ผู้เขียน หัวข้อ: 09/03/09 ความลี้ลับในประวัติศาสตร์ที่คุณต้องอึ้ง  (อ่าน 2988 ครั้ง)

Panda North

• มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
ลองให้ครูสอนประวัติศาสตร์อธิบายเหตุการณ์ เหล่านี้หน่อยซิ ... ถ้าสามารถอธิบายได้นะ

อับราฮัน ลินคอน ได้รับเลือกเป็นวุฒิสมาชิกในปี 1846
จอห์น เอฟ เคนนาดี้ได้รับเลือกเป็นวุฒิสมาชิกในปี 1946

อับราฮัน ลินคอน ได้รับเลือกเป็นประธานาธิบดีในปี 1860
จอห์น เอฟ เคนนาดี้ได้รับเลือกเป็นประธานาธิบดีในปี 1960

ทั้งคู่มีส่วนเกี่ยวข้องอยู่กับสงครามกลางเมือง
ทั้งคู่เสียลูกไปในขณะที่อาศัยในทำเนียบขาว

ประธานาธิบดีทั้งสองถูกยิงในวันศุกร์
ประธานาธิบดีทั้งสองถูกยิงที่หัว

และมันก็แปลกพิกล ที่ว่า

เลขาของลินคอนชื่อ เคนนาดี้
เลขาของ เคนนาดี้ ชื่อลินคอน

ทั้งคู่โดนลอบสังหารโดยชาวใต้
แต่ผู้รับตำแหน่งแทนทั้งคู่ก็เป็นชาวใต้ และชื่อ จอห์นสัน ทั้งคู่

แอนดรู จอห์นสัน ผู้ขึ้นรับตำแหน่งแทนลินคอน เขาเกิดปี 1808
ลินดอน บี จอห์นสัน ผู้ขึ้นรับตำแหน่งแทนเคนนาดี้ เขาเกิดปี 1908

จอห์น วิลค์ บู๊ธ ผู้ลอบสังหารลินคอน เกิดปี 1839
ลี ฮาร์วี่ ออสวอล์ด ผู้ลอบสังหารเคนนาดี้ เกิดปี 1939

มือสังหารทั้งคู่ ใช้ชื่อต่างกัน 3 ชื่อ
ชื่อทั้งคู่ประกอบด้วยตัวอักษร 15 ตัว

ทีนี้ นั่งให้กระชับก้นนะ ...

ลินคอนถูกสังหารในโรงละครชื่อ "ฟอร์ด"
เคนนาดี้ถูกลอบสังหารบนรถลินคอน ที่ผลิตโดย "ฟอร์ด"

ลินคอนถูกยิงในโรงละคร และมือสังหารหนีไปซ่อนตัวในโกดัง
เคนนาดี้ถูกยิงจากโกดัง และมือสังหารหนีไปซ่อนตัวในโรงละคร

มือสังหารทั้งคู่ - บู๊ธ และออสวอล์ด ถูกยิงทิ้งก่อนการพิจารณาคดี

และนี่ยิ่งแปลกเข้าไปใหญ่....

หนึ่งสัปดาห์ก่อนลินคอนถูกยิงเขาอยู่ที่เมือง มอนโร รัฐแมรี่แลนด์
หนึ่งสัปดาห์ก่อนเคนนาดี้ถูกยิงเขาอยู่กับมาราลีน มอนโร

น่าขนพองสยองเกล้าไหมล่ะ...

ที่มา: Foward Mail
^o^ 愛してる アレン ウオーカ くん ^o^

!!!LIVING IN FANTASY!!!

There's a voice inside of me,

Saying I can do anything.

...I'LL MAKE MY OWN HAPPY ENDING...

มนุษย์ไร้สาร(ะ)

• มักเกิ้ล
  • *
Re: 09/03/09 ความลี้ลับในประวัติศาสตร์ที่คุณต้องอึ้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มีนาคม 2009, 10:53:55 am »
เอ๊ะ! จริงดิ มีเรื่องแบบนี้ด้วยเรอะ

ถ้าเป็นเรื่องจริง มันไม่ใช่แค่ความบังเอิญแล้วนะนั่น

ขอบคุณค่ะที่นำมาฝาก
I know everyone own thier lives and noone can being with somenoe forever... but it's painful when person I love leave aside me.

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
Re: 09/03/09 ความลี้ลับในประวัติศาสตร์ที่คุณต้องอึ้ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มีนาคม 2009, 11:38:08 am »
อะไรก็เกิดขึ้นได้ค่ะ
ถ้าจะมองในแง่ความบังเอิญก็น่าจะได้ (แม้จะบังเอิญมีเหตุการณ์ที่คล้ายคลึงหรือสลับกันก็เถอะ)
แต่ถ้าให้มองในแง่ของการเลียนแบบ หมายถึงการลอบสังหาร JFK ซึ่งมีความล้ายคลึงกับลินคอนนั้นก็มีความเป็นไปได้
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น สิ่งไหนที่ยังพิสูจน์ไม่ได้ ก็หาข้อสรุปได้ยากเช่นกัน (เมนท์เองก็งงเอง นี่ฉันเมนท์อะไรไป~)

ขอบคุณค่ะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

จินนี่พอตเตอร์

• ชีวิตยังคงมีพรุ่งนี้เสมอ !!!
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 5
  • PSW'' คือบ้านและครอบครัวของเรา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 03:21:03 am »
ถ้าจะบอกว่าบังเอิญคงจะไม่ใช่แล้วล่ะ มันแปลกเกินไปที่จะใช้คำว่าบังเอิญ เรื่องแบบนี้เพิ่งเคยเจอครั้งแรกนะเนี่ย
ขนลุกทั้งตัวแล้วไหมล่ะ อธิบายไม่ถูกเลยว่าเพราะอะไรถึงเป็นแบบนี้ ,,+ขอบคุณนะคะที่นำมาฝากกัน

Animater

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 04:48:07 am »
มีเรื่องแบบนี้ด้วยหรอเนี่ย
-------------------------------
เคยแต่อ่านมา
ส่วนมากคนที่ได้รับเลือกในปีที่ลงท้ายด้วย0 จะต้องตาย
เพราะว่าเป็นคำสาปของชาวอะไรสักอย่าง - -  จำไม่ได้แล้วว

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 04:50:24 am »
มีแบบนี้ด้วยอ่ะ ?
ดูเหมือนมันจะคล้องจองกันมากมาย
แอบน่ากลัว - -"

ขอบคุณมาก ๆ นะค่ะ

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 11:20:05 am »
บังเอิญค่ะ ออกเหลือเชื่อ เหมือนคล้ายวางแผน ๕๕

เกินเลยแล้วค่ะ อะไรก็เกิดขึ้นได้อย่างพี่มดว่าน่ะค่ะ :"D

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 11:53:26 am »
เอ๋อ เลยนะเนี่ย  อะไรๆมันก็สามารถเกิดขึ้นได้อ่าเน้อ...

ขอบคุณนะคะที่นำมาฝาก    :D

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

Rak

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009, 03:49:03 pm »
ขอบคุรครับที่นำมาฝากขอนลุกมากเลยครับ :o :o

angle potter

• ความมืดมิดจะถูกทำลายด้วย..แสงสว่าง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 มีนาคม 2009, 01:42:27 am »
โอ้ ช่างบังเอิญมากมายอะไรอย่างนี้

:o
ความมืดทำให้เธอไม่เห็นฉันและความมืดของเธอนั้น ทำให้ฉันพบแสงสว่าง
แต่เมื่อแสงสว่างทำให้เธอเห็นทุกอย่างกระจ่าง ความสว่างจะพรากจากเราให้ห่างกันไปไกล ทุกที....ทุกที...

HJG52

• วันนี้...เธอทำให้ทุกอย่างเปลี่ยนไป
  • ความชอบส่วนตัวบังคับกันไม่ได้
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 มีนาคม 2009, 03:12:28 pm »
จริงเหรอเนี่ย มันแปลกมากๆเลยนะ  อะไรจะบังเอิญขนาดนั้น แต่ก็ขอบคุณที่นำมาฝาก

:D

L-o-V-e  Potter ^0^

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 มีนาคม 2009, 03:54:08 pm »
ขอบคุณที่นำมาฝากครับ เคยอ่านทางเมล์ทีนึงแล้ว สรุปก็ยังแปลกใจเหมือนเดิม อะไรจะขนาดนี้หนอ 555+
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009, 08:44:57 am »
เป็นเรื่องที่แปลกมากๆเลยค่ะ ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ

หมั่นโถว

• Love only you,Harry...
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • {{...LoVe U 4eVeR...}}
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009, 09:05:16 am »
เป็นเรื่องที่แปลกจริงๆค่ะ
ไม่อยากจะเชื่อว่าจะมีความสัมพันธ์กัน
ขอบคุณนะคะที่นำมาฝากกัน...

p@kka

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 มีนาคม 2009, 06:59:56 am »
อะไรมันจะบังเอิญกันขนาดนั้นเนี่ย บังเอิญมากมาย ขอบคุณนะค่ะที่นำมาฝากให้อ่านเล่น
~ I Love Harry Potter ~

SMF spam blocked by CleanTalk