ผู้เขียน หัวข้อ: PSW.HPL 020410 - อยากทราบว่า ...  (อ่าน 1834 ครั้ง)

hermy

• บุคคลทั่วไป
PSW.HPL 020410 - อยากทราบว่า ...
« เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 02:47:45 pm »
 :) เป็นคำถามค้างคาใจมานานแล้วช่วยตอบด้วยค่ะ :-[
1. หลังจากจบสงครามเวทย์มนตร์ (ภาค7 ) แฮร์รี่ได้ทำอาชีพอะไร? ใช่มือปราบมารหรือเปล่า?

2. ซีบิลล์ ทรีลอว์นีย์ ไปรู้คำทำนายระหว่างแฮร์รี่กับลอร์ดโวลเดอมอร์ได้อย่างไร?

3. ลูปิน กับ ท็องส์ ตกลงได้ตายในสงครามเวทย์มนตร์ (ภาค 7) จริงหรือเปล่า?

ขอขอบคุณล่วงหน้าคะ :D

30 DAY TOPIC LOCKED: 010510 1511
uknow_who ++ PSWeb's STAFF T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤษภาคม 2010, 08:15:31 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

★oGazettEo★

• นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
Re: อยากทราบว่า....................
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 03:18:06 pm »
1.ใช่ครับ  เอ๊ะหรือไม่ใช่  ไม่แน่ใจอ่ะ *-*

2.เพราะเค้าเป็นนักพยากร แม่มด ทายาทหมอดู เลยมั่วถูก *0*

3.ตายครับ

555

ผมยังมิได้อ่านเล่น 7

มันรับมิได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เมษายน 2010, 05:12:17 pm โดย ★oGazettEo★ »
เบื่อประเทศไทยจัง~

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
Re: อยากทราบว่า....................
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 03:34:28 pm »
ตอบข้อ 1. (แฮร์รี่มีอาชีพเป็นอะไร)   ไม่แน่ใจว่าเป็น รัฐมนตรีกระทรวง

หรือ มือปราบมารครับ สอง อย่างเนี่ยแหละ.... ^^

ตอบข้อ 2. (ทำไมทรีลอนีย์ถึงรู้คำพยากรณ์) ............. บางทีถูกอะไรซักอย่างถูกสาป  หรือ เชื่อมต่อวิญญาณ มั่วๆ ^^(หุหุ ไม่รู้เหมือนกัน)

การทำนายจากควันเครื่องหอม อันนี้มั้งที่ทรีลอว์นีย์ชอบทำนายเพราะ ห้องของเธอ กรุ่นไปด้วยกลิ่นเครื่องหอม

และ ไวน์

ตอบข้อ 3. (ภาค 7 ลูปิน และ ท็องค์ตายรึเปล่า) อ๋อ ....

ลูปินไม่ตายครับ แต่พิการ หรือ บาดเจ็บอย่างถาวร T^T (เศร้าๆ)

แต่ ท็องค์ ผมไม่ทราบครับ

ยังไงรับคำตอบจากสตาร์ฟของเราละกันนะ +55

ปล.ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยอย่างสูง  หวังว่าที่เขียนมาคงถูกนะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เมษายน 2010, 03:37:42 pm โดย fifa_Football-+CHELSEA+- »

PJT SiKok

• มักเกิ้ล
  • *
Re: PSW.HPL 020410 - อยากทราบว่า ...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 04:37:07 am »
1. แฮร์รี่ได้เข้าทำงานในสำนักมือปราบมารภายใต้การดูแลของ คิงลีย์ ชักเคิ้ลโบนซ์ เมื่ออายุได้ 17 ปี และ ได้เลื่อนตำแหน่งเป็นหวัหน้าแผนกในปี 2007
2. เธอเป็นนักพยากรณ์ที่แม่นคนนึงนะ....แต่เวลาทายออกไปจะไม่รู้ตัว  =___='
3. ตายคู่คะ..ลูกของทั้งสองพวกแฮร์รี่ก็รับเลี้ยงมาตลอดจจนโตคะ  ^ ^

willy MVP

• บุคคลทั่วไป
Re: PSW.HPL 020410 - อยากทราบว่า ...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 10:11:26 am »
เพิ่มเติมจากคอมเม้นต์ข้างบน

1. หลังจากจบสงครามเวทย์มนตร์ (ภาค7 ) แฮร์รี่ได้ทำอาชีพอะไร? ใช่มือปราบมารหรือเปล่า?
- มือปราบมาร ได้เป็นหัวหน้าตอนอายุ 27 ปี ฟังอีกครั้ง...27! นะ ถ้านับดูก็เท่ากับปี 2007
อ้อ...แฮร์รี่ตอนภาค 7 ไม่ได้เรียนใช่มั้ย ก็เป็นเด็กเรียนไม่จบเหมือนเฟร็ด-จอร์จล่ะ
แต่ประกอบอาชีพได้เพราะมีประสบการณ์ เป็นมือปราบมารพร้อมกับรอน ส่วนเฮอร์ไมโอนี่กลับไปเรียนต่ออีกปีนึง

2. ซีบิลล์ ทรีลอว์นีย์ ไปรู้คำทำนายระหว่างแฮร์รี่กับลอร์ดโวลเดอมอร์ได้อย่างไร?
- ซีบิลล์เป็นลูกหลานของคาสซานดร้า (อะไรประมาณเนี้ยแหละ) ชั่วโครตที่ 3 เป็นคน (ตระกูล) ที่สามารถทำนายอะไรที่จะเกิดขึ้นในอนาคตได้
แต่จะมีอาการเลื่อนลอย ไม่รู้ตัว

3. ลูปิน กับ ท็องส์ ตกลงได้ตายในสงครามเวทย์มนตร์ (ภาค 7) จริงหรือเปล่า?
- ตาย...พร้อมกับใครอีกหลาย ๆ คน ลูกของทั้งสอง -- เท็ดดี้ ลูปิน ถูกเลี้ยงดูมาในฐานะลูกทูนหัวของแฮร์รี่ พอตเตอร์

SMF spam blocked by CleanTalk