ผู้เขียน หัวข้อ: 16-04-09 :: [รวมหัวข้อ] ทดสอบอารมณ์ + คำพูดแก้ตัวบอกนิสัย  (อ่าน 2833 ครั้ง)

first..กริฟฟินดอร์

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • สวย..เซ็ง!!!
    • http://fartan.hi5.com
ทดสอบนิดหน่อยนะ
มีอารายมาหั้ยเล่นแหละ เพื่อพิสูจน์อารมณ์

เริ่มเลยละกัน อ่ะ อ่ะ เอาปากกามาไว้จดด้วยนะ

1.คุณรู้สึกยังไงกับเพื่อนผู้หญิงของแฟนเมื่อเขาอยู่ใกล้ๆกัน
ก.รู้สึกเฉยๆเพราะยังไงก็แค่เพื่อน ข.รู้สึกเฉยๆ แต่อย่าให้มันเกินหน้าเกินตา
ค.อารายกันผู้หญิงคนนี้ไม่เกรงใจกันเลย ง.มันจะมากไปแล้วนะ

2.จะรู้สึกยังไงถ้านัดกินข้าวกับแฟนแล้วอยู่ๆเขาก็โทรมาบอกว่าจะไปทำธุระกับเพื่อนก่อน
ก.ทำมั้ยเห็นเพื่อนสำคัญกว่าฉัน ข. ให้เราไปด้วยก็ได้หนิ
ค.ฉันเป็นอารายในสายตาเธอ ง.ฉันไม่มีความสำคัญกับเธอเลยใช่ใหม

3.แฟนของคุณมีน้องสาวที่น่ารักมากๆ 1คนและเขาก็เป็นห่วงน้องสาวคนนี้มากๆ
ขนาดที่ว่าคุณเป็นอันดับ 2 คุณจะรู้สึกยังไง
ก.ต้องแยกแฟนคุณให้ออกจากน้องสาว ข.ทำมั้ยไม่ขอน้องเป็นแฟนเลยละ
ค.ให้เลือกระหว่างน้องกับแฟน ง.ถ้าไม่แคร์ฉันเราเลิกกัน

4.ทำไมนิสัยของแฟนตอนที่อยู่กับคนอื่นมันช่างวิเศษ แต่กับเรามันช่าง......
ซะเหลือเกิน คุณจะคิดยังไง
ก.ตีสองหน้าเก่งเหลือเกิน ข.เห็นเราเป็นอารายกัน
ค.เราเป็นกระจกเงาของเขาใช่มั้ย ง.เรามันเก่าแล้วใช่มั้ย

5.อยู่ๆแฟนคุณก็เริ่มทำตัวดีขึ้นคุณคิดว่าเขาอยากได้อะไร
ก.เริ่มคิดที่จะนอกใจ ข.อยากจะได้ของ แต่อยากให้เราซื้อให้
ค.อยากไปเที่ยวกับเพื่อน แต่กลัวคุณไม่ให้ไป ง.กยากให้คุณรู้สึกว่าเขาก็ทำตัวดีเป็น

6.ความรู้สึงของคุณเมื่อไม่ได้เจอหน้าคนที่รักเป็นแบบใหน
ก.ขาดอะไรไปสักอย่าง ข.ไม่อยากจะมีชีวิตอยู่
ค.ไม่รู้สึก เพราะเขาอยู่ในใจตลอด ง.อยากจะไปหา ไปเจอหน้า

7.เมื่อคุณอยู่ใกล้คนที่คุณชอบคุณรู้สึกยังไง
ก.ทำอะไรไม่ถูกมือไม้อ่อน ข.ใจเต้น อย่างรุนแรง
ค.อยากให้โลกนี้มีเพียงเราสอง ง.ทุกข้อ

8.คุณแอบชอบคนๆหนึ่งอยู่แต่เขาไม่รู้ คุณจะใช้วิธีใหนเพื่อบอกเขา
ก.ทำผ้าเช็นหน้าตกตรงหน้าเขาเพื่อให้เขาเก็บให้ (สูตรเดิม)
ข.เดินเข้าไปหาแล้วพูดว่า แอบชอบอยู่ค่ะ คบกันนะค่ะ(แบบการ์ตูนญี่ปุ่น)
ค.ให้เพื่อนเป็นสื่อให้
ง.แอบมองเขาจนเขาทนไม่ได้แล้วเดินเข้ามาถามว่ามองทำมั้ย แล้วให้ตอบว่า
มองคนที่ชอบผิดหรอ

รวมคะแนน

ข้อ 1 2 3 4 5 6 7 8
ก 3 2 1 2 2 1 2 1
ข 1 1 2 3 4 0 3 3
ค 4 4 3 4 1 2 1 2
ง 2 3 0 1 3 3 4 4

คะแนนอยู่ที่
10-15-16-21-22-27-28

ความรู้สึกของคูณเป็นอะไรที่เบาบาง รับรู้และก็ยินยอม
เรื่องของความรักได้ เพราะว่าไม่ว่าเขาจะไปใน ยังไง
ยังไง ที่สุดท้ายก็คือคุณและครอบครัว

11-14-17-20-23-26-29

ความรู้สึกของคุณเป็นอะไรที่ปานกลาง เข้าใจและยอม
เสียสละได้ในบางครั้ง และเหตุผลก็เป็นอะไรที่สำคัญมากสำหรับเธอ

12-13-18-19-24-25-30

ความรู้สึกของคุณเป็นอะไรที่หนักแน่น เปราะบางในเรื่องของความรัก
อารมณ์รุนแรง ไม่ยอมที่จะเสียอะไรที่ได้มาง่ายๆ

เป็นงั้ยพอจะตรงอารมณ์ของเพื่อนๆหรือเปล่า
ถ้าตรงก็อย่าคิดมากนะค่ะ เป็นแค่การทดสอบเฉยๆ

Credit : www.narak.com

first..กริฟฟินดอร์

• สวย..เซ็ง!!!
    • http://fartan.hi5.com
16/4/2552 คำพูดแก้ตัวสามารถบอกนิสัยได้นะ..^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 เมษายน 2009, 05:33:07 pm »
เหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

สมมติว่าคุณกำลังจะแอบไปหากิ๊ก แฟนคุณยังไม่รู้ แต่แฟนคุณสงสัยว่าทำไมคุณถึงไม่ไปเดทกับเค้า คุณจะแก้ตัวอย่างไร

1. แม่บอกให้เฝ้าบ้านอะ...คงไปไม่ได้อะนะ

2. วันนี้ไม่สบายเลยปวดหัว ... ปวดท้องด้วย ขอเป็นวันอื่นเถอะนะ

3. อืม..ที่จริงเราก็อยากไปอะนะ ... แต่ไปไม่ได้จริงๆ ... ไม่ไปละกันนะ...

4.นี่เรานัดเดทกันวันนี้หรอ....ทำไมเราไม่รู้เรื่องเลยล่ะ....โธ่...แล้วเมื่อกี...แล้วคงกลับดึกด้วยน๊า....

หากคุณเลือก

ข้อ 1 แสดงว่าคุณเป็นคน ขี้เกรงใจ แต่ก็ไม่ชอบให้ใครมาบังคับมากนัก และเป็นคนมีเหตุผลนิดๆหน่อยๆเท่านั้น

ข้อ 2 คุณเป็นคนที่เอาตัวรอดได้ในทุกสถานการณ์ แต่จะรอดเฉพะกับคนใจอ่อนเท่านั้น เพราะคุณเป็นคนที่ทำอะไรโดยไม่ค่อยิดวู่วามแต่คุณก็ไม่ยอมให้โอกาสดีๆ ที่เข้ามาในตัวคุณต้องบินไปง่ายๆ หรอก คุณจึงเป็นคนที่รักตัวเองที่สุดเลยล่ะ

ข้อ 3 คุณเป็นคนใจเย็นใช้สติในการแก้ปัญหาได้ดี แต่ คุณก็เป็นคนที่ชอบพูดจาทำร้ายจิตใจคนอื่นโดยไม่รู้ตัว ฉะนั้นเวลาคุณต้องมีเรื่องกับใครก็ควรระงับอารมณ์โกรธของคุณไว้บ้างนะ

ข้อ 4 คุณป็นคน ที่แก้ตัวไปได้น้ำขุ่นๆ และชอบเอาคนอื่นมาเป็นแพะรับบาปอยู่เรื่อย แต่จริงแล้วคุณก็เป็นคนที่อารมณ์ขัน เฮฮา... เหมือนคนอื่นๆ นั่นแหละ....

Credit : www.narak.com

หมั่นโถว

• Love only you,Harry...
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • {{...LoVe U 4eVeR...}}
Re: 16/4/2552 มาทดสอบอารมณ์กันเถอะ!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 เมษายน 2009, 02:55:18 am »
ถือว่าค่อนข้างตรงค่ะ
ขบคุณนะคะที่นำมาฝากกัน...

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
Re: 16/4/2552 คำพูดแก้ตัวสามารถบอกนิสัยได้นะ..^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 เมษายน 2009, 03:16:21 am »
วรรค 2 ตรงมากเลยเจ้ ตรงเฉลยข้อที่ 3 ขอบคุณมากๆค่ะเจ้ตลกดี  :D

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
Re: 16/4/2552 มาทดสอบอารมณ์กันเถอะ!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 เมษายน 2009, 03:24:41 am »
ก็ตรงบ้างไม่ตรงบ้างอ่ะครับ ^^ ยังไงก็ขอบคุณที่เอามาฝากกันครับ

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
อ้างถึง
12-13-18-19-24-25-30

ความรู้สึกของคุณเป็นอะไรที่หนักแน่น เปราะบางในเรื่องของความรัก
อารมณ์รุนแรง ไม่ยอมที่จะเสียอะไรที่ได้มาง่ายๆ

ข้อ 3 คุณเป็นคนใจเย็นใช้สติในการแก้ปัญหาได้ดี แต่ คุณก็เป็นคนที่ชอบพูดจาทำร้ายจิตใจคนอื่นโดยไม่รู้ตัว ฉะนั้นเวลาคุณต้องมีเรื่องกับใครก็ควรระงับอารมณ์โกรธของคุณไว้บ้างนะ

ก็ตรงดีๆ  ขอบคุณจ้าที่นำมาฝากกัน   :)

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
อันแรก .. ได้ 17 คะแนน ><
อันที่ 2 .. เลือกข้อ 1 อ่ะ
ก็ค่อนข้างตรงเหมือนกัน

ขอบคุณมาก ๆ นะค่ะ

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

BO 'BOW*

• สควิบ
  • **
  • ก้รัก ทำให้โลกสดใส ^^,,
    • www.zzz9575.hi5.com
อ้างถึง
10-15-16-21-22-27-28

ความรู้สึกของคูณเป็นอะไรที่เบาบาง รับรู้และก็ยินยอม
เรื่องของความรักได้ เพราะว่าไม่ว่าเขาจะไปใน ยังไง
ยังไง ที่สุดท้ายก็คือคุณและครอบครัว

ขอบคุณที่นำมาฝากนะค๊ะ  ^^'

ความเจ็บ บ ปวดคือ.ส่วนหนึ่ ง' ของการเป็นมนุษย์,,

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
11-14-17-20-23-26-29

ความรู้สึกของคุณเป็นอะไรที่ปานกลาง เข้าใจและยอม
เสียสละได้ในบางครั้ง และเหตุผลก็เป็นอะไรที่สำคัญมากสำหรับเธอ

+ก็ตรงนะคะ ทำได้ 20 พอดีเลย

ขอบคุณที่นำมาฝากค่า !

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

พีท

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 4
ตรงมาก

~Montri~

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณนะครับที่นำมาฝาก

ค่อนข้างใช้ได้ครับผม

Panda North

• มนุษย์หมาป่า
ก็ค่อนข้างตรงอ่ะนะคะ

ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ ^o^
^o^ 愛してる アレン ウオーカ くん ^o^

!!!LIVING IN FANTASY!!!

There's a voice inside of me,

Saying I can do anything.

...I'LL MAKE MY OWN HAPPY ENDING...

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
ก็ตรงบ้างอ่ะค่ะ ^^ โดยเฉพาะเรื่องที่ 2 ตรง ^^
ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ 
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

TricksteR

ตรงมากคับ ได้15 ตรงคับ ที่สุดท้ายของผมก็คือตัวเองและก็ครอบครัว

Rak

ตรงมาครับ ขอบคุณที่นำมาฝากครับ

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
ได้ 19 คะแนน -0- เราเป็นแบบนั้นจริงๆหรือนี่ เหอๆ

ส่วนอันที่ 2 เลือก ข้อ 2 อ่ะ ถือว่าตรงบ้างไม่ตรงบ้างนะ

ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

LG.sevas

• My name is MIND
  • มักเกิ้ล
  • *
ตรงดีนะคะ ตรงจนน่ากลัวอ่ะ  :P

newe_new

• บุคคลทั่วไป
คำถามส่วนที่สอง ตรง ดีนะ

ส่วนแรก ก็ ตรงดีเหมือนกัน  ;D

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • Love Harry 4 Ever
ก็ตรงดีค่ะ

ขอบคุณที่เอามาฝากกันค่ะ
Happy and Smile

Pad_weasley

• มักเกิ้ล
  • *
  • HeeNim_Paddy_Hannie*
ขอบคุนนะคะ ที่นำมาฝากกัน ^^

♥‵′★ ●我 爱"한경"哥哥● ★‵′♥

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
ก็ตรงบ้างไม่ตรงบ้าง ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ

snippa

• คนโง่ย่อมเป็นเยื่อของคนฉลาด คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อของ...คนฉลาดที่แกล้งโง่
  • จงตื่นตัวอยู่เสมอ
ตรงมากๆครับ ขอบคุณครับ
เรารัก แฮร์รี่[/font]

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
ขอบคุณค่ะ

;D ;D

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
Re: 16-04-09 :: [รวมหัวข้อ] ทดสอบอารมณ์ + คำพูดแก้ตัวบอกนิสัย
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009, 05:21:45 am »
ตรงมาก ดีครับดี ขอบคุนนะครับ  :D
เตเต้เองครับ

SMF spam blocked by CleanTalk