Potter Story Website !!! > ชมรม กองทัพดัมเบิลดอร์ !

02/05/52 :: เกี่ยวกับการ HotLink, และตั้งกระทู้

(1/3) > >>

~OrenjI~:
(22:37) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   เดี๋ยวผมจัดการฮอตลิงคืก่อนแล้วกันนะครับ
(22:44) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   faliona พี่ว่าไงอ่ะ

(22:45) A jouney of a th:   ว่าไงนี่คืออะไร

(22:46) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   คือจะว่าไปเค้าก็ตั้งกระทู้ถูกตามกฎนะครับ
เราไม่ได้บอกถึงจำนวนตอนแรกอ่ะพี่

(22:46) A jouney of a th:   ฉันต้องถามแกมากกว่าว่าแกจะเอายังไง
ตอนนี้เขารอแกหมดแหละ
ถ้าแบบนี้ดีแล้ว
พี่ได้บอกให้ปล่อย
(22:46) A jouney of a th:   แต่ถ้าซ้ำก็ล็อก
* เอ้ย~  รวมกระทู้

(22:47) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   แต่อันไหนที่ผมเห็นว่าเค้าดึงภาพมา ผมลบทั้งกระทู้

(22:47) A jouney of a th:   ไอ้ซ่าส์มันจะได้ไม่ไปเตื่อนให้โดนรุม

(22:47) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   ครับ
ถ้าซ้ำรวม
ถ้าฮอตลิงค์ลบ

(22:47) A jouney of a th:   เอ่อ~  dhr^f.sh,yo=yfq
ก้พูดให้มันชัดๆ

(22:47) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   เจอภาพไหนดึงมาจากเว็บที่ไม่ใช่เว็บฝากภาพ ลบทั้งหมด
(22:48) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   กระทู้ไม่ใส่เครดิต ลบทั้งหมด

(22:48) A jouney of a th:   ปกติบอณืดเราต้องอัพแล้วมันถึงจะโพสได้ไม่ใช่เร้อ ?

(22:48) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   กระทู้ไหนซ้ำ รวมเข้าด้วยกัน
ใช่แต่เวลาพี่เค้าจะเอาภาพมาจากเว็บอื่น
(22:49) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   คลิปขวาดู url ภาพก็เอามาใส่โพสได้เหมือนกันนะครับ

(22:49) A jouney of a th:   ก็คือว่า  ถ้า URL ของภาพมันไม่ใช่เว็ปฝากรูป
(22:49) A jouney of a th:   ก็คือ Hot ถุกไหม ?

(22:50) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   ครับ
ถูก
(22:51) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   เช่น http://hilight.kapook.com/admin_hilight/spaw2/newimg/other/01_92.jpg
(22:51) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   พี่คลิปขวาที่รูปเลือก Properties ถูอ่ะพี่
ถ้ามันแบบว่าประมาณอย่างเช่น
http://hilight.kapook.com/admin_hilight/spaw2/newimg/other/01_92.jpg

(22:52) A jouney of a th:   อาฮ่ะ

(22:52) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   หลัง http:// น่ะครับ http://hilight.kapook.com มันไม่ใช่เว็บฝากรูป
กระทู้นั้นลบทิ้งได้เลย
ถือว่าเราแจ้งแล้ว
(22:52) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   ส่วนกระทู้ไหนมีแต่ข้อความ ดูการใส่เครดิต
ถ้าไม่ใส่ ลบ
ใส่จาก MT ลบ

(22:55) A jouney of a th:   ตามนี้น่ะ  จะได้โพสให้ผู้รับผิดชอบมันอ่าน

(22:55) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   ครับ
ได้เลย

mymun_vinsent:
ที่มดคุยกับแดนนะพี่นา ส้มซ่าส์ มดจะรวบหัวข้อพวกที่โพสติดกันจนน่าเกลียดไว้ด้วยกันเลยโดยไม่สนว่าเนื้อหาจะเกี่ยวเนื่องกันหรือไม่ ยกตัวอย่างเช่น faliona
ตั้งกระทู้ติดกันเป็น 10 กระทู้โดยไม่มีคนอื่นคั่นเลย แล้วกระทู้ที่โดนคนอื่นคั่นไปก็อีกประปราย อันนี่น่าเกลียดมากกกกกก เล็งไว้แล้วพรุ่งนี้มาจัดการค่ะ
อันนี้มดทำเองคนเดียว ส่วนพี่นากับส้มซ่าส์จะทำหรือเปล่าก็แล้วแต่ เพราะอย่างที่คุยกันว่าทนดูไม่ได้จริงๆ มันเยอะเกินเหตุไปมากแล้ว
แดนบอกว่าตามนั้นเลย เพราะว่าเยอะเกินไปจริงๆ อันนี้ไม่ได้เกิดจากการล็อบบี้ของใครนะ แต่มดไม่ทนกับสิ่งที่เกิดขึ้น เพราะถ้าความเห็นต่างกันมากเกินไป
มันก็ทำงานด้วยกันไม่ได้อ่ะค่ะ มันอึดอัดเปล่าๆ มดไม่รู้ว่าแดนคิดยังไง แต่ด้วยความที่เราเห็นแบบนี้ทุกวันมันเลยทนดูไม่ไหวจริงๆ ขอให้เข้าใจตรงกันนะคะ
พรุ่งนี้เรียนเสร็จแล้ว จะเอาบทสนทนามาลงให้อ่านกัน ตอนนี้ขอไปนอนเอาแรงก่อนค่ะ พรุ่งนี้มีเรียนเช้า T^T

ปล. เรื่องลบกระทู้ และรวบกระทู้ รวมทั้งดูภาพประกวด ขอรวบยอดไว้ทำพรุ่งนี้หลังเลิกเรียนพร้อมกันเลยนะคะ ไม่ไหวแล้วตาจะปิด ฝันดีราตรีสวัสติ์ค่ะ  ;)

~OrenjI~:
^

ตามใจคุณนายเลยคะ  พี่เองก็เบื่อเต็มทน  ...  ไหนจะเจอเด็กปากปีจอกวนติงใส่อีก
พอแรงก็หาว่าเราแรง  พอเบาก็ทรามใส่  เหนื่อยฝจ  เบื่อหน่ายเต็มทน
ชัดเจนแบบนี้ดีแล้วฮ่ะ  พี่ชอบ  ...  ก็ได้จัดการตัวเองถูก
ไม่ใช่จะมา  โน้นก็ไม่ดี  นี่ก็ไม่ดี  ว๊ากฉันทั้งปี  ...  แม่จีจ้าใส่เลยเน๊~  >:(

mymun_vinsent:
นี่คือบทสนทนาเมื่อเช้าวันที่ 3 ค่ะ เอามาให้ดูกัน ว่าคุยไรกันบ้าง ^^

(0:02) ~ALL ABOUT SHINH: แดน 
ยังอยู่ป่าว
(0:03) ~ALL ABOUT SHINH: ไปไหนเนี่ยะ 
งั้นฝากไว้ละกันจะไปนอนแระ
(0:04) ~ALL ABOUT SHINH: เรื่องกระทู้โคตรปั่นมหาปะลัยน่ะ
(0:04) ~ALL ABOUT SHINH: พี่จะรวมหัวข้อนะ เพราะมันมากไปอ่ะ
(0:04)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: ครับ (0:04) ~ALL ABOUT SHINH: ตั้งคนนึงติดๆ กันเป็น 10 เลยไม่ไหวนะ
แล้วที่มีคนอื่นคั่นอีกไม่รู้เท่าไหร่
(0:04)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: ครับ
ผมไปบอกในห้องแชทรวมแล้วน่ะครับ
(0:05) ~ALL ABOUT SHINH: พี่เห็นแล้ว
(0:05) ~ALL ABOUT SHINH: แต่พี่บอกแกไว้ก่อน
(0:05)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: เหอะๆ
(0:05) ~ALL ABOUT SHINH: แต่พี่ไม่เอาด้วยนะ มันมากเกิน
ตอนนี้จะลบทู้ฮอตลิ้งของเมื่อวาน
(0:06)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: อ่าครับ
(0:06) ~ALL ABOUT SHINH: เพราะพี่ลบแค่รูปออกอย่างเดียว
(0:06)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: อันนี้มันมากเกินจริงๆ
ผมก็ว่างั้น
(0:06) ~ALL ABOUT SHINH: แต่เห็นบอกว่าให้ลบออกทั้งกระทู้
พี่เลยจะตามลบหละ
(0:06)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: ครับ
(0:06)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: กระทู้ไหมฮ๊อต ลบทั้งกระทู้ครับ
(0:07) ~ALL ABOUT SHINH: อืม จะลบเท่าที่จำได้นะ เพราะพี่ลบรูปเป็น 10 อ่ะ
แต่เรื่องรวบหัวข้อเนี่ยะ ไม่ใช่รวมเนื้อหาเดียวกันนะ
(0:07) ~ALL ABOUT SHINH: เพราะน้องมันฉลาดตั้งกระทู้เนื้อหาไม่เกี่ยวกัน แต่มันเยอะเกินเหตุจริงๆ
เลยจะรวมไว้อันเดียวกันเลย
(0:07)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: ครับ
ครับ
(0:07) ~ALL ABOUT SHINH: บอกไว้ก่อนเพราะเด๋วจะหาว่าทำอะไรไม่บอก
(0:07)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: ตามนั้นเลยพี่
(0:08) ~ALL ABOUT SHINH: พี่กะว่าถ้าแดนไม่เห็นด้วย พี่ก็จะไม่ทำแล้วนะ
(0:08) ~ALL ABOUT SHINH: เพราะรู้สึกความเห็นเราจะสวนทางกัน
มันจะอึดอัดกันเปล่าๆ
(0:08)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: อ่อ
ครั้งนี้มันเยอะเกินเน้อ
(0:08) ~ALL ABOUT SHINH: มันเยอะด้วยอ่า ช่วงนี้เจอเด็กกินหัวบ่อย
หลายคดี หลายคน เลยไม่อยากปล่อย
(0:09)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: 555555
(0:10) ~ALL ABOUT SHINH: งั้นเป็นอันตกลงนะ
(0:10)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: ครับ

วันนี้มาดึกมากมาย เรียนเสร็จกลับถึงบ้านแล้วเครียดต้องแปลรายงานภาษาอังกฤษ เจ้ยอยากตาย เลยนั่งดูหนังเพิ่งเข้ามาก็ป่านนี้แล้ว  ???  เริ่มขี้เกียจจจจจ
เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้แล~

~OrenjI~:
Hotlink  ในกระทู้หนังน่ะค่ะ  ...  พี่เช็คหมดแล้วนะฮ่ะ
ลบอันที่ฮอททั้งหมดออกเลย
อันนี้พี่เสนอน่ะ  เพื่อสะกวดในการเช็คและลบแระทู้
เรื่องเดียวกันไม่ต้องอัพเดทในกระทู้เดียวกันแล้ว  ...  ให้อัพเดทแบบแต่ก่อนแล้วกัน
เอาแบบนั้นไหมฮ่ะ ?

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version