ผู้เขียน หัวข้อ: [10.3.2011]เข็นกระจาดภาพวาดเองมาให้ติชมกันค่ะ  (อ่าน 6117 ครั้ง)

56roger

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีค่ะทุกคน เราชื่อโอริโอ้เน่อ เพิ่งสมัครบอร์ดใหม่ๆ จะเรียกว่าโอ้ก็ได้เลย!!
เห็นคนอื่นเขาลงผลงานกันแล้วอยากลองลงบ้างค่ะ เป็นผลงานตั้งแต่ประมาณต้นปีนะคะ ยังไงก็ขอความกรุณาด้วยค่ะ!!

เฟร็ดกับจอร์จ cute ver. ค่ะ วาดแบบหนีความจริงมากมาย ก็ไอโอ้เห็นคนยุ่นเขาวาดแบบน่ารักๆแล้วอยกลองวดมั่ง ฮุฮิ

ศจ.เสนปสมัยเอ๊าะๆ โอ้ชอบศจ.ตอนเอ๊าะๆนะ น่ารักดีโดยเฉพาะเวลาอยู่กับลิลี่ ว้ายยย*โบกธงFC.* แต่อย่าเข้าใจปิดล่ะ ตอนเป็นศจ.แล้วโอ้ก็ยังชอบอยู่นะเออ!!
(ในรูปพิมพ์ผิดแหละ... ต้องเป็นRemus ไม่ใช่emus เหอๆ)

เดรโกที่วาดเล่นให้เข้าคู่กับเพื่อนค่ะ เพื่อนเราวาดแฮร์รี่ เราเลยวาดเดรโกบ้าง เด็กๆสุดยอด!!

ศจ.รีมัส จอร์น ลูปินสมัยเอ๊าะๆ(อีกแล้ว?) งานนี้เผามากเลยค่ะ*สารภาพบาป* เมื่อศจ.ลูปินโมเอะขนาดนี้ ซิเรียสคงจะ...

ซิเรียส - ...

เอ่อ... เท้าปุยคะ... เลือดกำเดาค่ะ=.,=

ซิเรียสหางม้าาาาา รากงอกกกกก เห็นแฟนอาร์ตคนยุ่นวาดซิเรียสหางม้ากันเยอะมากเลยลองวาดดู ปรากฏว่าถูกใจซะงั้นล่ะ ๕๕๕

ใหญ่มากเลยรปนี้... บิล วีสลีย์วาดฉลองวาเลนไทน์ค่ะ อยากดูเสต็ปCGก็ดได้ที่บล็อกเลยค่ะ เอ็นทรี่นี้

นายมะกอก เอ๊ย!! โอลิเวอร์ วู้ดสุดที่รัก โอ้รักหนุ่มคนนี้มากมายจริงๆค่ะ คนอะไรจะบ้าควิดดิชได้น่ารักขนาดนี้!!??

โอลิเวอร์อีกแล้วค่ะ!! วาดออกมาด้วยความรัก เหอๆ

เอาล่ะ หมดแล้วค่ะ คิดว่าคงจะมีอัพเดตเรื่อยๆตามอารมณ์ของไอโอ้ค่ะ ฮุฮิ
ติดตามผลงานได้ที่บล็อกของเราค่ะ http://56roger.exteen.com/ ส่วนนี่บล็อกออริจินัลในฮอร์กวร์ตของเราค่ะ http://yuureo-in-event56.exteen.com/
ฝากติชมด้วยนะคะ ปิ๊งๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2011, 12:57:48 pm โดย 56roger »

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
Re: [10.3.2011]เข็นกระจาดภาพวาดเองมาให้ติชมกันค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011, 06:50:21 am »
ส่งเข้าประกวดได้เลยนะเนี่ย !!!
สุดยอด ~

56roger

Re: [10.3.2011]เข็นกระจาดภาพวาดเองมาให้ติชมกันค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 10:00:45 am »
มาอัพเพิ่มค่ะ 11.03.2011

ภาพHBDลูปินเมื่อวานนี้ วาดในเสก็ตฝุ่นค่ะ Replay :: จิ้มๆ

เสก็ตฝุ่น... ซิเรียสกับลูปินสมัยเอ๊าะๆ ไม่รู้พูดอะไรดี ใส่ซับเอาเองเล๊ยยยXD!! Replay :: จิ้มๆ

และสุดท้าย...[Yนะจ๊ะ]

เสก็ตฝุ่น(อีกแล้ว)... มนุษย์หมาป่าเสียท่าสุนัขกริม!? นี่ฉันวาดอะไรลงไปเนี๊ยะะะะ!!!???=/////////////////////= Replay :: จิ้มๆ

*ปิดหน้าเขินแล้ววิ่งหนีไป*

dew_16

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 03:53:31 am »
รูปแต่ละรูป สวยมากเลยค่ะ กดไลค์ ~~  :D

~NeroTheCherodingerCats~

• Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 08:26:55 pm »
บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดฮะ  =w=b~

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

Portus

• Finite Incantatem/-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • Deathly Hallows
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 เมษายน 2011, 06:46:18 am »
ผมชอบภาพวู้ดนะฮะ เหมือนตัวละครที่แสดงในภาพยนตร์ดี  :D แต่โดยรวมก็ชอบฮะ สวยๆ

ronun

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 กันยายน 2011, 08:52:51 am »
สวยฮะ ชอบภาพสุดท้ายมากเลยฮะ
ภาพโอลิเวอร์ วู้ด

morphin15889

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2012, 04:42:41 pm »
ขอบคุณที่มาอัพเดทคับ  ;) ;)

Fire & Wind

• ผู้วิเศษเลือดผสม
    • เพลงใหม่ทุกวัน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 01:38:04 pm »
ชอบภาพสุดท้ายน่ะครับ

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012, 04:59:50 am »
น่ารักมากเลยคร้าบบบบบบ >//<
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

kofspeed1

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2013, 11:15:34 am »
น่าสนใจเหมือนกันนะครับ

SMF spam blocked by CleanTalk