ผู้เขียน หัวข้อ: 23/01/52 ถามหน่อยครับ/พี่ครับ ID ของ ADMIN อยู่ที่ไหนครับ  (อ่าน 2516 ครั้ง)

Albus Dumbledore

• ผู้ก่อตั้งฮอกวอตส์
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • กำจัดศาสตร์มืด
อ้างถึง
สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่ต้องการแรงค์คืนเมื่อมาอยู่บอร์ดใหม่ (สีแดง) เมื่อทำการสมัครเข้าใช้งานบอร์ดใหม่แล้ว
สามารถส่ง PM แจ้งจำนวนแรงค์มาได้ที่ ID ของ Admin ในบอร์ดใหม่ได่เลยนะครับ โดยระบุจำนวนแรงค์เดิมมาด้วยนะ ^^

ผมไม่ค่อยเข้าใจอ่าคับ ช่วยอธิบายให้หน่อยนะคับ ฝากด้วยคับ

*ดิท*
พี่สต๊าฟครับ
PM คืออะไรหรอครับ

ขออนุญาติย้ายคำถามมาไว้ในกระทู้เดียวกันแล้วลบโพสอันที่ 2 ทิ้งนะคะ เพราะข้อความที่ถามมันสั้นมาก สามารถอีดิทเพิ่มได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2009, 04:23:33 pm โดย mymun_vinsent »

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: 23/01/52 ถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มกราคม 2009, 12:11:08 pm »
ถ้าสมาชิดเก่าต้องการแรงค์เดิมคืน  ...  ให้ส่ง PM ไปแจ้งแรงค์กับเว็ปมาสเตอร์เพื่อทำการแก้ไขข้อมูล

ID ของ Admin  =  ชื่อล็อกอินของแอดมิน

Admin  สามารถเรียกอีกอย่างได้ว่า  Webmster  ...  ซึ่งส่วนใหญ่คนจะนิยมเรียกแอดมินมากกว่าเว็ปมาสเตอร์

ปล. ครับ  ครั้งต่อไปถ้าไม่มี  "ร.เรือ"  ลบกระทู้ทิ้งทันที  ...  เพราะถือว่าเป็นเด็กจากบอร์ดเก่า
ถ้าคิดจะใช้คำว่า  "ครับ"  ก็ควรจะใช้ให้ถูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2009, 01:05:47 pm โดย ~ Chicken_regeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มกราคม 2009, 04:29:33 pm »
อ้างถึง
พี่สต๊าฟครับ
PM คืออะไรหรอครับ

PM = Personal Message เป็นระบบส่งข้อความในบอร์ด
ซึ่งสมาชิกแต่ละคนจะมี PM หรือ "ข้อความส่วนตัว" นี่อยู่แล้ว
น้องสามารถส่ง PM หาเพื่อนสมาชิกด้วยกันได้โดยคลิกที่ ข้อความส่วนตัว ข้างบนสุดหนะค่ะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มกราคม 2009, 06:18:06 pm »
ตามนั้นเลยค่ะ ^^

แล้วเราก็สามารถส่ง PM ให้หลายๆคน ในครั้งเดียวได้ด้วยนะคะ

พีท

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 4
พี่ครับ ID ของ ADMIN อยู่ที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มกราคม 2009, 07:28:47 am »
จะหาได้ที่ไหนครับ ผมไม่รู้จริงๆ :'(

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
Re: พี่ครับ ID ของ ADMIN อยู่ที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มกราคม 2009, 07:42:00 am »
อ้างถึง
ผู้ดูแล: 이혁재-슈퍼주니어, ~ Chicken_regeR ~, mymun_vinsent

ที่ทำสีแดงไว้คือ ID ของแอดมินค่ะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

SMF spam blocked by CleanTalk