Potter Story Lobby !!! > หนังสือ และ งานเขียน !

10/03/52 ใครอ่าน เซนจูรี่ กับ ใต้อุโมงค์ มั่ง

(1/3) > >>

nuddss:
เซนจูรี่ เรื่องนี้สนุกดีสำนักพิมพ์อมรินทร์

ใครรู้บ้างว่าเล่ม 2 ออกเมื่อไหร่อ่า (มันมี4เล่ม)

ส่วนใต้อุโมง แค่อยากจะด่าอะ ใครเคยอ่านมั่ง

รู้สึกเหมือนเรามั้ยอะ

ไม่เคยมีหนังสือเล่มไหนที่ทำให้เรารู้สึกแย่ได้ขนาดนี้มาก่อน

อ่านๆไป อยากจะเขวี้ยงทิ้ง -*- >:(

(อุส่าไปซื้อในงานหนังสือ)

love_Ron:
ถ้าไม่ชอบก็ไม่ควรทำลายน่ะค่ะ

บางคนอาจว่าสนุก คนที่อ่านหนังสือนาน

จะรู้ว่าหนังสือนั้นสนุกทุกเล่ม ,,

แต่ความสนุกจะมีมากน้อยแตกต่างกันน่ะค่ะ :"D

nuddss:
ขอโทดที่ทำให้รู้สึกไม่ดีค่ะ

คือรักหนังสือเหมือนกันค่ะ

อ่านมามากด้วย

แต่เพราะเสียใจแล้วก็เสียดายเอามากๆ

คือเคยอ่านรึเปล่าอะคะ เนื้อหามันประทบกระเทือนจิตใจมากจิงๆอะค่ะ

ทั้งๆที่เป็นนิยายที่เด็กอ่าน แต่กลับมีเนื้อหาที่รุนแรงต่อเด็ก

ทารุณ ทรมาน และไม่มีอิสรภาพเลย

อ่านไปยิ่งทำให้ท้อใจ เครียด ยิ่งอ่านดูเหมือนจะยิ่งไม่มีทางออกสำหรับการผจญภัย

แต่ก็ยังพยายามอ่านมันจนจบ .... คิดว่าตอนจบจะทำให้เราสบายใจ

แต่ผลสุดท้าย คนผิดก็ไม่ได้รับผลกรรมเท่าไหร่เลย

เราถามเพื่อนเราอีกคนซึ่งก็เป็นคนรักหนังสือมากๆๆๆๆ เหมือนกัน

เขาก็ไม่เคยเจอหนังสือขนาดนี้เหมือนกัน

... ยังไงก็ขอโทดนะคะ ที่พูดดูรุนแรงไปหน่อย

แต่ความจิงก็ไม่ได้เขวี้ยงทิ้งหรอกค่ะ ก็เก็บไว้

เท่าเทียมกับหนังสือเล่มอื่นๆ ....

...ถ้าคุณอยากเข้าใจความรู้สึกของเราก็ขอให้ไปหามาอ่านดู

แต่ถ้าเป็นห่วงสุขภาพจิตของตัวเอง ก็ขอแนะนำอย่าอ่านเลย

ถ้าเป็นหนังสือประเภทฆาตรกรรม ที่เด็กไม่ได้อ่าน
เราคงไม่ว่าหรอกค่ะ

เราไม่ชอบตรงที่มีการปฎิบัติกับเด็กขั้นรุนแรงเสียยิ่งกว่าผู้ใหญ่
ยิ่งกว่าโรงงานนรกเสียอีก แล้วอ่านไปเรื่อยๆก็ยังไม่เจอการสรุปเนื้อเรื่องว่าสุดท้ายคนเลวจะเป็นอย่างไร
หรือคนบนดินกับใต้ดิน ใครกันที่ผิด (ทั้งๆที่ก็คนเหมือนกัน แต่ดูเหมือนคนใต้ดินจะไม่มีความผิดอะไรเลย)

ก็ขอโทดอีกทีแล้วกัน ...

winny:
เรามีใต้อุโมงค์อ่ะค่ะ

แต่ยังไม่ได้อ่านเลย

เห้นว่ามีเล่มสองแล้ว

Phantom:
โดยส่วนตัวคืดว่าถ้าทำให้รู้สึกถึงขนาดนั้นแสดงว่าเขียนได้ดีนะ ^^"
ไปงานหนังสือคราวก่อนได้ยินว่ามันมี 3 เล่มนี่

ส่วนเซนจูรี่อ่านพล็อตแล้วก็น่าสนใจดี ยังลังเลอยู่ว่าจะซื้อดีหรือเปล่า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version