Potter Story Lobby !!! > ห้องนั่งเล่น !

08/05/2009 :: ขำขำ กับคำว่า "นักเรียน"

(1/2) > >>

PON EILEEN SNAPE:
+:+นักเรียนคือ...?+:+

ผู้มีอาชีพรับจ้างเรียนหนังสือจากผู้ปกครอง

บุคคลที่มีประสาทหูไวต่อเสียงออดหมดชั่วโมง

นักร้องวงคอรัสเพลงชาติไทย เปิดคอนเสิร์ตทุกแปดโมงเช้า

นักบริโภคมืออาชีพ ถนัดในการบริโภคขนมใต้โต๊ะเรียน

นักเศรษฐศาสตร์ ผู้มองการณ์ไกล คำนวณขอค่าอุปกรณ์การเรียนเกินไว้ก่อน

นักทอล์คโชว์ฝีปากเด่นทอล์คได้ แม้ขณะครูสอนหน้าห้อง 

นักโบราณคดี สำรวจลายมือของเพื่อนตอนลอกการบ้าน

ดีไซน์เนอร์ไอเดียเลิศ มีความสามารถในการดัดแปลงชุดนักเรียนสไตล์ใหม่

ผู้ที่ถูกบังคับให้ต้องทำเวรทุกสัปดาห์และเรียกมันว่า "มีเวร มีกรรม"

ผู้แบกภาระหนักอึ้ง แต่ในกระเป๋านักเรียน กว่าครึ่งเป็นหนังสืออ่านเล่น

ผู้มีสายตาประดุจเหยี่ยวมองเห็นฝ่ายปกครองในระยะ 100 เมตร

เรียนสนุก ลุกนั่งสบาย ลูกโง่เป็นควาย พ่อแม่วายวอด

ผู้ที่มักจะวิ่งเร็วกว่า***อย่างเทียบไม่ติด

- ประสบการ์ณ ในช่วงที่เรียน (และกำลังเรียนอยู่)

เหอๆๆๆ นู่มักโดนอาจารย์สอนคณิตว่า ว่าเด็กเวง เพราะเวลาได้ยินเสียงออด จะดีใจสุดๆไปเลย

คำพูดที่พูดออกมาว่า เย้วๆ และแล้วเสียงสวรรค์ก็ดังขึ้น เย้ ดีใจสุดๆเลย

อิอิ มันเป็นเรื่องตลก  อ่านแก้เซ็ง

เครดิต ::  www.teenee.com  อ่านแล้วมีตรงหลายข้อเลยนะเนี่ย อิอิ 555+

SinX_ZeRo:
เอ่อ เอาเป็นว่าขอบคุณ ที่นำมาฝากครับ ผมลองกระทู้นี้ไปเเล้ว อ่ะ(วิบัติ) เเต่ใช้ชื่อว่า

นิยามของคำว่า นักเรียน หลังจากนั้น พอตั้งกระทู้ได้ 2-3 วัน  ก็จะมีกระทู้นิยามต่างๆ ตามมาหมดเลย (เกี่ยวไหมเนี่ย)

เเต่ว่า ช่างมันเถอะ

[] ~ VนมไทE ~ []:
5555+

เอาเรื่องจริงมาทำให้ขำได้ 

สำหรับพวกพี่เรียนสายอาชีพ  นักเรียนก็เหมือน เครื่องบินไม่มีเรดาร์

หาโรงเรียนกันไม่เจอบ่อย ๆ   ไปทีไรไม่ค่อยถึงโรงเรียนซักที

c я σ s s™:
ฮาดีค่ะ :D :-[

คิดได้ไงเนอะ ???

ขอบคุณที่นำมาฝากกันนะคะ :-* ;)

Rak:
ขอบคุณที่นำมาฝากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version