ผู้เขียน หัวข้อ: 10/03/52 ใครอ่าน เซนจูรี่ กับ ใต้อุโมงค์ มั่ง  (อ่าน 3033 ครั้ง)

nuddss

• บุคคลทั่วไป
เซนจูรี่ เรื่องนี้สนุกดีสำนักพิมพ์อมรินทร์

ใครรู้บ้างว่าเล่ม 2 ออกเมื่อไหร่อ่า (มันมี4เล่ม)

ส่วนใต้อุโมง แค่อยากจะด่าอะ ใครเคยอ่านมั่ง

รู้สึกเหมือนเรามั้ยอะ

ไม่เคยมีหนังสือเล่มไหนที่ทำให้เรารู้สึกแย่ได้ขนาดนี้มาก่อน

อ่านๆไป อยากจะเขวี้ยงทิ้ง -*- >:(

(อุส่าไปซื้อในงานหนังสือ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2009, 10:48:29 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
Re: 10/03/52 ใครอ่าน เซนจูรี่ กับ ใต้อุโมงค์ มั่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 11:17:06 am »
ถ้าไม่ชอบก็ไม่ควรทำลายน่ะค่ะ

บางคนอาจว่าสนุก คนที่อ่านหนังสือนาน

จะรู้ว่าหนังสือนั้นสนุกทุกเล่ม ,,

แต่ความสนุกจะมีมากน้อยแตกต่างกันน่ะค่ะ :"D

nuddss

Re: 10/03/52 ใครอ่าน เซนจูรี่ กับ ใต้อุโมงค์ มั่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 12:09:59 pm »
ขอโทดที่ทำให้รู้สึกไม่ดีค่ะ

คือรักหนังสือเหมือนกันค่ะ

อ่านมามากด้วย

แต่เพราะเสียใจแล้วก็เสียดายเอามากๆ

คือเคยอ่านรึเปล่าอะคะ เนื้อหามันประทบกระเทือนจิตใจมากจิงๆอะค่ะ

ทั้งๆที่เป็นนิยายที่เด็กอ่าน แต่กลับมีเนื้อหาที่รุนแรงต่อเด็ก

ทารุณ ทรมาน และไม่มีอิสรภาพเลย

อ่านไปยิ่งทำให้ท้อใจ เครียด ยิ่งอ่านดูเหมือนจะยิ่งไม่มีทางออกสำหรับการผจญภัย

แต่ก็ยังพยายามอ่านมันจนจบ .... คิดว่าตอนจบจะทำให้เราสบายใจ

แต่ผลสุดท้าย คนผิดก็ไม่ได้รับผลกรรมเท่าไหร่เลย

เราถามเพื่อนเราอีกคนซึ่งก็เป็นคนรักหนังสือมากๆๆๆๆ เหมือนกัน

เขาก็ไม่เคยเจอหนังสือขนาดนี้เหมือนกัน

... ยังไงก็ขอโทดนะคะ ที่พูดดูรุนแรงไปหน่อย

แต่ความจิงก็ไม่ได้เขวี้ยงทิ้งหรอกค่ะ ก็เก็บไว้

เท่าเทียมกับหนังสือเล่มอื่นๆ ....

...ถ้าคุณอยากเข้าใจความรู้สึกของเราก็ขอให้ไปหามาอ่านดู

แต่ถ้าเป็นห่วงสุขภาพจิตของตัวเอง ก็ขอแนะนำอย่าอ่านเลย

ถ้าเป็นหนังสือประเภทฆาตรกรรม ที่เด็กไม่ได้อ่าน
เราคงไม่ว่าหรอกค่ะ

เราไม่ชอบตรงที่มีการปฎิบัติกับเด็กขั้นรุนแรงเสียยิ่งกว่าผู้ใหญ่
ยิ่งกว่าโรงงานนรกเสียอีก แล้วอ่านไปเรื่อยๆก็ยังไม่เจอการสรุปเนื้อเรื่องว่าสุดท้ายคนเลวจะเป็นอย่างไร
หรือคนบนดินกับใต้ดิน ใครกันที่ผิด (ทั้งๆที่ก็คนเหมือนกัน แต่ดูเหมือนคนใต้ดินจะไม่มีความผิดอะไรเลย)

ก็ขอโทดอีกทีแล้วกัน ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2009, 12:14:39 pm โดย nuddss »

winny

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 02:49:54 pm »
เรามีใต้อุโมงค์อ่ะค่ะ

แต่ยังไม่ได้อ่านเลย

เห้นว่ามีเล่มสองแล้ว

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 03:00:08 pm »
โดยส่วนตัวคืดว่าถ้าทำให้รู้สึกถึงขนาดนั้นแสดงว่าเขียนได้ดีนะ ^^"
ไปงานหนังสือคราวก่อนได้ยินว่ามันมี 3 เล่มนี่

ส่วนเซนจูรี่อ่านพล็อตแล้วก็น่าสนใจดี ยังลังเลอยู่ว่าจะซื้อดีหรือเปล่า

*~iQ-sunG~

• สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009, 02:49:26 am »
ตกลงคุณมาแนะนำหนังสือที่คิดว่าไม่สนุกหรอหครับ

ผมว่าถ้าเป็นอย่างงั้น แล้วคุณซื่อมาทำไมครับ.......

Panda North

• มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009, 09:29:45 am »
อ่านแล้วทั้งสองเล่มเลยค่ะ ^o^

อ่า...พอจะเข้าใจความรู้สึกนะคะ

แต่บังเอิญเราชอบอ่านหลายแนวมากๆ

อย่างแนวฆาตรกรรมนี่ก็อยู่อันดับต้นๆ

พออ่านฉากแบบนั้นเลยรู้สึกเฉยๆ(โรคจิตหน่อยๆรึเปล่าหว่า - -")

แต่ดีจังที่มีภาคต่อ

เพราะตอนจบมันยังค้างๆคาๆยังไงบอกไม่ถูก - -"

ส่วนเซนจูรี่แบบว่าชอบมากเลยค่ะ

อยากให้เล่มสองออกเร็วๆจัง

รอแทบไม่ไหวแล้วง่ะ TwT
^o^ 愛してる アレン ウオーカ くん ^o^

!!!LIVING IN FANTASY!!!

There's a voice inside of me,

Saying I can do anything.

...I'LL MAKE MY OWN HAPPY ENDING...

parn_hp

• สควิบ
  • **
  • รัก H/G จ๊ะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009, 08:56:11 am »
ยังไม่เคย อ่านใต้อุโมงค์เลยอ่ะ

อยาก ดู HP6 Hl3P

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มีนาคม 2009, 03:44:30 am »
ยังไม่เคยอ่านเลยค่ะ ต่างคนต่างความคิด^^
ขอบคุณสำหรับข้อมูล ถ้าได้อ่านจะรู้สึกยังกันน่ะ^^ :-\

p@kka

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009, 03:09:24 am »
ยังไม่เคยอ่านเลย มันเป็นอย่างที่คุณว่าจิงๆหรอค่ะ แต่ทำไมเค้าถึงได้โฆษณาหนังสือเล่มนี้กันจังเลยถ้ามันไม่ดีจิงเค้าก็ไม่น่าจะนำมาโฆษณาออกทีวีให้คนไปซื้อหาอ่านกัน ก็ใช้วิจารณญาณในการอ่านเลือกซื้อหนังสือแล้วกันนะค่ะเพราะดิฉันก็เป็นนึงที่ชอบอ่านหนังสือเหมือนกัน
~ I Love Harry Potter ~

buddy

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009, 02:48:05 pm »
ใต้อุโมงค์ เราก็มีน่ะ

c я σ s s™

• ฉันคือฉัน จบข่าว..!
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ++ Weasley is our King!! ++
    • http://crossonline123.hi5.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 09:37:55 am »
เคยเห็นหนังสือทั้งสองเล่มนะ--แต่ยังไม่ได้อ่านเลยค่ะ

เซนจูรี่น่าจะสนุกนะ :-*

แต่ใต้อุโมงค์----อาจจะไท่เท่าไหร่---

:P :-[

chiing

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 10:00:12 am »
เอ่อ. . คือเรามีหนังสือใต้อุโมงค์อยู่นะคะ
แต่ว่าเพิ่งจะเริ่มอ่านไปได้นิดเดียว แล้วก็ยังไม่ได้อ่านต่อเลย
(เอาเวลาไปอ่านแฮร์รี่อีกรอบ อีกรอบ และอีกรอบ 555555)

มีรูปหน้าปกเรื่อง century ไหมอ่ะคะ?
อยากทราบว่ามันใช่เล่มเดียวกับที่เราอ่านรึปล่าว - -
แบบว่ามี century 2 เล่มชื่อเดียวกันเลย แหะๆ

SMF spam blocked by CleanTalk