Potter Story Lobby !!! > หนังสือ และ งานเขียน !

02/03/09 ~คนอยู่วัด~(หนังสือดี ๆ ที่ทุกคนต้องอ่าน)

<< < (2/3) > >>

NPK:
น่าอ่านๆ

คงจะมีหลักดีๆในการดำเนินชีวิตเยอะ

love_Ron:

--- อ้างจาก: แฮร์รี่ พอตเตอร์ ที่ 05 มีนาคม 2009, 04:52:58 pm ---ผมก็เคยอ่านเหมือนกันนะครับ คนอยู่วัดเนี่ย แต่หน้าปกมันไม่เหมือนกันอะครับ
 ไม่รู้ว่าจะเป็นเรื่องเดียวกันหรอเปล่า แต่ที่เคยอ่านมีตอนรองเท้าหายหรืออะไร
เนี่ยนะครับ มันเป็นเล่มเดียวกันหรือเปล่าครับ แต่ก็ขอบคุณที่นำเรื่องย่อมาให้อ่านนะครับ
ผมว่าเป็นหนังสือที่ดีเลยครับ 8)

--- End quote ---

เล่มเดียวกันค่ะ เพราะเรื่องคนอยู่วัดมีผู้แต่งเพียงท่านเดียวน่ะค่ะ

หน้าปกก็จะคละๆกันไปแล้วแต่สำนักพิมพ์ :"D

pinkky_love:
 8)สินค้าขาดตลาด  ต้องหามาอ่านซะแล้ว  :D

*~iQ-sunG~:
เรื่องนี้เคยเปิดผ่าน ๆ ครับ ตอนไปซื่อหนังสือที่ซีเอ็ดฯ

ผมว่าก็หน้าสนใจนะครับ แต่ไม่ได้ซื่อมา..

ขอบคุณนะครับที่แนะนำ..

nuddss:
อืม หนังสือพวกนี้มักจะทืให้เราเข้าใจชีวิต

และมีความสุขกับชีวิตมากขึ้น

เช่นเรื่อง อยู่กับก๋ง (เป็นหนังสือนิยายเล่มแรกที่เราอ่านตอนเป็นเด็กๆตัวเล็กๆอยู่เลย)

"อยู่กับก๋งทำให้เรากลายเป็นหนอนหนังสือมาจนถึงทุกวันนี้"

เรื่องนี้ดีมากๆจิงๆค่ะ เป็นหนังสือเก่าแต่ถ้าอ่านแล้วคุณจะต้องประทับใจแน่นอน

ความสุขของกะทิก็สนุกดี แต่ชอบอยู่กับก๋งมากกว่า :-\

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version