ผู้เขียน หัวข้อ: 06/04/54 - วิธีปฏิบัติเมื่อ มือถือเปียกน้ำ หรือ ตกน้ำ  (อ่าน 4432 ครั้ง)

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's

สงกรานต์กำลังจะมาาาาาาแล้วถ้ามือถือเราเปียกน้ำ เราต้องทำยังไง
เชื่อเหอะ หลายคนเคยอ่าน แต่ว่าถ้าเจอกับตัวจริงๆ ก็ยังอยากอ่านอีกครั้งนึงล่ะน่า

มาดู "วิธีปฏิบัติเมื่อ มือถือเปียกน้ำ หรือ ตกน้ำ"

1. ร้องไห้ 
2. แล้วทำใจซะเค้าไม่ใช่ของเรา

เอ้ย.ม่ายช่าย...5555555+
วิธีปฏิบัติเมื่อ มือถือเปียกน้ำ หรือ ตกน้ำ
ถ้าทำตก แบบนิดหน่อย หรือ น้ำหกใส่นะครับ ถ้าตกไปทั้งตัวเครื่องแบบ ลงไปในน้ำหมด ก็ เสียจายด้วยนะครับ

1.หลังจากเอาเครื่องขึ้นจากน้ำแล้ว ห้าม!กด power เปิดเครื่องเด็ดขาดครับ ถ้าเปิดจะเกิดการลัดวงจรขนานใหญ่

2.ถอดแบตเตอรี่ออกจากเครื่องโดยด่วน

3. เช็ดเครื่องให้แห้งและวางไว้ในที่อากาศถ่ายเทได้สะดวก ห้ามตากแดดหรือใช้ไดร์เป่าผมเป่านะครับ ข้อนี้
ใช้เวลานานนะคับ ถึงจะแห้ง เพราะ ข้างใน นั้น แห้งช้า ถ้าเป้นไปได้ แกะออกมาวางผึ่งลมไว้ (บ้านใครมีถังข้าวสาร
พอรู้สึกว่าแห้งพอควร ให้เอาผ้าห่อแล้วซุกไปในถังข้าวสารก็ได้ ข้าวสารจะช่วยดูดความชื้นออกจากเครื่องโทรศัพท์ได้ครับ)

4.เช็คให้ แน่ใจว่าเครื่องแห้งดีแล้วนำแบตเตอรี่ใส่แล้วเปิดเครื่องดู หากเครื่องติดก็แสดงว่าใช้งานได้ แต่หากไม่ติดให้รีบ
นำโทรศัพท์เข้าตรวจเช็คที่ศูนย์บริการทันที

เครดิท : khonkaenlink
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
Re: 06/04/54 - วิธีปฏิบัติเมื่อ มือถือเปียกน้ำ หรือ ตกน้ำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 07:47:10 am »
ก็เพิ่งจะรู้น่ะค่ะ ว่าให้ไปใส่ในถังข้าวสาร
ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำที่ดีน่ะค่ะ ^__^

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
Re: 06/04/54 - วิธีปฏิบัติเมื่อ มือถือเปียกน้ำ หรือ ตกน้ำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 11:40:39 am »
เมื่อก่อนเคยเอานาฬิกาที่เป็นฝ้าไอน้ำไปใส่ถังข้าวสารเหมือนกันอ่ะครับ ฮาๆๆๆ หายเลย ^^
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 02:32:31 pm »
^

"นาฬิกาหายเลย"  ชิมิ ?

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ  ..  แต่พี่เข้ามาเพิ่มให้อีกข้อน่ะ
5. ซื้อใหม่     โฮ๊ะๆ ๆ ๆ ๆ

ปล. ขออนุญาตวิบัติค่ะ

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

김희철 ★ 신성

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 เมษายน 2011, 02:15:29 am »
ทำเนียนๆหายเพราะอยากได้อันใหม่รึเปล่าพี่ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ;D

Portus

• Finite Incantatem/-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • Deathly Hallows
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 05:11:36 am »
เคยตกเหมือนกันครับ ใช้วิธีแช่ข้าวสาร  ออกมาแล้วใช้ได้ครับ ไม่หาย..  :)

pompampotter

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 09:35:54 am »
เราก้อตกนะ

แต่ตก(น้ำ)ทะเล

:-X :-X :-X

SMF spam blocked by CleanTalk