ผู้เขียน หัวข้อ: 22/08/2553 ขอถามเรื่องการโหลดคลิปจากyou tubeลงมือถืออ่ะครับ  (อ่าน 1815 ครั้ง)

ผู้พิทักษ์

• ♥คุณเอ็มม่าเสมอ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • คุณเอ็มม่า วัตสันโปรดรู้ไว้ว่าผมอยู่ข้างคุณ
อยากให้พี่ๆทุกคนช่วยตอบครับ

ผมไปดูในเว็ปอื่นๆแล้วก็ยังทำไม่ได้อ่ะครับ

ถ้ามันต้องมีโปรแกรมช่วยอะไรอย่างงี้รบกวนช่วยลงให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณทุกคนครับ

:P
เอ็มม่า วัตสันไม่ว่าคุณจะอยู่ไหน
แต่ขอให้รู้ไว้ว่าผมรักคุณเสมอ

~NeroTheCherodingerCats~

• Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
youtubedownloader ครับ ผมใช้ประจำ

ส่วนเรื่องเอาลงมือถือ ก็ซื้อมาต้องมีแผ่นโปรแกรมครับ

แต่จริงๆถ้ามี Card reader ก็เอา memory มาเสียบ

แล้วใช้เหมือน flash drive เลยครับ

ปล. คุณตั้งกระทู้ผิดหมวดเยอะมากเลยนะครับ คุณเองก็เป็นสมาชิกเก่าแล้ว ผมว่า...จริงๆผมไม่น่าเตือนด้วยซ้ำ

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

ผู้พิทักษ์

• ♥คุณเอ็มม่าเสมอ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • คุณเอ็มม่า วัตสันโปรดรู้ไว้ว่าผมอยู่ข้างคุณ
ขอบคุณครับที่บอก

เอ็มม่า วัตสันไม่ว่าคุณจะอยู่ไหน
แต่ขอให้รู้ไว้ว่าผมรักคุณเสมอ

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
เข้ามาตอบช้าไปนิด  ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยน่ะค่ะ
เนื่องจากเจ้าของกระทู้ไม่ได้ระบุว่ามีปัญหาตรงที่ใดแน่
ขออธิบายโดยใช้ประสบการณ์ตัวเองแล้วกันค่ะ

โดยส่วนตัวแล้วชอบที่จะโหลดคลิปยูทูปโดยใช้เบราว์เซอร์Fire Fox [FF] มากกว่า Internet Explorer [IE]
เพราะปัญหามันน้อยกว่า, โปรแกรมเสริมไม่หนักเครื่อง, และโหลดได้แน่นอน 
หากเจ้าของกระทู้มีหมาไฟอยู่แล้ว  แต่ยังไม่เคยดำเนินการติดตั้งโปรแกรมเสริมเลย
ให้ทำตามขั้นตอนดังนี้

1. เปิดหน้าเบราว์เซอร์ Fire Fox

2. เลือก Tools  จากส่วนของเมนู บาร์

3. เลือก Add - ons  จากไดอะล็อกบ็อกซ์

4. เลือก Get Add - ons  จากหน้าที่ปรากฎขึ้น 
แล้วมองหาโปรแกรมที่ช่วยโหลดไฟล์จากยูทูป  ...  หากหาไม่เจอให้พิมพ์คีย์เวริ์ด  "Youtube"  ให้ช่องค้นหา

5. เลือโปรแกรมที่ท่านชอบได้แล้ว  ให้คลิ๊ก Add to Firefox

แล้วก็ดาวน์โหลดไฟล์ที่ต้องการตามวิธีการของโปรแกรมนั้นๆ
และไม่มีโปรแกรมแนะนำ  ของแบบนี้ต้องทดลองใช้เองค่ะ
และไม่แนะนำให้ลงอะไรเยอะแยะ  เจอตัวที่ชอบก็พอ 

ต่อมาจะมาพูดถึงการนำไฟลืลงโทรศัพท์
ต้องดูก่อนว่าโทรศัพท์เจ้าของกระทู้เล่นไฟล์ภาพแบบไหนได้บ้าง (อันนี้พูดเผื่อโทรศัพท์รุ่นใหม่ๆ)
แต่โดยส่วนมากแล้วถ้านำลงมือถือปกติ  ก็จะเป็นไฟล์ .3pg
โปรแกรมสามารถค้นหาจาก  "อากู๋"
มีโปรแกรมหลายตัวที่บอกว่าสามารถแปลงไฟล์ .3pg ได้
แต่ใช้ได้จริงหรือไม่อย่างไร  ...  ต้องลองดูเองค่ะ
เพราะมันมีปัจจัยเรื่องความสามารถในการเล่นไฟล์ของโทรศัพท์เข้ามาประกอบด้วยอ่ะค่ะ
แม้จะเป็นโปรแกรมแปลงไฟล์สกุล .3pg เหมือนกัน 
หลายโปรแกรมที่เขาว่าว่า "เจ๋งนักแล" แต่พอเอาลงโทรศัพท์แล้ว "ตกม้าตายก็เยอะไป"

ยังไงลองเข้ามาพูดคุยเรื่องนี้กันได้น่ะค่ะ  จะได้แก้ไขได้ตรงจุด
บอร์ดนี้แอดมินเก่งเรื่องคอมฯ  ไม่ต้องกลัว
แต่ขอคำถามที่ชัดเจนกว่านี้จะดีกว่ามากๆ  เว้ายาวๆ ได้เลย  ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่อ่าน  (>o<)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2010, 04:15:37 pm โดย ~OrenjI~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

SMF spam blocked by CleanTalk