ผู้เขียน หัวข้อ: [19/06/09] :: อยากถามความคิดเห็นฮะ  (อ่าน 7520 ครั้ง)

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
[19/06/09] :: อยากถามความคิดเห็นฮะ
« เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 04:12:57 pm »
อ่า ผมจะบอกว่าผมซ่าส์เองนะฮะ แต่เนื่องด้วยผมใช้ไอดีผมเข้าห้องนี้ไม่ได้เลยต้องมาอาศัยใช้ของเบสท์เอา เพราะฉะนั้นอย่าสับสนนะฮะ ^^" แหะๆๆๆ

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ผมอยากจะขอความคิดเห็นในเรื่อง "การ์ตูนกฎบอร์ด" น่ะฮะ คือจริงๆแล้วผมก็ได้คุยเรื่องนี้ไว้กับพี่นาไว้ตั้งนานแล้ว

แล้วก็คุยกับคนวาดแล้วด้วย ไอเบสท์นั่นแหละ แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า....คิดพล๊อตเรื่องไม่ออก = =" คือผมอยากจะให้มันออกมาในรูปแบบของการ์ตูน 3 ช่อง

อารมณ์ประมาณนั้นอ่ะครับ เลยอยากจะมาถามความคิดเห็นแล้วก็ อยากจะให้กด. ช่วยๆกันคิดอ่ะครับว่าอยากจะให้มันออกมาในรูปแบบไหน

หรือมีข้อเสนอแนะอะไรยังไงก็บอกมาได้เลยอ่ะครับ เพราะหลังๆมานี้ สมาชิกใหม่เยอะขึ้นมากกกกก แล้วส่วนใหญ่ก็จะเป็นกลุ่มอายุ 10-15 ปี

ซึ่งบางคน...อายุสมองมันไม่เท่าอายุตัวน่ะครับ - -* เหอะๆ เลยคิดว่าถ้าจะทำออกมาในรูปแบบของการ์ตูน มันน่าจะ น่าสนใจมากกว่าที่เป็นตัวหนังสือเพียวๆ

แต่ถ้ามีใครมีความคิดอะไรที่ต่างออกไปจากนี้ ก็ว่ามาเลยนะฮะ ^^!! แล้วก็ผมมีอีกเรื่องนึง......มันเป็นเรื่องของคนหัวหมอ ผมคิดว่าหลายๆคนคงจะเคยเจอแหละฮะ

ไอประเภทหัวหมอ ยกตัวอย่างง่ายๆอย่าง Magic Pink!! หลายๆคนคงอ๋อแล้วล่ะครับ เรื่องของเรื่องคือ มันเกรียนครับ ง่ายๆเลย -*- จะเห็นได้ทั่วไปในกระดานแนะนำตัว

คือประเภท ข้อความทุกอย่างเหมือนกันเป๊ะ แต่พอไปถึงประโยคหนึ่ง ยกตัวอย่างเช่น "ยินดีต้อนรับเข้าบอร์ดนะคะ เอ ชื่อ บี อายุ 14 ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ"  เวลาเค้าไปตอบอีกกระทู้นึง เค้าก็จะเปลี่ยนแค่ชื่อของ เอ

แบบนี้เป็นต้นอ่ะครับ = ="!!! ผมก็ไม่รู้จะเล่นเค้ายังไง เพราะมันก็....ไม่รู้ว่าถือว่าเป็นการปั่นรึเปล่า แต่ที่แน่ๆคือ มันจงใจอย่างแน่นอน เพราะ บางคนเล่นใส่สีใส่ตัวหนา

ไว้ให้เห็นเด่นชัดเสร็จสรรพ -*- เลยคิดว่ามันน่าจะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรอีกซักหน่อยกับปัญหาตรงนี้อ่ะครับ แต่ถ้ามันทำอะไรไม่ได้จริงๆผมก็จะพยายามปลงกับมันแล้วกันนะฮะ =w="!!!

ก็....แค่นี้แหละฮะ เหอะๆๆๆ ยังไงก็ขอความคิดเห็นกันด้วยนะครับ ^^                              3lacl<NeL~

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: [19/06/09] :: อยากถามความคิดเห็นฮะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 05:58:00 pm »
เอาเรื่องแรกก่อนน่ะฮ่ะ  การ์ตูนที่พี่คิดเอาไว้ก็น่าจะเป็นการ์ตูนช่องๆอ่ะแหละ
อยากได้แบบการ์ตูนกรุ๊ปเลือดอ่ะค่ะ  ฮาๆ  มันส์ๆ  แบบนั้น
กระแทกใจ  กระแทกอารมณ์ดี

เรื่องที่ 2 นั้น  พี่เสนอไปหลายๆรอบแล้วค่ะ  ....  หลายรอบมากมายก่ายกอง  จนไม่รู้ว่าจะยังไงแล้วฮ่ะ
ในส่วนตัวพี่เองคิดไว้ 2 กรณี  คือ  โพสแบบไม่ขึ้นจำนวนแรงค์ กับลบกระทู้ออกทั้งหมด  แล้วให้คอมเมนท์กันใหม่ 1 คน 1 ข้อความ
ต้องลงตามแบบฟอร์มที่กำหนดให้  จะได้แลดูเป็นระเบียบเรียบร้อย

เพิ่งเสนอครั้งล่าสุดไปเมื่อคราวของเด็กโยวกังนั่นแหละ
กำลังรอคำตอบว่าจะให้ทำหรือไม่ ?  ถ้าสุดท้ายแล้วแดนไม่ให้ทำ  ก็ปล่อยห้องนั้นทิ้งไปเลย
พี่เห็นแล้วก็เบื่อเหมือนกัน  ทำไมต้องทำงานหลายรอบ  ไม่เข้าใจ  ( ="= )

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

Mirror-z

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
Re: [19/06/09] :: อยากถามความคิดเห็นฮะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009, 01:14:25 am »
เรื่องภาพนี่ บอกตรงๆคิดยากนะ ตอนคิดจะทำมันคิดง่าย แต่คิดจะลงมืออ่ะ มันยาก
การจะแปลภาษากฎออกมาเป็นภาษาภาพนี่ ...- -+

มันไม่เหมือนกับ กฎจราจรหรืออะไรพวกนี้ที่จะวาดรูปคนมานั่งมอเตอร์ไซค์ แล้วทำนู่นทำนี่ได้
หนึ่งคือเห็นด้วยกับพี่นา ที่ว่า เอาฮา น่าจะแหล่ม

พี่ว่า แปลไอกฎบอร์ดออกมาเป็นภาษาพูด ที่พอจะสามารถอธิบายให้เด็กอนุบาลเข้าใจก่อนดีมั้ย แล้วค่อยๆลำดับอีกที
ลองดูนะ...

------------------------------------------------------------------------------

ส่วนไอเรื่องที่ 2 ช่วงนี้ งงๆ ไม่คุ้นกับไอพวกเด็กใหม่เท่าไหร่ ดูๆไป พอรู้อยู่ว่า ใครทำอะไร เกรียนแค่ไหน
เพราะรู้สึกว่า หายไปนาน กลับมา เด็กรุ่นนี้หนักข้อเยอะมากกกกกกก- -+
แต่ที่แน่ๆ อันนี้เป็นตั้งแต่ช่วงที่ยังเล่นเนตไม่ได้ แต่ไปร้านแล้วแว่บเข้าบอร์ด
เวลาเข้ามามักจะเปิดหากระทู้ที่ยังไม่ได้อ่านไง เปิดทีไร จะเจอไอกระทู้ห้องแนะนำตัวยาวเป็นหน้า แต่ก็ไม่เคยเปิดหรอก
เพราะไม่รู้จะเอายังไงกับมันดี โพสต่อหรือด่า เอาง่ายๆ ได้แต่มองข้ามมัน

------------------------------------------------------------------------------

เหมือนจะเข้ามาไมได้ช่วยอะไรเลย 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิถุนายน 2009, 01:17:42 am โดย Mirror-z »
..ถ้ากฏบอร์ดมีแค่นี้ยังทำกันไม่ได้ ก็อย่าหวังเป็นคนดีของชาติได้เลย..

..บ้าน ถ้าขาดการใส่ใจ ไม่ดูแล ดีแต่จะทำรก มันก็ไม่ต่างอะไรกับกองขยะที่มีแต่พวกขยะมากองรวมกันซักเท่าไหร่เลย
ขอร้อง รักษากฏบอร์ดสักนิด..::

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009, 05:39:29 am »
พี่มีเรื่องเสนอเหมือนกัน  ...  พี่จะจับยัดตำแหน่งที่คิดว่าน้องน่าจะเหมาะสมแล้วน่ะค่ะ
เพื่อจะได้เสนอชื่อ  และสามารถเข้าไปจัดการกระทู้ที่ตัวเองรับผิดชอบได้

อนึ่ง  เรื่องเสนอผ่านแล้วน่ะฮ่ะ
ถ้าส้มซ่าส์พอมีเวลาลบกระทู้ที่ล็อกออกไปได้เลยฮ่ะ
เดี๋ยวเย็นๆจะเข้ามาช่วยลบฮ่ะ

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009, 11:29:04 am »
อ่า โอเคฮะพี่ รับทราบบ เรื่องตำแหน่งที่เหมาะสม ก็อย่างที่ผมบอกอ่าฮะ

หรือถ้าเจ้าตัวอยากจะอยู่ห้องไหน ผมว่าก็บอกมาเลย พี่นาจะได้จับยัดลงห้องถูกฮะ = =" 3lacl<NeL~

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 04:01:33 am »
ดูเหมือนเรื่องแรกจะเป็นเรื่องหนักหนาจริงๆ เพราะทุกคนรู้ว่าอยากได้กฎซึ่งเป็นการ์ตูน แต่ปัญหาคือจะทำออกมาแบบไหนให้ง่ายต่อคนวาด
และคนอ่านซึ่งปัญญามันมีน้อย =='  แต่ซิกฯ ซ่าส์ที่ห้อยเรื่องกฎบอร์ดอันนั้นอ่ะเข้าใจง่ายสุดแล้วนะ สั้นๆ ได้ใจความ
คิดว่าถ้าวาดออกมาโดยใช้ความข้อในซิกกะซ่าส์น่าจะลดภาระของคนวาดไปได้เยอะแหละ  แต่อย่างที่พี่นาบอกแหละ
ตัวการ์ตูนเอาแบบง่ายๆ ไม่ต้องสวยมากแต่เน้นฮาๆ หน่อย พวกเด็กๆ มันจะได้สนใจขึ้นมาบ้างอ่ะนะ (ถ้าจะทำจริงๆ ก็มีบางข้อต้องปรับปรุงเหมือนกันแหละ)

*ดิท* แจ้งความคืบหน้าเรื่องหน้าที่ความรับผิดชอบที่เปิ้ลขอนะคะ
ตอนนี้เสร็จไปขั้นหนึ่งแล้วเด้อ เพราะจริงๆ มันไม่มีอะไรมากอยู่แล้ว
พี่ส่ง pm ให้พี่นาดูแล้ว รอพี่นาว่าจะเพิ่มหรือปรับอะไรตรงไหนบ้าง คิดว่าคงจะได้ภายในวันนี้แหละนะ ถ้าไม่ติดขัดอะไร

ส่วนเรื่องจำนวนคน ใครว่างก็ถามๆ กันนะคะ (ใครสะดวกทำ หรือไม่สะดวกทำบอกมาให้ชัดเจน จะได้ไม่คาราคาซังอย่างที่เป็นอยู่)
ถ้าถามเร็วทุกอย่างก็จะได้เร็วขึ้น เรื่องกำหนดหน้าที่ใครรับผิดชอบห้องไหน ไว้ได้จำนวนคนแน่นอนจะได้จัดสรรกันถูก
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

Mirror-z

• Staff - T
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 11:35:39 am »
เปิ้ลคุยกับน้องที่พี่มดเล็งแล้วอ่ะ  ถ้าเป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆจะดีมาก
เหมือนเค้าเป็นที่รู้จักของคนหลายคนอ่ะ นิสัยยังดูเด็กๆอยู่ อยู่ที่พวกพี่พิจารณาแล้วนะคะ

ส่วนตอนนี้ พี่หยีกับพี่แพร เซเยสแล้วค่ะ^^
..ถ้ากฏบอร์ดมีแค่นี้ยังทำกันไม่ได้ ก็อย่าหวังเป็นคนดีของชาติได้เลย..

..บ้าน ถ้าขาดการใส่ใจ ไม่ดูแล ดีแต่จะทำรก มันก็ไม่ต่างอะไรกับกองขยะที่มีแต่พวกขยะมากองรวมกันซักเท่าไหร่เลย

~OrenjI~

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 12:33:19 pm »
ขอบข่ายหน้าที่ความรับผิดชอบบอร์ดของสต๊าฟฟ์, สต๊าฟฟ์ที และกด. คือการดูแลความสงบเรียบร้อยโดยรวมของบอร์ดและเหล่าสมาชิก โดยมีรายละเอียดดังต่อไปนี้

-   เปลี่ยนแปลง/แก้ไข ลบ ล็อค รวม/แยก และย้ายกระทู้ได้โดยมีเหตุอันควร (หมายถึงทำผิดกฎบอร์ดอย่างใดอย่างหนึ่ง)
*หมายเหตุ การย้ายกระทู้สามารถย้ายกระทู้จากห้องที่ตนเองรับผิดชอบไปห้องอื่นๆ ได้ แต่ไม่สามารถย้ายกระทู้จากห้องอื่นที่ตนเองไม่ได้รับผิดชอบมาห้องตัวเองได้ (กรณีต้องการย้ายกระทู้อื่นมายังห้องที่ตนเองรับผิดชอบให้แจ้งแก่แอดมินและสต๊าฟฟ์)

-   ตักเตือนสมาชิกที่มีพฤติกรรม การกระทำที่เข้าข่ายผิดกฎบอร์ดได้โดยการใช้อำนาจในทางที่ชอบ ทั้งนี้ต้องไม่เป็นไปโดยอคติ, ต้องการกลั่นแกล้ง หรือโดยเจตนาไม่บริสุทธิ์ สามารถเตือนได้ทั้งในกระทู้นั้นๆ ที่พบความผิด, หน้าห้องแชท  หรือส่ง pm แจ้งเป็นการส่วนตัวก็สามารถทำได้ทั้งสิ้น ทั้งนี้ให้ดูความเหมาะสมเป็นกรณีๆ ไป

-   การเสนอเกมส์ กิจกรรมต่างๆ หรือกฎเกณฑ์ข้อห้ามต่างๆ สามารถเสนอแนะได้ที่ห้องกด. เพื่อให้แอดมินและสมาชิกผู้รับผิดชอบร่วมกันแสดงความคิดเห็น แต่ไม่สามารถทำเองได้โดยพลการ ตัวอย่างเช่น การตั้งกระทู้ “สารรักจากสต๊าฟฟ์ ฉบับ 1 – 4”  ถ้าหากสต๊าฟฟ์ที หรือกด. ต้องการให้มีฉบับต่อๆ ไปในเรื่องอื่นๆ ที่เป็นประโยชน์ต่อสมาชิก ควรผ่านการรับรู้และได้รับความเห็นชอบจากสมาชิกผู้รับผิดชอบทุกท่านแล้วเท่านั้น

-   พึงประพฤติตนเป็นแบบอย่างที่ดีให้กับสมาชิก ทั้งในเรื่องคำพูดและการกระทำ ถ้าหากผู้ดูแลทำผิดกฎเสียเองแล้ว จะไปเตือนสมาชิกให้ปฏิบัติตามกฎบอร์ดได้อย่างไร 

-   ในส่วนของห้องแชทหน้าบอร์ด ใครว่างก็ดูความสงบเรียบร้อยกันไปค่ะ ถ้าเห็นว่ามีกรณีความขัดแย้งสามารถเข้าแทรกแซงได้ เช่นกรณีเด็กโยวกัง เป็นต้น (ส่วนของมด ไม่สามารถดูแลได้ เพราะที่ทำงานบล็อกห้องแชท มองไม่เห็นเด้อ)

-   แบนสมาชิกที่ทำผิดกฎบอร์ดอันควรแก่การแบนได้ในทุกกรณี ตามความเหมาะสมเป็นกรณีๆ ไป
*หมายเหตุ การแบนสมาชิกเป็นหน้าที่ของแอดมินและสต๊าฟฟ์เท่านั้น ผู้รับผิดชอบอื่นๆ หากเห็นว่าสมาชิกท่านได้ควรแบนให้แจ้งรายชื่อพร้อมทั้งหลักฐานแสดงความผิดให้แอดมินและสต๊าฟฟ์

หน้าที่หลักๆ มีอยู่แค่นี้นะ ส่วนความรับผิดชอบในแต่ละห้องค่อยว่ากันอีกที (คุณนายจะเสริมหรือลดอะไรก็ว่าไปค่ะ)  หน้าที่ที่ได้กล่าวไปข้างต้นนั้น ขณะนี้ผู้ดูแลที่สามารถดำเนินการได้มีแอดมิน สต๊าฟฟ์และสต๊าฟฟ์ทีค่ะ ส่วนกด. จะต้องมีชื่อรับผิดชอบในแต่ละห้องก่อนจึงจะสามารถดำเนินการได้  ยังไม่ต้องกังวลว่าใครทำอะไรได้ไม่ได้เพราะขณะนี้สิ่งที่ควรคิดและได้คำตอบชัดเจนก็คือ “ผู้รับผิดชอบกด. ที่สามารถทำหน้าที่ได้จริงๆ กี่คน จะได้มีการจัดสรรหน้าที่กันถูก

ประมาณนี้น่ะฮ่ะ  ...  ต่อไปจะสำรวจ  กด. ที่มีจริงว่าเท่าไหร่
เพราะจะให้ กด. ขึ้นมาเป็นสต๊าฟฟ์เทรนนิ่งทั้งหมด  ...  และหา  กด.  ขึ้นมาฝึกงานใหม่น่ะฮ่ะ

Phantom

• Staff - T
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 04:09:59 pm »
สำหรับ กด. ในตอนนี้ที่มีอยู่ในรายชื่อก็จะมี

พี่หยี, พี่แพร, เบสท์, แต้ว, ออย, พี่เปิ้ล

ที่ผมจำได้มีเท่านี้อ่ะครับ = ="! แล้วก็รู้สึกว่าจะมีแค่นี้ด้วยฮะ....- -*

แต่ถ้ามีใครตกหล่นก็ เพิ่มเติมมานะครับ อ่า...หาคนขึ้นมาเป็น กด. หรอฮะ....

ยากแฮะรุ่นนี้ = ="! เหอะๆๆๆ เพราะดูๆไปแล้ว...แต่ละคนก็ค่อนข้างที่จะมีปัญหาอ่ะฮะ

เพราะเท่าที่เคยคุยกับพวกที่อยู่ติดบอร์ดจริงๆ...แต่ละคนเอาขึ้นมาเป็นไม่ได้จริงๆฮะ

เอาขึ้นมาเมื่อไหร่ก็เท่ากับสร้างปัญหาเลยอ่ะครับ อันนี้เท่าที่ผมคิดและดูๆมาอ่ะนะครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับพี่ๆนั่นแหละฮะ อันนี้จริงๆมันก็แค่ความคิดผมอ่ะนะ = = เหอๆ

ผมเองอีกไม่กี่อาทิตย์ก็ใกล้จะสอบมิดเทอมแล้ว อาจจะหายไปไปช่วงๆ แล้วพอหลังจากสอบมิดเทอมเสร็จ

ผมกำลังอยู่ในช่วงชั่งใจน่ะฮะ ว่าจะสอบ GAT PAT รอบไหนดี เพราะฉะนั้นอาจจะหายๆไปบ้าง (บอกว่าจะหายทีไรก็เห็นอยู่ทุกทีแหละ -*-)  3lacl<NeL~

• ^vampires vampiers vampiers^
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 02:17:16 am »
รายชื่อของกด. ที่เหลืออยู่และพร้อมทำงานจริงตอนนี้
1. เปิ้ล
2. หยี
3. แพร

ส่วนออยเปิ้ลถามแล้วน้องบอกยังไม่พร้อม ฉะนั้นที่ยังไม่แน่ชัดก็มีเบสท์ กับแต้ว
ใครสะดวกถามก็ถามให้หน่อยค่ะ จะได้รู้จำนวนแน่นอนจริงๆ สักที เบสปล่อยให้เป็นหน้าที่ซ่าส์ละกันนะ ถามเอาแบบเคลียร์ๆ ชัดๆ ว่าจะทำหรือไม่ทำ
ส่วนแต้ว ไม่เห็นออนเอ็มนานแล้ว ใครติดต่อได้รบกวนหน่อยแล้วกันนะ แต่ถ้าติดต่อไม่ได้ก็จะตัดออกไปเลย หรือทุกคนว่าไงกัน

ส่วนเรื่องเด็กใหม่ที่เล็งไว้คือพลอย (faliona) คิดว่าตอนนี้คนนี่มีแววสุดในบรรดาทั้งหมด คนอื่นใครเห็นควรยังไงก็เสนอมานะ
เราต้องผลัดเปลี่ยนรุ่นแล้วหละ รู้สึกว่ารุ่นของพี่กะพี่นาจะมีช่องว่างกับเด็กๆ เยอะเกินไป ให้เด็กวัยไล่เลี่ยกันช่วยกันดูน่าจะดีกว่า
(อย่างที่พี่นาบอกอะแหละ ถ้าได้จำนวนกด. แน่นอนแล้วจะได้ดึงขึ้นมาเป็นกด. หรือสต๊าฟฟ์ทีอย่างใดอย่างหนึ่งไปเลย
แล้วจะคัดจากในนี้ให้เป็นฟลูสต๊าฟฟ์กันด้วย ทำตรงนี้ต้องให้ใจกันนะ ว่างไม่ว่างบอกกันไว้จะได้รับรู้ความเคลื่อนไหว ไม่ใช่หายไปไม่บอก)
เตรียมพร้อมเมื่อไรพวกพี่จะได้เกษียณ(พิมพ์ุถูกไหมเนี่ยะ)ตัวเองซะที พี่จะได้ไปสู่ที่ชอบๆ กะคุณนายกัน ฮี่~

ฝากไปถึงหยีกับแพรด้วยนะ ในเมื่อรับปากแล้วว่าจะทำก็เข้ามาดูความเคลื่อนไหวที่ห้องนี้ด้วยเน้อ เพราะห้องนี้เป็นที่ประชุมของผู้ดูแล
มีอะไรสงสัยไม่เข้าใจ หรืออยากเสนอแนะ แปะไว้ที่นี่ได้เลย ทุกคนจะได้แชร์กันในห้องนี้ เผื่อเวลาออนเอ็มไม่ตรงกัน
ใช้ห้องนี้ให้คุ้มค่ากับที่เขาเปิดไว้ให้สำหรับพวกเราโดยเฉพาะนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิถุนายน 2009, 06:36:16 am โดย mymun_vinsent »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Mirror-z

• Staff - T
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 10:49:21 am »
ของออย ตอนแรก อยยตอบว่า ไม่แน่ใจ เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้า เปิ้ลก็เลยบอกน้องว่า
ถ้าอย่างนั้น เอาคนที่สามารถทำงานตอนนี้ก่อนแล้วกัน ส่วนออย ถ้าพร้อมเมื่อไหร่ มันสามารถปรับเปลี่ยนได้ทีหลัง
อันนี้เปิ้ลคิดเอาเอง 555+ แต่เปิ้ลคิดว่า ถ้าเราทำตอนนี้ให้ลงตัว ต่อไปมันคงไม่ยาก[คิดเอาเองอีกแล้ว]

ส่วนพี่แพรกับพี่หยี เปิ้ลชื่นชมด้วยการบอกว่า พวกพี่ทำได้อยู่แล้ว 555+

ส่วนเรื่องอื่นๆ แล้วแต่พวกพี่พิจารณานะขอรับ^^

Phantom

• Staff - T
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 02:36:56 pm »
เมื่อกี้ผมโทรถามเบสท์มาให้แล้วครับ สรุปว่า เบสท์พร้อมทุกสถานการณ์ฮะ ^^"

แต่ผมบอกมันไว้ว่า ถ้ามีอะไรเพิ่มเติม เดี๋ยวจะให้มันมาดิทเองอีกทีอ่ะครับ

ส่วนแต้ว...ผมเองก็ติดต่อไม่ได้อ่ะครับ เธอหายสาบสูญไปแล้วฮะ -*- เหอะๆๆๆ

อืม....พลอย faliona ผมเองก็ขอเสนอชื่อนี้ด้วยเหมือนกันครับ ^^"! เพราะจากเท่าๆที่คุยกับน้องเค้ามา

คนนี้ปกติสุดแล้วฮะ =w="! เหอะๆๆๆ ส่วนที่เหลือ...ไม่ชัวร์เลยฮะ - -* เหอๆๆ

~OrenjI~

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 03:15:30 am »
เห็นด้วยฮ่ะว่าเข้าท่าสุดแล้ว  ...  แต่ว่าจะขอเวลาสอบถามให้แน่ชัดว่าเป็นคนเดียวกับสต๊าฟฟ์ที่ฮอกวอตต์ไทยหรือเปล่า ?
จริงๆข้อนี้ ยู มันเคยถามมาแล้วน่ะ  แล้วเขาก็บอกว่าไม่ใช่
พี่เลยจะถามย้ำอีกทีน่ะค่ะ

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 05:25:38 pm »
อ่า แบบว่า ก็เป็นความคิดที่ดีนะ เด็กๆจะได้เข้าใจง่าย

แต่มันยากตรงที่จะแปลออกมาให้เป็นภาษาง่ายๆและเป็นภาษาภาพนี่มันไม่ง่ายเลยอ่า

ติดตามห้องนี้อยู่เหมือนกัน แต่ ไม่ได้เข้ามาโพสแค่นั้นแล แวะมาส่องๆ ว่ามีความคืบหน้าอะไรบ้าง

วันนี้น้องพลอยแอดเมล์มาคุยด้วยแล้วฮะ อิอิ ดูน้องจะเรียบร้อยน่าเชื่อถือได้นะเนี่ย ^^

EDIT

ถามแต้วแร้วมาให้แล้วฮะ แต้วแร้วบอกว่าเป็นอยู่

แต่ว่า ช่วงนี้ไม่ค่อยว่าง พอดีมีสอบ แล้วก็ อาทิตย์หน้าก็จะมีกีฬาสีอ่ะฮะ

เลยยุ่งๆหน่อย ไม่ได้เข้าบอร์ด อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิถุนายน 2009, 04:54:12 pm โดย YB~★ T a e k w o n. »

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

Mirror-z

• Staff - T
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 09:14:07 am »
กรณีหนูแต้ว คล้ายๆออยหรือเปล่าคะ รอให้น้องโอเค เคลียร์ทุกอย่างก่อน แล้วพร้อมเมื่อไหร่ค่อยเข้ามาน่าจะดีกว่านะคะ
จะได้ลิสต์ชื่อสมาชิกถูก เพราะเวลาจ่ายงานมันต้องรอกันไปเรื่อยๆอ่ะ อันนี้แล้วแต่ความเห็นซ้อๆนะคะ

ส่วนพลอย เปิ้ลไม่รู้ว่าซ้อใหญ่สืบรู้หรืองยัง แต่น้องมันเซเยสมาแล้วว่า โอเค แล้วแต่วิจารณญาณนะคะ

แล้วก็ เปิ้ลไม่แน่ใจว่าฟลุคเป็นกด.อยู่หรือเปล่า แต่ทาบทามไว้ให้แล้ว ช่วงนี้คุณชายบ้านติดเน็ตแล้ว
บอกว่าเข้าบอร์ดได้วันเว้นวัน แล้วก็พร้อมทำงานให้  อันนี้ก็แล้วแต่พวกพี่เหมือนกัน 55555555

ปล.เปิ้ลเห็นเฮียแดนวิบัติ คันไม้คันมือเหลือเกิน- -+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน 2009, 09:15:57 am โดย Mirror-z »

~OrenjI~

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 09:39:33 am »
ช่วงก่อนสืบๆอยู่  ...  เขาจะใช้ล็อกอินคล้ายๆกัน  แต่ว่าทางนั้นจะแสดงตัวเป็นผู้ชายน่ะ
ตแก็คิดว่าน่าจะเป็นคนละคนอยู่แหละ  เพราะเวลาส่วนใหญ่เขามาหมดที่เราน่ะ

http://hogwartsthai.com/forum/index.php?showuser=106
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน 2009, 10:36:20 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 10:13:01 am »
พี่สาวทั้งหลายยยยยยย    หนูหลับมาแล้วจ้า!!!!     ;)

ขอโทษท่านพี่สาวทั้งหลายนะ  ที่ทำให้วุ่นวาย  แฮ่ะๆ  :P

ด้วยเหตุอันรุงรังหลายประการทำให้หนูแต้วเลยไม่ได้เข้าบอร์ดเลยมานานนมเลย

เนื่องจากน้องสอบ  ซึ่งรู้ตัวว่าตกแน่ๆ  55+    :'(

แล้วก็กีฬาสีอาทิตย์นี้แล้ว  น้องเป็นสต๊าฟด้วย อ่า

เลยยุ่งวุ่นกับชีวิตตัวเองมากมาย   :o

แต่ตอนนี้น้องคิดว่า  น้องพร้อมแล้วค่ะ   >:(

พี่สาวอย่าตัดหนูออกนะ   :(   ถึงแต้วจะไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมากมาย  แต่ก็จะพยายามทำให้ดีที่สุดค่ะ!!!

ปล.  เติ๊งเกิงหาปี้สาวทุกๆคนขนาดเน้อ  จุ๊บๆ   ;)

ปล.2  ขออนุญาตวิบัติค่ะ!!

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

Mirror-z

• Staff - T
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 11:48:34 am »
555 ทันใจดีจัง แต้วแร้วท้องดำ

ไอเติ้งเกิง นี่มันแปลว่าคิดถึงหรือเปล่าอ่ะ =[]=
ภาษาอีหยัง... >.<

Phantom

• Staff - T
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 02:18:40 pm »
เรื่องพลอย....คิดว่าน่าจะคนละคนอ่ะฮะ เพราะผมเองก็เข้าไปดูแล้ว *-*

ตอนแรกผมเองก็กะว่าจะ ลองถามพลอยเองเหมือนกัน แต่ปรากฏว่าไม่เจอตัว

บวกกับสองสามวันมานี่ไม่ได้แตะคอมฯ เลยไม่ได้ถามอ่ะครับ -*- แต่ดูๆแล้วน่าจะคนละคนนะครับ - -*

ยังไงก็...ช่วงนี้พี่ๆถ้าจะติดต่อผมก็โทรมาแล้วกันนะฮะ เพราะคาดว่าคงจะหายไปอีกแล้ว

อีกสองสามอาทิตย์ก็จะสอบมิดฯแล้วฮะ เดี๋ยวจะโดนเจ้าที่บีบคอเอา =w="! เหอะๆๆ

"เกรดไม่ถึง 2.7 เทอมฯนี้ตาย!" =[]=" ทำไงล่ะทีนี้ผม.....T T    3lackNeL~

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 03:24:27 am »
กรณีของฟลุ๊ค รายนี้ชัดเจนแล้วว่าทำแน่ และห้องที่ให้รับผิดชอบก็ชัดอยู่แล้ว ที่เหลือก็รอแบ่งหน้าที่ให้คนอื่นๆ
แล้วก็แจ้งให้แดนดำเนินการละกัน เพราะพี่ไม่แน่ใจว่าฟลุ๊คเห็นห้องกด. หรือเปล่า

และเป็นอันว่าแต้วแร้วกลับมาทำกด. นะคะ รายชื่อกด.ที่แน่นอนตอนนนี้

1. เปิ้ล
2. หยี
3. แพร
4. เบสท์
5. ฟลุ๊ค
6. แต้ว

ส่วนพลอย ถ้าพี่นากะซ่าส์ระบุมาแล้วก็คงไม่มีปัญหาหละมั้ง เอาเป็นว่าถ้ากน้องโอเคก็ตามนั้น เราก็ได้กด. ชุดใหม่มาแล้ว
1. พลอย

ส่วนที่เหลือก็ค่อยๆ หากันไป เดี๋ยวคงเจอเองแหละนะ =='

ปล. 1 เปิ้ลคะ พี่อ่ะคันมือไปหลายทีแล้ว แต่อย่ากระนั้นเลย เขาเป็นแอดมินนินา ยกให้ขึ้นหิ้งไปคนนึงละกัน แต่ถ้าโดนใครตอกกลับมาว่าแม้แต่แอดมินยังวิบัติ
แล้วจะให้สมาชิกทำตามกฎได้ยังไง อันนี้ให้ไปลงที่แอดมินคนเดียวนะคะ เพราะพวกพี่เคยเตือนแดนแล้ว(มั้ง) เหอๆๆ

ปล. 2 ซ่าส์คะ สู้ๆ เน้อ พี่ก็ลุ้นกับวิชาที่เหลือเหมือนกันอ่ะ  2 วิชาเกรดยังไม่ออก 1 วิชาที่ยังไม่ได้สอบ 2 วิชาไม่ได้เรียนเรียน
อีก 1 IS ต้องเริ่มส่งหัวข้อ ยังมีสอบคอมพรีฯ ใหญ่อีก อ้ากกกกกกกกกกกก  :o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิถุนายน 2009, 03:45:40 am โดย mymun_vinsent »

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009, 12:40:40 pm »
555 ทันใจดีจัง แต้วแร้วท้องดำ

ไอเติ้งเกิง นี่มันแปลว่าคิดถึงหรือเปล่าอ่ะ =[]=
ภาษาอีหยัง... >.<

ภาษาเมืองฮะพี่สาว  จากบ้านเมืองเจียงใหม่น้องเองจ้า   แปลว่าคิดถึง!!   คิคิ    ;)

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

Phantom

• Staff - T
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 01:24:54 pm »
อ่า ผมมีชื่อ กด. ชุดใหม่มาเสนออีกคนครับ ^^"!

พี่อ้อน ล๊อกอิน loveharry แต่จากที่(หลอก)ถามมา

พี่เค้าเข้าบอร์ดได้ไม่ค่อยบ่อยมากอ่ะครับ แต่ก็แค่เสนอดู

อันนี้ก็คงจะต้องดูไปอีกระยะหนึ่งอ่ะครับ แหะๆๆ แล้วแต่พี่ๆนะครับ

ถ้าไม่เอาก็เดี๋ยวหาใหม่ 555+ อืม....จริงๆก็มีอีกคน แต่ว่าพี่เค้าไม่ได้เข้ามานานชาติเศษ

เพิ่งจะมาเห็นวันนี้อ่ะครับ พี่เฟิร์ส first...กริฟฟินดอร์ อันนี้คือดูแล้วพี่เค้าดูมีวุฒิภาวะมากพอ -*-

ที่จะมาคอยดูแลน้องๆน่ะฮะ แต่ก็แล้วแต่พี่ๆอีกเหมือนกัน เหอะๆๆๆ ผมจะคอยดูๆ

แล้วก็เอามาเสนอเรื่อยๆแล้วกันครับ อ่อ แล้วก็มีอีกเรื่องฮะคือเพิ่งจะวันนี้ ตอน เกือบๆสองทุ่ม

มันมีคนมาป่วนหน้าบอร์ดฮะ ผมเลยสอยไปนิดหน่อย แต่มันก็บอกว่าจะมาอีก ชื่อที่มันใช้หน้าแชท >>>> BOM

ไม่รู้คราวหน้ามันจะมารูปแบบไหนอีก แต่วันนี้มันมาแนว เห็นคนอื่นต่ำกว่าแล้วแบบถ้าทางจะบ้าแฮร์รี่เกิน

ด่าคนที่หน้าบอร์ดว่า "พวกเลือดสีโคลนชั้นต่ำ" แล้วก็ "พวกมักเกิ้ลชั้นต่ำ" -*- ผมเลยแบบ...มาแนวๆ นังนับเลขอ่ะฮะ

แต่ถ้าทางจะหนักข้อกว่าหน่อย เสียดายไม่รู้ล๊อกอินมัน เหอะๆๆๆ = =" เลยสอยๆไปไม่เยอะ แต่ก็...พอที่จะให้มันดิ้นๆได้บ้างนิดหน่อย

มันก็ออกแนวโดนน้ำร้อนลวก...ร้อนเชียว หึๆ จริงๆกะว่าจะด่าแรงๆซักหน่อย คันไม้คันมือเหมือนกัน -*-

แต่ก็ยั้งๆไว้ เพราะกลัวด่าแรงๆแล้วใจร้อนเดี๋ยวเปิดช่องให้มันสวน = =" เหอะๆ เอาเป็นว่าผมเองก็มีเรื่องมารายงานแค่นี้แหละฮะ   3lackNeL~

~OrenjI~

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 08:17:25 am »
อ้อนไม่มีปัญหาน่ะ   แต่เฟิร์สนี่รอดูอีกระยะหนึ่งไหมฮ่ะ ?  เหอๆ ๆ ๆ ๆ
ว่าจะเสนอเด็กเก่าที่เป็นเพื่อนเจ้ากิตด้วยคนนึงน่ะค่ะ  แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นอย่างไรเหมือนกัน

สำหรับการเสนอชื่อ  อาจจะต้องล่าช้านิดนึงน่ะค่ะ
เพราะหาตัวแอดมินไม่เจอ  ซ้ำโทรฯไปก็ไม่รับและไม่โทรกลับอีกต่างหาก 

ต่อมาสำหรับคุณชื่อ BOM  ลองสืบดูว่าล็อกอินอะไร  ...  แล้วค่อยแบน
แต่ถ้ายังไง๊ยังไงก็ไม่เจอล็อกอินมันสักที  ก็ทำเหมือนมันไม่มีตัวตนไปเลย

Mirror-z

• Staff - T
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 10:33:25 am »
น้องเหนแอดมิน ออนตลอดปีตลอดชาติเลย- -+  แต่ไม่เคยทัก
กลัวทักไปแล้วพี่แกจะถามว่า เปิ้ลเป็นใคร ขี้เกียจเท้าความนาน แฮ่ๆ
หรืออีกที กลัวพี่แกไม่ตอบด้วยแหละ

>:(

ก็ว่างั้น 555
V
V
V

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กรกฎาคม 2009, 12:27:39 pm โดย Mirror-z »

~OrenjI~

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 11:19:10 am »
น้องเหนแอดมิน ออนตลอดปีตลอดชาติเลย- -+  แต่ไม่เคยทัก
กลัวทักไปแล้วพี่แกจะถามว่า เปิ้ลเป็นใคร ขี้เกียจเท้าความนาน แฮ่ๆ
หรืออีกที กลัวพี่แกไม่ตอบด้วยแหละ

>:(

ทักไปมันก็ไม่ตอบหรอกเอ็ง  ...  ไม่งั้นพี่จะมานั่งบ่นเหรอ  = ="!

SMF spam blocked by CleanTalk