ผู้เขียน หัวข้อ: 01/05/2009 :: คนที่เรารัก กับ คนที่รักเรา  (อ่าน 1742 ครั้ง)

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
01/05/2009 :: คนที่เรารัก กับ คนที่รักเรา
« เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009, 04:32:49 am »

ระหว่าง "คนที่เรารัก" กับ "คนที่รักเรา" เราควรจะเลือกใครดี??

คนที่เรารัก.....คือคนที่ใช่สำหรับเรา
          แต่บางครั้ง.....เรากลับรู้สึกว่าเขาไม่ใช่

คนที่เรารัก.....คือคนที่เราคิดว่าเรารู้จักเขาดี
          แต่แท้จริงแล้ว....เรากลับไม่รู้จักเขาเลย

คนที่เรารัก......คือคนที่เราพร้อมจะเป็นผู้ให้
          แต่สิ่งที่เราให้.....เขากลับไม่เคยมองเห็นสิ่งที่เราให้ไป

คนที่เรารัก........คือคนที่เราอยู่ด้วยเวลามีความสุข
          แต่เวลาเราทุกข์.....เรากลับมองหาเขาไม่เจอ

คนที่เรารัก....คือคนที่เราใส่ใจทุกเวลา
          แต่ที่แย่กว่าคือ.....ตลอดมาเขาไม่ได้ "รักเรา"

คนที่รักเรา.......คือคนที่เราเพียงมองผ่าน
          แต่เขา.......กลับมองเราอย่างใส่ใจ ดูแล

คนที่รักเรา.....คือคนที่เราไม่พยายามทำความรู้จัก
          แต่เขา.....กลับพยายามทำความรู้จักเรา

คนที่รักเรา.....คือคนที่เราไม่เคยให้ความสำคัญมากมาย
          แต่เขา.....กลับให้ในสิ่งที่ล้วนมีค่ามีความสำคัญกับเรา

คนที่รักเรา......คือคนที่เราไม่เคยเห็นหน้าเวลาเราสุข
          แต่เวลาทุกข์......เขากลับเป็นเหมือนเงาคอยเฝ้าตาม

คนที่รักเรา.....คือคนที่เราไม่เคยนึกถึง
          แต่มีสิ่งหนึ่ง.....บอกให้รู้ว่า......"เขารักเรา"

ก็คือ เขาไม่เคยทำให้เราต้องเสียใจ เหมือนกับคนที่เรารัก

เครดิต :: www.teenee.com   อ่านจบแล้วเป็นยังไงบ้างค่ะ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤษภาคม 2009, 08:06:40 am โดย mymun_vinsent »

[] ~ VนมไทE ~ []

• -{ ไม่มีเวทมนตร์ใดยิ่งใหญ่เท่าความรัก }-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
Re: 01/05/2009 :: คนที่เรารัก กับ คนที่รักเรา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009, 05:31:14 am »
พี่เลือกคนที่รักเรา   แต่ก็เก็บคนที่เรารักไว้ในใจ

ทำอะไรก็ได้น้องเอ๋ย  ทำแล้วมีความสุขแต่ไม่เดือดร้อนคนอื่น

{ ความรักไม่ได้ทำให้เราเจ็บปวด..แต่..เราเจ็บปวดกับความหวังในความรัก }

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
Re: 01/05/2009 :: คนที่เรารัก กับ คนที่รักเรา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009, 07:05:00 am »
คนที่เรารักและคนที่รักเราสามารถเป็นคนๆ เดียวกันได้ ซึ่งในโลนี้มี 2 คน คือพ่อและแม่ค่ะ
รู้อย่างนี้แล้วหันมาใส่กับพ่อกับแม่ของเราในตอนที่ยังมีโอกาสดีกว่าจะคิดถึงความรักแบบอื่นนะคะ

ขอบคุณค่ะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

【M♥szii'z】™

• มนุษย์หมาป่า
    • http://mosziiz-lady.hi5.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009, 07:54:16 am »
เห็นด้วยกับพี่มดนะคะ

^^

คนที่เรารักและรักเรามากที่สุดคือ

พ่อแม่ค่ะ

ท่านทำเพื่อเราได้ทุกอย่าง  :)

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009, 08:10:45 am »
คนที่รักเรา แม่ครับ  >:(
เตเต้เองครับ

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
  • มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009, 12:54:48 pm »
อืม!! ,, เฮ้อ.. ตั้งแบบนี้บ่อยจังป้อน

ฮันแน่ มีความรักหราเราอะ กิ้ว~~ [เค้าให้มาอ่าน]

55+ ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ   :) :)

Niiew

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009, 01:05:07 pm »
อ่า ๆ อันนี้พี่เคยอ่านแล้วป้อน ^^ แต่ยังไงก็ขอบคุณที่นำมาฝากกันนะค่ะ

พี่ก็เลือกคนที่เรารักนะค่ะ...

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009, 08:00:15 am »
เคยอ่านแล้วค่ะ ยังไงก็ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ

SMF spam blocked by CleanTalk