ผู้เขียน หัวข้อ: 17/09/52 :: Dumbledore's Army รับทราบ !!  (อ่าน 11434 ครั้ง)

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
17/09/52 :: Dumbledore's Army รับทราบ !!
« เมื่อ: 17 กันยายน 2009, 12:25:18 pm »
ก่อนอื่นต้องขอโทษกันก่อนเลยน่ะค่ะ  เพราะหายไปนานมากมาย  ...  มีเหตุผลหลากหลายจนเกินบรรยาย  ไม่บอกแล้วกัน
เข้าเรื่องเลยน่ะค่ะ  จะได้รีบเสนอเรื่อง

1. การคัดเลือกคนเข้า กด. นั้นควรจะยุติลงไปก่อน  ...  ใครที่มีชื่ออยู่ในใจให้เก็บเอาไว้น่ะค่ะ  แล้วเฝ้าดูพฤติกรรมไปเรื่อยๆ 
จนกว่าพวกเราจะทำงานได้ลงตัวและไม่สามารถทำงานได้อย่างต่อเนื่อง  แล้วค่อยเสนอชื่อคนๆนั้นขึ้นมา

2. สต๊าฟฟ์ในบอร์ดจะมีทั้งหมด 8 คน
- ~ Chicken_rengeR ~
- mymun_vinsent
- ลม ฟ้า พายุ ...
- ~3lacl<NeL
- Mirror-z
- Phantom
- *S
  • u l M ★ t e.

- Sleeping Forest

และเพื่อเป็นการป้องกับปัญหาการทำงานซ้ำซ้อน  ...  สต๊าฟฟ์บางคนจะมีส่วนงานที่ต้องรับผิดเฉพาะ
หมายความว่า  ต้องดูแลส่วนที่ตนรับผิดชอบให้เรียบร้อยก่อน  แล้วค่อยช่วยดูแลส่วนอื่นๆ

ยู  รับผิดชอบส่วนของ Hp ทั้งหมด  ...  ไม่ง่าจะเป็นในบอร์ดหรือหน้าเว็ปไซต์
เบส  รับผิดชอบห้องหนังสือ, การ์ตูน
หยี, แพร  รับผิดชอบห้องนักร้อง, ห้องต้องประสงค์
พี่นา, พี่มด  รับผิดชอบหอ้งแฟนทั้งหมด  และจะมีการเปิดห้อง Fanart ขึ้นอีก 1 ห้อง  ...  สามารถโพสโดจินได้  แต่ถ้าติดเรทจะส่งให้เฉพาะทางหลังไมค์เท่านั้น

นอกนั้นที่ยังไม่มีให้ดูแลภาพรวมทั้งหมดไปก่อน  หากมีห้องที่เหมาะสมจับยัดแน่นอน 

เมียมินฟันธง!!   :o

3. การกระตุ้นบอร์ด  ไม่ว่าจะเกมส์หรืออะไรใดๆก็ตาม  ...  ให้ทำเมื่อว่างจริงๆเท่านั้นน่ะค่ะ

ไม่ต้องเครียดว่าบอร์ดเงียบแล้วบอร์ดจะตาย  ....  เห็นบอร์ดตายดีกว่าเห็นคนตาย  ดีกว่าเห็นพวกเรากันเองทะเลาะกันเพราะความเหนื่อย

ไม่ต้องเครียดว่าบอร์ดเงียบแล้วคนมันจะน้อย  ....  คนน้อยแต่มีคุณภาพน่าจะดีมากกว่า

PSW เริ่มที่เงียบ  แล้วจะกลับไปเงียบอีกสักครั้งจะเป็นไร
หากคนอื่นมีปัญหาก็บอกไปเลยว่า  "เจือก เรื่องของตรู"

8)

4. ยังทำซับไทยไม่เป็นเลยแหละ   :(

5. รับแซ่บกันทุกคน  เหมาะ - ไม่เหมาะ  ...  กรุณาเอิ้นให้คนจ๋วยทราบความในใจบ้าง
หากไม่มีใครค้าน  เขาก็จะเสนอแล้วหละ  >o<

ปล. ขออนุญาตวิบัตค่ะ

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
Re: 17/09/52 :: Dumbledore's Army รับทราบ !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 กันยายน 2009, 06:09:42 pm »
รับทราบฮะคนสวย(เมียมินด้วยอ่ะ)
55555555555555 5
ช่วงนี้กำลังอยู่ในฤดูกาลสอบ
พี่ๆ น้องๆ คงจะเครียดกันอยู่

พอหลับสอบเสร็จ จะลุยโลดฮะ
ปล.หากวิบัติตรงไหนก็ขออภัย อิอิ

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
Re: 17/09/52 :: Dumbledore's Army รับทราบ !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 กันยายน 2009, 07:26:16 am »
ประกาศจาก 3lackNeL~ ฮะ.... จะบอกว่าช่วงนี้จะเข้าบอร์ดไม่ได้ไปพักนึง = ="!!

เนื่องจากไอคุณน้าที่(ไม่น่า)เคารพรักทำคอมฯเจ๊งบ๊ง!!!!!!! ไวรัสแดร๊กข้อมูลหายเกลี้ยง!

แม้แต่เวิร์ด 2007 มันรีกลับไปเป็น เวิร์ด 2003!!!! โอ้แม่เจ้า.....ผมอยากฆ่าตัวตาย!!! =w="!!!!!

แล้วอีกอย่างเป็นช่วงสอบ(ได้ข่าวแว่วๆว่าสอบวันพุธวันนี้มันยังนั่งเล่นเกม =-=)

เลยคาดว่าจะไม่ได้เข้าประมาณ 2 อาทิตย์ฮะ แล้วก็....คงจะเข้าไม่บ่อยมากถ้าช่วงปิดเทอม

เพราะหลังจากคุณน้าพี่แกทำพัง เด็จแม่จะเอาคอมฯเข้าไปตั้งในห้องนอน - -*** เลยทำให้อาจจะ

ไม่ได้เข้าบ่อยเท่า ยกเว้นเช้าอังคารที่จะเข้าได้ถ้าเปิดเทอมแล้ว

ส่วนเวลาที่เหลือแล้วแต่เวรแต่กรรม...TTT^TTT เลยมาแจ้งให้ทราบเท่านี้ฮะ.....

ปล. ยังคงแค้นไอคุณน้าไม่หาย....ทะเลาะกับพ่อบ่อยๆช่วงนี้เพราะเรื่องคอมฯที่ผมจะไม่ให้น้าใช้นี้แหละ !!! คอยดู....บอกรหัสเก่าไปตูก็เปลี่ยนรหัสใหม่...เหอๆๆ ไม่สนด้วยเอาดิ!!!

ปลล. เหมือนผมจะมาระบายกลายๆ 555+ ขออภัยฮะ มันอดไม่ไหวจริงๆ = ="

ปลลลล. รู้สึกว่าปล.เยอะเกิน ขออณุญาตวิบัติด้วยครับ!!

Mirror-z

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 กันยายน 2009, 09:23:51 am »
นนทลี เล่นเอมไม่ได้อ่ะค่ะ มันให้เปิ้ลโหลด แต่เนื่องจากคอมกะหลั่วจัด พอไม่โหลดมันก็ไม่ให้ ไซน์อิน ตอนนี้เลยเล่นเอมไม่ได้- -+
ใครมีวิธีจัดการกับมัน รบกวนด้วย ฮี่ๆ

ตอนนี้ปิดเทอมแล้วค่ะ กำลังเตรียมสอบหาที่เรียน จะแวะเข้าบอร์ดเป็นพักๆ มีไรก็แปะไว้นะจ๊ะ

ถ้าบอร์ดคนน้อยลง คงตีสนิทกับชาวบ้านได้ง่ายขึ้นกว่าเดิมนิดนึง ตอนนี้ไม่รู้ใครเป็นใคร- -+

นนทลีกำลังจะเป็นสาวเต็มตัวแล้วนิ ฮี่ๆๆๆ
 ;D
..ถ้ากฏบอร์ดมีแค่นี้ยังทำกันไม่ได้ ก็อย่าหวังเป็นคนดีของชาติได้เลย..

..บ้าน ถ้าขาดการใส่ใจ ไม่ดูแล ดีแต่จะทำรก มันก็ไม่ต่างอะไรกับกองขยะที่มีแต่พวกขยะมากองรวมกันซักเท่าไหร่เลย
ขอร้อง รักษากฏบอร์ดสักนิด..::

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 กันยายน 2009, 02:32:04 pm »
นนทลี เล่นเอมไม่ได้อ่ะค่ะ มันให้เปิ้ลโหลด แต่เนื่องจากคอมกะหลั่วจัด พอไม่โหลดมันก็ไม่ให้ ไซน์อิน ตอนนี้เลยเล่นเอมไม่ได้- -+
ใครมีวิธีจัดการกับมัน รบกวนด้วย ฮี่ๆ

ตอนนี้ปิดเทอมแล้วค่ะ กำลังเตรียมสอบหาที่เรียน จะแวะเข้าบอร์ดเป็นพักๆ มีไรก็แปะไว้นะจ๊ะ

ถ้าบอร์ดคนน้อยลง คงตีสนิทกับชาวบ้านได้ง่ายขึ้นกว่าเดิมนิดนึง ตอนนี้ไม่รู้ใครเป็นใคร- -+

นนทลีกำลังจะเป็นสาวเต็มตัวแล้วนิ ฮี่ๆๆๆ
 ;D

รับแซ่บ (วิบัติ) ข้อความของทุกท่านน่ะฮ่ะ   แต่ขอตอบของท่านกระจกแล้วกัน
วิธีการจัดการ  คือ  โหลดมันไง   ( ="= )
MSN มันบังคับโหลดเวอร์ชั่นใหม่อยู่แล้วอ่ะค่ะ  เพราะพี่เคยเป็นโดนตอนที่เขาเปลี่ยนเวอร์ชั่นที่แล้ว  (7.5 หรือเปล่า ?)
พอมาเวอร์ชั่น 2009 พี่เลยชิงเปลี่ยนไปก่อนหน้านั้นแล้ว

นนทลีโตเป็นสาวแล้วเหรอคะ ?
อ้าววววว~  คนจ๋วย (วิบัติ) ก็นึกว่าเป็นสาวตั้งนานแล้วน่ะเนี่ยะ
แบบนี้ก็อ่านฟิค NC ได้แล้วซิ!!   ...  แนะนำ 2U    ก๊ากกกกก~

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

Mirror-z

• Staff - T
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 11:40:22 am »
นนทลี เล่นเอมได้แล้วเจ้าค่ะ!

วันนี้ไปซ่อมชีวะกับฟิสิกส์มา ป๊าดดดดดดดดดด ปวดแขนมาก :'(
..ถ้ากฏบอร์ดมีแค่นี้ยังทำกันไม่ได้ ก็อย่าหวังเป็นคนดีของชาติได้เลย..

..บ้าน ถ้าขาดการใส่ใจ ไม่ดูแล ดีแต่จะทำรก มันก็ไม่ต่างอะไรกับกองขยะที่มีแต่พวกขยะมากองรวมกันซักเท่าไหร่เลย
ขอร้อง รักษากฏบอร์ดสักนิด..::

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 กันยายน 2009, 01:07:08 pm »
ไม่ได้เข้ามานานมากมายก่ายกอง !
เนื่องจากพอกลับมาจากโรงเรียนปุ๊บ ต้องหาอะไรมาสังเวยก่อนจะตาย
เทอมนี้เครียดกับการเรียนมากมายอ่า ไม่เข้าใจอะไรเลย
คิดจะหยุดเรียนก็หลายรอบ T T เฮ้อออ (เหมือนเข้ามาบ่น)

เอาเป็นว่าพอปิดเทอมอาจจะเข้ามาได้บ่อยขึ้น
ตามมารับทราบด้วยคนค่ะ ^^

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 08:19:53 am »
เข้ามารับแซ่บ(วิบัติ) ด้วยคนฮ่ะ คนสวยนัมเบอร์ทู เห็นด้วยกับคนจ๋วย(เมียพี่มิน)ทุกประการ +555 (เล่นง่ายนะเิอ็ง)
อันเนื่องมาจากคนสวยฯ ก็ติดภาระกิจใหญ่หลวงมากมายค่ะ เริ่มลงมือทำไอเอสแล้ว ต่อจากนี้ก็มีสอบมหาโคตรโหดรออยู่อีก
อ.ให้สอบตั้ง 16 วิชา เป็นการสอบคอมพรีฯ ที่ไม่เคยพบไม่เคยเห็น (เห็นเืพือนๆ มันสอบกัน 4 วิชาเองอุ่ะ T^T)
เฮ้อ~ เพราะงั้นถ้าคนสวยฯ หายไปนานก็ไม่ต้องสงสัยนะคะ ส่งรถหวอไปเก็บซากด้วยแล้วกันค่ะ  ::)

ปล. เหมือนเข้ามาระบาย ครึครึ แล้วถ้ารอดชีวิตมาได้จิกลับมาเยือนอีกรอบนะฮ้า~  ;)
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2009, 06:08:28 am »
โหย.......

หลังจากน้องหายไปนานนม...

มีอะไรเปลี่ยนแปลงมากมายเลยแฮะ

หลังจากเคร่งเครียดกับการสอบ  แต่ก็มีแนวโน้มว่าตกอยู่ดี 555+

ตอนนี้พร้อมเข้าบอร์ดแล้วจ้า  ^^   >:(

ถึงแต้วจะไม่มีหน้าที่อะไร แต่ก็จะเป็นกำลังใจให้พี่ๆทุกๆคนครับผม!!

:D

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

SMF spam blocked by CleanTalk