ผู้เขียน หัวข้อ: PSW.HPL 140509 - 'หนังสือ' กับ 'ภาพยนตร์' ... คุณชอบแฮร์รี่ในแบบไหนมากกว่ากัน  (อ่าน 2397 ครั้ง)

Ron+Hermione

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • ชอบรอนและเฮอร์ไมโอนี่ที่สุดเลย แฮร์รี่และสเนปด้วย
จากที่อ่านหนังสือและดูภาพยนต์เรื่องแฮร์รี่  พอตเตอร์  รู้สึกว่าจะมีความคล้ายคลึงและแตกต่างกันอยู่บ้าง 

ส่วนตัวชอบภาพยนต์  (เพราะไม่ต้องนั่งจิตนาการ)   มากกว่าแต่ก็เสียดายที่บ้างฉากในหนังสือถูกตัดออกไปและมีเปลี่ยนจากหนังสือบ้าง

ADD TOPIC DATE: 150509 1026
uknow_who ++ PSWeb's STAFF T
--- NOT WARNING PM ---
LN: tou                                                       DN: Ron+Hermione

กฎ กติกา ประจำบอร์ด PSWeb's ฉบับลงวันที่ 23 มกราคม 2552 คลิกที่นี่!!~

30 DAY TOPIC LOCKED: 130609 1200
uknow_who ++ PSWeb's STAFF T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิถุนายน 2009, 08:09:15 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »
Harry  Potter  จงอยู่คู่เด็ก ๆ ไปตราบชั่วนิจนิรันดร์

ministelmaki

• สควิบ
  • **
ชอบหนังสือครับเพราะได้อยู่ในโลกของตัวเองครับนึกภาพเองเพ้อฝันเอง -*- โดยเฉพาะภาค 1 ครับตอนไปซื้อของที่ตรอกไดแอกอนผมจินตนาการแล้วรู้สึกประทับใจมากๆ  :D
TMH[P]

HaRRy PoTTeR FoReVeR

• บุคคลทั่วไป
    ชอบหนังสือมากกว่าค่ะเพราะมันส์กว่า    ในหนังมันตัดไปเยอะมากเลย   เล่มห้าอ่ะ  น่าเสียดายมาก  ตัดเยอะ

แฮร์รี่ พอตเตอร์

• อยากเรียนจบเร็วๆจัง
  • มนุษย์หมาป่า
สำหรับผมแล้ว ผมชอบในหนังสือมากกว่าครับ เพราะเนื้อหาครบถ้วนทุกประการ
แต่ในหนังมีบางส่วนถูกตัดไปและมีการดัดแปลงเพื่อความสนุกสนานมากขึ้น แต่ถ้า
สามารถสร้างหนังได้ตามหนังสือละก็ ผมจะติดตามดูหนังไม่ว่ามันจะยาวแค่ไหนก็ตาม
 8)
แฮร์รี่ เจมส์ พอตเตอร์

p@kka

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
ชอบในหนังสือมากกว่าค่ะ เพราะว่า มันละเอียดกว่าแล้วเวลานั่งอ่านคนเดียวเหมือนได้เข้าไปอยู่ในโลกของเวทมนตร์ แล้วก็ได้ท่องไปในโลกเวทมนตร์พร้อมกับแฮร์รี่ สนุกดีค่ะ
~ I Love Harry Potter ~

muggle

• มนุษย์หมาป่า
  • อยู่อย่างไร้หัวใจ
ชอบหนังสือมากกว่านะ ชอบอ่านค่ะ อีกอย่างหนังสือมันพกไปไหนมาไหนได้ อยากอ่านก็เปิดอ่านได้เลย สะดวกกว่ามากค่ะ

dew_16

ชอบแบบหนังสือมากกว่าค่ะ

เพราะเราสามารถจินตนาการได้

และอ่านในหนังสืจะเข้าใจมากกว่าค่ะ :-X

first..กริฟฟินดอร์

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • สวย..เซ็ง!!!
    • http://fartan.hi5.com
ถ้าให้เลือกก็คงเลือก "อ่านหนังสือ"

เพราะรู้สึกเข้าถึงได้ง่ายกว่า

จินตนาการไปได้กว้างกว่า

แต่ใช่ว่าดูหนังแล้วจะไม่ดีนะ

ดูหนังก็ได้อรรถรสอีกแบบนึงนะ

kanklao

• มักเกิ้ล
  • *
หนังสือ จินตนาการในโลกของตนเองด้ :D

wichai

หนังสือครับเข้าใจง่ายดี

icemikkie

เราชอบทั้ง2เลย

:D

hp_pumpuy

ชอบอ่านหนังสือมากกว่าค่ะ ในภาพยนตร์มันทื่อๆยังไงไม่รู้ แต่ก็สนุกดีนะ แต่ยังไงก็เลือกหนังสือละกัน

รักแฮร์รี่มากค่ะ

:-*

dekyingkung

ชอบหนังสือมากกว่าเพราะหนังมันชอบตัด(เยอะมาก)
แต่ภาพยนต์ก็ดีนัได้เห็นหน้าตัวละคร ชอบแดเนียลมาก

::: EDIT :::

แก้โค้ดที่อ้างข้อความมาจากหัวกระทู้นะฮะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิถุนายน 2009, 07:22:31 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

SMF spam blocked by CleanTalk