Harry Potter !!! > โรงภาพยนตร์ แฮร์รี่ พอตเตอร์ !

PSW.HPT 220109 - เพื่อน ๆ PSW ชอบภาพยนตร์ภาคไหนมากที่สุด

<< < (2/4) > >>

love_Ron:
ภาค ๔ ค่ะ คงเป็นภาพยนตร์ที่ ฟางประทับใจไม่มีลืมเลือน แน่แท้ ^[]^

ภาค ๓ ค่ะ คงเป็นฉากที่ ฟางประทับใจตอนที่ อยู่ตรงต้นวิลโลว์ จอมหวดตอนที่ทั้งสามจะเข้าไปใน

เพิงโหยหวน รอนขาหักด้วย =[]= สงสารสุดซึ้ง

ภาค ๕ ค่ะคงเป็นภาพยนตร์ ในทั้งหมด ๕ ภาคที่ดูมาแล้วประทับใจน้อยที่สุด

เพราะเนื้อเรื่องดำเนินไปเร็ว(มาก) เร็วจริงๆ ค่ะ ไม่คุ้มกับหนังสือ

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз:
ตำถามยอดฮิตเลย  สำหรับแต้วแล้ว แต้วชอบภาค1นะ  แบบว่าเริ่ดทุกตอน ชอบมากมาย  ;)

mymun_vinsent:
ชอบทุกภาคนะคะ   บอกไม่ถูกเหมือนกันว่าชอบภาคไหนมากที่สุด
เพราะแต่ละภาคก็สนุกไปคนละแบบ แต่ภาค 4 ก็สนุกนะคะ แฮร์รี่ได้ผจญภัยเยอะดี ^^

ส่วนภาคที่ชอบน้อยที่สุด อืม~ คงจะภาค 5 ค่ะ เพราะมีหลายฉากเหลือเกินที่โดนตัดออกไป

ฉากประทับใจ เยอะแยะมากมาย ส่วนใหญ่จะเป็นฉากที่ทั้ง 3 คนร่วมกันต่อสู้หรือทำอะไรสักอย่างด้วยกันอ่ะค่ะ

เบอร์ตี้บอตต์:

--- อ้างถึง ---อยากทราบนะค่ะว่า เพื่อนๆๆ psw ชอบภาพยนตร์ Harry potter ภาคไหนที่สุด
--- End quote ---
ชอบเกือบทุกภาคค่ะ แต่จะชอบภาค 1 กับภาค 3 เป็นพิเศษค่ะ
--- อ้างถึง ---เท่าที่ได้ดูมานะค่ะ แล้วประทับใจฉากไหนกันบ้างค่ะ
ส่วนฉากที่ประทับใจก็จะเป็นฉากในภาค 3 ริมทะเลสาปที่แฮร์รี่สามารถเสกคาถาผู้พิทักษ์เต็มรูปแบบเพื่อช่วยเหลือซีเรียสและตัวเองตอนที่ย้อนเวลากลับค่ะ
--- อ้างถึง ---และอยากรู้ว่าชอบภาคไหนน้อยที่สุดด้วยค่ะ
ภาคที่ดูแล้วประทับใจน้อยที่สุดคือ ภาคที่ 5 ค่ะ ตัดจนดูไม่รู้เรื่องเลยแถมยังผิดจากในหนังสือมากจนเกินไปค่ะ แต่ก็ยังพอมีฉากต่อสู้ในกระทรวงเวทมนต์มาช่วยดึงไว้ไม่ให้น่าเบื่อจนเกินไปค่ะ :)

paranoiiz:
อยากจะบอกว่าชอบทุกภาคเลยค่ะ
แต่ยิ่งผลิตก็ยิ่งตัดตอนลงเรื่อยๆอ่ะ
ไม่เหมือนในหนังสือ ดูแล้วงงๆ
แต่โดยรวมแล้วสนุกทุกภาค
ตื่นเต้นและก็ลุ้นทุกภาคเลย
แต่ภาคที่ชอบดูบ่อยๆก็ภาค3เลยค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version