Harry Potter !!! > ห้องสมุด แฮร์รี่ พอตเตอร์ !

PSW.HPL 240109 - คิดยังไงกับเครื่องรางยมทูตค่ะ

<< < (2/2)

muggle:
ถ้าจะให้เลือกก็คงเป็นผ้าคลุมล่องหนนะคะ เพราะดูจะเป็นสิ่งที่ทำให้รอดพ้นจากเงื้อมมือยมทูต เอ่อ... ไม่ใช่หรอกค่ะ เพียงแต่หลังจากอ่านมาตั้งแต่เล่มแรก ก็เลยรู้สึกผูกพันกับของวิเศษชิ้นนี้เป็นพิเศษ ส่วนไม้เอลเดอร์มีอานุภาพมากก็จริง แต่ถ้าตกอยู่ในมือของคนที่ไม่ดี (ซึ่งก็คือข้าพเจ้าเอง แป่ว...) ก็คงไม่เกิดประโยชน์อะไร หินชุบวิญญาณเท่าที่อ่าน ก็เพียงแค่ได้เห็นคนที่ตายไปแล้ว

มนุษย์ไร้สาร(ะ):
นั่นสินะ... เลือกยากมากเลย เพราะอยากได้ทั้งสามชิ้น เหอะๆ
แต่ถ้าให้จริงๆก็คงไม่เอาทั้งสามชิ้นแหละค่ะ
รู้ตัวเองดีว่าขืนใช้ไปต้องมีจุดจบเหมือนกับสามพี่น้องในนิทาน... ยกเว้นน้องคนสุดท้องนะ เพราะคงทนอยู่ในผ้าคลุมตลอดเวลาไม่ได้แน่ๆ
ฉะนั้นสู้ไม่เอาเลยสักอย่างดีกว่า ของที่ได้มาฟรีมักต้องจ่ายค่าตอบแทนราคาสูงลิ่ว

Albus Dumbledore:
ผ้าคลุมล่องหน น่าจะดีสุดครับ

hallows:
เป็นสื่งที่ดีทั้งสามอย่าง

แต่ถ้าจะให้เราเลือกนะ  ในของสามอย่าง

ขอเป็นไม้เอลเดอร์ - ผ้าคลุมล่องหน ( ขอสองอย่าง 555+) ;D

ไม่รู้สิถ้าได้ผ้าคลุมล่องหนคงใช้ล่องหนไปทั่ว

แต่ถ้าเกืดผ้าหลุดก็ต้องใช้ไม้เอลเดอร์พรางตัว

คืออยากหายตัวได้ :-\

NPK:
ถ้าเลือกได้น่ะ ขอผ้าคลุมดีกว่า ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใครด้วย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version