Potter Story Lobby !!! > การ์ตูน - แอนิเมชั่น !

06/05/52 :: 10 อันดับมังงะที่ขายดีที่สุดปี 2008

(1/5) > >>

~OrenjI~:
จากที่มีการจัดอันดับหนังสือการ์ตูนที่ขายดีที่สุดในรอบปี  ก็ได้มีการประกาศผลกันแล้ว ดังนี้

เรื่อง  ::  One Piece
เจ้าของผลงาน  ::  Eiichiro Oda
ยอดขาย  ::  5,956,540
บริษัทผู้ถือลิขสิทธิ์  ::  Shueisha

เรื่อง  ::  Naruto 
เจ้าของผลงาน  ::  Masashi Kishimoto 
ยอดขาย  ::  4,261,054 เล่ม
บริษัทผู้ถือลิขสิทธิ์  ::  Shueisha

เรื่อง  ::  20th Century Boys
เจ้าของผลงาน  ::  Naoki Urasawa
ยอดขาย  ::  3,710,054 
บริษัทผู้ถือลิขสิทธิ์  ::  Shogakukan

เรื่อง  ::  Katekyo Hitman Reborn!   
เจ้าของผลงาน  ::  Akira Amano
ยอดขาย  ::  3,371,618 เล่ม

เรื่อง  ::  Bleach 
เจ้าของผลงาน  ::  Kubotite
ยอดขาย  ::  3,161,825 เล่ม   
บริษัทผู้ถือลิขสิทธิ์  ::   Shueisha

เรื่อง  ::  NANA
เจ้าของผลงาน  ::  Ai Yazawa
ยอดขาย  ::  3,122,146 เล่ม

เรื่อง  ::  Soul Eater   
เจ้าของผลงาน  ::  Atsushi Ookubo
ยอดขาย  ::  3,076,351 เล่ม
บริษัทผู้ถือลิขสิทธิ์  ::  Square Enix   

เรื่อง  ::  Nodame Cantabile   
เจ้าของผลงาน  ::  Tomoko Ninomiya
ยอดขาย  ::  2,799,299 เล่ม
บริษัทผู้ถือลิขสิทธิ์  ::  Kodansha

เรื่อง  ::  Rookies 
เจ้าของผลงาน  ::  Masanori Morita
ยอดขาย  ::  2,765,163 เล่ม

เรื่อง  ::  Gintama #26   
เจ้าของผลงาน  ::  Hideaki Sorachi
ยอดขาย  ::  2,390,196 เล่ม

Cerdit
ข้อมูล  :: Oricon + เซียวเซียนนึ้ง @ asian-cafe
เรียบเรียงข้อมูลและฝากไฟล์ภาพ  ::  PotterStoryWeb
นำออกพร้อมเครดิตทั้งหมดและห้ามฮอทลิงค์

mama21:
เยสสสๆๆๆๆ!!!
 :D
เนื่องจากว่าโดยส่วนตัวชอบวันพีซมากๆๆ ..ตามด้วยนานะ..ตามด้วยกินทามะ (ซึ่งแฟนเราบอกว่าเรื่องนี้ไร้สาระ แต่เราว่ามันแฝงข้อคิดดีๆนะ)
แต่Soul Eater ชอบดูแบบเป็น ภาพยนต์การ์ตูนมากกว่าค่ะ เพราะอ่านแล้ว ง๊ง..งง

แต่ก้อยังดีใจนะ  :-\

[] ~ VนมไทE ~ []:
ฮ่า ฮ่า วันพีชครองอันดับ 1 (แต่มันก็ต้องแน่อยู่แล้ว)  ว่าแต่ท่านพี่เขาให้รอน้าน นาน เล่ม 50 ก็เพิ่งคลอดออกมาเอง

แต่ว่าทำไม ครู ร็อกกี้ เราตกไปอยู่อันดับ 9 ได้ล่ะเนี่ย

ขอบคุณที่เอามาฝากครับผม

~NeroTheCherodingerCats~:
อ่านหลายเรื่องเลยฮะ รีบอร์นนี่เพิ่งจะมาเริ่มอ่าน วันพีชพยายามหายืมจากเพื่อนอยู่

นารูโตะดูเป็นเอนิเมะ ร๊อกกี้เคยอ่านผ่านๆ บลีชอ่านทั้งการ์ตูนและดูเอนิเมะ แล้วก็ยังคงมีโดจินอีกกระตัก...(เอ๊ะ ยังไง! - -*)

ขอบคุณพี่นาสุดสวย มากฮะ ^^"!!!

m-darkprince:
เรื่อง  ::One Piece
เจ้าของผลงาน  :: Eiichiro Oda  :-* มีตั้งแต่เล่มแรกถึง ปัจจุบัน

เรื่อง  ::  20th Century Boys
เจ้าของผลงาน  ::  Naoki Urasawa  :-* อยากดู ศตวรรษที่ 21 ค่ะ

เรื่อง  ::  Bleach
เจ้าของผลงาน  :: Kubotite :) มีตั้งแต่เล่มแรกถึงปัจจุบัน

ส่วน Nodame หาอ่านอยู่ค่ะ ^^ :-[

ขอบคุณที่นำมาบอกค่ะ พี่นา~ ^_____^!!

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version