ผู้เขียน หัวข้อ: PSW.HPL 170409 - ความสัมพันธ์ระหว่างแฮร์รี่และจินนี่  (อ่าน 2078 ครั้ง)

NORTH POTTER

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
           ในหัวข้อในหน้าหลักอะครับตรง หัวข้อจินนี่
           คือเขียนไว้ว่า "แต่ความพึงพอใจนั้นได้หมดไป หลังจากในภาค 6 เธอก็ได้เป็นแฟนของ ดีน โทมัส ซึ่งรอนคัดค้านอย่างมาก แต่แล้วในที่สุดเธอก็บอกเลิกดีน และ หันมาเป็นแฟนของ แฮร์รี่ แต่อย่างไรก็ตามความสุขนั้นช่างแสนสั้นเมื่อเธอเลิกกับ แฮร์รี่"

งงตรงนี้แหละครับ แล้วสุดท้ายมามีลูกกันได้ไงอะ ช่วยอธิบายให้กระจ่างทีครับ หรือหลังเรียนจบกลับมาคบกันใหม่หรอครับ

TOPIC MOVED From: บอร์ด ถาม - ตอบ 17 APR 09 1921
~ Chicken_rengeR ~ ++ PSWeb's STAFF

30 DAY TOPIC LOCKED: 170509 0000
uknow_who ++ PSWeb's STAFF T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤษภาคม 2009, 04:42:27 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

รักปาล์มมี่ที่สูดดดดดดดดดดดด

ลม ฟ้า พายุ ...

• กำ ลั ง ก่ อ ตั ว ~
  • PSWeb's Staff
  • มนุษย์หมาป่า
  • *
Re: 17 APR 09 - ความสัมพันธ์ระหว่างแฮร์รี่และจินนี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 เมษายน 2009, 12:00:49 pm »
            ถ้าจำไม่ผิดน่ะครับ จินนี่เลิกกับดีน และรอนเลิกกับลาเวนเดอร์
            ในคืนที่มีการฝังศพอาราก็อก และแฮร์รี่ได้ความทรงจำส่วนที่ขาดหายจากซลักฮอร์น

จากนั้นแฮร์รี่กับจินนี่ก็เริ่มคบกัน แต่มันเป็นช่วงเวลาสั้น ๆ เพราะเหมือนจะจำได้ว่าในตอนที่แฮร์รี่จะไปที่ถ้ำกับดัมเบิลดอร์
            แฮร์รี่ได้พบกับจินนี่อีกครั้งในบท 'ผู้ได้ยินคำทำนาย' และขอจบความสัมพันธ์น่ะครับ
            ด้วยเหตุผลประมาณว่า หากเกิดสงครามกับจอมมารจริง แฮร์รี่กลัวจินนี่จะเป็นอันตรายไปด้วยในฐานะบุคคลที่เกี่ยวข้องกับตนเองน่ะครับ

จนมาอีกทีก็ประมาณเล่ม 7 ช่วงก่อนงานแต่งงานของบิล .. แฮร์รี่ได้พูดคุยกับจินนี่อีกครั้ง
            ซึ่งตอนนั้นรอนค่อนข้างจะฉุน เพราะคิดว่าแฮร์รี่ให้ความหวังจินนี่อีก

จนในที่สุดเมื่อสามสหายออกเดินทางเพื่อค้นหาและทำลายฮอร์ครักซ์
            จะมีอยู่เหตุการณ์หนึ่งในบท 'ก็อบลินแก้แค้น' ที่มีข่าวว่าจินนี่และพวกเพื่อน ก.ด. ที่เหลือแอบบุกเข้าห้องทำงานของเสนปเพื่อขโมยดาบ
            แล้วมีข่าวว่าพวกจินนี่ถูกจับได้ ... แฮร์รี่ก็เริ่มห่วงจินนี่ขึ้นมาอีกครั้ง

อีกครั้งหนึ่งที่แฮร์รี่ห่วงหาจินนี่มาก ก็เห็นจะเป็นตอนที่สามสหายเดินทางไปหาเซโนฟิเลียส เลิฟกู๊ดน่ะครับ
            มีอยู่ตอนหนึ่งที่บรรยายประมาณว่า แฮร์รี่คิดว่าจินนี่จะหยุดคริสต์มาส อยู่ที่บ้านหรือไม่
            หมู่บ้านอัทเทอร์รี่ เซนต์ แคชท์โพล ก็อยู่ห่างเพียงแค่ข้ามเขาเท่านั้น ...

จนเมื่อสงครามสิ้นสุดลง แฮร์รี่จึงได้ลงเอยกับจินนี่ครับ ^^

ปล. เดี๋ยวเพื่อความชัวร์ขอเปิดหนังสือดูก่อนนะฮะ .. แต่คิดว่าข้อความที่หน้าบอร์ดถูกต้องแล้วอ่ะครับ ^^

POST BY: uknow_who ++ 17 APR 09 1858...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน 2009, 12:32:06 pm โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

Ron+Hermione

• มักเกิ้ล
  • *
  • ชอบรอนและเฮอร์ไมโอนี่ที่สุดเลย แฮร์รี่และสเนปด้วย
Re: 17 APR 09 - ความสัมพันธ์ระหว่างแฮร์รี่และจินนี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 เมษายน 2009, 05:17:25 pm »
เลิกเพราะรักไงคะ  กลัวคนที่เรารักเป็นอันตราย  ถ้าแฮร์รี่ไม่บอกเลิกจินนี่  คิดว่าจินนี่จะไปจากแฮร์รีเปล่าล่ะ  พอเรื่องราวยุติ  ก็กลับมาสานสัมพันธ์แห่งรักใหม่
Harry  Potter  จงอยู่คู่เด็ก ๆ ไปตราบชั่วนิจนิรันดร์

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
Re: PSW.HPL 170409 - ความสัมพันธ์ระหว่างแฮร์รี่และจินนี่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009, 11:11:39 am »
 :'( :'(เลิกเพราะเป็นห่วงไงครับ เเบบว่าถ้าไม่เลิก จอมมาร มาเอาไปเป็นตัวประกันทำไงละครับ 8) ::) ;)
เตเต้เองครับ

SMF spam blocked by CleanTalk