Potter Story Lobby !!! > ห้องนั่งเล่น !

08/05/2009::วันวิสาขบูชา

<< < (2/3) > >>

mymun_vinsent:
ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ คือเป็นการทบทวนวิชาพระพุทธศาสนาไปในตัว
รู้สึกว่าตั้งแต่จบม.ต้นแล้วก็ไม่ได้เรียนวิชานี้อีกเลย แต่ชอบนะคะ อ่านเรื่องรวมพุทธประวัติแล้วเพลินดี ^^

ปล. เมื่อเช้าไม่ได้ไปทำบุญเลยเพราะต้องนั่งแปลงานหลังขดหลังแข็งเพิ่งจะเสร็จก็บ่าย 2 กว่าเข้าไปแล้ว O_o เสร็จซะที (ทำเอาบาปหนากันไปไม่ได้เข้าวัดเลยทีเดียว)

[] ~ VนมไทE ~ []:
อ้า !!!!  พี่จำได้แค่ คร่าว ๆ เรียนมาลงหม้อหมดแล้ว

ขอบคุณที่เอามาให้อ่านนะครับ

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз:
ต้องไปทำบุญซะแล้ว  แต่ยังไม่ได้ไปเลยอ่า   :(

ขอบคุณนะคะที่นำมาฝากกัน

ministelmaki:
แย่จัง เมื่อวานลืมไปมัวแต่เล่นคอมพิวเตอร์ แย่ที่สุดเลยเรา  :(

pinkky_love:
ขอบใจที่นำมาฝากจ้า

ความรู้เก่าๆได้ส่งคืนท่านอาจารย์ไปหมดแล้ว :-\

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version