Harry Potter !!! > ห้องสมุด แฮร์รี่ พอตเตอร์ !

PSW.HPL 271210 - ผู้รักษาความลับ

<< < (2/2)

Norbert:
ผมคิดว่าต้องรู้จาก"ผู้รักษาความลับเท่านั้น"
ศ.ดัมเบิลดอร์เขียนใส่กระดาษฝากมาให้แฮร์รีและเพื่อน ซึ่งก็เป็นการบอกต่อความลับจากผู้รักษาความลับโดยตรง
เช่นที่จอมมารรู้จากหางหนอนเรื่องที่ซ่อนของพ็อตเตอร์
แต่ในกรณีของแยกลีย์ นั้นเป็นการติดมากับเฮอร์ไมโอนี่ เป็นกรณียกเว้นเพราะไม่ได้รู้จากผู้รักษาความลับแต่มาอยู่ในที่ที่เป็นความลับเลย
ตรงนี้ก็ไม่เคยอ่านเจอตรงไหน(หรือไม่ก็ลืมไปแล้ว)ที่ว่าแยกลีย์พาผุ้เสพความตายคนอื่นเข้าไปในบ้าน เพียงแต่รู้ว่าบ้านเป็นกองบัญชาการเท่านั้น
ฉะนั้นผมก็คิดว่าที่ ศ.สเนป บอกที่ตั้งไม่ได้นั้นเป็นความจริง

ปล.หรือถ้าผมเข้าใจผิดยังงัยช่วยแก้ไขด้วยนะครับ

ronstory:
ต้องอ่านหนังสื่อทุกเล่มไม่ข้ามบท
จะเข้าใจดีที่สุดเลยฮะ
ปล.เพิ่งสมัครนะฮะเลยตอบช้าไปเเค่120วันเท่านั้นเอง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version