ผู้เขียน หัวข้อ: 21/05/53 :: สารรักสต๊าฟฟ์ฉบับที่ 4 - แนะนำคำสั่งใหม่, วิธีการ, และกติกาการใช้  (อ่าน 11285 ครั้ง)

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
- แนะนำคำสั่งใหม่

คำสั่ง Youtube  มีเอาไว้เพื่อให้สมาชิกสามารถนำไฟล์วีดีโอจากเว็ปไซต์ Youtube (www.youtube.com)
ลงใน PSW ได้สะดวกขึ้น

- วิธีการใช้

1. การสร้างกระทู้จะต้องมีหัวข้อ  ซึ่งประกอบไปด้วย วันที่สร้างกระทู้, และหัวข้อของกระทู้นั้นๆ
สำหรับประเภทของกระทู้จะใส่หรือไม่ก็ได้  แต่ห้ามใส่ประเภทกระทู้ด้วยคำว่า  "[ Y o u t u b e ]" (หมายถึง พิมพ์ติดกันหมด)
เมื่อสมาชิกสร้างกระทู้เสร็จแล้ว  ระบบจะไม่แสดงหน้าจอไฟล์วีดีโอที่ท่านต้องการลง

ดังภาพประกอบ

2. ใส่คำสั่ง [youtube]urlของไฟล์วีดีโอ[/youtube]

3. เครดิต หรือที่มาของไฟล์วีดีโอนั้น  ...  สมาชิกท่านใดสร้างกระทู้โดยไม่มีที่มาของข้อมูล
ทางสต๊าฟฟ์จะถือว่าเป็นข้อมูลเถื่อน  ลบทิ้งทันทีที่พบน่ะค่ะที่รัก

สำหรับสมาชิกใหม่ที่ไม่แน่ใจว่าตรงส่วนใดของข้อมูล คือ เครดิต
ให้ลงลิงค์หน้าแทนได้น่ะค่ะ  ...  แล้วสต๊าฟฟ์จะเข้าไปแก้ไขกระทู้ส่วนเครดิตให้อีกครั้ง

- กติกาการใช้

โดยความเป็นจริงแล้วไฟล์วีดีโอของเว็ปไซต์ Youtube สามารถนำมาลงในเว็บบอร์ดได้ทั้งหมด
แต่ขอความร่วมมือหากไฟล์วีดีโอนั้น มีเนื้อหาเกี่ยวข้องกับ Harry Potter, ภาพยนตร์ต่างๆ, การ์ตูน, หรือไฟล์วีดีโอที่มีลิขสิทธิ์ทั้งหมด
ขอความกรุณาอย่าลงพร่ำเพรื่อนะคะ  การจะนำมาลงขอให้มีประเด็นที่จะต้องนำมาลงที่เหมาะสมด้วยค่ะ

สำหรับไฟล์วีดีโอที่ก่อให้เกิดความแตกแยกทุกกรณี , ไฟล์วีดีโอพาดพิงผู้อื่นอันนำมาซึ่งความเสียหาย , ไฟล์วีดีโอลามกอนาจาร
และไฟล์วีดีโอหมิ่นสถาบันเบื้องสูง ทางเว็บไซต์ฯขอห้ามมิให้ทำการโพสลงเว็บบอร์ดอย่างเด็ดขาดค่ะ

เรียงเรียงข้อมูลโดย PotterStoryWeb

ไม่อนุญาติให้นำออกโดยไม่ส่ง PM มาขอก่อนน่ะค่ะ
อันเนื่องมากจากทางสต๊าฟฟ์เรียบเรียงข้อมูลตามความเข้าใจ  อาจจะมีจุดใดผิดพลาด
และหากในอนาคตมีการแก้ไขเนื้อหาส่วนหนึ่งส่วนใดจะได้แจ้งให้ทราบได้ถูกคนค่ะ

อนึ่ง!!  ขอความร่วมมือน้องๆ สมาชิกไม่ต้องคอมเมนท์เพื่อรับทราบน่ะค่ะ
ขอพื้นที่ให้กับเพื่อนสมาชิกที่ประเด็นสงสัยใคร่จะถามเกี่ยวคำสั่งใหม่นี้เท่านั้นน่ะค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม 2010, 04:32:25 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
ขอถามเรื่องง่ายๆเเต่มันน่าจะยาก(ตรงที่ไม่เข้าใจอยู่นิดหน่อย)^^

อ้างถึง
สำหรับประเภทของกระทู้จะใส่หรือไม่ก็ได้  แต่ห้ามใส่ประเภทกระทู้ด้วยคำว่า  Youtube  ที่ใส่ [ ] ปิดหน้า - หลัง
เมื่อสมาชิกสร้างกระทู้เสร็จแล้ว  ระบบจะไม่แสดงหน้าจอไฟล์วีดีโอที่ท่านต้องการลง

ประเภทของกระทู้ ก็คือ ถ้าเป็นของญี่ปุ่น คือ [ J- pop]  ถ้าเกาเหลีคือ [k- pop]  เเบบนี้
เขาเรียกว่าประเภทของกระทู้ใช่ไหมค่ะ  เเล้วในหัวข้อห้ามเขียนคำว่า  Youtube ไปหรือค่ะ
หรือว่า ตรงประเภท  [J- pop]   ห้ามใส่ คำว่า Youtube เสริมไปหรือค่ะ
เเสดงว่า ถ้าเข้าใจไม่ผิด ก็ห้ามเขียน  [J- pop Youtube ] เเบบนี้หรือเปล่าค่ะ ที่ว่า
จะไม่เเสดงหน้าจอไฟล์วีดีโอ  ใช่ไหมค่ะ-*-

เเล้วตรงที่จะใส่...คำสั่ง
 [ Y o u t u b e ] ....  [ / Y o u t u b e ]
ตรง...(จุดๆ)นี้ เขาเอามาจาก เวอร์วายเว็บ(www)โดยตรงเลยหรือค่ะ ใช่ไหมค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม 2010, 10:15:09 am โดย ^^songsoojae^^ »

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
ตอบเรื่องของประเภทไฟล์ก่อนน่ะค่ะ
ประเภทของไฟล์ที่ว่า คือ ลักษณะของไฟล์โดยรวม  เช่น
Clip  หมายถึง  ไฟล์ที่มีขนาดสั้น, สัมภาษณ์, Making, และในบางบอร์ดจะรวมไปถึงไฟล์ที่เป็นตัวตัดด้วย
TV Show / Variety   หมายถึง  รายการเกมส์โชว์โน้นนี่นั้น
Performance (Perf.) / Live  หมายถึง การแสดงสด  หรือการแสดงเพื่อที่จะโปรโมทเพลงในอัลบั้มนั้นๆ
Youtube หมายถึง การดูออนไลน์โดยผ่านเว็ปไซต์ยูทูป  ...  ซึ่งเป็นที่นิยมมากในขณะนี้
เพราะโฮสท์อัพไฟล์มักจะแข่งกันล่ม  หรือใช่เวลาอัพนานมากๆ  ...  รวมเลยไปถึงเพื่อเป็นการป้องกันไม่ให้คนนำไฟล์ซับไทยไปขายด้วย
และในบางเว็ปบอร์ดอาจจะใช้คำว่า  "Watch"  แทนก็ได้เช่นกัน

ห้ามพิมพ์คำว่า  "[ Y o u t u b e ]" (หมายถึง พิมพ์ติดกันหมด) บอร์ดจะไม่แสดงผลน่ะค่ะ
เดี๋ยวจะต้องกลับไปลองแก้ไขข้อความเดิมดูอีกครั้งน่ะค่ะ
เพราะตอนแรกที่พิมพ์แบบนี้ลงไป  ข้อความหายไปทั้งบรรทัดเลย  T^T

ใช้ลิงค์ที่ก๊อปปี้จาก url ได้ตามปกติ
สำหรับเรื่องลิงค์นี่เดี๋ยวมาอธิบายแบบละเอียดให้ฟังกันอีกทีน่ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม 2010, 05:18:59 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

kaklost

• บุคคลทั่วไป
รู้สึกเป็นเกียรติอย่างมากที่ได้เข้ามาใช้บริการที่นี่ได้รู้อะไรหลายๆอย่างเพิ่มเติมด้วย

Geosaure

อธิบายได้ดีมากเลยครับ

PittJunior

Re: 21/05/53 :: สารรักสต๊าฟฟ์ฉบับที่ 4 - แนะนำ??
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มีนาคม 2018, 10:24:21 am »
ใครสามารถตอบคำถามที่ผมจะถามได้บ้างครับ แอดมินอยุ๋ไหมเอ่ยทำไมผมติดต่อไม่ได้เลย

KeanuReeves

Re: 21/05/53 :: สารรักสต๊าฟฟ์ฉบับที่ 4 - แนะนำ??
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2018, 03:42:39 am »
ผมต้องการมีความสนใจระดับสูงสุดและต้องทำยังไงหากจะใช้งาน

pintonaja

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 มีนาคม 2019, 09:25:11 am »
เจ๋ามากเลยครับตอนแรกโพสไม่ค่อยเป็น

6lackcrak

แจ่มแมวเลยครับ อยากดูภาคต่อ

SMF spam blocked by CleanTalk