ผู้เขียน หัวข้อ: 27/4/52 ท้อแท้  (อ่าน 2689 ครั้ง)

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • Love Harry 4 Ever
27/4/52 ท้อแท้
« เมื่อ: 27 เมษายน 2009, 02:43:02 pm »
เราเป็นเด็กคนหนึ่งที่เปป็นฝาแฝด

ผลจากการป็นฝาแฝดนั่นเอง

เราเลยต้องอพยพตัวเอง  555

มาอยู่กับยายซึ่งมีน้องชายแม่อยู่ด้วย

การมาอยู่ตั้งแต่เด็กทำให้เรา

ได้เรียนรู้ว่า

ความอบอุ่นของพ่อแม่กับของคนอื่นถึงแม้จะรักเรามากแค่ไหนก็ไม่เหมือนกัน

แต่เราก็รักน้องชายของแม่หมือนพ่อของเราอ่ะนะ

ทุกวันนี้

พ่อแท้ๆของเราท่านชอบพูดตอกย้ำเรา

เราไม่รู้หรอกว่าท่านจะพูดทำไม

ท่านชอบพูดว่า

ความอบอุ่นของพ่อแม่นะ

มันสำคัญที่สุดอะรประมานนี้

เราก็รู้ดีอยู๋แล้วเพราะสัมผัสมาตั้งแต่เด็ก

เพียงแต่ไม่เข้าใจว่า

พ่อเรานั้นจะตอกย้ำไปเพื่ออะไร

เราต้องรับฟังความคิดของคนสองฝ่ายมาตลอด

คนสองฝ่ายในที่นี้คือ พ่อและน้องชายของแม่

เรารู้ว่าทุกคนดีกับเรา

แต่บางครั้งเราก็กลับรู้สึกเหนื่อยเหลือเกิน

รู้สึกเหมือนตัวเองเป็นส่วนเกินของครอบครัวน้องชายของแม่

แต่เราก็รียกน้องชายของแม่ว่า ป๊าอะนะค่ะ เพราะเค้าเป็นคนจีน

ส่วนแฟนเค้าเราก็เรียกว่าแม่

บางครั้งแม่แท้ๆเราป่วย

เรากลับไปที่บ้าน

เราก็รู้วึกว่าเป็นส่วนเกินอ่ะ

เราเคยถามตัวเองว่า

เกิดมาเพื่ออะไร

ทำอะไรอยู่

และเราก็ไม่มีคำตอบให้กลับตัวอง

เราถึงแม้จะร่าเริง

แต่เรากลับต้องมาร้องไห้คนเดียวบ่อยๆ

เพื่อนเรามักมองว่าชีวิตแกเพอร์เฟ็ก

เรียนก็ดี ฐานะก็โอเค

แต่บางครั้ง

สิ่งเหล่านั้นมันก็ทดแทนความอบอุ่นไมได้เลย

อย่างไงเราขอบคุณที่ให้เราได้ระบาย

เราสบายใจขึ้นแล้วล่ะ
ขอบคุณค่ะ
Happy and Smile

Animater

• บุคคลทั่วไป
Re: 27/4/52 ท้อแท้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 เมษายน 2009, 03:28:01 pm »
เป็นเพราะไม่ได้คุ้นเคยกับแม่จริงๆรึเปล่า
ถึงได้รู้สึกแบบนั้น
คนเราถ้าอยู่กับใครมันจะผูกพันกับคนๆนั้น
ถึงแม้จะไม่ใช่พ่อแม่
แต่ยังไงพ่อแม่ ก็ยังคงเป็นพ่อแม่
เค้ารักเราเสมอแหละเน๊อะ

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 เมษายน 2009, 05:04:05 pm »
ฟังแล้วจะร้องไห้อ่าค่ะ (ช่วงนี้บ่อน้ำตาตื้น อิอิ)  :'(ใช่ค่ะ น่าจะลองไปคุยกับคุณพ่อคุณแม่หน่อยนะค่ะบางทีเรื่องที่พวกเราเห็นว่าสำคัญมาก พ่อแม่ก็คิดว่าเรื่องไร้สาระ ไม่ต้องคิดมากนะค่ะป้อนจะเป็นกำลังใจให้ สู้ๆค่ะ :P ยิ้ม ๆๆ

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
  • มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 03:07:26 am »
อื้อ ,, น้องอาจเหมือนพี่ก็ได้นะ พี่ก็คิดว่าพี่ไม่ใช่ลูกพ่อแม่ ,, บางทีท่านก็ไม่สนใจพี่แม้กระทั่งน้องมาทำพี่ก่อนแต่แม่กลับว่าพี่

พี่เข้าใจน้องนะแต่ก็ไม่ควรท้อ สู้ต่อไป ถึงน้องจะไม่มีใคร

แต่น้องก็มีพี่นะ

:D :D :D :D :D

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 09:22:04 am »
อย่าเศร้าเลยค่ะ น้องปราง พ่อกับแม่ ก็รักลูกทุกคนค่ะ 
และก็อย่าคิดว่าเราเป็นส่วนเกินนะ  ถ้าเราคิดเช่นนั้นยิ่งทำให้เราเศร้าอ่ะ
เราอยู่กับป๊าก็ตั้งแต่เด็ก ก็ต้องคุ้นเคยกว่า แต่พ่อกับแม่รักลูกเสมอ
ปรางอย่าคิดมากนะ  ยังมีพี่อีกคนที่เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

---“ KIMWOM ”

• สควิบ
  • **
    • http://icedekdee.hi5.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 10:17:10 am »
ผมว่าคุณเป็นเหมือนผม

คือไม่ได้อยู่กับแม่แท้ๆ

เพราะแม่ของเราทิ้งเราไป

แต่เราก็รักแม่ที่อยู่ด้วยกันนี้มากๆๆเลยล่ะ

【M♥szii'z】™

• http://mosziiz-lady.hi5.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009, 07:43:29 am »
อย่าเพิ่งท้อนะคะ ^^

บางทีมะปรางคิดไปเองรึป่าว ??

พ่อกับแม่รักลูกทั้งนั้นค่ะ

อย่าคิดว่าตัวเองเป็นส่วนเกินเลย

พยายามมองเรื่องต่างๆ ในแง่ดีไว้

แล้วจะสบายใจขึ้นนะ :))

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009, 10:54:06 am »
^
^ ใช่ครับเรามองไว้ในเเง่ดีสิ  ;)  เปงกำลังใจไห้ครับ
เตเต้เองครับ

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 12:34:53 pm »
เรื่องนี้ยากจะแสดงความคิดเห็นเลยค่ะ  เนื่องจากสงสารน้องเจ้าของกระทู้มาก T[]T

แต่ยังไงน้องก็มีครอบครัว พอตเตอร์ สตอรี่เว็ป นะค่ะ :"D

ที่นี่อบอุ่นและจริงใจกับน้องทุกคนค่ะสัญญา

HJG52

• วันนี้...เธอทำให้ทุกอย่างเปลี่ยนไป
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • ความชอบส่วนตัวบังคับกันไม่ได้
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 09:14:23 am »

รื่องนี้มันพูดยากนะคะ  เพราะไม่เข้าใจความรู้สึกที่แท้จริงของเจ้าของเรื่อง สติเท่านั้นที่จะทำให้เราคิดได้

บางครั้งอาจท้อแท้ แต่เราต้องไม่ท้อถอยนะคะ ทุกปัญหามีทางแก้ค่ะ เพียงแต่จะช้าหรือเร็วเท่านั้น

แต่ปัญหาจะทำให้เราเข้มแข็งขึ้นนะคะ จำไว้ว่าทุกคนล้วนมีปัญหาค่ะ ลองมองรอบๆตัวดูนะคะ บางคนมีปัญหามากกว่าเรา เขายังผ่านได้

เพราะฉะนั้น สู้ สู้ ค่ะ ต้องมีกำลังใจให้ตัวเองด้วยนะคะ

L-o-V-e  Potter ^0^

pob

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • Hogwarts iS my home.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009, 12:22:40 pm »
น่าเห็นใจนะครับ

ไม่คิดว่ามีเรื่องแบบนี่ด้วย

ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ

มีคนที่รักเราตั้งเยอะแยะครับ

NP

SMF spam blocked by CleanTalk