Potter Story Lobby !!! > ห้องน้ำรวม !

16/11/54 :: ช่วยบอกผมที ผมควรจะทำอย่างไร

(1/2) > >>

Fire & Wind:
เรื่องมีอยู่ว่า ตอนม.3 ผมอยู่ ห้อง 2 ส่วนเขาอยู่ ห้อง 5 ตอนแรกผมก็ไม่คิดอะไรมากครับ

แต่พอขึ้นม. 4 ผมอยู่ห้อง 6 เขาอยู่ห้อง 5 เราอยู่สายวิทย์เหมือนกัน
ผมได้รู้ความรู้สึกตัวเองตอนปรับพื้นฐาน ผมรู้สึกว่าผมอยากเจอเขานะครับตอนกลางคืนก็นอนไม่หลับ
คิดถึงแบบแปลกๆ ตอนนั้นผมก็ได้เขียนจดหมายให้เขา เขาบอกว่า เขาไม่ได้คิดอะไรกับผม
ผมขอเบอร์์โทรของเขาๆ ก็ให้ ผมเคยโทรไปครั้งหนึ่ง แต่ไม่กล้าโทรไปอีก
พอมาถึงตอนนี้ เข้าเทอม 2 แล้ว ผมก็ยังคอยตามเขาอยู่พวกเพื่อนๆผมไม่มีใครรู้เลยว่าผมชอบเขา
แต่เพื่อนของเขารู้หมด รู้สึกว่าเพื่อนเขาจะสนับสนุนผม
แล้วเพื่อนของเขาบอกผมว่า ผมมีคู่แข่งแล้ว
เขาเป็นเพื่อนที่อยู่ห้องเดียวกับผม อยู่กลุ่มเดียวกับผม
แล้วเขาก็มีแฟนแล้วด้วย

คุณคิดว่าผมควรทำอย่างไรดี

ผมควรจะหยุด หรือว่าอย่างไรดีครับ

teera:
เอ...มันเป็นความรุสึกที่บอกยากกกนะคับเนี่ย อืมมมม
แต่ผมมักจาใช้ชีวิตแบบ "ชีวิตมันสั้น ทามตามที่ใจปราถนา (ในทางที่ดีนะ! )"
เพราะการที่เราเอานั่งเก็บกดไว้ แล้วทิ้งไปเนี่ย ไหนจาเสียการเรียนแล้ว ยังเสียยยคนอีกกด้วยยนะ เชื่อสิ
อ่าาา ไม่ต้องเชื่อมากกก้อได้ 555+

ChelseaFC_FiFA_118726:
ผมว่า ... มันเป็นการแอบชอบระยะสั้น ก็ได้จะว่าไป
แต่ก็อย่าเชื่อผมมากนะครับ ในความคิดผมเอง
แหม ... จะเจ็บมันก็เจ็บนะ แต่ช่างเถอะ
ถ้าคิดว่าตัวเองไม่ไหวที่จะแข่ง และไม่อยากเสียเพื่อน หรือ ไหวที่จะแข่ง และชอบเขามาก

ลองเลิอกดูนะครับ

Portus:
แล้วแต่จะเลือกครับ เราคิดว่าเรามีดีพอจะสู้คู่แข่งได้หรือเปล่า ถ้าได้ จัดเต็มครับอย่าให้เีสีย

แต่ ที่ว่า เขามีแฟนแล้ว เนี่ย คู่แข่งหรือคนที่ชอบอ่ะครับ ถ้าคู่แข่งเรามีแฟน ยังไงก็ปัญหาเยอะกว่าเราแน่นอน เปอร์เซ็นต์ได้เราสูงกว่าครับ

แต่ถ้าเป็นคนที่ชอบมีแฟนแล้ว ขอแนะนำให้ อยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ รอวันเขาเลิกกันแล้วเราไปเสียบเพื่อดามใจ อันนี้เวิร์ึคกว่าฮะ ( ;Dออกแนวเลว..)

park1234:
 ทำจายยยยย ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version