Potter Story Lobby !!! > นักร้อง - งานเพลง !

13/03/52 :: แค่อยากให้อ่าน

<< < (2/3) > >>

~NeroTheCherodingerCats~:
สื่อไทย...เหอะๆๆ ก็เป็นซะแบบนี้แหละครับ ข่าวที่ดีๆน่าสรรเสริญ กลับไม่ลง

พอข่าวฉาวโฉ่ๆ นี่เอามาลงกันจัง...- -* แต่มันก็เป็นเรื่องของธุรกิจไงครับ

ลองคิดแบบนี้ดู...(สมมติ)ถ้าบนหน้าหนังสือพิมพ์มีแต่ข่าวคนนู้นบริจาคเงินให้กองทุนหลายล้านบาท

ดาราคนนี้ช่วยชาวบ้านไถนา ช่วยทำกับข้าวให้บ้านเด็กพิการ ฯลฯ เอาเป็นประมาณข่าวดีๆทั้งนั้น...

ไม่นานข่าวพวกนี้ก็จางหายไป....ผู้คนก็ไม่สนใจ เพราะไม่มีประเด็นอะไรที่น่าหยิบมาคุย มาเม้าท์?!

แต่ถ้าเป็นข่าว....ดาราชื่อดังเผยตัวเป็นฆาตกรต่อเนื่อง!! รมต.กระทรวงบลาบลาค้ายา

เผยคลืปโจ๋งครึ้ม! ดาราคนนี้เกย์ชัดๆ!!!! <<<<เป็นกรณียกตัวอย่างนะครับ ไม่ใช่ความจริงแต่ประการใด

คิดว่าแบบไหน...ที่จะสารมารถสร้างกระแสได้มากกว่ากันล่ะครับ?? แล้วข่าวไหนที่คิดว่าน่าจะทำกำไรให้ได้มากกว่า....

พวกหนังสือ Gossip ถึงได้ขายดีกันเป็ฯเทน้ำเทท่าไงล่ะครับ คือข่าวกรณีแรก...เป็นประเภทข่าวที่คนส่วนใหญ่ไม่ต้องการที่จะรู้

เพราะเค้าคิดว่า...มันไม่เห็นจะมีประโยชน์กับตัวเองแต่อย่างใด แต่ข่าวกรณีที่สอง...เป็นเรื่องสนุกปากไงครับ เหอๆๆ

แต่ก็...แก้ไขไม่ได้หรอกครับ เพราะเราเองก็ทำอะไรกับมันไม่ได้ = =** เหอๆๆ สื่อไทยก็เอวังด้วยประการนี้...

มาต่อที่พี่นิชคุณกับดีกว่า ตอนแรกๆ...ผมเองก็ไม่ค่อยชอบพี่เค้าเท่าไหร่ พอไปๆมาๆ ก็ค่อยๆเปลี่ยนจากไม่ชอบมาเป็นเฉยๆ

แต่ก็ไม่ถึงขั้นเครซี่เหมือนคิบอม คือหลังจากที่ไปอ่านข่าวจากบอร์ดนู้นบ้าง บอร์ดนี้บ้าง เพื่อนมาเล่าให้ฟังบ้าง

ก็เลยคิดว่า เออ ดีแฮะ คนไทยเราดังไปถึงอเมริกาแล้ว แถมเสียงตอบรับก็ดี คนเกาหลีก็เริ่มหันมามองคนไทยในมุมมองที่ดีขึ้น!!

ตามไปอ่านกระทู้ในพันทิพย์...ผมชอบประโยคนี้มาก

มีคนมาโพสต์ไว้ใน youtube ค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=HuD5RgEp3xs

one question. how do Thai people think about 2pm and Khun? Are they proud of Khun like Korea people are of Rain or DBSK? I'm just wondering because i truly think a boy who isn't related to korea came to korea without knowing any single word and now getting succeed and attention is amazing.. Now most korean people think Thailand is wonderful because of Khun. He is really decent and seems real nice human being.^^

อ่านแล้วรู้สึกดี ก็เลยเอามาบอกค่ะ

จากคุณ : ปุ้ย (Red Rose Like Love)"

อ่านแล้วรู้สึกดีจริงๆครับ >< ขอบคุณซ้อใหญ่มากๆครับที่เอามาให้อ่าน สุดยอดมากครับ!! ^o^V

loveharry:
เห็นด้วย ค่ะ   
ไม่ใช่แฟนคลับของนิชคุณหรอกค่ะ  แต่พออ่านความคิดเห็นดู
ปลื้ม นิชคุณ เป็นคนดีมากๆเลย ทำให้เกาหลี หันมาสนใจ ไทย มากขึ้น
แต่ก็สงสาร วง 2PM โดนช่างภาพของไทย ส่งเสียงดัง โหวกเหวก ทำให้ หน้าตา แต่ละคน ซีด ไปหมดเลย
สื่อไทย อย่างว่านะ ข่าว อะไรดีๆ ไม่ค่อยมี  แต่อะไรที่ แย่ๆ กลับมีมา มากมาย  .....

ขอบคุณ ที่นำมาให้อ่านค่ะ 

คงจะ รู้สึกชอบ วงนี้ แล้วล่ะ  ^^

슈퍼주니어• 신동히 •:
ตามไปอ่านมาแล้วค่ะ..

อ่านแล้ว รู้สึก.. นิชคุณน่ารักจัง (",)
ไม่รู้จะบรรยายยังไง รู้สึก ชอบ มากมาย

ชอบที่เค้า บอกว่า "คุณพูดหลายครั้งมาก ว่าคุณอยากจะเปลี่ยนเกาหลีฟีเวอร์ ให้เป็นไทยฟีเวอร์ เพราะตัวคุณเองประเทศไทยต้องมาก่อน
คุณจะต้องใส่สายรัดข้อมือในหลวงตลอด คุณจึงไม่เข้าใจว่าทำไมบางคนไปชอบศิลปินเกาหลีจนลืมคนไทย คุณก็อยากจะเปลี่ยนความรู้สึกตรงนี้"

รู้สึกชื่นชมในตัวศิลปินไทย คนนี้ มากขึ้นๆๆๆ ^^

ขอบคุณพี่นา นะคะ 

love_Ron:
ขอบคุณนะค่ะ อ่านแล้วซึ้งจังเลย T[]T

ที่จริงก็เป็นแฟนตัวยงของพี่นิชคุณอยู่แล้ว และคิดว่าเค้าก็คนที่น่ารักมากจริงๆ

แต่ไม่คิดว่าคนเกาหลีจะชอบพี่นิชคุณมากขนาดนี้ ถึงขั้นยอมเปลี่ยนสัญชาติเลยก็ตาม ><

ที่จริงฟางก็อ่านบทสัมภาษย์ของพี่นิชคุณมาเยอะพอสมควรนะคะ แต่อันนี้ถือว่าดีมากเลย

ก็ชอบให้ชมนิชคุณคะ ๕๕  ที่จริงพี่นิชคุณก็เป็นคนรักนักโดยส่วนตัวอยู่แล้วเนอะ

พออ่านๆลงมาเรื่อยก็มีข้อสงสัย ทำไมนักข่าวไทยถึงโหดร้ายอย่างนี้นะคะ

เห็นภาพแล้วทุกคนหน้าเสียกันหมดเลย โดนว่าในประเทศไทยด้วยพี่คุณคงลำบากใจน่ะค่ะ

ถ้าอยู่ในเหตุการณ์นั้น เพราะว่าพี่คุณเป็นคนไทยแต่ก็ยังโดนสื่อไทยว่าซะแรงขนาดนั้น (ไปเจอของจริงที่ไร้เซนเซอร์มาแล้วคะ)

ก็ยังก็ยังรักพี่นิชคุณเป็นที่หนึ่ง และเป็นกำลังใจให้หนุ่มๆ 2PM ตลอดเวลาเลยนะคะ :"D

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*:
เห็นด้วยอย่างแรงอ่าค่ะ =[]= สื่อไทยชอบเอาแต่ข่าวในด้านเสียๆหายๆมาลงบ่อยๆ
ส่วนทางด้านเกาหลีเค้าก็เอาแต่ภาพพจน์ดีๆมาลงทำให้มีแฟนคลับปลื้มมากขึ้น

ตัวของออยเองก็ปลื้มพี่คุณสุโค่ยเลยแหละเพราะพี่เค้ามีความสามารถจริงๆนั่นแหละ
เค้าสามารถทำให้ประเทศอื่นๆหันมาชายตาแลประเทศไทยบ้าง - -+
จะบอกว่าก็มีดาราหลายคนที่โกอินเตอร์ อาทิเช่น ทาทายัง พี่เบิร์ด ดราก้อนไฟว์ บลาๆ~
ออยก็ชื่นชมพวกเค้าเพราะเค้าเก่งจริงทำให้นึกได้ว่าประเทศไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก !
 แต่ในกรณี gossip ของไทย เห็นด้วยกับพี่ซ่าส์
ข่าวดีๆของคนไทยว่าได้โกอินเตอร์ได้ทำนู่นทำนี่สิ่งที่ดีๆ ไม่รู้จักดันกัน
ดันแต่ข่าวเน่าๆ - - เพราะคนเราเดี๋ยวนี้มันเห็นแก่ตัวเยอะ อะไรก็เงินก่อน (ตัวออยเองก็เห็นแก่ตัว - -)

ส่วนเรื่องที่บ้าเกาหลี อันนี้เข้าใจ ว่าต่างคนต่างความคิด ความชอบย่อมไม่เหมือนกัน
ตัวออยเอง และคาดว่าน่าจะมีหลายคน ที่ก็ไม่ได้ยกย่องเกาหลีขนาดลืมสัญชาติตัวเอง
แต่ก็บ้าขั้นรุนแรง (เอ๊ะ ยังไง ? - -) คือจะบอกว่า ใจนะ มันชอบเกาหลี แต่สายเลือดน่ะ ของไทยชัวร์ !
ศิลปินไทย ออยเองก็ชื่นชมวงที่มีคุณภาพ ในที่นี้ก็มีหลายมาก ทั้งแคลช เอย บอดี้สแลมเอย กอล์ฟไมค์ บลาๆ~
วงการลูกทุ่งในประเทศไทยเราน่ะ คุณภาพล้นหลามเลยแหละ ออยว่า

ขอบคุณซ้อที่นำข่าวมาฝากจ้า !

ป.ลิง พล่ามซะยาว แหะๆ ^^

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version