ผู้เขียน หัวข้อ: 16-03-09 ช็อคโลก!!! กำเนิดเพศใหม่อีก 2 เพศ !!  (อ่าน 3697 ครั้ง)

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
16-03-09 ช็อคโลก!!! กำเนิดเพศใหม่อีก 2 เพศ !!
« เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 12:56:59 pm »
ปัจจุบันนี่ โลกได้เปิดกว้างเกี่ยวกับเรื่องเพศที่สาม ตามที่เรา ๆ รู้จักกันดีอยู่ ถึงแม่ผมจะไม่ต้องยกตัวอย่าง แต่คาดว่าทุกคนต้องรู้อย่างแน่นอน

แต่ในยุโรป ตอนนี้กำลังเป็นที่ฮือฮา เรื่องที่มีเพศกำเนิดใหม่อีก 2 เพศ โดยกระผมได้ข้อมูลมาว่า กำเนิดมาจากประเทศบัลแกเรีย จากกลุ่มคนกลุ่มหนึ่ง ที่มีความชอบการร่วมเพศ แบบเป็นหมู่ ( สวิงกิ้ง ) หรือแบบสลับคู่นอน

โดยพวกเขาให้ชื่อว่า “อดัม” และ “เชอรี่”

อดัม เป็นการเรียกผู้ชาย ที่มีความเป็นแมน ดูเป็นผู้ชายทุกอย่าง ไม่นิยมเพศเดียวกัน แทบจะปกติทุกอย่าง แต่ว่าพวกเขาไม่ชอบผู้หญิง ที่พวกเขาชอบคือ “ทอม” โดยตามที่ได้ยินมาระบุว่า กลุ่มที่ถูกเรียกว่าอดัม จะไม่ค่อยสนใจผู้หญิงเท่าไร ถึงแม่ว่าจะสวย เซ็กซี่ขนาดไหนก็ตาม แต่กลับชอบผู้หญิงที่มีความห้าว แต่งตัวแบบผู้ชาย

เช่นเดียวกับ “เชอรี่” คือผู้หญิงแท้ ๆ ที่มีความชอบในตัวเกย์ และชอบคลุกคลีอยู่กับพวกเกย์ หรือกระเทย

นายแพทย์ท่านหนึ่ง ( กระผมไม่ทราบชื่อจริง ๆ ขอประธานโทษครับ ) ได้กล่าวว่า เพศ “อดัม” กับ “เชอรี่” นั้น เป็นเพศที่เรียกได้ว่าผิดปกติทางสภาวะจิตใจน้อยที่สุด เพราะเกือบจะเป็นไปแบบตามธรรมชาติเลยก็ว่าได้ เพราะเป็นไปในทิศทางแบบ ชาย – หญิง ซึ่งก็น่าจะเป็น ปกติ แต่อาจจะมีอยู่บ้างนิดหน่อยที่ผิดปกติ อย่างดังกล่าว ในสภาะของเชอรี่ อาจจะเป็นไปได้ว่า เป็นผู้หญิงทั่วไปดี ๆ นี่เอง เพียงแต่ว่าพวกเกย์ส่วนมาก ออกจะสำอาง และแต่งตัวดี เลยทำให้หน้าตาดูหล่อ สมาร์ท ก็เป็นได้ ส่วนในกรณีของ อดัม อาจจมีหลายอย่างที่น่าจะเป็นไปได้

ข้อสันนิษฐานแรกที่พอเป็นไปได้คือ อาจเป็นเพราะความเบื่อหน่ายในการคบกับผู้หญิงเลยอยากลองเปลี่ยน ลองมาคบกับทอม และที่สำคัญ ทอมก็ยังเป็นผู้หญิงด้วย จึงไม่ผิดธรรมชาติมากนัก

ข้อสันนิษฐานต่อมา น่าจะเป็นผลภาวะทางจิตใจของผู้ชายที่มีความเป็นเกย์อยู่ในจิตใต้สำนึก อาจจะมองผู้ชายบ้าง แต่ไม่อยากที่จะคบ เพราะไม่อยากตกเป็นเป้าสายตาใคร เมื่อเจอทอมที่เป็นผู้หญิงแต่มีความเป็นชาย ก็เลยถูกใจขึ้นมาครับ

ข้อสันนิษฐานอีกข้อคือ อาจเป็นเพราะความอยากที่จะเอาชนะของผู้ชาย ที่เห็นว่าทอมชอบที่จะดูถูกผู้ชาย เลยทำให้อยากที่จะเอาชนะ ให้มาคบกับผู้ชายอย่างเขา

โดยส่วนตัวแล้ว ผมคิดว่า เพศ อดัม กับ เชอรี่ เป็นเพศที่ผิดปกติน้อยที่สุด เพราะเป็นไปในทาง ชาย – หญิง จึงทำให้สภาวะเพศนี้ เป็นเพียงแค่ชั่วครู และน่าจะกลับมาเป็น ชายแท้ ๆ หญิงแท้ ๆ ได้ เหมือนเดิมครับ

เรื่องนี้ผมก็ได้ยินเพื่อนที่ออสเตรเลียเล่าให้ฟังมาอีกทีทาง msn ครับ ( เรื่องมันเกิดที่บัลแกเรียแต่มันอยู่ออสเตรเลีย ก็ไม่รู้ว่ามันรู้ได้ไง )
โลกเรานี่มีอะไรให้น่าค้นหาอีกเยอะครับ ก็นำมาให้อ่านพอหอมปากหอมคอครับ

เนื่องจากผมสนใจข่าวนี้มากครับ จึงอยากจะนำมาให้ลองอ่านกัน เพราะผมเองก็เป็นอีกคนหนึ่งครับ ที่เป็นชายแท้ ๆ แต่เวลา ผู้หญิงเดินผ่านผมก็เฉย ๆ แต่พอเป็นทอมเดินผ่าน ผมมักจะมองตาม และเวลาทอมเดินควงมากะดี้ ผมมักจะชอบมองทอมก่อนครับ อิอิ ไม่แน่บางทีเพื่อน ๆ อาจจะเป็น อดัม หรือ เชอรี่ กันอยู่แล้ว แต่ไม่รู้ตัวก็ได้นะครับ อิอิ
ความรัก...จงเจริญญญญ ! ! ! !

เครดิต http://www.bloggang.com/viewdiary.p.........=1&gblog=49

ชายชอบทอม หญิงชอบเกย์ - - 

ผู้ชายเดี๋ยวนี้ก็ เป็นเกย์เยอะ อาจจะเป็นเพราะสังคมเปิดมากขึ้น

หรือปัจจัยอะไรหลายๆอย่าง ซึ่งตอนนี้ คนที่เป็นเกย์ ก็ออกมาเลยว่าเกย์ จะดีว่า ออยคิดอย่างนี้

ถ้ามัวแต่แอบ หรืออะไร มันอาจจะมีปัญหาตามมา แต่ก็นะ เหอๆ

ตัวออยเอง ก็ มีความ Y ในสายเลือด แรงอยู่พอควร -..-

อาจจะเป็นอย่างเชอร์รี่ก็ได้ อาเมน ~

ปล. เม้นไปเถิดจะเกิดผล  -/\- สาธุ !

**ดิทตอบพี่เบส**

แลกเพศดีที่สุดว่าป่ะพี่ ฮ่าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มีนาคม 2009, 02:30:40 pm โดย + , SORRY★SORRY ๑๒๙* »

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

จินนี่พอตเตอร์

• ชีวิตยังคงมีพรุ่งนี้เสมอ !!!
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 5
  • PSW'' คือบ้านและครอบครัวของเรา
Re: 16-03-09 ช็อคโลก!!! กำเนิดเพศใหม่อีก 2 เพศ !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 01:19:08 pm »
โลกเรานี้แปลกๆนะคะ อะไรก็ไม่รู้สับสนวุ่นวาย ,,+ขอบคุณนะที่นำมาฝาก

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
Re: 16-03-09 ช็อคโลก!!! กำเนิดเพศใหม่อีก 2 เพศ !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 01:21:19 pm »
โห .. อะไรก็เกิดขึ้นได้จริง ๆ เพิ่มมาอีก 2 เพศแล้ว ><
อนาคตจะมีอะไรต่อเนี่ย ? ถ้าชอบให้ผู้ชายรักกันล่ะ 55
โดยส่วนตัวแล้วถ้าผู้ชายหล่อ+สวยอะโอเคเลย
แต่ถ้าหน้าโหด+โหดมาเจอกันอันนี้ไม่ไหว - -
(กลายเป็นกระทู้วายไปซะแล้ว กร๊ากกก ~)

ขอบคุณบอมมาก ๆ ที่เอามาฝากค่ะ

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 02:26:10 pm »
^
^
ถ้าหน้าโหด+โหดก็จะเกิดพลัง K ฮะ... - -+ คุๆ ช่างมันเถอะ

แล้วถ้าทอมคบกับเกย์อ่ะ? -*- 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มีนาคม 2009, 03:07:51 pm โดย Phantom »

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 02:37:54 pm »
ตลก 2 เร็ปบน เธอจิ้นได้ใจมากมาย  ;D

อะไรกันเนี่ย มีเพิ่มมา 2 เพศแล้ว 555

จิ้นตาม 2 เร็ปดีกว่า ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 02:46:38 pm »
อ่านไปอ่านมากชักค้นพบตัวเอง นี่ฉันเป็นเชอร์รี่ไปแล้วหรือไร ??
แต่จริงๆ เรื่องพวกนี้ก็ไม่ได้แปลกพิสดารอะไรนะคะ รับได้ค่ะ เพราะตัวเองยังชอบวายซะขนาดนี้
(ชี้นำกันสุดๆ จะโดนจับข้อหามอมเมาเยาวชนหรือเปล่านี่ O_o)

ขอบคุณออยลี่ค่ะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

winny

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 02:59:46 pm »
เย้ย

เด๋วนี้อะไรๆๆ

ก็เปลี่ยนแปลง

55+

แต่เรามั่นใจว่าเรายังเป็น ผู้หญิงธรรมดา
เย้ๆๆๆ

55+

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 03:39:19 pm »
^
^
ถ้าหน้าโหด+โหดก็จะเกิดพลัง K ฮะ... - -+ คุๆ ช่างมันเถอะ พลัง K....เคยเจอมาแล้วล่ะ....TT^TT รับไม่ได้อย่างแรง อ๊าคคค

แล้วถ้าทอมคบกับเกย์อ่ะ? -*- 

อืม....อีก 2 เพศแล้วสินะๆ = =" คิดว่าเพื่อนตัวเองเข้าข่าย เชอรี่ - -* เหอๆๆ

เพราะมันชอบบอกว่ามันชอบเกย์ =w= 555+ ขอบคุณออยลี่สำหรับข้อมูลครับ ^^"

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

แฮร์รี่ พอตเตอร์

• อยากเรียนจบเร็วๆจัง
  • มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 04:15:09 pm »
น่ากลัวจัง เดี่ยวนี้โลกเรามีอะไรแปลกมากขึ้นเรื่อยๆเลยนะเนี่ย
แต่บางทีอาจเป็นที่โครโมโซมก็ได้นะ เปลี่ยจาก X เป็นY เพราะข้างหนึ่งของ X มันหดสั้นกลายเป็น Y ไง
แฮร์รี่ เจมส์ พอตเตอร์

mutsutojung

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 05:35:03 pm »
เสียดายผู้ชายหล่อๆ น่ารักๆ นี้สิที่เป็นเก

ฮือฮือ...คิดแล้วก็จี้ดถึงใจ

oom

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 มีนาคม 2009, 02:22:38 am »
เป็นหญิงเป็นชายดีๆไม่ชอบ :o

angle potter

• ความมืดมิดจะถูกทำลายด้วย..แสงสว่าง
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 มีนาคม 2009, 04:38:11 am »
เย้ย!!!!!!!!!!!!
โลกเรามีเพิ่มมาอีก 2 เพศ

แล้วเพื่อนที่เรากำลังคบ  มันจะเป็น 1 ใน 2 เพศนี้รึเปล่า....น่าคิดๆๆ

ขอบคุณค่ะที่เอามาฝาก   :)
ความมืดทำให้เธอไม่เห็นฉันและความมืดของเธอนั้น ทำให้ฉันพบแสงสว่าง
แต่เมื่อแสงสว่างทำให้เธอเห็นทุกอย่างกระจ่าง ความสว่างจะพรากจากเราให้ห่างกันไปไกล ทุกที....ทุกที...

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 มีนาคม 2009, 05:32:41 am »
ขอบคุณนะค่ะ อดัม และ เชอรี่ ชื่อน่ารักดีนะคะ ๕๕

แต่ฟางขอเป็น หญิงธรรมดาๆ ดีกว่าคะ :"D

Rak

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 มีนาคม 2009, 10:47:26 am »
ธรรมชาติให้มาทำไมไม่ทำตามธรรมชาติละครับ

ขอบคุณครับที่นำมาฝาก

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009, 09:35:27 am »
ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ และเพื่อนเราก็เป็น 1 ในนั้น  8)

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009, 11:03:30 am »
เพศเยอะมากมายจริงๆ  อ่าไปอ่านมา เพื่อนแต้วทั้งนั้น 55+

ขอบคุณจ้าที่นำมาฝากกัน    ;)

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

SinX_ZeRo

• I'M SO ALONE.
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009, 11:13:20 am »
ขอบคุณที่นำมาใากครับ เพื่อน ผมไม่มีคนเป็นอย่างนั้นหรอกครับ เเต่ว่า ทั้งโรงเรีียน มี เกย์ / ตุ๊ด อยู่ประมาณ เกือบจะ 5% ^^
เเต่ว่า พวกคนที่ เป็น.. ก็ไม่ใช่ว่า จะไม่เป็นคนดี ยอมรับในตัวของเขาเเล้ว เขาจะยอมรับเราเองครับ(เกี่ยวไหมเนี่ย)

Mooky

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 2
  • เธอ(ทั้งคู่)สวยยยยยยยยยย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 05:17:20 am »
ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ เเหมชื่อเพราะจัง อดัมกับเชอรี่ จริงๆเเล้วที่โรงเรียนหนูก็มีเพื่อนคนนึงเป็นเชอรี่ค่ะ ชอบจริงๆเกย์นี่ เก็บทั้งรูปเกย์ อ่านการ์ตูนเกย์นิยายเกย์ รู้ทุกเรื่องเกี่ยวกับเกย์ ไม่มีอย่างเดียวคือเเฟนเป็นเกย์ เพราะโรงเรียนหนูเป็นหญิงล้วนค่ะ
Live as if you were to die tomorrow,Learn as if you were to live forever.

Panda North

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 11:12:26 am »
และแล้ว.....

โลกของเราก็เริ่มผิดปกติขึ้นเรื่อยๆ...

ป.ล. 1 ไม่อยากคิดถึงอนาคตเลยจริงๆ \TwT/
ป.ล. 2 ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ ToT (<=ยังคงช็อคไม่หาย - -")
^o^ 愛してる アレン ウオーカ くん ^o^

!!!LIVING IN FANTASY!!!

There's a voice inside of me,

Saying I can do anything.

...I'LL MAKE MY OWN HAPPY ENDING...

Pad_weasley

• มักเกิ้ล
  • *
  • HeeNim_Paddy_Hannie*
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 10:54:57 am »
อ่ะนะ !! โลกเรานี่ แปลกๆขึ้นทุกวัน  ::)

♥‵′★ ●我 爱"한경"哥哥● ★‵′♥

apinyaza1990

• สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 05:02:22 pm »
น่าจะมีเพศเยอะกว่านี้นะ
คิดดูสิจะสนุกแค่ไหน :D :D

p@kka

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 05:10:08 am »
เฮ้อ ! โลกเรานี่ชอบมีอะไรแปลกๆเนอะ อย่างนี้คนที่ชื่ออดัม กับ เชอร์รี่ ก็โดนล้อแย่สิ (เฉพาะคนที่รู้เรื่องนี้)
~ I Love Harry Potter ~

hikari101

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009, 03:40:02 am »
เป็นคนธรรมดา ดีกว่าค่ะ

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009, 06:35:22 am »
- -* เปลี่ยนแปลงไปหลายอย่างเลยแหะ 

ทันสมัยจริงๆ มีเรื่องใหม่ๆอยู่เรื่อยๆเลย  อดัม + เชอร์รี่ 
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

TricksteR

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28 มีนาคม 2009, 02:50:36 am »
โลกเราชักจะปัญญาอ่อนขึ้นทุกวัน มีอะไรประหลาดหยั่งงี้ด้วย เหอะๆ อยากรู้จิงๆว่าพวกนี้มันเกิดมาจากอะไร งง ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เมษายน 2009, 12:28:01 pm โดย davilza »

heajihattori

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009, 03:11:21 pm »
ทอมก้สวยดีนี่

ผมคงเป็น อดัมมั้ง

เพราะผมชอบคนที่ห้าวๆ    อาจจะคุยได้เกือบทุกเรื่อง

ทอมน่ะแต่งตัวเก๋ดีออก 

แต่งดีๆทอมน่ะสวยกว่าผู้หญิงเรียบร้อยอีก

heajihattori

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009, 03:23:35 pm »
อันที่จริงแฟนผมก้ไม่เชิงเป็นทอมนะ

แค่ไม่ค่อยเรียบร้อยเท่านั้นเอง

***  เห็นกระทู้แล้วน่ะฮ่ะ   เก็บไว้ก่อนเน้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มีนาคม 2009, 03:06:05 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

c я σ s s™

• ฉันคือฉัน จบข่าว..!
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ++ Weasley is our King!! ++
    • http://crossonline123.hi5.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 11:29:30 am »
ทุกอย่างเป็นไปได้ค่ะ :-X :P

SMF spam blocked by CleanTalk