ผู้เขียน หัวข้อ: 23/03/2553/ อยากถามเรื่องการตอบกระทู้เก่าๆครับ(รบกวนผู้ดูแลอ่านด้วยครับ)  (อ่าน 1829 ครั้ง)

ผู้พิทักษ์

• ♥คุณเอ็มม่าเสมอ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • คุณเอ็มม่า วัตสันโปรดรู้ไว้ว่าผมอยู่ข้างคุณ
คือว่าเวลาผมตอบกระทู้อื่นๆที่คนอื่นตั้งไว้   ผมมักจะตอบได้แค่กระทู้หน้า1-หน้า2ครับ  ทำไมตั้งแต่หน้า3ลงไปตอบไม่ได้เลยครับ

เฉพาะหน้าเก่าๆนะครับที่ผมมองไม่เห็นข้อความที่ว่า "ตอบกระทู้" เลยอ่ะครับที่ปกติมันจะอยู่ล่างสุดมุมขวาตรงแถบอ่ะครับแต่พอผมไปหน้าเก่าๆมันตอบไม่ได้อ่ะครับ
ดูได้อย่างเดียว

ผมจึงอยากรบกวนผู้ที่รู้เรื่องนี้และผู้ดูแลตอบคำถามของผมด้วย

***หวังว่าจะเข้าใจปัญหานะครับ***   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2010, 09:03:35 am โดย ผู้พิทักษ์ »
เอ็มม่า วัตสันไม่ว่าคุณจะอยู่ไหน
แต่ขอให้รู้ไว้ว่าผมรักคุณเสมอ

ลม ฟ้า พายุ ...

• กำ ลั ง ก่ อ ตั ว ~
  • PSWeb's Staff
  • มนุษย์หมาป่า
  • *
    กระทู้หน้าที่ 1 - 2 ที่ว่านี่  เข้าใจว่าหมายถึง หน้าแสดงผลรายชื่อกระทู้ของแต่ละบอร์ด ใช่ไหมครับ?
    และจากที่บอกว่า มองไม่เห็นปุ่ม 'ตอบกระทู้'
    ก็ยิ่งเข้าเค้าว่า กระทู้ที่คุณเปิดดูอยู่นั้น  มันอาจถูก 'ใส่กุญแจหัวข้อ'  ไปแล้วน่ะครับ

วิธีสังเกตว่ากระทู้ไหน 'ถูกใส่กุญแจ' ไปแล้วหรือยัง ... สามารถดูได้จากสัญลักษณ์แม่กุญแจสีทองตรงชื่อกระทู้ในหน้าแสดงผลบอร์ด
    หากมีสัญลักษณ์ดังกล่าวปรากฏอยู่ นั่นหมายความว่ากระทู้นั้นอ่านได้เพียงอย่างเดียว ไม่สามารถโพสต์ตอบได้
    (กรณียกเว้น: กระทู้ที่ถูกซ่อนเนื้อไว้และถูกใส่กุญแจ  เนื้อหากระทู้นั้นจะมองไม่เห็นอีกตลอดกาล)

ส่วนเหตุผลว่า  ทำไมกระทู้จึงถูกใส่กุญแจนั้น  อาจเป็นเพราะว่า ...
    1. กระทู้นั้นผิดกฎอย่างใดอย่างหนึ่ง
    2. กระทู้นั้นมีระยะเวลาเริ่มต้นและสิ้นสุด  เช่น กระทู้เชิญร่วมกิจกรรมของเว็บ
    3. กระทู้นั้นได้ข้อยุติแล้ว เช่น กระทู้สอบถามความคิดเห็น
    4. กระทู้นั้นมีอายุนานแล้ว  ความนิยมในเรื่องที่นำเสนอ หรือพูดคุยกันนั้นได้ซาไปแล้ว  หากเปิดกระทู้ไว้จึงไม่เหมาะเท่าที่ควร

แต่ทั้งหลายทั้งมวล  ก็เป็นอำนาจ หน้าที่ และวิจารณญาณของผู้ดูแลที่รับผิดชอบแต่ละบอร์ดครับ ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2010, 10:17:02 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
เท่าๆ ที่ผมรู้มานะครับ

คือ กระทู้หมดอายุ หรือ กระทู้ผิด(ถูกแจ้งว่าผิดทางเทคนิค)

และจะมีสัญลักษณ์ที่แสดงว่ากระทู้ถูกล็อก ไม่สามารถ

โพสต์หรือคอมเม็นท์ข้อความได้

เอ่อ ผมก็ไม่รู้มากอะไร (ที่โพสต์มาเนี่ยบางทีอาจจะผิดด้วยซ้ำ)

ยังไงก็ฝากไว้ละกันครับ ^^

ผู้พิทักษ์

• ♥คุณเอ็มม่าเสมอ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • คุณเอ็มม่า วัตสันโปรดรู้ไว้ว่าผมอยู่ข้างคุณ
ขอบคุณครับที่มาบอก :)
เอ็มม่า วัตสันไม่ว่าคุณจะอยู่ไหน
แต่ขอให้รู้ไว้ว่าผมรักคุณเสมอ

SMF spam blocked by CleanTalk