Potter Story Train !!! > ถาม - ตอบ !

23/01/52 ถามหน่อยครับ/พี่ครับ ID ของ ADMIN อยู่ที่ไหนครับ

(1/2) > >>

Albus Dumbledore:

--- อ้างถึง ---สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่ต้องการแรงค์คืนเมื่อมาอยู่บอร์ดใหม่ (สีแดง) เมื่อทำการสมัครเข้าใช้งานบอร์ดใหม่แล้ว
สามารถส่ง PM แจ้งจำนวนแรงค์มาได้ที่ ID ของ Admin ในบอร์ดใหม่ได่เลยนะครับ โดยระบุจำนวนแรงค์เดิมมาด้วยนะ ^^
--- End quote ---

ผมไม่ค่อยเข้าใจอ่าคับ ช่วยอธิบายให้หน่อยนะคับ ฝากด้วยคับ

*ดิท*
พี่สต๊าฟครับ
PM คืออะไรหรอครับ

ขออนุญาติย้ายคำถามมาไว้ในกระทู้เดียวกันแล้วลบโพสอันที่ 2 ทิ้งนะคะ เพราะข้อความที่ถามมันสั้นมาก สามารถอีดิทเพิ่มได้

~OrenjI~:
ถ้าสมาชิดเก่าต้องการแรงค์เดิมคืน  ...  ให้ส่ง PM ไปแจ้งแรงค์กับเว็ปมาสเตอร์เพื่อทำการแก้ไขข้อมูล

ID ของ Admin  =  ชื่อล็อกอินของแอดมิน

Admin  สามารถเรียกอีกอย่างได้ว่า  Webmster  ...  ซึ่งส่วนใหญ่คนจะนิยมเรียกแอดมินมากกว่าเว็ปมาสเตอร์

ปล. ครับ  ครั้งต่อไปถ้าไม่มี  "ร.เรือ"  ลบกระทู้ทิ้งทันที  ...  เพราะถือว่าเป็นเด็กจากบอร์ดเก่า
ถ้าคิดจะใช้คำว่า  "ครับ"  ก็ควรจะใช้ให้ถูก

mymun_vinsent:

--- อ้างถึง ---พี่สต๊าฟครับ
PM คืออะไรหรอครับ
--- End quote ---

PM = Personal Message เป็นระบบส่งข้อความในบอร์ด
ซึ่งสมาชิกแต่ละคนจะมี PM หรือ "ข้อความส่วนตัว" นี่อยู่แล้ว
น้องสามารถส่ง PM หาเพื่อนสมาชิกด้วยกันได้โดยคลิกที่ ข้อความส่วนตัว ข้างบนสุดหนะค่ะ

pinkky_love:
ตามนั้นเลยค่ะ ^^

แล้วเราก็สามารถส่ง PM ให้หลายๆคน ในครั้งเดียวได้ด้วยนะคะ

พีท:
จะหาได้ที่ไหนครับ ผมไม่รู้จริงๆ :'(

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version