Potter Story Lobby !!! > ห้องพยาบาล มาดามพอมฟรีย์ !

[20/07/09] :: ออกกำลังกายมาเมื้อยจัง...ช่วยบอกหน่อยสิ

(1/3) > >>

Rabbypee:
 ;)  วันนี้มีการทดสอบสมรรถภาพร่างกายมา   ร่างกายล้าจังเลย
 ???  ใครมีเล็ดลับดีดีบอกหน่อยได้มั้ย   เพื่อร่างกายกลับมาสมบูรณ์เหมือนเดิม

~NeroTheCherodingerCats~:
ก็นอนพักอ่ะครับ เป็นทางที่ดีที่สุด - -+ เพราะทางเป็นร่างกายที่ล้ามาจากการทดสอบนี่

เป็นกันทุกคนแล้วก็...บางคนอาจจะมีอาการที่ตามมาทีหลังคือ กล้ามเนื้ออักเสบ เนื่องมาจากไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย

และใช้กล้ามเนื้อ+กำลังไม่ถูกส่วน คือง่ายๆว่า มันจะปวดมากๆอ่ะครับ ต้องรอให้มันหายไปเองหรือไม่ก็ยานวด

ก็มีแค่นี้แหละนะฮะที่ผมทำ...= ="! เหอๆๆ

ปล. เวลาตั้งกระทู้ทุกครั้งอย่าลืมใส่วันที่ไว้ด้วยนะครับ ^^"!! 

MaGiC PiNk !!:
นอนพักกับรับประทานอาหาร

55

puypuy:
ก็อย่างที่ข้างบนบอกค่ะ

เราจะใช้วิธีการพันผ้าก็ได้นะ เพราะจะช่วยลดการเคลื่อนไหวของกล้ามเนื้อตรงนั้นจะทำให้หายเร็วยิ่งขึ้น

แต่ถ้าออกกำลังกายก็จะต้องมีการวอร์มร่างกายก่อนออกกำลังกายนะจ๊ะกล้ามเนื้อจะได้ไม่อักเสบ

หรือจะรับประทานยาแก้ปวดก็ได้จ๊ะ

[ นังนู๊วนุ๊ก ]:
ก่อนอื่นนะค่ะ ห้ามดื่มน้ำเด็ดขาดเพราะมันจะทำให้จุกท้อง

เราควรหยุดนิ่งสัก 3 นาที นะค่ะ แล้วก็ดื่มน้ำ

จากนั้นจะไปอาบ้ำหรือทำกิจกรรมอะไรก็ไดค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version