ผู้เขียน หัวข้อ: 01/07/52 ขอถามเรื่องเว็บแฮร์รี่ของไทยหน่อยครับ  (อ่าน 1957 ครั้ง)

pavit

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
คือผมเข้าไปในเว็บแฮร์รี่ของประเทศไทยแล้วพอมันโหลดเสร็จมันไม่มีอะไรขึ้นมาเลยครับ ใครรู้ว่าทำไมไม่มีอะไรขึ้น ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กรกฎาคม 2009, 02:19:50 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: 01/07/52 ขอถามเรื่องเว็บแฮร์รี่ของไทยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009, 02:23:40 pm »
ตอนโหลดไฟล์นั้นคุณได้กำหนดให้ไฟล์เก็บอยู่ที่ไหนหละค่ะ  ลองเข้าไปหาตรงส่วนนั้นดูก่อน
เพราะโปรแกรมดูบางตัวมันไม่ได้เล่นไฟล์อัตโนมัติอ่ะค่ะ  หรืออาจจะเป็นไฟล์ที่เล่นกับโปรแกรมในเครื่องคุณไม่ได้ก็ได้
ยังไงลองให้รายละเอียดมากกว่านี้นิดนึงน่ะค่ะ  เช่น  สกุลไฟล์อะไร? 
เอิ่มม~  ขอลิงค์เว็ปเพจเลยแล้วกันค่ะ  อ่านแบบนี้พี่เองก็เง็งฮ่ะ  ^^~

**  ดิท  **
ลองเข้าเว็ปฯดังกล่าวดูแล้วน่ะค่ะ  ไม่แน่ใจว่าเข้าใจตรงกันหรือเปล่าน่ะ
แต่ลองเปลี่ยนตัวเบาว์เซอร์ดูค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กรกฎาคม 2009, 04:11:47 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

pkpaksw

• บุคคลทั่วไป
Re: 01/07/52 ขอถามเรื่องเว็บแฮร์รี่ของไทยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009, 02:51:10 pm »
ผมเข้าได้ตามปกตินะครับ
ตอนโหลดที่ว่านี่คือ โหลด แฟลชเพลเยอร์ใช่ไหมครับ
พอโหลดเสร็จแล้วลองรอสักครู่นะครับ แต่มันไม่ค่อยสมบูรณ์ยังไงไม่รุ้ ตัวหนังสือแปลกๆ

pavit

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 12:22:03 pm »
คือว่าพอเข้าเวบครั้งแรกมันต้องโหลดข้อมูลใช่ไหมครับ พอมันโหลดเสร็จก็ไม่มีัอะไรขึ้นมาเลยอะครับ  แต่ว่าเครื่องผมมีโปรแกรมแฟลชเพลเยอแล้วนะครับ ไม่รู้ทำไมไม่มีอะไรขึ้น

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 09:50:29 pm »
น่าจะเป็นที่แฟลชนะครับเพราะว่าพี่เข้าได้ปกติ ว่าแต่ Flash Player เวอร์ชั่นอะไรเหรอครับ
ลองเข้าไปที่นี่นะครับ http://get.adobe.com/flashplayer/ เผื่อจะได้ปรับเป็นเวอร์ชั่นล่าสุด
จากนั้นลบข้อมูลใน Temporary Internet Files ออกให้หมดก่อนนะครับ เพราะการเข้าเน็ตทุกครั้ง
โดยเฉพาะไฟล์แฟลช มันจะเรียกไฟล์เก่าที่เราเคยโหลดหน้าเว็บนั้นๆมาแสดงก่อนเพื่อความรวดเร็ว
แต่ข้อเสียที่พี่เจอก็คือ แม้ว่าไฟล์นั้นจะเสียหาย ไม่สมบูรณ์ มันก็จะเอามาแสดงอยู่ดี 555+ ยังไงลองลบ
ไฟล์ทุกไฟล์ใน Temporary Internet Files ก่อนนะครับ เวลาเข้าเว็บหลังจากลบแล้วอาจจะช้าบ้าง
ไม่ต้องตกใจ เพราะว่ามันจะเริ่มโหลดหน้าเว็บนั้นใหม่แบบแกะกล่อง จะได้เห็นหน้าเว็บนั้นๆแบบหน้าล่าสุด
กันเลยทีเดียว

ส่วนทางเว็บไซต์อย่างเป็นทางการดูเหมือนจะยังไม่สมบูรณ์จริงๆครับ
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

SMF spam blocked by CleanTalk