ผู้เขียน หัวข้อ: 31/10/53: บ้าดาราแล้วจะทำยังไงอาการถึงบรรเทาลง  (อ่าน 2107 ครั้ง)

chunjee

• บุคคลทั่วไป
ช่วงนี้บ้าดาราคนหนึ่งมากค่ะ ขอบอกว่าตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยมีอาการแบบนี้เลยและไม่เคยบ้าดาราคนไหนสักคนด้วย(ไม่สนใจเลย)  แบบว่าทุกวันต้องเข้าไปดูในกระทู้บ้านเขาแล้วก็ฟังเพลงเขาร้องทุกวัน วันไหนไม่ได้ทำกิจกรรมอย่างใดอย่างหนึ่งก็จะนอนไม่ค่อยหลับไม่รู้ว่าเป็นอะไร ซึ่งดาราคนนี้ ถ้าใครไม่รู้ก็เชยมากๆ เขาผู้โชคร้ายคนนั้นก็คือ รุจ เดอะสตาร์ เริ่มบ้าตั้งแต่ดูคอนเสริตแคลช อาร์มี่ ที่มี แคลชเป็นพระเอก แคลเป็นนางเอก และรุจเป็นพระรอง(ในเรื่องสุภาพบุรุษมากคอยคุ้มกันนางเอกจนได้รับบาดเจ็บ แต่ตัวจริงเป็นยังไงไม่รู้ เพราะไม่เคยอยู่บ้านด้วยกัน ใครอ่านถึงเหตุผลที่อ้างนี้อาจจะขนลุก)ทั้งๆที่รู้เป็นการแสดงเท่านั้น แต่เราก็บ้า.....
นักร้องคนนี้จนได้ ไม่รู้ว่าเขาเรียกอาการแบบนี้ว่าโรคจิตรึเปล่า หากใครมีวิธีแนะนำให้อาการทุเลาลง จะเป็นพระคุณอย่างมากค่ะ

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: 31/10/53: บ้าดาราแล้วจะทำยังไงอาการถึงบรรเทาลง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 มกราคม 2010, 04:53:53 pm »
"เวลา"  จะทำให้อาการดีขึ้นเองคะ

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

De_PaKaPol

• ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
Re: 31/10/53: บ้าดาราแล้วจะทำยังไงอาการถึงบรรเทาลง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010, 11:57:23 am »
เวลา  ???

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010, 12:45:07 pm »
อืมมมม ... ผมก็เห็นด้วยครับเวลาหน่ะเป็นหลัก

แล้วที่สองก็น่าจะหาวิธีเลี่ยงคือ ..................................................

ไม่มีอ่ะคิดไม่ออก แต่บอกว่าเวลาดีกว่า ตอนก่อนผมก็บ้า SNSD แล้วก็มา WG สุดท้าย 2NE1 (ขอบอกน่ารักมาก ก๊ากๆ)

ยังไงคนเราก็ชอบอะไรไม่ตลอดชาติหรอกครับ มันก็ต้องเปลี่ยนกันบ้างไม่งั้น(น่า)เบื่อแย่เลยอ่ะ  :(

Piloty Potter

• Only U!! Only Harry!!
  • มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010, 01:12:46 pm »
ก็จริงค่ะที่ว่า เวลาจะช่วยได้

แล้วอีกอย่างก็คือ ต้องหักห้ามใจค่ะ..

ลองหาอย่างอื่นทำดู ก็อาจจะหาย ลองดูนะคะ

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010, 02:39:21 pm »
คิดว่าไม่หรอกค่ะ
ถ้าเราชอบแล้ว
มันเหมือนกับความฝันมั้งคะ??
ถ้ามันไม่เสียหาย  ก็ทำมันเถอะคะ

HoMii3z

• ....----....
  • สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 05:20:21 am »
ก็....หาอย่างอื่นทำแทนไง

จะได้ลดอาการลงบ้างๆ
HoMii3z

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • Love Harry 4 Ever
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 03:38:59 pm »
เวลาค่ะ

เราก็เคยชอบพี่เค้ามากๆอยู่สองช่วง 55+

(มีเป็นช่วง)

ช่วงแรกตอนที่เค้าออกจากบ้านเดอะสตาร์ใหม่ๆเราเป้นคนไม่ชอบดูทีวีอ่ะแต่แบบนั่งอยู่หน้าทีวทั้งวันเพื่อรอดูพี่เค้า

นึกย้อนไปก็ว่า ทำไปได้ไง 55+

แล้วอยู่ๆก็เลิกบ้าๆไปเฉยๆกลับมาอีกทีตอนไปดูคอนเสิร์ตพี่เค้าอ่ะ

แบบกลับมาบ้าอย่างแรง หนักกว่าเก่า

แต่สักพักก็หายไปเอง

อาจจะเป้นเพราะเรียนด้วยแหละทำให้แบบไม่มีเวลามาอะไรมากมาย^^

เดี๊ยวก็หายค่ะ หาอะไรทำเยอะๆ(เหมือนคนเลิกกับแฟยเลย 55+)
Happy and Smile

SaiSung

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 05:06:23 am »
ก็ลองหาเวลาว่างๆทำอย่างอื่นดูค่ะ เพื่อจะบรรเทาได้นะ

natkuata

• มักเกิ้ล
  • *
  •  POTTER!!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 01:27:44 pm »
แบ่งเวลา

แล้วว่างๆก้อลองทำอย่างอื่นที่ทำแล้วเพลิน

บางทีเราอาจจะดีขึ้นก้อได้
^_____^!!

SMF spam blocked by CleanTalk