ผู้เขียน หัวข้อ: 25/09/09:: ต้องอ่าน !!! .305 เลขอันตราย..(ความเชื่อส่วนบุคคลน่ะ)  (อ่าน 3877 ครั้ง)

dew_16

• บุคคลทั่วไป
เครดิต:http://webboard.playpark.com/showthread.php?p=686664

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ...

หนุ่มใหญ่เสพยาเกินขนาดเสียชีวิตคาห้องพัก
22 พ.ค.-หนุ่มใหญ่เสพยาเกินขนาด
เสียชีวิตคาห้องพักย่านอ่อนนุช ตำรวจคาดเสียชีวิตมาแล้ว
ไม่ต่ำกว่า 3 วัน

นายเกียรติศักดิ์ กิตติโฆษน์ อายุ 39 ปี อาชีพคนขับรถ
แท็กซี่ นอนเสียชีวิตอยู่ในห้องพักเลขที่ 305 จุฑาแมนชั่น
ตรงข้ามซอยอ่อนนุช 35 ทีเกิดเหตุพบสายยาง ซึ่งเป็น
อุปกรณ์เสพยาตกอยู่ ตำรวจจึงสันนิษฐานว่า ผู้ตายอาจ
เสพยาเกินขนาดจนเสียชีวิต

ทั้งนี้ ในห้องพักยังล็อกกลอนจากด้านใน ทำให้ตำรวจตัด
ประเด็นชิงทรัพย์ทิ้ง เบื้องต้นได้ส่งศพไปชันสูตรที่สถาบัน
นิติเวช โรงพยาบาลตำรวจแล้ว.-สำนักข่าวไทย

อัพเดตเมื่อ 2009-05-22 0326

คืออย่างนี้ครับ ไอ้ข่าวนี้มันเกิดขึ้นใกล้ตัวผมมาก
เพราะผมอยู่ห้องตรงข้ามกับมัน ซึ่งวันที่
เค้ามาเอาศพเหม็นมากครับ
แล้วทีนี้เลยลองมาหาข้อมูลในเนทว่าเค้าหน้าตายังไง คนไหน
แต่ไม่ปรากฏหลักฐาน
แต่ดันไปรู้ข้อมูลที่
น่าตกใจไปมากกว่านั้น
คือ ผมใช้กูเกิ้ลค้นหาคำว่า "ตาย ห้อง 305" ซึ่งมีหน้าที่แสดงขึ้นมามากมาย
แต่ล้วนเป็นข่าวคนตายในห้อง 305 ทั้งนั้น
ไม่ว่าจะเป็รามอินทรา ลาดพร้าว มีนบุรี ต่างจังหวัดก็มี
สาเหตุการตายก็เกิดจาก ฆ่ากันเสียเป็นส่วนมาก
ไม่เชื่อ ลองเสิร์ชดูสิครับ
แล้วการตายที่ว่าจะเกิดจากการทำตัวไม่ดีทั้งสิ้น
ทั้งมีกิ้ก เสพยา ปล้น
นอกจากห้องพักแล้วบ้านเลขที่ 305 ก็ยังมีคนตายอีกเป็นจำนวนมาก
"ทำไมใครก็พากันต้องตายในห้อง305"
ผมจึงเกิดความคิดขึ้นมาว่าถ้าเราค้นหาจนครบ จะมีคนตายในห้อง 305
จากแมนชั่น
อพาร์ทเม้นต่างๆกี่คน
แล้วทำไมต้องตายเฉพาะเลข 305 นี้ ผมลองค้นหาเลขอื่นเช่น 306 307 408 409
สารพัด กลับไม่มี
หรือมีก็น้อยมาก
จากการวิเคราะห์ด้วยหลักฮวงจุ้ยของจีน เลข 305 แปลว่า ไม่ --เกิด
3 แปลว่าเกิด
5 แปลว่าไม่

รวมแล้วคือ ไม่เกิด นั่นก็คือ "ตาย"นั่่นเอง

ผมไปค้นหาต่อถึงข่าวอาชญากรรมต่างประเทศ มีเหตุการณ์ที่เกี่ยวกับ 305 อีกมากมาย

เช่นจำนวนคนตายในเหตุวินาศกรรม เลขทะเบียนรถที่ใช้ระเบิด เที่ยวบิน305 ที่ตกในเนปาล

ขนาดภราดรไปพ ักโรงแรมห้อง 305 ไฟยังไหม้เลย

และจากข้อมูลเหล่านี้ยิ่งทำให้ผมต้องค้นหาสาเหตุของม ันต่อไปอีก ผมนำ 3 + 5 = 8

8 ถ้าเรากลับตัวมัน จะเป็นเครื่องหมาย อินฟินิตี้ ที่แปลว่า ไม่มีที่สิ้นสุด นั่นหมายถึง 305 จะก่อให้เกิดความตายอย่างไม่มีที่สิ้นสุด

พระที่วัดลาดปลาเค้าท่าน ให้ความรู้มาว่า เลข 305
เกี่ยวข้องกับตำราโหราศาสตร์พม่า
เป็นเลขที่ถูกสาปแช่งให้วิบัติ ใครที่เกี่ยวข้อง
กับเลขนี้ต้องหายนะมานานนับร้อยๆปี
เพราะวันที่! พม่าแพ้สงครามไทยนั้นเกิดขึ้น วันที่ 30 เดือน 5
พม่าแค้นมากจึงลงเลขยันต์ตัวนี้ ใส่ไว้ใต้ฐานเจดีย์
ท่านบอกว่า 305 เป็นเลขผี เลขไม่มงคล เหมือน 13 ของฝรั่ง
เลขไทยมีแต่รู้กันว่า 9 ดี 1 ดี แต่ไม่มีใครรู้ว่า 305 นั่นไม่ดี
ท่านบอกว่าต! อนนี้ใครที่มีความผูกพันธ์ ใกล้ชิดกับเลขนี้
ให้นำแผ่นทองไปติดทับเลข 5 เสีย
ให้เหลือ 30 ไว้ จะได้ดีแทน
ท่านยังบอกอีกว่า เวลาที่ผีออกมาอาละวาดผู้คนก็จะออกกันตอน ตี3.05 เช่นกัน
" ระวังเอาไว้นะครับ 305 " ผมเตือนคุณแล้ว

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
ตัด 0 ออกก็เหลือแค่ 3 กับ 5  ...  เอิ่มมมม~  HanIn  นี่เอง    ;D

เกี่ยวเหรอ !?    ( = ="!)

กลับมาที่บทความดีกว่า   แถไปในทางสายวายอยู่นาน
เอาโดยส่วนตัวแล้วไม่ได้ลบหลู่   แต่ไม่เชื่อเรื่องพวกนี้เท่าไหร่
เพราะตรรกะง่ายๆที่ตัวเองใช้อยู่นี่แหละ   ไม่เชื่อไม่เกิดเรื่อง  แต่เชื่อแล้วมันจะเกิดเรื่อง 
เหมือนจิตไปห่วงก่อให้เกิดพันธะสัญญา  อะไรแบบนั้น
เหมือนอย่างคนที่บอกว่าเลข 0 นั้นไม่ดี  ...  แบบนี้แล้วการที่เราครอบครองเหรียญ 10  ถือธนบัตร 20, 50, 100, 1,000  ก็ไม่ดีเช่นกันน่ะซิ ~
แม้แต่ทะเบียนรถยนตร์ที่บ้านทั้ง 3 คัน  มี 0 ทุกคัน  แถมเป็นดับเบิ้ล 0  อีกต่างหาก
หรือว่าเรื่องแบบนี้มันมี 2 มาตรฐานกันเล่า ?
พี่ว่าหากมันจะดีก็อยู่เราทำ  และหากมันจะไม่ดีก็อยู่ที่เราอีกนั่นแหละ

อุปมาอุปไมยไปที่เจ้าแม่ตะเคียนแจจุง (อีกแล้ว)  แล้วจะเข้าใจ   เอะ!! แต่อาจจะไม่เข้าใจก็ได้  แหะๆ ๆ

เอาเป็นว่าเป็นความเชื่อส่วนบุคคล   ทุกคนมีหน้าที่ไม่ว่าจะอยู่ในฐานะของคน หรือ ผี  ...  เขาอยู่ของเขา เราอยู่ของเรา
อีกทั้งเคยคุยกับพี่ที่เขาค่อนข้างจะเชี่ยวชาญเรื่องพวกนี้  เขาว่าว่า  "มาหาที่ตาย"
หมายถึง  คนเราโดนชะตาลิขิตให้ตายที่นี่  ก็ต้องมาตายที่นี่   
นั้นก็หมายความว่า  ผู้คนเหล่านี้โดนลิขิตให้ตายที่นี่  ..  เมื่อถึงที่ตายก็ตาย  หากไม่ถึงที่ตายก็ไม่ตาย 
สาระทั้งหมดมันก็แค่นี้เอง  ^^~

ขอบคุณสำหรับบทความค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กันยายน 2009, 08:04:52 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • มนุษย์หมาป่า
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
น่ากลัวจังอะ
ก็เพิ่งรู้ว่า 305 เป็นยังไง   แต่ยังไงก็ไม่ลบหลู่อะ
ตอนตี 3.05  เป็นเวลาที่น่ากลัวเนาะ   

ยังไงก็ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

แฮร์รี่ พอตเตอร์

• อยากเรียนจบเร็วๆจัง
  • มนุษย์หมาป่า
เรื่องอย่างนี่ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ เราเองก็เชื่อบ้างนะสัก 65 เปอร์เซนต์
น่ากลัวอะ 3.05 เคยไปเข้าค่ายธรรมมะก็ตื่นอย่างนี้แหละ แล้วก็ออกมาเดินเพ่นพ่าน ไปดูแลน้องๆ
ม.5 ไม่รู้ว่าเป็นเวลาที่ผีจะ.... ไม่งั้นไม่ตื่นหรออก แต่ยังกีมีเพื่อนอยู่
แฮร์รี่ เจมส์ พอตเตอร์

HoMii3z

• ....----....
  • สควิบ
  • **
น่าคิดเหมือนกันนะ

มีหลักการดีอ่ะ

แต่ว่ามันคงบังเอิญม้างงงง งง
HoMii3z

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
305 เลขอันตราย..อันตรายสมชื่อเลยอ่าค่ะ

แต่ละคดี น่ากลัวๆทั้งนั้น แต่ก็ต้องขึ้นอยู่กับความเชื่อด้วยค่ะ

อาจจะความเห็นไม่ตรงกัน ขอบคุณที่นำมาฝากนะค่ะ

Boom

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณที่นำบทความมาฝากกันค่ะ ของแบบนี้ไม่เชื่อก็ไม่ลบลู่ค่ะ

Mint Luna

• สควิบ
  • **
  • ฉัน~คือจอมเพี้ยน~แห่งเรเวนคลอ
น่ากลัวอ่ะ
สวัสดีจร้าอยุ่บ้านเรเวนคลอจร้า  เหยี่ยวสีน้ำเงิน Am love luna

SMF spam blocked by CleanTalk