาตัวไปที่ห้องทำงาน เนื่องจากทำพื้นเปรอะ แต่นิกให้พีฟส์พังตู้อันตราน เพื่อเบี่ยงเบนความสนใจของฟิลช์
                            2.194      เพอร์ซี่หักคะแนนรอน 5 แต้ม
                            2.210      แฮร์รี่แขนขวาหักเพราะโดนบลัดเจอร์ชน (อุบัติเหตุครั้งแรกจากการเล่นควิดดิช)
                            2.269      นายวีสลีย์ถูกปรับเงิน 50 เกลเลียน เนื่องจากเสกเวทย์มนตร์ใส่รถยนต์ของมักเกิ้ล
                            2.316      ดัมเบิลดอร์ถูกคณะกรรมการโรงเรียนสั่งพักงาน และแฮกริดไปอัซคาบัน
                            2.407      ลูเซียส มัลฟอย ถูกปลดออกจากการเป็นคณะกรรมการโรงเรียน

3.158      สเนปหักกริฟฟินดอร์ 5 แต้ม เนื่องจากเฮอร์ไมโอนี่ช่วยแก้ไขน้ำยาหดตัวของเนวิลล์
                            3.207      วันศุกร์ก่อนแข่งควิดดิชกับฮัฟเฟิลพัฟ (เปลี่ยนจากสลิธีริน) สเนปสอน ก.ป.ศ.ม. แทนลูปิน -- แต่แฮร์รี่เข้าเรียนสาย 10 นาที เพราะวู้ดคอยวิ่งมาบอกแผนการเล่น ทำให้สเนปหักคะแนนแฮร์รี่ 15 แต้ม
                            3.210      สเนปหักคะแนนเฮอร์ไมโอนี่ 5 แต้ม -- และรอนถูกสั่งกักบริเวณให้ขัดกระโถนในห้องพยาบาลโดยไม่ต้องใช้คาถา
                            3.219      แฮร์รี่ตกจากไม้กวาด (อุบัติเหตุครั้งที่สองจากการเล่นควิดดิช)
                            3.225      เดรโกทำท่าล้อเลียนแฮร์รี่ตอนตกไม้กวาด ทำให้รอนทนไม่ได้ จึงโยนหัวใจจรเข้ใส่ ในชั่วโมงปรุงยา ... และสเนปหักรอน 50 แต้ม
                            3.326      มักกอนนากัลสั่งห้ามเนวิลล์ไปฮอกส์มี้ด ให้อยู่เย็น และห้ามทุกคนบอกรหัสผ่านเข้าหอกริฟฟินดอร์ ... จากนั้นเนวิลล์ก็ได้จดหมายกัมปนาทจากย่า

4.242      เนวิลล์ทำหม้อใหญ่พังเป็นใบที่ 6 ... สเนปสั่งกักบริเวณด้วยการควักไส้กบมีหงอน
                            4.344      ในวันตรวจสอบไม้กายสิทธิ์ สำหรับภารกิจแรก แฮร์รี่กับเดรโกวิวาทกันก่อนเข้าเรียนปรุงยา ... สเนปหักกริฟฟินดอร์ 50 แต้ม และสั่งกักบริเวณทั้งคู่ในวันรุ่งขึ้น
                            4.362      จาก 4.344 -- แฮร์รี่กับรอนถูกกักบริเวณที่คุกใต้ดินของสเนป ด้วยการให้แคะสมองหนูอยู่ 2 ชั่วโมง (ทั้งสองยังไม่ถูกกันอยู่)

5.045      แฮร์รี่ได้รับจดหมายจากกระทรวงเรื่องพิจารณาคดี ซึ่งกำหนดในวันที่ 12 สิงหาคม 1995
                            5.061      นกฮูกตัวที่ 5 นำจดหมายกัมปนาทมาให้เพ็ตทูเนีย
                            5.303      อัมบริดจ์หักคะแนนกริฟฟินดอร์ 10 แต้ม และสั่งกักบริเวณแฮร์รี่ เป็นเวลา 4 วัน  (อังคาร - ศุกร์ แรกของเทอม) โดยให้เขียนข้อความ 'ผมต้องไม่โกหก'
                            5.390      อัมบริดจ์หักคะแนนเฮอร์ไมโอนี่ 5 แต้ม และสั่งกักบริเวณแฮร์รี่ ต่ออีก 5 วัน (จันทร์ - ศุกร์ ของสัปดาห์ที่สอง)
                            5.392      มักกอนนากัลหักคะแนนแฮร์รี่ กับ แอนเจลิน่า คนละ 5 แต้ม
                            5.506      จากการวิวาทกันหลังจากแข่งควิดดิชระหว่ากริฟฟินดอร์กับสลิธีริน ... อัมบริดจ์สั่งห้ามแฮร์รี่กับฝาแฝดเล่นควิดดิชตลอดชีวิต และยึดไม้กวาดของทั้ง 3 คน
                            5.665      อัมบริดจ์สั่งให้แฮกริดอยู่ในช่วงทดลองงาน
                            5.668      ลี จอร์ดัน ถูกอัมบริดจ์ลงโทษด้วยปากกาแบบเดียวกับแฮร์รี่
                            5.702      ในวันจันทร์หลังจากที่เดอะควิบเบลอร์ตีพิมพ์บทสัมภาษณ์ของแฮร์รี่ ... อัมบริดจ์สั่งห้ามแฮร์รี่ไปฮอกส์มี้ด + กักบริเวณ 1 อาทิตย์ (ไม่ระบุว่าให้ทำอะไร) + หักคะแนนแฮร์รี่ 50 แต้ม
                            5.719      อัมบริดจ์สั่งปลดทรีลอว์นีย์ออกจากตำแหน่ง
                            5.756      เดรโกหักคะแนน เออร์นี่ 5 แต้ม, แฮร์รี่ 5 แต้ม, รอน 5 แต้ม และเฮอร์ไมโอนี่ 15 แต้ม

6.174      สเนปหักคะแนนแฮร์รี่ 70 แต้ม เพราะมาโรงเรียนช้า และใส่ชุดมักเกิ้ล
                            6.479      สเนปหักคะแนนแฮร์รี่ 10 แต้ม เพราะเข้าเรียนสาย
                            6.481      สเนปหักคะแนนรอน 10 แต้ม
                            6.433      แฮร์รี่โดนคอร์แม็ก แม็คล้ากเก้นหวดบลัดเจอร์มาโดนทำให้กระโหลกร้าว (อุบัติเหตุครั้งที่สามจากการเล่นควิดดิช)
                            6.551      สเนปสั่งกักบริเวณแฮร์รี่ทุกวันเสาร์ ไปจนกว่าจะสิ้นเทอม เพราะใช้คาถาเซ็กตรัมเซมปร้ากับเดรโก
                            6.554      ในวันเสาร์ที่แข่งควิดดิชนัดชิง แฮร์รี่ต้องกักบริเวณกัยสเนปตอน 10.00 น. ด้วยการสะสางแฟ้มคดีความผิดเก่า ๆ ของนักเรียน

ปล. สำหรับเล่ม 6 น้องจำได้คลับคล้ายคลับคลา ว่าแฮร์รี่มีกักบริเวณกับสเนปหนนึงมั้งฮะ ... ที่ซลักฮอร์นไปขอสเนปให้เลื่อนกำหนด เพื่อให้แฮร์รี่ไปงานเลี้ยง แต่สเนปไม่ยอมน่ะฮะ ... ไว้เดี๋ยวถ้าเจอแล้ว น้องส่ง PM บอกอีกทีนะฮะ ^^

POST BY: uknow_who ++ 27 JAN 09 1811...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 08:29:41 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

SMF spam blocked by CleanTalk