ผู้เขียน หัวข้อ: 15/06/52 :: เชิญล็อกอิน aunza4701 คะ [ใครไม่ใช่ไม่ต้องเข้าน่ะค่ะ]  (อ่าน 5382 ครั้ง)

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
[hide]สวัสดีค่ะคุณaunza4701
ขอแนะนำตัวก่อนน่ะค่ะ  เราคือ CR คนเมื่อวานที่อยู่ในห้องแชท 
เรื่องของเรื่องคงเป็นเรื่องที่สืบเนื่องมาจากเรื่องเมื่อวานนั่แหละค่ะ  แต่เหตุที่ไม่ส่งทาง PM นั่นก็เพราะ
เราส่ง PM ไปเมื่อวานแต่จนกระทั่งวันนี้  ตอนนี้ยังไม่รับการตอบกลับจากคุณเลย
จึงคิดว่าคงไม่เห็นเป็นแน่แท้  ...  จึงต้องยกยอดมาที่นี่น่ะค่ะ

เราขอถามคุณหน่อยเถอะค่ะ  "ทำไมถึงอยากเป็นสต๊าฟฟ์ที่นี่เหรอค่ะ"
ไม่ต้องเอาบอร์ดที่คุณดูอยู่เข้ามาพ่วงน่ะค่ะ  เพราะไม่เกี่ยวกัน

จากเมื่อวานที่คุณได้พูดคุยกับ ~3lacl<NeL นั่น  มันทำให้เรารู้สึกเหมือนกับที่เขาพูดเลยค่ะ
"คุณมีวุฒิภาวะไม่พอ"  เพราะหากคุณมีมากพอ  ...  สิ่งที่คุณต้องทำ คือ การสำรวจตัวเอง  ไม่ใช่การต่อล้อต่อเถียงว่า  "ฉันทำได้"
ใครๆก็พูดคำๆนี้ได้ค่ะ  แต่เชื่อไหมค่ะ ?  ว่าสต๊าฟฟ์ชุดปัจจุบันไม่มีใครกล้าพูดได้สักคนว่า  "ฉันทำได้"
มีแต่พูดว่า  "ฉันจะพยายามทำมันให้ดีที่สุด"  ไม่ใช่เพราะไม่มั่นใจในตัวเองหรอกน่ะค่ะ
แต่เพราะทุกคนตระหนักดีกว่า  ภาระจริงๆมันมากเกินกว่าที่จะพูดคำๆนั้นออกมาได้ง่ายๆ

แน่นอนค่ะ!!  เราเห็นสิ่งที่คุณพูดในแชท  อาจจะเห็นไม่ตลอดหรอกทั้งหมด  ...  แต่ก็รู้สึกเคืองใจอยู่เล็กๆ

เพราะ  ....

คุณบอกว่าคุณอยากเป็นสต๊าฟฟ์  แต่คุณยังไม่รู้เลยว่าที่นี่อยู่กันอย่างไร  และคุณคุยกับใครอยู่บ้าง

คุณเห็นว่ามีกระทู้รับสมัครอยูในบอร์ดบ้างหรือเปล่าค่ะ ?

คุณว่าการเป็นสต๊าฟฟ์มันเกี่ยวกับแรงค์ 2,000 ในลักษณะใดกัน
เราอยู่ที่นี่มา 3 - 4 ปีแล้วค่ะ  จำนวนแรงค์เราก็เท่าที่คุณเห็น  ลองเอามาหารดูซิค่ะว่าเฉลี่ยแล้วเราได้แรงค์ต่อปีเท่าไหร่?, และแรงค์ต่อวันเท่าไหร่ ?
และถ้าคุณคิดได้แล้ว  ลองสำรวจทีมงานที่คุณอาจจะมีสิทธิ์ได้ทำร่วมกันนิดนึงดีไหมค่ะ
เผื่อคุณอาจจะเข้าใจว่า  "อะไร คือ เกณฑ์แรงค์ 2,000"  แต่คิดว่าคงไม่เข้าใจ
เพราะถ้าเข้าใจคุณจะไม่มานั่งปั่นคอมเมนท์แบบนี้แน่นอน  จริงไหม ?  ^^~

เราเองก็ไม่รู้ว่าบอร์ดที่คุณอยู่มีลักษณะการจัดการแบบใดกันแน่
แต่การที่คุณบอกว่าคุณดูแลบอร์ดนั้นได้ดี  จึงสามารถดูแลบอร์ดนี้ได้ดีเช่นกัน
แล้วทีมสต๊าฟฟ์, กด. ทั้งหมดที่อยู่ที่นี่  ซึ่งไม่เคยดูแลบอร์ดอะไรเลย  นอกจากที่นี่  ที่PSW
คงจะไม่สามารถดูแลที่นี่ได้ดีไปกว่าคุณอย่างนั้นฤา ?

PSW  ไม่ได้เป็นแค่เว็ปบอร์ด  แต่เราเป็นเว็ปไซต์ค่ะ
นั่นหมายความว่า  "บอร์ดเป็นส่วนนึงของเว็ปไซต์  การจัดการทั้งหมดจึงไม่ได้อยู่บอร์ดแต่เพียงอย่างเดียว"
พฤติกรรมของคุณตอนนี้ทำให้เรานึกถึงคนที่เคยเป็นทีมงานสต๊าฟฟ์บางท่าน, และคนที่อยากเป็นทีมงานสต๊าฟฟ์บางท่านขึ้นมาตะหงิดๆ
เหมือนเขาอยากจะเป็นทีมงาน  แต่ในความเป็นจริงเขาอยากเพียงแค่เป็นคนดังในบอร์ดเท่านั้นเอง

เพราะว่าเขาไม่เคยเลยสักครั้งที่จะคิดทำหน้าที่ของตัวเองให้สมบูรณ์

เพราะว่าเขาไม่เคยเลยสักครั้งที่จะรู้จักคำว่า  "ทีม" และ  "การทำงานเป็นทีม"

สมการที่ว่า  "อายุ = วุฒิภาวะ"  เราไม่เคยเชื่อ  และไม่เคยนำมาเป็นบรรทัดฐานวัดใคร
เพราะที่นี่เคยมีเด็กชายคนนึงที่อายุเพียง 12 - 13 ขวบ  ...  ช่วยดูแลจัดการเรื่องราวต่างๆในบอร์ดตั้งแต่ที่ยังไม่ได้เป็นสต๊าฟฟ์
และพฤติกรรมลักษณะนี้ยังคงดำเนินเรื่อยมาจนถึงปัจจุบัน
บางคนถูกดึงขึ้นมาเป็นสต๊าฟฟ์ไม่ใช่เพราะแรงค์ 2,000 หรอกน่ะค่ะ
สิ่งที่เขาเอามาแลกตำแหน่งสต๊าฟฟ์, กด.  คือ 

หัวใจ,

ความไว้วางใจ,

ความเชื่อใจ,

ความเอื้ออาทร,

ความเคารพซึ่งกันและกัน,

และความศรัทธาในกันและกัน,

คนที่นี่แลกสิ่งเหล่านี้มาด้วยน้ำตาค่ะ 

แรงค์ในห้องแนะนำตัวเราจะลบออกทั้งหมด  ...  เพราะกระดานแนะนำตัวเรามีไว้เพื่อให้ทำความรู้จักกับเพื่อนในบอร์ด
ไม่ได้ตั้งขึ้นมาเพื่อให้ใครใช้เป็นสถานที่ปั่นแรงค์
ขอรวมเลยไปถึงกระทู้ต่างๆที่คุณตั้งให้รกบอร์ด  สต๊าฟฟ์ผู้มีหน้าที่รับผิดชอบจะทำการรวบกระทู้ทั้งหมดให้เป็นกระทู้เดียว
[/hide]

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
~ Chicken_rengeR ~

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

aunza4701

• สควิบ
  • **
  • รักเสมอ เดรโกร มัลฟอย
[hide]เอ่อ ไมลบอะครับ

เกิดจากอะไรหรอครับ

อ้างถึง
OKครับ

ทราบครับ ผมควรเลิกสิ่งที่คิดว่าจะเป็น แล้วกลับไปดำเนินชีวิตอย่างปกติ ถูกต้องมั้ยครับ

แล้วถ้าพี่ๆๆได้อ่านแล้วกรุณาตอบมาทางจดหมายว่าผมยังอยู่ในบอร์ดได้หรือเปล่า

OKครับ ทราบแล้วบอกผมด้วยครับทางจดหมาย
[/hide]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิถุนายน 2009, 03:58:13 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
[hide]ตอบเรียบร้อยแล้วค่ะ  กรุณาเช็ค PM ด้วย[/hide]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิถุนายน 2009, 03:58:37 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

SMF spam blocked by CleanTalk