ผู้เขียน หัวข้อ: 27/02/2009ชีวิตที่คล้ายแอรี่  (อ่าน 2890 ครั้ง)

*~iQ-sunG~

• สควิบ
  • **
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
27/02/2009ชีวิตที่คล้ายแอรี่
« เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2009, 06:38:55 pm »
คือว่าไม่ค่อยมีความสุขกับชีวิตมากซักเท่าไหล่อะครับ
ผมเป็นคนที่อยู่กับลุง และป้าครับ แต่ลุงกับป้าไม่ได้เลวร้าย
อะไรมากเหมือนกับ ลุง และป้า ของแฮ่รี่ หลอกครับ
คือตอนนี้ ผมก็อายู่ 17 แล้วครับ ทุกคนก็คงเข้าใจว่าโตแล้ว
คิดเองได้ ต้องการความเป็นส่วนตัว แต่โดยเฉพาะป้าของผม
เข้าจะคอยยุ่งวุ่นวายเรื่องของผมตลอด ไม่ว่าเรื่องใหญ่ หรือ เรื่องเล็ก
เลยหละครับ ทุกๆ วันที่ผมกลับจากโรงเรียน ผมจะมีเวลาทีมีความสุข
อยู่ประมาณไม่กี่ชั่วโมง ที่ผมจะได้ดูที่วีรายการโปรด และจะได้เล่นอินเตอร์เน็ต
แต่ถ้าพวกเขา กลับมา ถ้าผมเล่นอินเตอร์เน็ตอยู่ ผมก็จะรีบปิด บางทีปิดไม่ทัน
ถึงกับต้องดึงปลักไฟออกเลยหละครับ และชีวิตที่แสนสุขของผมก็จะหมดไป
ทุกอย่างที่เคยเงียบสงบก็จะถูกลบ และความวุ่นวายก็เข้ามา
บ้านทั่งหลังก็จะเริ่มมีแต่เสียงวุ่นวาย ถึงกับกลายเป็นตลาดไปในพิบตาเลยหละครับ
ป้าจะกลับมาพร้อมกับลูกชาย ตัวน้อยๆ อายู่ประมาณ 3 ขวบ ป้าเป็นคนที่ชอบ
เอ่ะอะโวยวาย ชอบตะคอก ถ้าลูกชายตัวน้อย ดื่อ ซุกซน ป้าก็จะด่า
อย่างดัง บ้าน 2-3 หลังแถวนี้ได้ยินหมดแหละครับ ซึงผมคิดว่ามันไม่จำ
ที่จะต้องพูดดัง หรือตะโกนขนาดนั้น เค้าเป็นคนที่ชอบทำเรื่องง่าย
ให้เป็นเรื่องยากอยู่เสมอ เช่นถ้าจะออกบ้านไปต่างจังหวัด เพียงแค่ลุงเอี่ยปากว่า
เราจะไปเที่ยวกัน ผมก็เห็นความตื่นเต้น ความพร้อม ของป้าในทันทีทันใด
ป้าก็จะใช้เวลาในการเก็บของพร้อมที่จะไปเที่ยว ประมาณ 3 วันได้มั่งครับ
และอีกอย่างที่ผมไม่ชอบเลยก็ ถ้าป้าได้ยินข่าว หรือ เรื่องอะไรมา
โอ๋ย......เมาส์ไม่หยุดครับ....อย่างโน้นนะ....อย่างนี่นะ แถมยังไปเที่ยว
บอกให้เพื่อนบ้านหลายๆ บ้านเค้าฟังอีก ผมรู้เลยครับว่าเขา...ลำคาน...

"ชีวิตผมหลังเลิกเรียน ก็กลับบ้าน รอเวลาพระอาทิตย์ ตกดิน แล้วพระอาทิตย์ขึ้น แล้วรีบไปโรงเรียนให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ แค่นี่แหละครับ"

แต่ตอนดึกๆ ผมก็จะแอบมาเล่นอินเตอร์เน็ตอย่างนี้ เป็นประจำครับ แต่ต้องรีบไปแล้ว เดี๋ยวป้าออกมาเข้าห้องน้ำ แล้วผมซวยเลย

ป.ล เป็นไงครับช่วยอ่าน แล้วคิดหน่อย ว่าเป็นชีวิตที่ดี ฤ ป่าว...แต่ผมว่าหน้าเบื่อสุดๆ เลยหละ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม 2009, 06:15:14 pm โดย jung-in potter »

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
Re: 27/02/2009ชีวิตที่คล้ายแอรี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 10:18:11 am »
ไม่เป็นไรน่ะค่ะ ฟางเข้าใจ (ตรงไหนค่ะเนี่ย T[]T)

ถึงฟางจะไม่เคยผ่านประสบการณ์นั้นมา แต่วันนึงฟางว่าคนเรา

ต้องเจออะไรที่เลวร้าย หรือไม่ก็ดีที่สุดในชีวิตแน่นอนค่ะ

สู้ๆ น่ะค่ะ

เป็นกำลังใจให้ :"D

SinX_ZeRo

• I'M SO ALONE.
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
Re: 27/02/2009ชีวิตที่คล้ายแอรี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2009, 05:09:13 am »
เหมือเเฮรี่ จริงๆนะเนี่ยครับ เเต่ว่า ก็ขอให้ ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2009, 05:24:29 am »
ummm   ชีวิตคล้ายๆแฮร์รี่จริงๆ เหอๆ   :P

เค้าจะอะไรยังไงเราก็ฟังเค้าไปก่อน

ยิ่งเราเถียงยิ่งเราต่อต้านเค้า

ผลมันจะออกมาในทางลบนะ ^^

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2009, 05:59:20 am »
ช่างน่าเศร้านัก เหมือนจริงๆล่ะค่ะ

เเต่ไม่เป็นไรน่ะ ตราบใดที่มีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังมีหวัง(ที่จะรอดู^^) :D

สู้เข้าไว้น่ะ

willy MVP

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 07:00:24 am »
ชีวิตคนเราก็แบบเนี้ยแหละค่ะ  มีดีมีร้าย  เดี๋ยวก็ผ่านพ้นไป
เราเลวร้ายกว่านี้อีกนะ  พ่อแม่เราน่ะ  ทำธุรกิจหลายเรื่องเลย แต่ก็เจ๊งตลอด 
เราก็ได้ยินเสียงพ่อแม่ทะเลาะกันบ่อยมาก  มาตั้งแต่เด็กแล้ว 
เราก็กลายเป็นเด็กเก็บกด  ตอนนี้เรามีโรคหลายโรคมารุมเร้ามากมายเลย   :'(

เราก็เล่นเน็ตได้แค่วันล่ะ  2  ชั่วโมงเท่านั้น  ชีวิตเราอยู่แต่ในบ้าน  ไม่ได้ไปไหนเลยนอกจากบ้าน - โรงเรียน
ถ้าโชคดีหน่อยก็มีออกไปเที่ยวได้บ้างเป็นครั้งคราวเอง

เราก็แอบเล่นคอมตอนพ่อไม่อยู่นะ  พอพ่อกลับมาก็ต้องรีบปิด   :(

ลองมองโลกในแง่ดีสิ  เล่นคอมก็ลองแบบพอประมาณ  จะได้ไม่ถูกจับได้   :D
หรือลองตั้งข้อตกลงกับป้าซัก 2-3 ข้อ  แบบให้ได้ประโยชน์ร่วมกันน่ะ
แบบว่า  เล่มคอม  2-3 ชั่วโมงต่อการช่วยป้าทำงานบ้าน  4-5 ชั่วโมง  ประมาณเนี้ย

Animater

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 07:35:23 am »
ชีวิตไม่สิ้นก็ต้องดิ้นต่อไปนะ
สู้ๆๆๆ
ซักวันมันจะผ่านไปได้ดีเอง
ถือเป็น
ประสบการณ์ชีวิต

แฮร์รี่ พอตเตอร์

• อยากเรียนจบเร็วๆจัง
  • มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 03:23:27 pm »
ครับ น่าสงสารจริงๆ คล้ายกับแฮร์รี่จริงๆด้วย
แต่ก็คิดในทางที่ดีก็แล้วกันนะครับว่าเขาคงเป็นห่วง
และอีกไม่นานบางทีเราอาจจะเป็นฝ่ายที่เหงาเองนะครับ
ทำดีๆกับเขาไว้เถอะครับ คนอายุมากต้องการเอาใจใส่นะครับ
 สู้ศุ้นะครับ ต้องผ่านไปอย่างมีความสุขสักวันหนึ่ง
แฮร์รี่ เจมส์ พอตเตอร์

apinyaza1990

• สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มีนาคม 2009, 05:29:28 pm »
เสกคาถาใส่เลยสิ
เป่าลมใส่หรืออะไรก้อได้
:D

PLOYFAH

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 08:03:40 am »
เหมือนแฮร์รี่จริงๆค่ะ
ไงก็อดทนไว้ สู้ๆจ่ะ : )

winny

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 04:26:51 pm »
อืม

อย่าคิดมากเลย

ป้าเค้าอาจจะเป็นห่วงคุณ

ว่าแต่ที่คุณต้องถอดปลั๊กออกกลัวเค้าว่าหรืออะไรอ่ะ

อาจจะเป็นเพราะนิสัยป้าของคุณ

ชอบโวยวายอะไรประมานนี้

ในเมื่อคุณรู้

คุณก็ควร ทำใจ

อิอิ

ยังไงก็ขอให้สู้ๆๆนะค่ะ

ยังไงป้ากับลุงเค้าก็น่าจะรักคุณ

pk potter

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 มีนาคม 2009, 12:24:38 pm »
ก็ เป็นกำลังใจให้ละกัน

สู้ สู้!

parn_hp

• สควิบ
  • **
  • รัก H/G จ๊ะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 มีนาคม 2009, 05:56:29 am »
เหมือนแฮร์รี่จริงๆ

ไงก็สู้ต่อไปน่ะจ๊ะ

อยาก ดู HP6 Hl3P

p@kka

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009, 06:30:02 am »
เหมือนแฮร์รี่จริงๆเลยอ่ะ สู้ๆเป็นกำลังใจให้นะ
~ I Love Harry Potter ~

SMF spam blocked by CleanTalk