ผู้เขียน หัวข้อ: [รวมกระทู้] 28/03/52 ช่วยด้วย !!!!!!!!!!!!!! เด่ แง เรากาลางเข้าห้องน้ำอยู่ดีๆ  (อ่าน 2579 ครั้ง)

fregern yulesia

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • นี่ คือ คนที่ ฉัน อยากเป็น มี จินนี่ กะ เฮอร์ไมโอน
    • อาจจะมีอีก 2 ปีข้างหน้า ไม่แน่ใจ
 โอ๊ย ใครก็ได้ เสกคาถาไล่มันไปทีดี๊   :'(          หรือจะ ตั้งห้องใหม่ให้เราก็ได้  แง แง     :(                             

ก้อ นั่น อ่า กาลางเข้าห้องน้ำอยู่ดีๆ อ่า

เมอร์เทิล จอมจะ ครำครวญ ก้อ มาอ่ะ  !!!!!!!!!!!!!!!!!!~

คาถา คาถา อะไรนะ คาถาไรง่า ใครก้อได้ช่วยหน่อย ดิ         แง แง

เอ่อ ........ ใช่แล้ว ไม้กายสิทธิ์ โอ๊ย !!! อยู่ไหนอีกเนี่ยยยยยยยยยยย

ใครก้อด้าย ไล่มานปายที  ที  ที  ที

อี อี อี
ข้อสงสัยยยยยยยยย
" สตูเปฟาย " ใช้ได้กะ ผี วิญญาณ  อะเปล่า ล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม 2009, 03:04:31 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
อืมม อ่านไม่รู้เรื่องอ่ะค่ะ มาแก้ไขภาษานะคะ ไม่รุ้ว่าคุณพิมพ์อะไรมาบ้าง
บอร์ดนี้ไม่สนับสนุนให้ใช้ภาษาวิบัตินะคะ

อีกเรื่องคือ เรื่องวันที่หน้ากระทู้นะคะ
กรุณามาใส่วันที่ด้วยค่ะ ^^

แก้ไขด้วยนะคะ

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

fregern yulesia

• มักเกิ้ล
  • *
  • นี่ คือ คนที่ ฉัน อยากเป็น มี จินนี่ กะ เฮอร์ไมโอน
    • อาจจะมีอีก 2 ปีข้างหน้า ไม่แน่ใจ
" แฮร์รี่ พอตเตอร์ " เป็นผลงานวรรณกรรม  ของ J.K. ROWLING ที่เสกมนตร์ให้ผู้อ่าน หลงรักมัน คือจะบอก เสน่ห์ ของมันค่ะ

คือว่า เรื่องแฮร์รี่ ในความคิดของผู้หญิงตัวเล็ก ๆ คนหนึ่งที่อยู่บนดาวเคราห์ที่ชื่อว่า โลกมนุษย์  นั้น
แฮร์รี่ พอตเตอร์ แค่ชื่อนี้กับ ตอนที่ให้ไว้ คือ เดี๋ยวให้ดูนะคะ

มันดึงดูดสายตา ตั้งแต่
แฮร์รี่ พอตเตอร์    =  ชื่อเรื่อง
กับศิลาอาถรรพ์ ห้องแห่งความลับ นักโทษแห่งอัซคาบัน  .........และหลาย ๆ ตอนอีก  = ตอน
ภาพหน้าปกที่มีวาดรูปตัวละครเอก อยู่ในท่าทีต่าง ๆ    = ภาพวาดหน้าปก
ได้รับรางวัลชมเชยจนต้องบันทึกเอาไว้ ในกินเนสบุ๊คส์  = การตีพิมพ์กี่ครั้ง และ ผลงานที่ได้รับรางวัล
มีจำนวนหน้า เกิน พันกว่า หน้า ในบางเล่ม = จำนวนหน้า
และอีกหลายสิ่งหลายอย่าง ที่คุณเองก็สัมผัสถึงความวิเศษของมันเอง

แฮร์รี่ พอตเตอร์ เมื่อได้อ่าน แล้ว คุณก็จะได้รับรู้ถึงเนื้อหา เค้าโครงเรื่อง สอดแทรกความรู้เอาไว้ในนั้น

อยากให้คุณ ได้ รับรู้ ถึง ความพิเศษ ของหนังสือ เรื่อง แฮร์รี่ พอตเตอร์ ก็ มีเว็บเดียว ที่คุณก็รู้ มันอยู่ใกล้ๆนี่เอง เว็บนั้น ทำให้ฉันมาเขียน บอร์ด กระทู้ตรงนี้
ได้ ขอบอกเลยว่ามันมี เว็บเดียว ก็เว็บ

www.potterstoryweb.com

ไง  ขอให้ทุกคนโชคดีนะคะ  จาก...... ผู้หญิงที่คลั่งใคล้หนังสือวรรณกรรมและละคร เรื่อง " แฮร์รี่ พอตเตอร์ " 

* ขอโทษ ทุกคน ที่เขียนคำที่ไม่ดีต่างๆในเว็บบางส่วนนะคะ หวงัว่าคงจะให้อภัยดิฉันได้ คงไม่โกรธ ฉัน นะคะ ไปละคะ ถ้าอยากลบกระทู้นั้น ติดต่อ
ดิฉัน ทางตรงเลยค่ะ *

TOPIC MOVED From: บอร์ด หนังสือและงานเขียน
ADD TOPIC DATE & EDIT WORDING: 28 MAR 09 1157
mymun_vinsent ++ PSWeb's STAFF

1st WARNING PM: 29 MAR 09 0926
uknow_who ++ PSWeb's STAFF T
LN: fregern yulesia                                                        DN: fregern yulesia

กฎ กติกา ประจำบอร์ด PSWeb's ฉบับลงวันที่ 23 มกราคม 2552 คลิกที่นี่ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม 2009, 02:38:56 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

TricksteR

• มนุษย์หมาป่า
ถ้าอ่านดีๆ สงสัยเจอผีในห้องน้ำแน่เรย เหอๆ ถ้าเป็นผมก็พนมมือ สวดเข้าไป เหอๆ  :P

snippa

• คนโง่ย่อมเป็นเยื่อของคนฉลาด คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อของ...คนฉลาดที่แกล้งโง่
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • จงตื่นตัวอยู่เสมอ
สตูเปฟายไม่สามารถใช้กัผีและวิญญาณได้ครับ ;)
เรารัก แฮร์รี่[/font]

c я σ s s™

• ฉันคือฉัน จบข่าว..!
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ++ Weasley is our King!! ++
    • http://crossonline123.hi5.com
งั้นคิดว่าเป็นผู้คุมวิญญาณก็ได้ค่ะ :'(

เอกเปกโต พาโตรนุม! :(

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
แหะๆ คงต้องใช้คาถาอื่นนะคะ ถึงจะไป :)

LG.sevas

• My name is MIND
  • มักเกิ้ล
  • *
หละ...เเล้วตกลงมีเรื่องกลุ้มใจอะไรหรอคะ ไม่รู้เรื่องเลยอ่ะค่ะ  :P

SMF spam blocked by CleanTalk