ผู้เขียน หัวข้อ: [30-04-09] สงสัยครับ ใครรู้ ช่วยตอบที  (อ่าน 2171 ครั้ง)

[] ~ VนมไทE ~ []

• -{ ไม่มีเวทมนตร์ใดยิ่งใหญ่เท่าความรัก }-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
[30-04-09] สงสัยครับ ใครรู้ ช่วยตอบที
« เมื่อ: 30 เมษายน 2009, 07:13:56 am »
ผมอยากทราบว่า การติดหมุด หมายความว่าอะไร

แล้วการล็อคกระทู้ คือ การที่ มี  staff เข้ามาตอบจนเข้าแจ๋มแจ้งแล้ว  (ใช่ไหมครับ)

ปล. โทษด้วย ถ้าเคยมีใครถามแล้ว หรือว่า ได้เขียนไว้ที่ไหนแล้ว ผม หาไม่เจอ (แค่สงสัย เพื่อความสนุกสนานในการเล่น)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เมษายน 2009, 08:01:52 am โดย [] ~ VนมไทE ~ [] »

{ ความรักไม่ได้ทำให้เราเจ็บปวด..แต่..เราเจ็บปวดกับความหวังในความรัก }

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: [30-04-09] สงสัยครับ staff ช่วยที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 เมษายน 2009, 08:09:33 am »
ผมอยากทราบว่า การติดหมุด หมายความว่าอะไร

มันมีหลายความหมายอยู่เหมือนกัน  ขอชี้แจ้งเป็นข้อๆไปนะคะ
1. เป็นกระทู้สำคัญที่ควรทราบ  ...  ซึ่งอาจจะติดเป็นการถาวรหรือไม่ก็ได้  ขึ้นอยู่กับเหตุการณ์
2. เป็นกระทู้ขอความช่วยเหลือ
3. บางกระทู้เป็นเครื่องมือช่วยในการค้นหา  เช่น สารบัญ, พจนานุกรม, หรือหัวข้อที่สมาชิกถามซ้ำบ่อยๆ  เป็นต้น

แล้วการล็อคกระทู้ คือ การที่ มี  staff เข้ามาตอบจนเข้าแจ๋มแจ้งแล้ว  (ใช่ไหมครับ)

ใช่ค่ะ  แต่ไม่ใช่ทั้งหมด  ...  ถ้าเป็นกระทู้ในห้องถาม - ตอบ  ส่วนมากจะเป็นแบบนั้น
ยกเว้น!! ในกรณีที่เว็ปมาสเตอร์, สต๊าฟฟ์  ไม่สามารถหาคำตอบได้ชัดเจน   ...  ก็จะเปิดไว้เพื่อให้สมาชิกท่านอื่นๆเข้ามาตอบ
หากแต่ไม่มีคำตอบภายใน 1 เดือน  สต๊าฟฟ์ก็จะดำเนินการล็อกต่อไปคะ

ในส่วนห้องอื่นๆ  ก็แล้วแต่สถานการณ์  ... 
บางกระทู้อาจจะไม่สมบูรณ์  และสต๊าฟฟ์ล็อกเพื่อเป็นหลักฐาน, หรือรอให้เจ้าตัวมาแก้ไขให้สมบูรณ์เสียก่อน
บางกระทู้เป็นกระทู้ก่ำกึ่งที่สต๊าฟฟ์เพียงคนเดียวไม่สามารถหาคำตอบได้ชัดเจนว่าควรลบ หรือปล่อย  ... ก็จะล็อกเอาไว้ก่อน
ได้คำตอบอย่างไรก็จะดำเนินการต่อไปตามกฎ กติกาที่วางไว้
บางกระทู้เป็นกระทู้เก่า  ...  จริงๆจะบอกว่าบางกระทู้ก็ไม่เชิงน่ะ  เพราะมันมีเยอะมากมาย  เหอๆ ๆ ๆ
ใจจริงก็ไม่ได้อยากล็อกกระทู้เก่าหรอก  แต่ปล่อยไว้แล้วบอร์ดเละ  ...  ก็ล็อคกระทู้ไปเลยดีกว่า
อีกอย่างเคนมีสมาชิกอ้างว่า  "ไม่รู้ว่าเป็นกระทู้เก่า  เพราะไม่มีอะไรบอก" (ทั้งๆก็มีวันที่ให้ดู)
ผลจึงออกมาแบบที่เห็นนั่นแล~

ในส่วนกระทู้แฮร์รี่  จะให้สต๊าฟฟ์ที่ดูแลมาตอบอีกทีน่ะค่ะ  ^^~

ปล. โทษด้วย ถ้าเคยมีใครถามแล้ว หรือว่า ได้เขียนไว้ที่ไหนแล้ว ผม หาไม่เจอ (แค่สงสัย เพื่อความสนุกสนานในการเล่น)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เมษายน 2009, 08:31:38 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • Love Harry 4 Ever
Re: [30-04-09] สงสัยครับ ใครรู้ ช่วยตอบที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 เมษายน 2009, 03:03:49 pm »
เพิ่งรู้เหมือนกันค่ะ

ขอบคุณกระทู้ข้างบนมากค่ะ
Happy and Smile

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: [30-04-09] สงสัยครับ ใครรู้ ช่วยตอบที
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 เมษายน 2009, 03:08:49 pm »
เพิ่งรู้เหมือนกันค่ะ

ขอบคุณกระทู้ข้างบนมากค่ะ

เรื่องพวกนี้สต๊าฟฟ์ตั้งกระทู้แจ้งหลายรอบแล้วคะ  ^^~
โดยเฉพาะที่บอร์ดเก่า  ...  แจ้งเรื่องตั้งแต่ตอนที่เป็นแค่สมาชิกเก่า (รุ่นล้างบางแฮร์รี่รอบที่ 1) ด้วยซ้ำไป  เหอๆ ๆ

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

SMF spam blocked by CleanTalk