Potter Story Lobby !!! > หนังสือ และ งานเขียน !

01/03/52 : มีใครอ่าน Twilight แรกรัตติกาลบ้างคะ

<< < (2/4) > >>

pinkky_love:
ยังไม่เคยอ่านเลยอ่ะค่ะ  :(

Nightlady:

55+ ไม่เคยเข้ามาเลย - -"

ขอประทานโทษที่ตอบช้านะค่ะ

อยากรบกวนถามก่อนว่าจะอ่านภาษาไหน

ถ้าจะให้แนะนำ ได้อรรถรส ภาคภาษาอังกฤษค่ะ

เพราะ เหตุผลส่วนตัวด้วยนิดนึง อ่ะ  ๆ คือ อยากลองแปลด้วยตัวเอง ^^

อีก เหตุผล หนึ่ง ไม่ค่อยชอบภาษาที่แปลของเขาสักเท่าไร

แต่ ว่าไม่ใช่แปลไม่ดีนะค่ะ คือ ภาษาค่อนข้างเป็นผู้ใหญ่เกิน ( อันนี้ลองไปจิ๊กเพื่อนมาดูแล้ว )

แต่พอเล่ม 2 คนแปล ตัวละครเริ่มแหวกแนว ออกไป จนบางครั้งต้องพลิกไปอ่านเล่ม 1 ดูว่าเป็นอย่างไร

แล้ว อ่านโอ.... ตัวละครนี้เอง ^^

ก็ ลองดูแล้วกันนะค่ะ ว่า สมควรซื้อแบบไหน อะไรยังไง ^^

คงให้คำปรึกษา ได้แค่นี้

ส่วนจะถามว่าคุ้มหรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับความชอบอ่ะค่ะ

อย่างเราก็ค่อนข้างคลั่งนะ เรื่องนี้

เป็น ครั้งแรกในหนัง ที่พากเพียรพยายามหาเพลงตอนฉากเต้นรำ หลังจากดูหนังเสร็จ

- -" ตังค์ก็จะโดน twilight กวาดไปซะเยอะเเยะ.....

ไม่เข้าใจตัวเองเลยจริง ๆ

nuddss:
ก็น่าอ่านดีนะ

แต่อยากดูหนังมากกว่ายังไม่ได้ดูเลย

พระเอกหล่อมั๊กมากก

หล่อก่าตอนเป็นเซดดริด ดิกกิรี่อีกเนาะ ;D

winny:
เคยได้ยินชื่ออ่ะค่ะ

อยากอ่าน

เพราะดูจากชื่อน่าจะสนุก

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*:
อ่านค่ะ สนุกมาก ตอนนี้กำลังอ่าน NEW MOON ภาคต่อของ TWILIGHT อยู่ค่ะ ^^

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version