ผู้เขียน หัวข้อ: 5/7/52 ชื่อแปลกๆต่างๆในประเทศไทยเรื่องจริง(ฮา)  (อ่าน 2286 ครั้ง)

TricksteR

• มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
ชื่อ&นามสกุลที่มีอยู่จริงในประเทศไทย

รวมพลคน ชื่อ-นามสกุล สุดแปลกที่มีอยู่จริงในประเทศไทย (อย่างฮา)

สายใจ เกาะมหาสนุก

สมศักดิ์ หวังกระแทกคาง

หวังนที จู๋ยืนยง

ณรงค์ นัดใช้ปืน

กันภัย สูญสิ้นภัย

อูโน่ หลาวทอง

ท้ายรถ (ชื่อคน)

อธิป จู๋กระจ่าง

ศักดิพันธ์ ชอบนอนหงาย

บรรจง หนึ่งในยุทธจักร

กนกกร เม่งเวหา

รรรรรร (อ่านว่า ระ-รัน-รอน)

*คนนี้มีแฝดชื่อ รรรรรร (อ่านว่า ระ-รอน-รัน)

ท่านฮ่องเต้ สมลุนาวัน

นารัตน์ พัดลม

พล.อ.การุณ เก่งระดมยิง

ลำเทียน จ้องผสมพันธุ์

มนศักดิ์ กางมุ้งคอย

นส. ชะรอยจุติมา (ชื่อ)

นส. แลคโตเย่น (ชื่อ)

ดินทะยาน แจงใส

สร้อยเหม็น ฟางน้อย

ไพรัตน์ หม้อน้ำร้อน

ภาคภูมิ ด้วนรู้ที่

หรูหรา ออมตอง

วรุณนาโศรก จันทรคดี

หรินาท ปรปักษ์เป็นจุล

ชัยยศ พรหมจารีย์พินาศ

ชาติหมา(ชา-ติ-หะ-มา) เป็นนามสกุลที่ร.๕ ท่านพระราชทานให้กรมวังผู้ใหญ่ในสมัยนั้นใช้จริง ๆ

วรต อกระโทก

( ชื่อ)บริสุทธิ์ (ตอนโทรสับ มักถามว่า...บริสุทธิ์อยู่มั้ย ?)

นักรบ ชนะราวี (พี่)

สงคราม ชนะราวี (น้อง)

นิธินัย เหินเวหา

ติ๊บ บุญนำ

แคน อัครฮาก

อ๊อด ไชโย

บารมี สมาธิปัญญา

( ชื่อ)บานพับ

บรรพต เจ็ดพี่น้องร่วมใจ

ชาติชาญ เล่นเอาขำ

บุญศรัทธา มหามงคล

หินชนวน อโศก

บุญพอ มีเท

จันมี โถรองมูล

( ชื่อ)สามศร (อันนี้ครูฝรั่งเรียกแล้วฮามากกมันจะกลายเป็นสำส่อน)

นนนที ปล้ำกะโทก

การหาญ โดนอม (อ่านว่า โด-นอม)

Credit : http://www.fwdder.com/topic/32704

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
Re: 5/7/52 ชื่อแปลกๆต่างๆในประเทศไทยเรื่องจริง(ฮา)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 08:20:55 am »
555+ ก๊ากๆๆ ศักดิพันธ์ ชอบนอนหงาย  กนกกร เม่งเวหา อ๊อด ไชโย   จันมี โถรองมูล  4ชื่อนี้ สุดๆ ฮามาก ขอบคุณที่นำมาฝากนะค่ะ

I My Me Mine

• เพราะผมรัก 4Minute ฮยอนอา
Re: 5/7/52 ชื่อแปลกๆต่างๆในประเทศไทยเรื่องจริง(ฮา)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 08:31:02 am »
555

คนชื่อ  รรรรรร (อ่านว่า ระ-รอน-รัน)  เปลี่ยนดีกว่ามั้ยครับ

ถ้าไม่มีคำอ่านนี่ อ่านไม่ออกเลยนะคับ

ก็ขอขอบคุณที่ นำมาฝากครับ

Piloty Potter

• Only U!! Only Harry!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 08:34:10 am »
เคยอ่านมาแล้วค่ะ แต่อ่านทีไรก็ฮา
ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ

Kingdom Gryfindor

• Kingdom Gryffindor
  • มักเกิ้ล
  • *
  • G R Y F F I N D O R
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 08:43:31 am »
เคยอ่านแล้วเหมือนกันครับ แต่คิดได้ไงที่จะตั้งชื่อ

ขอบคุณที่นำมาฝากครับ

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • Love Harry 4 Ever
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 09:24:42 am »
ตลกดีค่ะ

ขอบคุณที่นำมาฝากกัน
Happy and Smile

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 10:10:23 am »
แม่เจ้า!!!   ชื่ออย่างนี้ก็มี

รรรรรรรรรร

จะเป็นลมขนาด 555+

ขอบคุณนะคะที่นำมาฝาก    >:(

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

dew_16

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 11:15:19 am »
ฮาดีจังเลย   ;D ;D ;D

ขอบคุณที่นำมาฝาก

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 05:21:30 pm »
อืม....อ่านกี่ทีๆ ก็ยังคงฮา 555+ ชอบชื่อ รรรรรร อ่ะครับ *-* เหอะๆๆๆ

ขอบคุณที่นำมาฝากกันนะครับ ^^"

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 04:08:24 am »
ชอบอันนี้อ่ะ 'หนึ่งในยุทธจักร'
ฟังแล้วดูยิ่งใหญ่มากมาย ><

ขอบคุณมาก ๆ นะค่ะ

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

snippa

• คนโง่ย่อมเป็นเยื่อของคนฉลาด คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อของ...คนฉลาดที่แกล้งโง่
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • จงตื่นตัวอยู่เสมอ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2009, 01:19:11 pm »
ใครๆก็คงไม่กล้ามีเรื่องกับนาย สมศักดิ์ หวังกระเเทกคาง แน่ๆ
เรารัก แฮร์รี่[/font]

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2009, 06:19:09 am »
ทั้งแปลก ทั้งฮา ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ

angle potter

• ความมืดมิดจะถูกทำลายด้วย..แสงสว่าง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2009, 08:38:40 am »
เคยอ่านมาบางแล้วค่ะ ฮาดีแหะ

ชอบชื่อ รรรรรร มากเลยอ่ะ  เวลาไปรร. ครูจะเรียกถูกไหมเนี่ย555
ความมืดทำให้เธอไม่เห็นฉันและความมืดของเธอนั้น ทำให้ฉันพบแสงสว่าง
แต่เมื่อแสงสว่างทำให้เธอเห็นทุกอย่างกระจ่าง ความสว่างจะพรากจากเราให้ห่างกันไปไกล ทุกที....ทุกที...

pob

• Hogwarts iS my home.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2009, 12:32:45 pm »
55555555555+ มีจริงๆหรอครับ

ขอบคุญนะครับที่นำมาฝาก
NP

【M♥szii'z】™

• http://mosziiz-lady.hi5.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2009, 10:28:52 am »

รรรรรร (อ่านว่า ระ-รัน-รอน)

*คนนี้มีแฝดชื่อ รรรรรร (อ่านว่า ระ-รอน-รัน)

แบบ ว่า พ่อแม่ขี้เกียจตั้งชื่อรึเปล่าเนี่ย ???

ขอบคุณนะคะ ที่นำมาฝากกัน : )

first..กริฟฟินดอร์

• สวย..เซ็ง!!!
    • http://fartan.hi5.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2009, 12:04:52 pm »
 :o

มีชื่อนี้อยู่จริงหรอเนี่ย

(BangRvs)

• มักเกิ้ล
  • *
  • พ่อมดแห่งฮ็อกวอร์ด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2009, 03:45:20 am »
พิลึกจัง - -*
พ่อมดน้อยจอมป่วน

~Pe-Lin~

• ~Pe-Lin~ คนหัวฟูๆ
  • สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2009, 03:50:19 am »
อยากเจอคนชื่อนี้จังค่ะ
  :o :o :o

SMF spam blocked by CleanTalk