ผู้เขียน หัวข้อ: 21/06/52 :: มาแนะนำตัวกันเถอะ ที่รัก~  (อ่าน 54633 ครั้ง)

puypuy

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 1
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • In love
Re: 21/06/52 :: มาแนะนำตัวกันเถอะ ที่รัก~
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 01:09:21 pm »
1. ชื่อเล่น : ปุ๋ย
2. อายุ : 21
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า : puypuy
4. MSN / Hi5 / Blog   : supirada_puypuy@hotmail.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ : แฮร์รี่  รอน  เฮอร์ไบโอนี่  เพราะทั้งสามคนเป็นเพื่อนที่รักกันมาก
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ : แดเนียล
7. คู่วายในดวงใจ : -
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ : ชินจัง/แฮร์รี่ทุกภาค/ผู้ใหญ่ลีกับนางมา/แฮร์รี่ เล่ม 7
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW : ชอบแฮร์รี่ พอตเตอร์
10. แค่อยากจะบอก : ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆทุกคนและเว็บนี้.....สุดยอดมาก

:-* :D

chamon

• บุคคลทั่วไป
Re: 21/06/52 :: มาแนะนำตัวกันเถอะ ที่รัก~
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 05:24:10 pm »
1. ชื่อเล่น : ชามน
2. อายุ : 14
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า : chamon
4. MSN / Hi5 / Blog   : chamon_nt@hotmail.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ : ทุกตัวค่ะ เพราะตัวละครทุกตัวสร้างสีสันให้กับ Harry Potter ค่ะ
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ : โรเบิร์ต แพทตินสัน (เซดริก ดิกอรี่)
7. คู่วายในดวงใจ : -
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ : โดเรม่อน/HP ทุกภาค,Twilight/-/HP ทุกเล่ม,หนังสือชุด Twilight,หนังสือเรียนค่ะ 55
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW : I Love Harry Potter
10. แค่อยากจะบอก : ยินดีที่ได้รุจักกับทุกคนนะคะ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ!

bejae

« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 19 กันยายน 2009, 08:09:57 pm »
1. ชื่อเล่น บี
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) 18
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า Vicky Black
4. MSN / Hi5 / Blog  ....bb_lovelove@hotmail.com
                            ....bblovebojae.hi5.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)
 ชอบซีเรียส แบล็ก มากมายค่ะ มันได้อารมณ์พ่อทูนหัวจริงๆคะ
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ)
ชอบมากถึงมากที่สุด ทงบังชินกิค่ะ!! บรรยายมากไปไม่ได้ เดี๋ยวกู้ไม่กลับ ยังไงแคสซิโอเปียก็คุยกันได้นะค่ะ
7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ)
ยุนแจ only one แต่แอบกิ๊กมินฮวาน ฮ่าๆๆๆๆ ริคกี้น่ารักจริงๆอ่า
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ
- แฮร์รี่ พอตเตอร์ ทั้งภาพยนตร์ทั้งหนังสือ ไม่ว่าจะหนังสืออะไรที่เกี่ยวกับแฮร์รี่ ได้หมดค่ะ
- การ์ตูนโคนัน มาเฟียที่รัก รักร้ายนายจอดโหด(Y)
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW
หลงเข้ามาค่ะ!! ฮ่าๆๆ ล้อเล่นๆคะ ที่นี้มีพอตเตอร์ เราถึงต้องมา!
10. แค่อยากจะบอก

สวัสดีเด้อค่า พ่อแม่พี่ป้าน้าอาชาว PSW
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะค่ะ แล้วเจอกันบ่ายๆทุกวันจันทร์ที่ร้านหมอใหญ่รั่วนะ อิอิ

~Neung~

• สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 20 กันยายน 2009, 07:13:41 am »
1.ชื่อเล่น : หนึ่ง

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) : ปีนี้ 14 แล้วค่ะ

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า : ~Neung~

4. MSN / Hi5 / Blog :
MSN-“emma_watson_neung@hotmail.com” 
Hi5-“http://NooNeung-LoveYou.hi5.com”

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) : :-\
-Harry Potter (กล้าหาญ เป็นผู้นำที่ดี ยืนหยัดปกป้องทุกคน และที่สำคัญ หล่อสุดๆเลยค่า)
-Hermione Granger (ฉลาดหลักแหลม เป็นเพื่อนที่พึ่งพาได้เสมอ)

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพื่อนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) :
-Emma Watson (สวย น่ารัก แสดงเป็นเฮอร์ไมโอนี่ได้อย่างไร้ที่ติค่ะ)
-Daniel Radcliffe (หล่อ เท่ น่ารัก โดยเฉพาะตอนเด็กๆ สุดๆไปเลย)
-Tom Fleton (หล่อมากมาย แสดงเก่งมาก แถมยังเป็นมิตรกับแฟนคลับอีก)
-Skandar Keynes (หล่อบาดใจจริงๆคนนี้ ถ้าได้มาเล่นหนัง Harry Potter ล่ะก็ รักตายเลย) :-*

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) :  :-X

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ :
การ์ตูน-Doraemon
ภาพยนตร์-Harry Potter
หนังสือ-Harry Potter Twilight Percy Jackson Narnia

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW : ไม่รู้สิ เรื่องแบบนี้ต้องมีเหตุผลด้วยหรอคะ?? คงเป็นเพราะรักมั้ง ^^

10. แค่อยากจะบอก : LOVE  HARRY POTTER 4EVER !!
= = = = = = = = = = = = = = = = = = = = =
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เมษายน 2010, 09:46:45 am โดย ~Neung~ »
N

NuRun

« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 23 กันยายน 2009, 05:42:49 pm »
1. ชื่อเล่น: รัน

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก): 16

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า: NuRun

4. MSN / Hi5 / Blog  : -

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ): โรนัลด์ วีสลีย์ เหตุผล เพราะ รอนน่ารักที่สุด อิอิ

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ): KAT-TUN , SJ , รูเพิร์ต , เอ็มม่า , แองเจลิน่า โจลี่ , น้องเก้า 55+

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ): jinme kihae

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ: การ์ตูน เยอะมาก , ภาพยนต์ TFM , HP , etc. หนังสือ HP

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW: อยากอ่านฟิครอนกับเฮอร์ไมโอนี่

namwanoh

« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 26 กันยายน 2009, 10:01:34 am »
1. ชื่อเล่น   น้ำหวาน
2. อายุ      10
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า   namwanoh
4. MSN / Hi5 / Blog  namwan_ohyo@hotmail.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ    เฮอไมโอนี่  สวยเก่งน่ารัก
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ   แฮร์รี่
7. คู่วายในดวงใจ      ---
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ   แฮร์รี่
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW       ชอบแฮร์รี่
10. แค่อยากจะบอก   รักแฮร์รี่ทุกวัน
= = = = = = = = = = = = = = = = = = = = =

*หมายเหตุ*  ให้ อ้างอิง (QUOTE) เฉพาะแบบฟอร์มน่ะค่ะ  ...  ไม่ต้องอ้างอิงคอมเมนท์พี่ไปตอบน่ะฮ่ะ
**หมายเหตุ** สำหรับข้อ 7  ขอย้ำว่า  "ใครไม่ใช่สายนี้  ไม่ต้องคอมเมนท์ ไม่ต้องสนใจ  ให้ข้ามไปคอมเมนท์ข้อต่อไปเลยน่ะค่ะ"

[/quote]

1. ชื่อเล่น  --  นา

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)  --  29 ขวบ

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า  --  ~ Chicken_rengeR ~

4. MSN / Hi5 / Blog  --  ไม่บอก  และไม่เล่น  Hi5, บล็อก

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)  --  ชอบเดรโก กับ สเนปค่ะ  ...  ดูกวนๆและไม่เป็นพระเอกจ๋าดี

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) 
--  มีเยอะแยะมากมายจริงๆค่ะ ... แต่ถ้าอยู่ในแถวหน้าในดวงใจเลยก็มี

X - Japan  เรียกว่าแก่ระดับพระเจ้าจริงๆค่ะ  ฝีมือการแต่งเพลง, เล่นดนตรี, ไลฟ์  ฯลฯ  ขั้นสุดยอด  และก็เพราะวงนี้แหละที่ทำให้ชอบการดูแสดงสดไปเลย
ชอบสมาชิกทุกคนของวง  แต่ปลื้มพี่โทชิมากเป็นพิเศษนิดนึง  ...  ติดใจกับเสียงร้องและทรงผมแกมาก  ตั้งได้อีก  ฮี่~

L'arc-en-ciel  เป็นรุ่นน้องของวงข้างบนอีกที  แต่เข้ามาในไทยไล่กันฮ่ะ  ...  ชอบน้องไฮด์ของพี่ซากุระมากกว่าชาวบ้านเขานิดนึง และแอบคิดฮอดพี่เท็ตสึด้วยฮ่ะ

SHINHWA  ตำนาน K - Pop ของเกาหลีใต้  หล่อหรือเปล่าก็ไม่รู้  รู้แต่รั่ว, แก่, เก๋าประดับวงการมา 11 ปีแหละฮ่ะพี่น้อง
แอบปลื้มในความเตี้ยล่ำปล้ำง่ายของพี่มินมากเป็นพิเศษกว่าสมาชิกชาวบ้าน  แถมยังมีวิธีการเรียกเงินจากชางโจได้แหวกแนว  ไม่เหมือนใคร
ใครจะด่า  ใครจะว่า  ว่าหน้ามึน (มากกกก~) ก็ไม่เป็นไร  เพราะพี่มินหล่อ  พี่มินมั่น  พี่มินเตี้ย ~  @v@
เคยเห็นใครออกคอเล็คชั่นหมวกเป็นรายปักษ์ไหมค่ะ ?  ผู้ชายคนนี้ทำอย่างนั้นจริงๆค่ะ
แต่กว่าเส้นทางรักจะมาบรรจบที่พี่มินออกแนววกวนเยี่ยงวงเวียนชีวิตเลยทีเดียว

Donny Yen เป็นดาราและยังกำกับคิวบู๊มากมาย  ...  ถ้าเห็นหน้าแล้วจะร้อง อ๋อ~
จริงๆแอบชอบพี่คนนี้มานานแล้วเหมือนกัน  แต่ติดที่ไม่รู้จักชื่อจริงๆของพี่แกสักที  ...  แต่ก็ดูหนังของแกมันซ่ะทุกเรื่อง  ดูทั้งๆที่ไม่รู้ว่าแกชื่ออะไรนี่แหละ  5 5 5 +
มารู้จักจริงๆคือตอนที่ดูเรื่อง Hero

โจว ไห่เหม่ย  คิดว่าเด็กๆคงไม่คุ้นกับชื่อนี้เป็นแน่  ...  ในอดีต (บอกความแก่สุดๆ) เธอเป็นอดีตดาราลูกหม้อของ TVB
ถ้าใครตามดูละครจีนชุดเรื่องยาวทางช่อง 3  จะต้องเห็นหน้าเธอ  ...  เป็นดาราฮ่องกงที่พี่ชอบเป็นคนแรก

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ)
โอ้~  คิดหัวข้อเองก็แอบหวั่นใจเองอยู่เล็กๆ  ...  แต่ขออธิบายก่อนน่ะค่ะ
คู่วายในที่นี้อยากให้มองเป็นเรื่องของแฟนเซอร์วิส  คือ  เมื่อคุณชอบ  ไอดอลจัดให้นั่นเอง
หรืออ่านการ์ตูนเรื่องไหนแล้วรู้สึกอยากจะจิ้นให้ไกลกว่านั้นก็ได้  จิ้นเอามันส์  จิ้นเอาสนุก ...  ดังนั้น!!  โปรดอย่ามองว่าเป็นเรื่องเกย์  หรือความบกพร่องทางจิตใจ
เพราะเขาว่ากันว่า  "โลกของวาย คือ โลกของผู้หญิงโดยแท้"  (อย่าไปซีเรียสน่ะค่ะ  เพราะเป็นบทความที่เขาเทียบเคียบกับนิสัยของสาวญี่ปุ่น ผู้เป็นต้นกำเนิดว๊ายวาย)
เพราะมิฉะนั้น  ชินฮวาจะต้องเป็นเกย์ที่ซกมกที่สุดในโลกแน่ๆ  = ="!

Minwoo x Dongwan  หลายๆคนเห็นอาจจะงงๆว่าจิ้นได้ยังไงคู่นี้  แต่ขอบอกค่ะ  ...  นี่แหละ  Is  Real  สุดๆ
เพราะเป็นคู่โรคจิต  ปากบอกไม่ชอบ  แต่การกระทำนี่มันไม่ไหวจะเคลียร์จริงๆ ณ จุดนี้   ( ="= )
เช่น ประกาศแต่งงานและหย่าในงานเดียวกันต่อหน้าชินฮวาชางโจ, ปล้ำกันในมุ้งโชว์ให้แฟนได้รับทราบและรับประกันความเป็น Is Real กันจะๆ
และเมื่อเร็วๆนี้  พี่มินประกาศตามหาน้องวานนี่ในไซเวิร์ดของตัวเอง  บอกว่า  "คิดถึง  ไม่ได้ยินเสียงนานแล้ว  นายหายไปไหน  ไม่ยอมรับโทรศัพท์ฉ้านน~"  เป็นต้น
ในไทยอาจจะไม่เด่นเท่ากับ ริคดี้, ริคซอง, จินซอง   แต่ในต่างประเทศแล้วถือว่าคู่นี้เป็นคู่พื้นฐานคู่หนึ่งเหมือนกัน

Micky x Xiah  คู่พื้นฐานจากดงบังชินกิ  ...  อ่านแล้วมันกระชุ่มกระชวยหัวใจพิกล
ไหนขณะที่ ยุนแจ (แต่แอบเชียร์ให้เป็น แจยุน) เขาจะหวาน  จะหยาดเยิ้ม ... แต่คู่ยูซูจะมาตัดอารมณ์คุณอย่างฉับพลัน  ทำให้คุณหลงรักคู่นี้ได้ยาก
เอิ่มมมม~  แต่อยากอ่าน ยุนโฮ x ชางมิน อ่ะค่ะ  ...  หาอ่านที่ไหน  ใครรู้บ้าง  TT^TT

Siwon x EunHyuk  โดยส่วนตัวไม่ค่อยสันทัดคู่วายใน SJ เท่าไหร่นัก  ...  จะจิ้นได้แค่ไม่กี่คู่  (คือ พี่เป็นพวกต้องเห็นการกระทำก่อนถึงจะจิ้นได้)
คู่นี้ไม่ได้จิ้นจากการกระทำ  แต่ชอบเพราะดันเกิดไปอ่านฟิคคู่นี้ไปเรื่องนึง  ...  ขำไห้ปลาร้าแทบทรุด  จากที่อ่าน HunHyuk อยู่ดี  เปลี่ยนใจ ณ บัดนาว
ถ้าใครอยากรู้ว่าความรักมันเปลี่ยนคนๆหนึ่งได้ขนาดไหน  ...  วอนฮยอคเป็นคำตอบของคุณค่ะ 

SeungRi x DaeSung  จุดเริ่มต้นมาจาก Intimate Note เลยค่ะ  ...  ลองไปหามาดู  แล้วจิเข้าใจ  แอร๊งงงง~ >////<

YeSung x Ryowook  เป็นอีกคู่หนึ่งที่ยังคงความเป็น  Is Real อย่างคงเส้นคงวา   โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าคู่นี้จะให้อารมณ์คล้ายๆ กับคู่มินวาน (ชินฮวา) 
เพียงแต่จะหวานเรียกน้ำตาลไม่เท่า  ....  ออกแนวมุ้งๆมิ้งๆ น่ารัก  ใสๆ ตามสไตล์อุคกี้นั่นแหละ
หลังๆเลยเริ่มยุให้อุคกี้มีชู้มันซ่ะเลย  ไม่ว่าจะเป็น  เฮนอุค (เอะ! หรืออุคเฮน), ด๊องอุค, มินอุค, หรือฮันอุค (ช๊อตเดียวก็จิ้นได้  5 5 5 +)

นารูโตะ x กาอาระ  อ่านเอง  จิ้นเอง  ขำเอง  5 5 5 +

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ
- โกโต้ ประธานเลือดเดือด  การ์ตูนญี่ปุ่น 10 เล่มจบ  ...  เกี่ยวกับประธานบ้าบอและบ้าเลือดคนหนึ่ง 
- แสบกว่านี้มีอีกไหม  การ์ตูนผู้ชายต่อยตีทั่วๆไป  เด่นที่พระเอกไม่ได้เก่งแต่เกิ้ม
- ไอ้หนูมะกันบอล  เป็นการ์ตูนอ่านสุนกอีก 1 เรื่อง
- หนังสือชุดริง  เรื่องเดียวกับ เดอะริง นั่นแหละค่ะ  แต่ว่าภาพยนตร์ไม่ได้นำจุดจบหนังสือชุดนี้ออกมาทำ
ใครที่จิดแข็งหน่อยลองหามาอ่านดูน่ะค่ะ  ตอนจบอาจจะทำให้คุณน้ำตารื้นก็ได้  ^^~
- LOTR  (ทั้งหนังสือและภาพยนตร์)
- วรรณกรรมเยาวชนชุดHarry Potter และภาพยนตร์ภาค 1
- ผีโคโดโมะ  เรื่องอะไรหว่า~  ไม่แน่ใจว่าชื่อ  "จูออน"  หรืออะไรประมาณนี้แหละ  ... ยอมรับเป็นหนังผีที่ดูแล้วน่ากลัวโครตๆ
หลอนอยู่ 1 เดือนเต็ม  ไม่กล้าเก็บของใต้โต๊ะ, สระผมไปก็ระวังไปว่าจะมีมือขยันมาช่วยไหมน่ะ, เวลาห่มผ้าก็ห่มจนแน่น  คิดว่าผีคลานเข้ามาไม่ได้แหง่มๆ  =w=
- ตู้ซ่อนผี  หนังผีสัญชาติเกาหลี  ชอบเพราะเป็นหนังผีเรื่องแรกที่ทำให้เกิดคำถามว่า  "ควรกลับไปกลัวตอนที่แล้วดีไหม ?"
มีน้องที่รู้จักแนะนำว่า  "ควรกลับไปกลัวเรื่องที่แล้วเลยยังได้"    ...  เอ่อ~  ถูกของเอ็ง

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW  --  แอบรักเว็ปมาสเตอร์  >////<

10. แค่อยากจะบอก  --  อยู่นานแล้ว  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะค่ะ

ปล. ขออนุญาตวิบัติค่ะ

[/quote]

darkland

« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 30 กันยายน 2009, 03:04:03 pm »
อ้างถึง
แบบฟอร์ม

1. ชื่อเล่น  BoW
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)  17 เมื่อไม่นานมานี้
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า
4. MSN / Hi5 / Blog 
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)  _เฟร็ด_จอร์จ    ชอบตอนที่จัดการอัมบริด  ;D :D  Ye  Ye
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ)  LinkinPark  (ชอบมากมาย)  เชสเตอร์น่ารักมากกกก ;) ;) ;)  Oliver   Jame  ดวงตาเป็นอะไรที่แบบว่า...สวยมาก :-* :-*
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ  Naruto 
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW  เพราะว่าอยากจะสมัคร...มั้ง :)
  กริฟฟินดอร์จงเจริญ   :)

*หมายเหตุ*  ให้ อ้างอิง (QUOTE) เฉพาะแบบฟอร์มน่ะค่ะ  ...  ไม่ต้องอ้างอิงคอมเมนท์พี่ไปตอบน่ะฮ่ะ
**หมายเหตุ** สำหรับข้อ 7  ขอย้ำว่า  "ใครไม่ใช่สายนี้  ไม่ต้องคอมเมนท์ ไม่ต้องสนใจ  ให้ข้ามไปคอมเมนท์ข้อต่อไปเลยน่ะค่ะ"

1. ชื่อเล่น  --  นา

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)  --  29 ขวบ

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า  --  ~ Chicken_rengeR ~

4. MSN / Hi5 / Blog  --  ไม่บอก  และไม่เล่น  Hi5, บล็อก

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)  --  ชอบเดรโก กับ สเนปค่ะ  ...  ดูกวนๆและไม่เป็นพระเอกจ๋าดี

--  มีเยอะแยะมากมายจริงๆค่ะ ... แต่ถ้าอยู่ในแถวหน้าในดวงใจเลยก็มี

X - Japan  เรียกว่าแก่ระดับพระเจ้าจริงๆค่ะ  ฝีมือการแต่งเพลง, เล่นดนตรี, ไลฟ์  ฯลฯ  ขั้นสุดยอด  และก็เพราะวงนี้แหละที่ทำให้ชอบการดูแสดงสดไปเลย
ชอบสมาชิกทุกคนของวง  แต่ปลื้มพี่โทชิมากเป็นพิเศษนิดนึง  ...  ติดใจกับเสียงร้องและทรงผมแกมาก  ตั้งได้อีก  ฮี่~

L'arc-en-ciel  เป็นรุ่นน้องของวงข้างบนอีกที  แต่เข้ามาในไทยไล่กันฮ่ะ  ...  ชอบน้องไฮด์ของพี่ซากุระมากกว่าชาวบ้านเขานิดนึง และแอบคิดฮอดพี่เท็ตสึด้วยฮ่ะ

SHINHWA  ตำนาน K - Pop ของเกาหลีใต้  หล่อหรือเปล่าก็ไม่รู้  รู้แต่รั่ว, แก่, เก๋าประดับวงการมา 11 ปีแหละฮ่ะพี่น้อง
แอบปลื้มในความเตี้ยล่ำปล้ำง่ายของพี่มินมากเป็นพิเศษกว่าสมาชิกชาวบ้าน  แถมยังมีวิธีการเรียกเงินจากชางโจได้แหวกแนว  ไม่เหมือนใคร
ใครจะด่า  ใครจะว่า  ว่าหน้ามึน (มากกกก~) ก็ไม่เป็นไร  เพราะพี่มินหล่อ  พี่มินมั่น  พี่มินเตี้ย ~  @v@
เคยเห็นใครออกคอเล็คชั่นหมวกเป็นรายปักษ์ไหมค่ะ ?  ผู้ชายคนนี้ทำอย่างนั้นจริงๆค่ะ
แต่กว่าเส้นทางรักจะมาบรรจบที่พี่มินออกแนววกวนเยี่ยงวงเวียนชีวิตเลยทีเดียว

Donny Yen เป็นดาราและยังกำกับคิวบู๊มากมาย  ...  ถ้าเห็นหน้าแล้วจะร้อง อ๋อ~
จริงๆแอบชอบพี่คนนี้มานานแล้วเหมือนกัน  แต่ติดที่ไม่รู้จักชื่อจริงๆของพี่แกสักที  ...  แต่ก็ดูหนังของแกมันซ่ะทุกเรื่อง  ดูทั้งๆที่ไม่รู้ว่าแกชื่ออะไรนี่แหละ  5 5 5 +
มารู้จักจริงๆคือตอนที่ดูเรื่อง Hero

โจว ไห่เหม่ย  คิดว่าเด็กๆคงไม่คุ้นกับชื่อนี้เป็นแน่  ...  ในอดีต (บอกความแก่สุดๆ) เธอเป็นอดีตดาราลูกหม้อของ TVB
ถ้าใครตามดูละครจีนชุดเรื่องยาวทางช่อง 3  จะต้องเห็นหน้าเธอ  ...  เป็นดาราฮ่องกงที่พี่ชอบเป็นคนแรก

โอ้~  คิดหัวข้อเองก็แอบหวั่นใจเองอยู่เล็กๆ  ...  แต่ขออธิบายก่อนน่ะค่ะ
คู่วายในที่นี้อยากให้มองเป็นเรื่องของแฟนเซอร์วิส  คือ  เมื่อคุณชอบ  ไอดอลจัดให้นั่นเอง
หรืออ่านการ์ตูนเรื่องไหนแล้วรู้สึกอยากจะจิ้นให้ไกลกว่านั้นก็ได้  จิ้นเอามันส์  จิ้นเอาสนุก ...  ดังนั้น!!  โปรดอย่ามองว่าเป็นเรื่องเกย์  หรือความบกพร่องทางจิตใจ
เพราะเขาว่ากันว่า  "โลกของวาย คือ โลกของผู้หญิงโดยแท้"  (อย่าไปซีเรียสน่ะค่ะ  เพราะเป็นบทความที่เขาเทียบเคียบกับนิสัยของสาวญี่ปุ่น ผู้เป็นต้นกำเนิดว๊ายวาย)
เพราะมิฉะนั้น  ชินฮวาจะต้องเป็นเกย์ที่ซกมกที่สุดในโลกแน่ๆ  = ="!

Minwoo x Dongwan  หลายๆคนเห็นอาจจะงงๆว่าจิ้นได้ยังไงคู่นี้  แต่ขอบอกค่ะ  ...  นี่แหละ  Is  Real  สุดๆ
เพราะเป็นคู่โรคจิต  ปากบอกไม่ชอบ  แต่การกระทำนี่มันไม่ไหวจะเคลียร์จริงๆ ณ จุดนี้   ( ="= )
เช่น ประกาศแต่งงานและหย่าในงานเดียวกันต่อหน้าชินฮวาชางโจ, ปล้ำกันในมุ้งโชว์ให้แฟนได้รับทราบและรับประกันความเป็น Is Real กันจะๆ
และเมื่อเร็วๆนี้  พี่มินประกาศตามหาน้องวานนี่ในไซเวิร์ดของตัวเอง  บอกว่า  "คิดถึง  ไม่ได้ยินเสียงนานแล้ว  นายหายไปไหน  ไม่ยอมรับโทรศัพท์ฉ้านน~"  เป็นต้น
ในไทยอาจจะไม่เด่นเท่ากับ ริคดี้, ริคซอง, จินซอง   แต่ในต่างประเทศแล้วถือว่าคู่นี้เป็นคู่พื้นฐานคู่หนึ่งเหมือนกัน

Micky x Xiah  คู่พื้นฐานจากดงบังชินกิ  ...  อ่านแล้วมันกระชุ่มกระชวยหัวใจพิกล
ไหนขณะที่ ยุนแจ (แต่แอบเชียร์ให้เป็น แจยุน) เขาจะหวาน  จะหยาดเยิ้ม ... แต่คู่ยูซูจะมาตัดอารมณ์คุณอย่างฉับพลัน  ทำให้คุณหลงรักคู่นี้ได้ยาก
เอิ่มมมม~  แต่อยากอ่าน ยุนโฮ x ชางมิน อ่ะค่ะ  ...  หาอ่านที่ไหน  ใครรู้บ้าง  TT^TT

Siwon x EunHyuk  โดยส่วนตัวไม่ค่อยสันทัดคู่วายใน SJ เท่าไหร่นัก  ...  จะจิ้นได้แค่ไม่กี่คู่  (คือ พี่เป็นพวกต้องเห็นการกระทำก่อนถึงจะจิ้นได้)
คู่นี้ไม่ได้จิ้นจากการกระทำ  แต่ชอบเพราะดันเกิดไปอ่านฟิคคู่นี้ไปเรื่องนึง  ...  ขำไห้ปลาร้าแทบทรุด  จากที่อ่าน HunHyuk อยู่ดี  เปลี่ยนใจ ณ บัดนาว
ถ้าใครอยากรู้ว่าความรักมันเปลี่ยนคนๆหนึ่งได้ขนาดไหน  ...  วอนฮยอคเป็นคำตอบของคุณค่ะ 

SeungRi x DaeSung  จุดเริ่มต้นมาจาก Intimate Note เลยค่ะ  ...  ลองไปหามาดู  แล้วจิเข้าใจ  แอร๊งงงง~ >////<

YeSung x Ryowook  เป็นอีกคู่หนึ่งที่ยังคงความเป็น  Is Real อย่างคงเส้นคงวา   โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าคู่นี้จะให้อารมณ์คล้ายๆ กับคู่มินวาน (ชินฮวา) 
เพียงแต่จะหวานเรียกน้ำตาลไม่เท่า  ....  ออกแนวมุ้งๆมิ้งๆ น่ารัก  ใสๆ ตามสไตล์อุคกี้นั่นแหละ
หลังๆเลยเริ่มยุให้อุคกี้มีชู้มันซ่ะเลย  ไม่ว่าจะเป็น  เฮนอุค (เอะ! หรืออุคเฮน), ด๊องอุค, มินอุค, หรือฮันอุค (ช๊อตเดียวก็จิ้นได้  5 5 5 +)

นารูโตะ x กาอาระ  อ่านเอง  จิ้นเอง  ขำเอง  5 5 5 +

- โกโต้ ประธานเลือดเดือด  การ์ตูนญี่ปุ่น 10 เล่มจบ  ...  เกี่ยวกับประธานบ้าบอและบ้าเลือดคนหนึ่ง 
- แสบกว่านี้มีอีกไหม  การ์ตูนผู้ชายต่อยตีทั่วๆไป  เด่นที่พระเอกไม่ได้เก่งแต่เกิ้ม
- ไอ้หนูมะกันบอล  เป็นการ์ตูนอ่านสุนกอีก 1 เรื่อง
- หนังสือชุดริง  เรื่องเดียวกับ เดอะริง นั่นแหละค่ะ  แต่ว่าภาพยนตร์ไม่ได้นำจุดจบหนังสือชุดนี้ออกมาทำ
ใครที่จิดแข็งหน่อยลองหามาอ่านดูน่ะค่ะ  ตอนจบอาจจะทำให้คุณน้ำตารื้นก็ได้  ^^~
- LOTR  (ทั้งหนังสือและภาพยนตร์)
- วรรณกรรมเยาวชนชุดHarry Potter และภาพยนตร์ภาค 1
- ผีโคโดโมะ  เรื่องอะไรหว่า~  ไม่แน่ใจว่าชื่อ  "จูออน"  หรืออะไรประมาณนี้แหละ  ... ยอมรับเป็นหนังผีที่ดูแล้วน่ากลัวโครตๆ
หลอนอยู่ 1 เดือนเต็ม  ไม่กล้าเก็บของใต้โต๊ะ, สระผมไปก็ระวังไปว่าจะมีมือขยันมาช่วยไหมน่ะ, เวลาห่มผ้าก็ห่มจนแน่น  คิดว่าผีคลานเข้ามาไม่ได้แหง่มๆ  =w=
- ตู้ซ่อนผี  หนังผีสัญชาติเกาหลี  ชอบเพราะเป็นหนังผีเรื่องแรกที่ทำให้เกิดคำถามว่า  "ควรกลับไปกลัวตอนที่แล้วดีไหม ?"
มีน้องที่รู้จักแนะนำว่า  "ควรกลับไปกลัวเรื่องที่แล้วเลยยังได้"    ...  เอ่อ~  ถูกของเอ็ง

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW  --  แอบรักเว็ปมาสเตอร์  >////<

10. แค่อยากจะบอก  --  อยู่นานแล้ว  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะค่ะ

ปล. ขออนุญาตวิบัติค่ะ

suwara

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009, 02:07:56 am »
1. ชื่อเล่น ซาเทร่า
2.อายุ 17ปี
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ เบลลาทริกซ์  เลสแตรงก์  โหดบ้าเลือดดีและสาวกที่จงรักภัคดีต่อจอมมาร >:(
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ โรเบิร์ต  แพลติสัน
การ์ตูน :-*อินุยาฉะเทพอสูรจิ๊งจองเงิน
ภาพยนต์ :-[แฮร์รี่  พอตเตอร์(ทุกภาคดูกี่ครั้งก็ไม่เบื่อ)
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW  อยากพบปะเหล่าสาวกของแฮร์รี่  พอตเตอร์
10. แค่อยากจะบอก แฮร์รี่  พอตเตอร์จงเจริญ

HoMii3z

• ....----....
  • สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009, 04:32:31 am »
1. ชื่อเล่น   ดา หรือว่า ดาวินชี ก้อได้นะ  โมนาลิซ่า

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) 14ปี 5เดือน กะอีก 7วัน

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า HoMii3z มีอันนี้แหละอันเดียวค่ะ

4. MSN / Hi5 / Blog  Tequ-iero@hotmail.com/ไม่มี/ไม่มี

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) แฮร์รี่  ชอบตอนที่เวลาสงสัยอะไร  หรือว่าตั้งข้อสันนิฐานรู้สึกว่าเจ๋งดี  เก่งอ่ะค่ะ  ล่ะก้อชอบ ซีเรียส เวลาอยุ่กับแฮร์รี่แล้วดูอบอุ่น  ( แต่ภาค5ไม่น่าตายเลยอ่ะเศร้าๆ )

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ)  ชอบ Bodyslam แต่ว่าชอบฟังเพลงของชินค่ะ

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) อันนี้ไม่มีนะ

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ  ชอบการ์ตูน ONEPIECE ค่ะ  ภาพยนตร์ก้อแฮร์รี่ ละครนี่ไม่เคยดูเลย  หนังสือชอบอ่านพวกนิยายของสำนักพิมพ์แจ่มใสค่ะ  ล่ะก้อ ใต้อุโมงค์  ใต้พิภพนี่ก้ออ่าน  แฮร์รี่ก้ออ่านค่ะ

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW  ก้อชอบค่ะ   อยากหาที่สิงสถิต  หรือว่าเป็นสมาชิกอะไรสักอย่างที่มันไม่ธรรมดา

10. แค่อยากจะบอก ก้อ  เอ่อ....เพิ่งจะสมัครมาะยังเล่นไม่เป็นเลย  ไม่รุ้ว่าต้องทำไรบ้างอ่ะ  ยังไงก้อ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
HoMii3z

harry_potter

« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2009, 11:16:15 am »
1. ชื่อเล่น   ราส ค่ะ  ราสเบอรี่ 555+

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)     17 แล้วค่ะ

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า   ..ลูน่า เลิฟกู๊ด < ราส^^>,

4. MSN / Hi5 / Blog  zu.gusjaug@hotmail.com

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)    ชอบลูน่า เลิฟกู๊ดค่ะ และก็ จินนี่วีสลีย์   ชอบเพราว่า จินนี่ดูแกร่งและไม่ห่วงสวยด้วย

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ)   ชอบ ฮึนฮยอก sj และก็ ซองมิน ค่ะ

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) มอง ๆ อยู่ หนอ 555+

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ    ชอบ เนกิมะ คุณครูจอมเวทย์   ,,แฮร์รี่ พิตเตอร์ ,, หนังสือแฮร์รี่ ค่ะ  และก็ พวกแนววรรณการรมคลาสสิก

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW  ,,ชอบเว็บบนี้ค่ะ น่าสนใจที่สุด   มีอะไรใหม่ ๆมาตลอด ถึงว่า จะเงียบ ๆไปหน่อยในช่วงนี้ แหะๆ

10. แค่อยากจะบอก ก้อ   ,, จะบอกว่าจะปฏิบัติ ตามกฏของบอร์ด psw ทุกข้อค่ะ จะพยายาม   เย้^^

CassyP

« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009, 02:58:41 pm »
1. ชื่อเล่น: ปลาค่ะ

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก): 16 แล้วเอิงเงย

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า: CassyP

4. MSN / Hi5 / Blog : cassiopea_dancingout@hotmail.com

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ):เซเวอรัส สเนป เพราะ เค้าคาดไม่ถึงจริงๆอ่านแล้วปลื้มมากกกกก กับ ทอม ริดเดิ้ล เพราะผู้เขียนบรรยายได้หล่อมากๆค่ะดึงดูดแม้กระทั่งคนอ่าน

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ):ลี มินโฮ และพี่นิชคุณค่ะเห็นหน้าเป็นไม่ได้อยากจะกรี๊ด กรี๊ด กรี๊ด คิดดูสิคะขนาดอ่านแฮรี่อยู่หันไปเป็นรูปเข้ายังวางแฮรี่แล้วบ้าคลั่งกับรูปก่อนอ่านแฮรี่ต่อเลยค่ะ 55+ บ้าเนอะ

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ): แฮรี่กับมัลฟอย 55+ ชอบนะคะแต่ไม่ติดตามนะคะรู้สึกอิ่มตัวแต่คู่วายในดงบังก็แย่แล้ว

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ: แน่นอนว่าแฮรี่ พอตเตอร์ อิอิและอีกมากมายที่สาธยายตรงนี้ไม่จบสิ้นเน้นนิยายเเจ่มใส อิอิ

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW: เพราะชอบแฮรี่ พอตเตอร์ค่ะ

10. แค่อยากจะบอก : ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ อิอิ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้า มักเกิ้ลคนนี้อยากเป็นแม่มด หุหุ

Boom

« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009, 02:24:29 pm »
1. ชื่อเล่น   ---> บูม(ค่ะ)

2. อายุ(จะได้ลำดับญาติกันถูก)    ---> 20 ปี 6 เดือน กับอีก 22 วัน(ค่ะ)

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า   อันเก่าจำไม่ได้อะค่ะ แต่นะปัจจุบันคือ >>--- BoOm ---<<(ค่ะ)

4. MSN / Hi5 / Blog    เว้นไว้แล้วกันนะค่ะ

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)    เฮอร์ไมโอนี่ค่ะ อืม...เหตุผลก็คือ เธอเป็นผู้หญิงที่ทั้งเก่งและฉลาดอะค่ะ รู้สึกว่าชอบบุคลิคของเธอนะค่ะ

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ)    ยังไม่ได้ปลื้มใครจนถึงขั้นคลั่งอะค่ะ(รู้สึกว่าตอบไม่ตรงคำถามแหะ)

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ)    เออ อืม ... คือว่าไม่มีในแนวนี้นะค่ะ

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ    ที่ชอบและติดตามตลอดก็แฮรี่นี้แระค่ะ

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW    เพราะว่าชอบแฮร์รี่ และก็อยากจะรู้ว่าคนอื่นๆ ที่เขาชอบกันเพราะอะไรอะค่ะ

10. แค่อยากจะบอก    ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ ฝากเน้อฝากตัวด้วยนะเจ้าค่ะ

ปล. ขออนุญาติวิบัติค่ะ (ถ้ามี)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ตุลาคม 2009, 01:16:14 am โดย >>--- BoOm ---<< »

Back@White

« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 10:26:45 am »
1. ชื่อเล่น แบล็ค (แต่บางคนชอบเรียกไอ้ไวท์)
2. อายุ 15
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า Back@White
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ ผมชอบ ครอบครัว วีสลีย์ ทั้งหมดเลยฮะ เพราะว่าพวกเขากล้าหาญมากๆ
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ วง seven day ฮะ น่ารักทุกคน
7. คู่วายในดวงใจ -
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ ชอบหนังทุกเรื่องที่ตลก สนุก และมันส์ ครับ
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW เพราะผมชอบนิยาย แฮร์รี่ ครับ
10. แค่อยากจะบอก อ้อ..คือผมเป็นสมาชิกใหม่นะครับ หากทำอะไรผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ :)

Jingle

« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 03:08:43 pm »
1. ชื่อเล่น ตั๊กกี้ เจ้าค๊า~~~

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)  18  ขวบแล้วจร้า

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า Jingle

4. MSN / Hi5 / Blog  naraza_narak@hotmail.com

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) ชื่นชอบสุดๆก็ต้องนี้เลย  ลูน่า  เลิฟกู๊ด 

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) ไม่มีคัยเปงพิเศษหรอกจ้า  ชอบไปเรื่อยๆ  หุหุหุหุ

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ)  :) มานคืออารายหว่า...

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ  การ์ตูนก็ต้องเรื่องนี้เลย  นารุโตะ มันมั่กมาก...

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW ....ชื่นชอบแฮร์รี่คร๊าส์...

10. แค่อยากจะบอก  สมาชิกใหม่ค่ะ  ยินดีที่ได้แนะนำและรู้จักทุกคนนะคร่ะ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคระ  มีอะไรจาแนะนำกานก็บอกได้คะ :D

Fahsaii ii

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2009, 07:33:19 pm »
1. ชื่อเล่น : ฟ้าใส  :D
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) : 16 ปี  :P
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า : อันนี้อันแรกค่ะ  :D
4. MSN / Hi5 / Blog : http://kungfahza.hi5.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) :เฮอไมโอนี่ เกรนเจอร์ เพราะสวยน่ารัก ฉลาด เก่งรอบด้าน^^ และลูน่า เลิฟกู๊ด ดูน่ารักมากกก ต๊องๆดีค่ะ>.<
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) : TVXQ ชอบทุกคนในวงเลยคะ แต่ที่พิเศษสุดๆก็ต้องเป็นYunho ^^ เพราะเต้นเก่งมากกกก หล่อด้วย 55+  :-*
7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) : YunJae (TVXQ)  :-[
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ : แน่นอนว่าหนังต้องเป็น Harry Potter แต่ก็ชอบเรื่องอื่นเหมือนกันคะ การ์ตูน+หนังสือที่ชอบก็ Hunter X Hunter ค่ะ
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW : เพราะชอบอะไรที่เกียวกับ Harry Potter มากค่ะ
10. แค่อยากจะบอก : ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคะ เพิ่งเป็นสมาชิคใหม่ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ  8)

dunkkung_narak

• . . .T.T . . .
  • มักเกิ้ล
  • *
  • เ พื่ อ น คื อ ค น ที่ ดี ที่ สุ ด จ ริ ง ๆ ห ร อ
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2009, 01:31:19 pm »
1. ชื่อเล่น...เฟิร์ส
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)
...15 ค่ะ
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า...dunkkung_narak
4. MSN / Hi5 / Blog...FIRSTLM.hi5.com 
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)...ก็คงจะเป็นแฮร์รี่ค่ะ เพราะดูเขามีไหวพริบมากค่ะ  และอีกคนก็คือเฮอร์ไมโอนี่ เพราะฉลาดมากค่ะ แถมยังอ่านหนังสือได้เยอะแยะ แล้วจำได้หมด อยากจำได้อย่างนั้นบ้างค่ะ เผื่อเวลาทำข้อสอบจะได้จำได้หมด...555++
....นี่แหละ ที่ต้องการ 555 ก็ต้อง F.T.Island เขาหล่อมากแบบว่า บอกไม่ถูกแล้ว ต้องไปชมเอาเองนะค่ะ
7. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ
....มันต้องแฮร์รี่ พอตเตอร์อยู่แล้ว แต่ถ้าการ์ตูนต้องเคโระอยู่แล้วเพราะน่ารักอย่างมากมาย(จริงจริง)
8. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW
...ก็ต้องชอบหนังเรื่องนี้นะสิครับ
9. แค่อยากจะบอก...ไม่รู้จะพูดอะไรค่ะ เอาเป็นว่า ซารางเฮโย

:) :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2009, 06:06:26 am โดย dunkkung_narak »

BB Potter

• มักเกิ้ล
  • *
  • สาวก Harry Potter!!!
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2009, 05:05:41 pm »
1. ชื่อเล่น   บีบี
2. อายุ      14 ขวบ
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า   montira_bb
4. MSN / Hi5 / Blog   montira_bb@hotmail.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ    ชอบรอนค่ะเพราน่าร๊ากกกกกดีอิอิ :-* แลที่ขาดไม่ได้ก็คืดเฮอร์ไมโอนี่ค่ะเพราะฉลาดมากกกจนเราน่าจะเอาเป็นตัวอย่างอิอิ :D
และที่ขาดไม่ได้ก็คือพระเอกของเราแฮร์รี่อิอิเพราะเป็นคนกล้าหาญมาก
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ   ชอบกูจุนเพียวกับกึมจันดีค่ะ
7. คู่วายในดวงใจ       - -!!!
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ   ชอบHarry Potter ค่ะ
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW      ก็เป็นสาวกแฮร์รี่ไงคะ
10. แค่อยากจะบอก  อย่ากจะบอกว่า เลิฟ Harry Pottre มากมาย อิอิ 
BB Potter

ronal

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 07:51:31 am »

1. ชื่อเล่น-เบลล์
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)-13ย่าง14
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า-ronal
4. MSN / Hi5 / Blog-bell_writer@hotmail.com-suparujoflove.hi5.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)-รอน วีสลีย์แน่นอนที่สูดดดดดดดดดดดด
รักมากมาย รอนน่ารักและหล่อมองมุมไหนก็ดูดี เอาเป็นว่า เพราะรักแล้วกัน
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) -รุจ เดอะสตาร์จ้ะ(แหมช่วงนี้ข่าวเยอะจริงๆ)
7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ)-ขอข้ามค่ะ เพราะ งงงงงงงง
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ-การ์ตูนชอบมู่หลานค่ะ
ภาพยนตร์ก็แน่นอนแฮร์รี่ พอตเตอร์
ละครหลายเรื่องมากช่วงนี้ก็ชิงชัง อิอิ
หนังสือที่ชื่นชอบ แฮร์ณี่ พอตเตอร์อยู่แล้ว
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW-หลงเข้ามาค่ะ แล้วติดใจมากกกกกกกกกก

10. แค่อยากจะบอก - อยากบอกว่าช่วยกันอ่านฟิคที่เราแต่งและช่วยคอมเม้นด้วยนะ (ยังไม่สมบูรณ์) ชื่อฉบับR/Hrจ้ะ
สำหรับคนรักรอนและเฮอร์ไมโอนี่

~Hermione~

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 05:20:49 am »
1. ชื่อเล่น = ลูกตาล
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) = 10
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า = เฮอร์ไมโอนี่ เกรนเจอร์
4. MSN / Hi5 / Blog = ไม่มี
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) = เฮอร์ไมโอนี่ , แฮร์รี่
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) = Wonder girls , Girl’s generation , Shinee
7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) = ไม่มี
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ = Harry Potter , Transformers 1,2
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW = อยากเป็นส่วนหนึ่งในคนชอบแฮร์รี่
10. แค่อยากจะบอก = เป็นเพื่อนกันนะคะ
:) ;) :D ;D >:( :( :o 8) ??? ::) :P :-[ :-X :-\ :-* :'(

dream potter

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 11:10:33 am »
1. ชื่อเล่น- ดรีม ค่ะ
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)-14ปี ค่ะ
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า-dream-potter
4. MSN / Hi5 / Blog - Hi5  http://dream-harrypotter7.hi5.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) - ตัวละครที่ ชอบคือ ลูน่า เลิฟกู๊ด ค่ะ เพราะลูน่า น่ารักดี แล้วก็มีนิสัยที่ไม่เหมือนใครด้วยค่ะ
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ)นักร้องหรอค่ะ เอ๋อ....พี่บีม กวี ,แดน วรเวช ค่ะ คือแบบว่าพวกพี่เค้าน่ารักดีค่ะ ร้องเพลงเก่งด้วยเลยชื่นชอบพวกพี่เค้าอ่ะค่ะ ;D :-* :D :) :-[
7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ)-อะรัยอะค่ะไม่เข้าใจ
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ - การ์ตูน โดราเอมอนค่ะ  :D แหมภาพยนตร์ก็ต้อง แฮร์รี่ พอตเตอร์ สิค่ะ :-*
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW - ก็เพราะชอบแฮร์รี่ พอตเตอร์ อย่าคลั่งไคล้ หลงไหล เลยอ่ะค่ะ จะได้รู้ข่าวสารความเคลื่อนไหวของ แฮร์รี่ พอตเตอร์ อ่ะค่ะ :-[
10. แค่อยากจะบอก - นู๋เป็นน้องใหม่ก็ขอฝากตัวไว้ด้วยน่ะค่ะพี่ๆทั้งหลาย

Mukkonnakal

« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009, 01:55:51 pm »
1. ชื่อเล่น แอม
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)16
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า Mukkonnakul
4. MSN / Hi5 / Blog http://Hermiamny.hi5.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) เฮอร์ไมโอนี่ สวย,เก่ง
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ)  โฟร์-มด,ว่าน ธนกฤต
7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ)-
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ แฮร์รี่ แฮร์รี่ แฮร์รี่
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW ชอบแฮร์รี่ พอตเตอร์
10. แค่อยากจะบอก เอ่อออ..

KEYeii_Slytherin

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009, 03:38:44 pm »
1. ชื่อเล่น : Eye
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) : 16อีก29วันจะ17
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า : KEYeii_Slytherin
4. MSN / Hi5 / Blog  : http://malovesm-shinee.hi5.com  http://my.dek-d.com/littlesuju
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ : เดรโก ลูน่า แฮร์รี่ เฮอร์ไมโอนี่ รอน เฟรด จอร์จ สเนป ซีเรียส เชมัส เฟลอ ดัมเบิลดอร์ แฮกริด ฯลฯ
เหตุผล คือ บอกไม่ถูก มันรักอ่ะ 5 55 +
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ : SHINee SJ SNSD TVXQ B2ST Yume[Xing] KAT-TUN NEWS SS501 ฯลฯ

7. คู่วายในดวงใจ : จงคีย์(ที่สุดอ่ะคู่นี้>.<) 2มิน อนแทม โฮฮยอน อึนเฮ ฮันชอล แทซัน ถ้าคู่ไม่วายในแฮร์รี่ก็ D/L(ลูน่า) กะ D/Hr
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ : แฮร์รี่ พอตเตอร์ / บารามอส / การ์ตูนเยอะมากกกก ก ขี้เกียจสาทะยาย
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW : คลั่งแฮร์รี่มากกกกกกกกก ก
10. แค่อยากจะบอก : อยากอ่านฟิค D/L มากๆ ช่วยกันแต่งเยอะๆหน่อย ไม่ค่อยเห็นเรย- -*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤศจิกายน 2009, 03:46:29 pm โดย KEYeii_Slytherin »

Kiatsupa somsai

« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2009, 08:53:57 am »
 :)
1. ชื่อเล่น : ปิงปอง
2. อายุ : 15
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า : Kaitsupa
4. MSN / Hi5 / Blog   : ponponsunshin.hi5.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ : มากมายเลยล่ะ เช่น ลูน่า เพราะ เธอเป็นแม่มดที่ฉลาด สวยอีกด้วย ปลื้มเธอมาก อ่อลืม! เธอเสียงเพราะด้วยนะ
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ : ทุกคนที่ร้องถูกใจเรา
7. คู่วายในดวงใจ : Kihea ^^
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ : โดเรม่อน ชินจัง มารูโกะ คิม พอสสิเบิล.../ vampire twilight newmoon Harry Potter The lord of the ring.../ goong gossip girl.../ เยอะมากกกกเลย^^
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW : ชื่นชอบทุกอย่างในเรื่อง แฮร์รี่ พอต์เตอร์ อยากให้มันไม่ใช่แค่ภาพยนต์ แต่มีอยู่ในดลกแห่งความเป็นจริง
10. แค่อยากจะบอก : ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนนะ :D

rosehippk

« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009, 05:47:41 am »
1. ชื่อเล่น ....  แพง
2. อายุ  .... 17
3. ยูสเซอร์ใหม่  .... rosehippk
4. MSN / Hi5 / Blog ...  http://MaiRikiller.hi5.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ ......hermione granger + luna
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ ..... ชื่นชมความเก่งของเอ็มม่าทั้งในและนอกจอ และคนอื่นอีกมากแต่คนนี้ที่ 1
7. คู่วายในดวงใจ .....
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ ......มากมายหลายเรื่องเลยล่ะ
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW..... ชอบค่ะ
10. แค่อยากจะบอก  .....ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

Fi_iLM-HPFC

« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009, 07:58:16 am »
 :)
1.Nickname : Film

2.Age : 14

3.New user  :  Fi_iLM-HPFC

4.MSN/HI 5/Blog : http://happyfreashy.hi5.com , twitter : http://twitter.com/Fi_iLM_HPFC

5.ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ : Drego Malfoy & Ronald Weasley

6.ดารา , นักร้องที่ชอบ : ทอม เฟลตัน , รูเพิร์ต กรินท์

7.คู่วายในดวงใจ.... ???

8.การ์ตูน , ภาพยนตร์ , ละคร , หนังสือที่ชื่นชอบ : Stitch , Harry Potter , ... , Harry Potter

9.เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW : ชอบมากมาย

10.แค่อยากจะบอก ... : I love HP & I 'll love forever !!!! ♥ ~ :-*

PizzaBar

แนะนำตัวและหัวใจ
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2009, 08:38:37 am »
1. ชื่อเล่น...............อาย / อาคิจิ / ยัยวุ่นวาย -------- [พ่อ / เพื่อน / แฟน (เรียก)] ;D

2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)................18 ขวบแล้วคร๊า ::)

3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า.................PizzaBar---------[แปลว่าอะไรก็ม่ายรุ...หุหุ] :o

4. MSN / Hi5 / Blog...................piyanan_fl_l3@hotmail.com / htpp://flfly-mama-love.hi5.com [เข้าไปเพิ่มเพื่อนหน่อยนะคร๊าล่ะก็เม้นด้วย] :-[

5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)..................เฮอร์ไมโอนี่ กะ แฮร์รี่ แล้วก็รอน เหตุผลก็พวกเค้าเป็นตัวนำกันนิน่ารักด้วย :)

6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ...................พี่เวียร์ ศุกลวัตร / โรเบิร์ต แพตตินสัน / พั้นช์ วรกาญจน์ / ว่าน ธนกฤต :D

7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ).................??? ???

8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ..............Doraemon / Harry Pottter / Autumn in my heart / ยัยเวอร์จิ้นปิ๊งรักนักเพลย์บอย :P

9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW...................รัก Harry Potter มั่กมายคร๊า ดูวันละ 10 รอบยังไม่เบื่อเรย :-*

10. แค่อยากจะบอก.................บางวันก็เหงาอยากมีคนคุยด้วยไงก็แอดเมลล์มาคุยกันใน MSN ด้วยก็ดีนะคร้า จุ๊ฟฟฟ ;)

hermione_rena

« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2009, 06:57:28 am »
1. ชื่อเล่น
   RENA ( รีนา )
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)
   14 ปี
   hermione-rena
   http://gryffindor-hermione.hi5.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)
   Hermione Granger ( เฮอร์ไมโอนี่ เกรนเจอร์ ) เหตุผล : ชอบที่เธอเป็นเธอ ชอบที่เธอเป็นแบบนี้ ชอบที่เธอคือ กริฟฟินดอร์ !
   อันที่จริงแล้วไม่มีนะคะ นอกจาก " แดเนียล ( แฮร์รี่ ) รูเพิร์ต ( รอน ) เอ็มม่า ( เฮอร์ไมโอนี่ ) ทอม ( เดรโก ) รอเบิร์ต ( เซดริก ) <-- ทุกคนล้วนมากจาก HARRY POTTER
   อันที่จริงแล้วไม่มีค่ะ แต่พอ ๆ ไปดูรูป " เดรโก & แฮร์รี่ " ก็ขำ ๆ นิด ๆ หน่อย ๆ ^^"
   การ์ตูน    >> โคนัน มิรุโม่ โดราเอมอน etc.
   ภาพยนตร์ >> HARRY POTTER, Twilight , A Series of Unfortunate Events etc.
   หนังสือ(ของไทย)>>HARRY POTTER, Twilight , A Series of Unfortunate Events ( อยากให้เรื่องนี้ไม่มีโชคร้าย )  etc.
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW
   เพราะส่วนตัวเป็นคนที่ชื่นชอบภาพยนตร์เรื่องนี้มาก ๆ ( มากจนเว่อร์ ) ส่วนตัวก็เล่นเว็บอยู่หลายเว็บที่ข้องเกี่ยว เว็บนี้เป็นเว็บที่น่าสนใจ และน่าเล่นและน่าอยู่เป็นอย่างยิ่ง
   เป็นน้องใหม่ของเว็บนี้ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะมีโอกาสเป็นส่วนหนึ่ง และได้รับการตอบรับด้วยความอบอุ่มเสมือนครอบครัวเดียวกัน เพราะเรา ♥ HP

limeade

« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 01:13:06 pm »
1. ชื่อเล่น มะนาว
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) 14
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า limeade
4. MSN / Hi5 / Blog  minokima_manow@hotmail.com
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) เฟร็จ วีสลีย์ จอร์จ วีสลีย์ เพราะน่ารัก ตลก (อยากเอามานอนข้างๆ หุหุ)
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) bigbang I'm V.I.P. :P
7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) โอ้ววว ถามมาก็ตอบไป คู่วายในดวงใจฉันคือ... เทม จี (Top&Gd)
การ์ตูน bleach โคนัน Hanter Hanter โอรันโฮส คลับ และอีกมากมายยยยยย
ภาพยนตร์ หลายเรื่องเกิน บอกไม่หมด
ละคร จำไม่ได้
หนังสือ แฮร์รี่พอตเตอร์ (ขาดไม่ได้)  H.A.C.K. เจาะระบบไขรหัสมรณะ  หัวขโมยแห่งบารามอส อาเธอร์แอดเดอะมินิมอย นิยาย และอีกหลากหลายนับไม่ท่วน
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW เพระว่าอ่านแฮรร์รี่แล้วติดใจ เลยเขามาหารูปแต่เจอเว็ปนี้ก่อนเลยลองเข้ามา อ่านขอมูลของแฮร์รี่พอตเตอร์ ติดใจเลยลองสมัครดู
10. แค่อยากจะบอก  ชอบแฮร์รี่มาก (แม้ว่าจะยังจำชื้อตัวละครบางตัวไม่ค่อยได้ก็เถอะ)

elva

« ตอบกลับ #178 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 05:21:35 pm »
1. ชื่อเล่น.................................................>นุก nook
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก)........................>18
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า....................>elva...ทั้งใหม่และเก่า
4. MSN / Hi5 / Blog..........................................>seigaku)konoha@hotmail.com/hi 5.จำไม่ได้แล้ว
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ)...
----->โอลิเวอร์ วู้ด น่ารักยิ้มสวย สำคัญ หล่อ
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ)..........................ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่
7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ).....>โอ้วววว w,jlyomyfg]p>
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ.........>naruto blach เทพมรณะ the pince of tennis  D-greyman  sha man king  hikaru เซียน go
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW......................>ชอบหนังเรื่องนี้มากอยากเป็นบ้าง
10. แค่อยากจะบอก..........................................................> !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

:)   ;)   :D   ???   ::)   :P   :-X   :-*

De_PaKaPol

• ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009, 10:03:33 am »
1. ชื่อเล่น .......... ทีม <<<< Team
2. อายุ (จะได้ลำดับญาติกันถูก) .......... 13 ปี 555+ ยังเด็กอยู่ คิคิ
3. ยูสเซอร์ใหม่ + ยูสเซอร์เก่า ..........  De_PaKaPo / เก่า เค้าก็ english2541
4. MSN / Hi5 / Blog ..........  english2541@hotmail.com ว่างๆไปคุยกันได้น๊า
5. ตัวละครแฮร์รี่ที่ชื่นชอบ (บอกเหตุผลด้วยก็ดีค่ะ) .......... ลูน่า ครับ ลูน่า ตลอดกาล ครับ เพราะต๊องดี ตัวละครนี๊เพิ่มสีสันได้เยอะเลย
6. ดารา, นักร้องที่ชื่นชอบ (มาระบายความหื่น เอ้ยย!! ความรักที่มีต่อพวกเขาให้เพือนสมาชิกได้รับทราบกันค่ะ) ..........  ข้อนี้ผมไม่มี.....ทำไมถึงไม่มี?..... เพราะผมไม่ได้บร้าเพลง 555+
7. คู่วายในดวงใจ (หากสมาชิกท่านใด  ไม่ถนัดทางสายนี้ข้ามไปข้อต่อไปเลยค่ะ) ..........  นี่ๆๆๆๆ ข้อนี้มีไว้ทำไม ค้าบ ตอบไม่ถูกเรย อ่า ง งู เต็มหัวแล้ว น๊าเนี่ย
8. การ์ตูน, ภาพยนตร์, ละคร, หนังสือที่ชื่นชอบ ภาพยนตร์ที่ชอบมากคือ .......... แฮรี่ พอตเตอร์ 555+ จาถามทำไมเนี่ย ถ้าชอบเรื่องนี้คงหาเวบนี้ไม่เจอหรอก 555+
9. เพราะเหตุใดจึงสมัครเป็นสมาชิกกับ PSW ..........  อยากรู้ขอมูลเพิ่มตามของแฮรี่พอตเตอร์ 55555+ คิๆ
10. แค่อยากจะบอกว่า ..........  เขียน จน หิวข้าว แล้วน๊า ถึงเขียนน้อยก็เหอะ ^^

เพิ่มอีกข้อ 5555+

11.คนที่กำลังแอบชอบ .......... ชื่อ ปอนด์ จร้า 555555+ ร้าก ๆๆๆ ปอนด์ ที่ สุดๆๆๆๆๆๆๆ :-* :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2011, 03:30:12 pm โดย De_PaKaPol »

SMF spam blocked by CleanTalk