ผู้เขียน หัวข้อ: 17/03/52 :: แจ้งเรื่องการโพสต์กระทู้ที่เข้าข่ายปั่นแรงก์ของ LOGIN: phusit  (อ่าน 4083 ครั้ง)

ลม ฟ้า พายุ ...

• กำ ลั ง ก่ อ ตั ว ~
  • PSWeb's Staff
  • มนุษย์หมาป่า
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
ตัดสินโทษแบนเป็นเวลา 30 วัน นับจากวันที่ 17 มีนาคม 2552 - 15 เมษายน 2552
ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

=============== ปิดคดี ===============

ล็อคหัวข้อวันอังคารที่  17  มีนาคม  2552
mymun_vinsent
Staff @ Potterstoryweb.com

==================================================================================================================================

เรียนสมาชิก

ชื่อ:  phusit (LOGIN: phusit)
                          ใช้งานล่าสุด:  17 มีนาคม 2552, 03:59:33 PM
                          รวมเวลาการเป็นสมาชิก:  18 วัน
                          รวมเวลาอยู่ในระบบ:  2 ชั่วโมง 19 นาที

อ้างจากข้อความใน PM ซึ่งผมเคยส่งให้คุณเมื่อวันที่ 11 มีนาคม 2552, 11:42:21 AM เรื่อง ส่งลิงค์กฎบอร์ด หลังจากที่ผมพบกระทู้ผิดกฎของคุณ นั้น
               สวัสดีครับ ... ขอรบกวนเวลา สักเล็กน้อยนะครับ ^^
               ผมรบกวนให้อ่านทำความเข้าใจ กฎ กติกา ประจำบอร์ด PSWeb's ฉบับลงวันที่ 23 มกราคม 2552 อีกครั้งนะครับ
               สำหรับกฎนี้ สมาชิกจะเห็นมาก่อนแล้วตอนที่ทำเครื่องหมาย ยอมรับเงื่อนไข และกดปุ่ม สมัครสมาชิก เข้าสู่เว็บบอร์ด ... แต่ว่าตอนนั้นอาจไม่ได้อ่าน หรืออ่านแล้วยังไม่เข้าใจ

และวันนี้คุณได้ไปอ่านกฎแล้ว ... เป็นโพสต์ว่า กฎเยอะไป ...
               อันนี้ต้องบอกว่าไม่เยอะนี่ครับ มีแค่ 60 บรรทัดเอง ไม่มากมายเกินไปที่จะอ่านเลยนะครับ ^^
               ใจความกฎก็มีไม่กี่ข้อด้วย...
                              1. ใส่วันที่หน้ากระทู้ทุกครั้ง ที่สร้างกระทู้ใหม่
                              2. สร้างกระทู้ใหม่ให้ถูกหมวดหมู่ของบอร์ด
                              3. ห้ามตอบกระทู้ติดกัน แต่ให้ใช้การแก้ไขกระทู้เดิมแทน และห้ามปั่นโพสต์
                              4. หากนำข้อมูลจากที่อื่นมาเผยแพร่ จะต้องระบุที่แหล่งมาด้วย ... และห้ามนำข้อมูลทุกชนิดจากเว็บแฟนไซต์แฮร์รี่อื่น ๆ ในประเทศไทย มาเผยแพร่ในเว็บบอร์ดของเรา
                              5. ห้ามทำฮอตลิงค์ไปยังข้อมูลต้นขั้วโดยตรง ... หากเป็นการโพสต์ภาพ ให้นำภาพไปฝากกับเว็บที่ให้บริการอัพโหลดภาพก่อน
                              6. หลีกเลี่ยงการใช้คำที่เป็นภาษาวิบัติ

ยังไงก็ขอให้อ่านทบทวนอีกครั้งนะครับ ... คลิกที่ตัวสีฟ้านี่เลย ^^
               ถ้าไม่เข้าใจตรงไหน หรือต้องการคำอธิบายเพิ่มเติม สมาชิกสามารถส่งข้อความส่วนตัว (PM) ไปถามเว็บมาสเตอร์ หรือสต๊าฟฟ์เว็บบอร์ดทุกท่านได้
               หรือว่าจะกดปุ่ม Reply ที่หัวมุมด้านขวาของ PM ฉบับนี้ .. ส่งกลับมาถามผมได้นะครับ ... ^^

นอกเหนือจากที่จะส่ง PM มาบอกกล่าวให้อ่านกฎบอร์ดแล้ว ...
               ผมมีเรื่องจะแจ้งให้ทราบอีกเล็กน้อยน่ะครับ
               คือ ผมพบว่ากระทู้ใหม่ที่คุณเพิ่งสร้าง ..
                              1. ไม่ได้มีการระบุวันที่ที่สร้างกระทู้น่ะครับ ... ยังไงรบกวนแก้ไขด้วยนะครับ
                              วิธีการก็ง่ายนิดเดียวครับ ... ให้คุณกลับไปเปิดดูกระทู้ จะเห็นปุ่มที่เขียนว่า MODIFY อยู่ด้านบนน่ะครับ
                              ให้คลิกเลย ... แล้วก็จัดการใส่วันที่ตรงด้านหน้าชื่อกระทู้น่ะครับ ... จากนั้นก็กดบันทึก .. เท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ ^^
                              ถ้าอยากดูตัวอย่าง ขอให้ดู เว็บบอร์ดนี้ครับ (จะใช้รูปแบบที่ต่างจากนี้ก็ได้ ไม่ว่ากัน ขอแค่ให้ใส่วันที่เท่านั้น)
                              หรือว่าจะดูกระทู้ใกล้เคียงในบอร์ดที่คุณสร้างกระทู้ใหม่ก็ได้ครับ ... ส่วนกรณีถ้าคุณตอบกระทู้ ไม่ต้องใส่วันที่...

2. มีกระทู้อันหนึ่งถูกตั้งผิดบอร์ด ... ยังไงต้องรบกวนสต๊าฟฟ์อีกท่านนึง ย้ายให้นะครับ

3. มีคำบางคำของคุณที่ยังเป็นภาษาวิบัติอยู่น่ะครับ ... เว็บเราไม่ห้ามเรื่องพวกนี้ แต่ก็ขอให้ใช้แต่พอเหมาะพอควรครับ ^^

ด้วยไมตรีจิต...

Send From: uknow_who ++ 11 MAR 09 1140...

จะทำตามทุกประการคับบบบบบบบบบบบ
แต่กฏเยอะไปไหม
 ::)

ในวันนี้ผมพบการทำผิดของคุณอีกครั้งแล้วนะครับ ... โดยคุณโพสต์ตอบกระทู้แนะนำตัวของสมาชิกท่านอื่นในลักษณะของการปั่นโพสต์
             ด้วยการระบุข้อความเพียงว่า
อ้างถึง
Nice to meet you too.
ผม เท็นนะ

หากนับจาก ประวัติการสร้างและตอบกระทู้ของคุณ จะพบข้อความเดียวกันนี้จำนวน 38 โพสต์
             และนี่คือสิ่งที่เกิดขึ้นจากการกระทำของคุณ ... กระทู้ที่หน้าหลักเว็บบอร์ดเรียงติดกันเป็นพรืด (ผมแค็ปหน้าจอไว้ได้ทันแค่นี้)

จุดประสงค์ของคุณจะเพื่ออะไรนั้น ผมไม่รู้ .. แต่ผมมองว่าคุณต้องการโพสต์เพื่อเพิ่มแรงก์
             และที่สำคัญความผิดครั้งนี้ เกิดขึ้นหลังจากที่คุณตอบกระทู้ว่าจะทำตามกฎบอร์ด และหลังจากที่ผมส่ง PM อันแรกไปแจ้งเตือนคุณ

ยังไงก็ขอให้อธิบายการกระทำให้ได้มากที่สุด ละเอียดที่สุดนะครับ ... มันจะเป็นผลดีกับตัวคุณเอง ...
             และแนะนำว่า ... 'อย่าบอกว่าคุณไม่ทราบกฎ' ... เพราะกฎมันมีให้อ่านตั้งแต่ก่อนคุณคลิกปุ่มสมัครสมาชิกแล้ว
             คุณจะบอกว่าไม่ทราบกฎไม่ได้นะครับ ทั้ง ๆ ที่คุณยังบอกเลยว่ากฎเยอะไปไหม  ... และผมก็บอกให้คุณอ่านกฎซ้ำอีกครั้งหนึ่ง
             คุณเองเป็นสมาชิกมาแล้ว 18 วัน อยู่ในระบบรวมกว่า 2 ชั่วโมง ... ดังนั้นคุณค่อนข้างมีเวลาที่ไปอ่านกฎซ้ำพอสมควร
             ดังนั้นหากจะพูดว่าไม่ทราบกฎ ... มันคงจะดูเหมือนคำแก้ตัวที่ฟังไม่ขึ้นสักเท่าไรเลยเนาะ ^^
             และแนะนำว่าเมื่อเห็นกระทู้นี้ กรุณาอย่านิ่งเฉย หรือแสร้งทำเป็นไม่เห็นนะครับ ... เมื่อคุณมีเหตุผล สต๊าฟฟ์ก็มีเหตุผลกับคุณครับ ...

ปล. กระทู้นี้ผมขอสงวนสิทธิ์การตอบไว้เฉพาะเว็บมาสเตอร์ ผู้ดูแลบอร์ด และสมาชิกที่กล่าวถึงเท่านั้นนะครับ ^^

ด้วยไมตรีจิต...
POST BY: ลียู ++ 17 MAR 09 1655...

::: EDIT :::
            เจ้ฮะ พี่มดฮะ อันนี้ข้อมูลการออนไลน์ของสมาชิกคนนี้เท่าที่ยูเห็นและเก็บข้อมูลไว้ได้นะฮะ ...
            ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมเดี๋ยวยูจะเอามาลงเพิ่มให้เรื่อย ๆ ฮะ

เอ่อ~ ... หลังจากสร้างกระทู้นี้เสร็จแล้ว ... ยูได้ส่ง PM อันที่ 2 ไปแจ้งสมาชิกคนนี้แล้ว (ส่งเมื่อ 17 มี.ค. 52 เวลา 04:59:26 PM)
            เป็น PM บอกให้มาดูกระทู้นี้ เพื่อรับทราบข้อกล่าวหาและอธิบายการกระทำน่ะครับ
            เพราะฉะนั้น นับแต่นี้เป็นต้นไป ... หากยูเห็น หรือตรวจพบว่า สมาชิกคนนี้ออนไลน์อีกเมื่อไร แต่ไม่มาโพสต์อธิบายตัวเอง
            ยูจะถือว่าสมาชิกคนนี้ไม่ใส่ใจสิ่งที่ยูพยายามบอก (จะด้วยตั้งใจ หรือไม่ตั้งใจก็แล้วแต่)
            ยูจะแจ้งให้เจ้ กับ พี่มดทราบอีกทีนึงนะฮะ ... ส่วนการตัดสินใจว่าจะทำยังไงต่อไป ยูขอส่งต่อให้เจ้ กับพี่มด พิจารณาดำเนินการตามสมควรเลยนะฮะ
            แล้วก็ถ้าจะปิดคดี หรือล็อกกระทู้นี้ ... กระซิบบอกยูยู่นิดนึงนะฮะ ^^ ... (ยูจะเก็บไว้เป็นสถิติอะไรเล็ก ๆ น้อย ๆ น่ะฮะ)

2009-02-27   12:40:03 PM         phusit   กำลังดูหัวข้อ 04 FEB 09 - สัตว์มหัศจรรย์และถิ่นที่อยู่
                        2009-02-27   01:06:28 PM         phusit   กำลังดูข้อมูลส่วนตัวของ HaBaArt
                        2009-02-27   01:09:12 PM         phusit   กำลังส่งหัวข้อ "31/01/52 มาแนะนำตัวเองกันหน่อยนะ" ให้เพื่อน

2009-03-17   03:07:23 PM         phusit   กำลังเข้าสู่ฟอรั่ม

EDIT BY: ลียู ++ 17 MAR 09 1827...

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
ตอนนี้คุณนายติดภาระกิจ แต่สายด่วนคุยกันแล้วว่าสมาชิกท่านนี้ได้เข้าไปรับทราบกฎบอร์ดเรียบร้อยแล้ว
หากแต่ยังกระทำการเช่นนี้อีก จึงจำเป็นต้องทำการแบนไอพีเป็นเวลา 30 วัน นับจากวันนี้เป็นต้นไป จึงเรียนมาเพื่อทราบ.........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มีนาคม 2009, 12:17:34 pm โดย mymun_vinsent »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

SMF spam blocked by CleanTalk