ผู้เขียน หัวข้อ: (2/4/2553) เอ๋?เค้าชอบเรารึเปล่าน้า????????  (อ่าน 1866 ครั้ง)

inkzaza

• สควิบ
  • **
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
(2/4/2553) เอ๋?เค้าชอบเรารึเปล่าน้า????????
« เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 06:31:49 am »
กรุณาตอบถูกในข้อที่ใช่ และตอบผิดในข้อที่ไม่ใช่นั่นแหละ

1.หลังเลิกเรียนทีไร มักเห็นเขามายืนปั้มจิ้มปั้นเจ๋อส่งยิ้มให้ทุกที

2.แถมยังขึ้นรถเมล์คันเดียวกันกับเธอด้วย ทั้งที่บ้านอยู่คนละทาง

3.เขาเคยมาขอคำปรึกษาเรื่องการเรียนกับเธอ

4.เขาเคยเอาเรื่องครู เรื่องเพื่อน หรือเรื่องทั่วๆไปมาเล่าให้เธอฟังด้วยละ

5.เขาเคยชมเครื่องประดับของเธอว่าน่ารัก เช่น นาฬิกาสวยจัง กิ๊บติดผมสีหวานดี

6.เขามักเรียกชื่อเล่นของเธอ เผลอๆยังแอบตั้งฉายาน่ารักๆให้ด้วย

7.คุยอยู่กับเพื่อน แต่สายตาของเขามังมองมาทางเธอ

8.เขาเคยยืมสมุดหรือหนังสือของเธอ ตอนคืนให้ก็มักมีโน๊ตเล็กๆหรือแอบมีข้อความหวานๆแนบมาด้วย

9.เขาเคยเอารูปตอนไปถ่าย photo sticker มาอวดเธอด้วยละ

10.ดูเสร็จแล้วยังชวนเธอแบบทีเล่นทีจริงว่า "วันหลังเราไปถ่ายกันมั้ย"

11.ทุกครั้งที่คุยกับเธอ เขามักมีท่าทีเก้กังๆลูบแขนจับผม หรือไม่ก็ยิ้มอย่างเอียงอาย

12.เขาเคยถามเธอว่ามีแฟนหรือยัง

13.และเขาก็เคยขอเบอร์โทร เบอร์เพจเจอร์ของเธอด้วย

ถ้าตอบถูกได้ 9 ข้อขึ้นไป อ่านคำตอบที่ A

ถ้าตอบถูกได้ 6-8 ข้อ อ่านคำตอบได้ที่ B

ถ้าตอบถูกได้ 3-5 ข้อ อ่านคำตอบได้ที่ C

ถ้าตอบถูกได้ 0-2 ข้อ อ่านคำตอบได้ที่ D

A -- เตรียมตัวเด็ดดอกรักได้เลยเธอ
ก็ ความรู้สึกของเขาในตอนนี้ฟันธงเลยว่าชอบเธอชัวร์ ชอบจริงๆไม่มีลังเล อย่าลำพองละกัน แล้วก็ควรเปิดโอกาสให้เขาเข้ามาคุยกับเธอแบบ 2 ต่อ 2 มั่ง ถ้าอยากได้ยินคำสารภาพจากใจจริงของเขา

B -- "ความประทับใจเป็นหน้าต่างของหัวใจ"
ประโยค นี้ไม่มีกวีเอกท่านไหนกล่าวไว้ แต่เป็นความรู้สึกของเขาต่างหาก ที่อยากคบเธอในฐานะเพื่อนสนิท เป็นคนคุ้นเคยกันไปก่อน เพียงเธอทำตัวให้สนุกสนาน ยิ้มแย้มแจ่มใส แค่นี้ก็มัดใจเขาได้หลายกระบุงแล้ว

C-- ไม่ถึงกับกรี๊ดเธอหรอก
เขา เพียงสนใจอยากเป็นคนรู้จัก อยากลองคบ อยากเป็นคนที่คุ้นเคยเท่านั้น ขนาดนี้แล้วแสดงว่าเขาอยากมีเธอเป็นคนรักคนแรกนะสิ ว้าว คราวนี้ก็ขึ้นอยู่กับตัวเธอแล้วละ ว่าจะจัดการเติมเสน่ห์ตัวเองให้มัดใจเขาได้อย่างไร

D-- จะชอบก็ไม่ใช่ ชังก็ไม่ไม่เชิง
แต่ ที่แน่ๆเขายังไม่รู้สึกรู้สาอะไรกับเธอนะสิ ถ้าเธอมีใจปิ๊งเขาเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ก็ต้องพยายามหาทางสร้างความประทับใจให้เขาเห็นหน่อย อย่ามัวแต่เก็บความรู้สึกเลยพยายามนะจ๊ะ

ตรงบ้างรึเปล่าค้ะ
ถ้าลงซ้ำต้องขออภัยด้วยนะคะ
 :) :-[ :)
เครดิต  http://horoscope.sanook.com/test/test_02376.php

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • มนุษย์หมาป่า
  • " Everything " means " Nothing " !!
Re: (2/4/2553) เอ๋?เค้าชอบเรารึเปล่าน้า????????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 07:23:18 am »
55555555555555555

พอดีว่าอยากลอง เลยหันไปมองอดีต :D

ปรากฏว่าตรงกับปัจจุบันเลยนะ ^^

(ได้ A นะ) .

ขอบคุณสำหรับบทความจ้า

kookkai'

• ผู้วิเศษเลือดผสม
  • คิดถึงครอบครัวPSW ทุกคนน้าา แอดfacebookมาคุยได้นะค้ะ ^^
    • https://www.facebook.com/kookpollo.chanisara
Re: (2/4/2553) เอ๋?เค้าชอบเรารึเปล่าน้า????????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 09:12:00 am »
ได้ A

ดีจัย ๆ ๆ

ห้าห้า
kook kook

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 04:13:27 pm »
เหอะๆ

แล้วไหงผมได้ C

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 03:05:47 pm »
ขอบคุณที่นำมาฝากน่ะ
เพื่อนเราได้ข้อ A ส่วนเราไม่มีหรอกค่ะ

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 07:20:43 am »
ได้ข้อ c อ่ะ ๆ หะ ๆๆ - -

ดีแระ ไม่มีคนชอบ สบายใจจริง ๆ

~:: BaipLu ::~

• Not always see, but [will try to] always there.
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • Return, real one!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 11:03:42 am »
เอ้อ คนที่ใกล้เคียงที่สุดก็ C ค่ะ 555
ขอบคุณที่นำมาให้ลองทำกันค่ะ
โลกนี้ไร้ซึ่งคนแปลกหน้า มีเพียงเพื่อนที่เรายังไม่รู้จัก

SMF spam blocked by CleanTalk