Potter Story Train !!! > ถาม - ตอบ !

20/10/53 - อยากถามเรื่องเกี่ยวกับ inside Harry Potter

(1/2) > >>

Portus:
คือ ได้ยินมาจากเพื่อนว่ามันเหมือนเคยเห็นเพื่อน[อีกคน]

เอาหนังสือมาอ่าน ไม่รู้ว่าชื่อเรื่องอะไรครับ เป็นหนังสือเกี่ยวกับ inside Harry Potter ทั้งหมด รวมถึงมีคาถารวมอยู่ด้วย

พอไป Search ใน'เน็ตดู ก็เจอแต่เล่มที่มันอังกฤษล้วนอ่ะครับ [เปิดเข้าไปดูๆก็ไม่เห็นมันมีเกี่ยวอะไรกับคาถานะ]

ก็เลย อยากรู้ว่า มันมีพิมพ์ออกมาเป็นภาษาไทยขายบ้างมั๊ย แล้ว จะหาซื้อได้จากไหนครับ

ป.ล. ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ :)

อ้อ แล้วนี่หนังสือแบบอังกฤษที่ไปเจอมา http://www.amazon.com/Magical-Worlds-Harry-Potter-revised/dp/0425223183/ref=pd_sim_b_2

ลม ฟ้า พายุ ...:
มีพี่ที่รู้จักกัน เขาเคยอ่าน เหมือนจะมี 3 เล่มมั้งฮะ
และบอกว่าเนื้อหา ข้อมูลในหนังสือเหมือนเป็นสรุปใจความ และค่อนข้างจะออกแนวมั่ว ๆ
เช่น ไม้กวาดทุกรุ่นที่ปรากฎ (ซึ่งถ้าใครมีหนังสือควิดดิชในยุคต่าง ๆ ก็จะทราบข้อมูลนี้แน่นอยู่แล้ว)

สำหรับตัวเองไม่เคยอ่านฮะ ... เคยนึกอยากจะหามาอ่าน แต่ก็ไม่ทันการณ์ซะแล้ว
อยากรู้เหมือนกันว่าที่เขาว่ามั่ว มันมากน้อยแค่ไหน ^^

mooszaza:
เคยได้ยินมาเหมือนกันแต่ก็หาไม่ได้เหมือนกันค่ะ   (ถ้ามีขอดูบ้างนะ)

สาวกมักเกิ้ล:
เรามีเล่มนึง เป็นของมือสอง ชื่อ อินไซด์แฮร์รี่ พอตเตอร์ 3 เกี่ยวกับภาค 7 อ่ะ ออกแนวเหมือนไม้กวาดบินได้มีจริงมีบริษัทผลิตอะไรอย่างเนี่ย เวอร์อยู่เหมือนกันแต่สนุกดี

Rita.S.:
คนรู้จักของดิฉันมีครบทั้ง 3 เล่มค่ะ

ริต้า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version