Potter Story Lobby !!! > ห้องน้ำรวม !

28/2/52 ใกล้สอบเข้าแล้ว ทำไงดีอะ

<< < (2/2)

willy MVP:
อ่านหนังสือ  อ่านหนังสือ  และก็อ่านหนังสือ

P.S. เราก็สอบเข้าม.1 เหมือนกัน

SinX_ZeRo:
ลองใช้วิธีเเบบผมไหมครับ คือว่า อ่านหนังสือ เเล้วย่อ สาระเนื้อหาที่คาดว่าจะออก มาเขียน(ย้ำเขียน)ใส่สมุดอีกเล่ม

พอเขียนเสร็จจิชานั้นเเล้วก็ อ่านซ้ำหลายๆเที่ยวครับจนกว่าจะเข้าใจ ถ้าไม่เข้าใจให้เขียนอีกครั้ง ทำอย่างนี้เรื่อยๆครับ

ส่วนวิชาเลข ให้จำสูตรครับ จำสูตรให้ได้ ยิ่งมากยิ่งดีครับ 

ป.ล. ผมทำอย่างนี้ทุกปีครับ ได้3.5+

apinyaza1990:
เราสอบแล้วและก้อตกแล้ว ดีแค่ตัวเดียว

*~iQ-sunG~:
ผมมีประสบการมาก่อนครับจะบอกให้

อ่า..สำหรับวิชาปรุงยาควรเตียมกระดูกสันหลังมังกร(ผง)ไว้เยอะหน่อยนะครับ

เพราะต้องให้ปรุงยาแก้พิษมังกร.. 55+ ขำขำครับ/เพื่อไม่ให่เคลียด

MoVoLoW:
สู่ๆนะค่ะอย่าท้อล่ะ
ขนาดเราเรียนไม่ค่อยรู้เรื่องยังได้ที่1มาเลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version